ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีผลงานแอมป์หลอดเดือนนี้มีรางวัล  (อ่าน 9474 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
  ขึ้นเลยครับ แล้วโพสโชว์ step by step ทุกขั้นตอนที่ทำ เดี๋ยวผมมีรางวัลเป็นอุปกรณ์ สำหรับอัพเกรดแอมป์ตัวที่ทำให้ ครับ  พวกโหมดไม่ได้นะ อด ( สมบัติเยอะๆกันทั้งนั้น)  เมื่อวานนี้แจกแท่นไปสองตัวไม่รู้ว่าจะสู้ไหวมั้ย  ว่าไง พ่อปลาศิลปิน ( artfish )   [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Weng

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
Re: ใครมีผลงานแอมป์หลอดเดือนนี้มีรางวัล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 03:00:24 PM »
จากแอมปหลอดเป็นปรีหลอด ได้ไหมครับ  [roll]

Re: ใครมีผลงานแอมป์หลอดเดือนนี้มีรางวัล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 03:18:07 PM »
ปรีอดใจรอนิดเดี๋ยวเปิด open สำหรับเดือนกันยายน ให้แข่งกันทำสัก 3-4 เครื่อง มีน้องๆฝั่งผมจะขึ้นกันหลายคน คงมีแถวๆสิบเครื่องหล่ะ ไม่รวมของผมที่จะขึ้นแท่นอีกสองสามเบอร์ด้วยครับ  เดี๋ยวหาสปอนเซอร์มาเพิ่มเติมรางวัลให้ รับรองสนุกแน่ๆครับ บ้านเรา ขอให้ผมได้เคลียงานชุดนี้เสร็จก่อน แล้วจะเดินหน้าเต็มตัว ทั้งหลอด และ โซลิด [gr_in]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 03:30:40 PM »
         [sadsadsad] อ้าวววว ... บรรดา mod อด แล้ว gobal mod อ่ะ จะเอารางวัลซะโหน่ย อดอีก เห็นหัวข้อแล้วฮึด !! พออ่านรายละเอียด ว้า  .... หุ หุ .. รอชม ดูดิ๊ครับใผคือผู้ขยันขันแข็ง ผมเองเจาะแท่นไปบ้างแล้วนา... ไม่รอนะขอรับเหลืองานอะครีลิคยากโหน่ย    

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 03:35:45 PM »
ว้าอดเลยว่าจะทำซะหน่อย....

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 03:37:03 PM »
สำหรับพี่ถ้าทำ ผมจะอัดฉีดเป็นสองเท่าเลยครับ   [gr_in]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 03:43:49 PM »
สำหรับพี่ถ้าทำ ผมจะอัดฉีดเป็นสองเท่าเลยครับ   [gr_in]

บร้า ๆๆๆๆ  [gr_in] [gr_in]อย่ามาเอารางวัลมาล่อเลย.... [gr_in] [gr_in]....ยังไงก็ทำของดองมันเยอะมากๆๆๆ (^o^) @~~@

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 04:29:57 PM »
บร้า ๆๆๆๆ  [gr_in] [gr_in]อย่ามาเอารางวัลมาล่อเลย.... [gr_in] [gr_in]....ยังไงก็ทำของดองมันเยอะมากๆๆๆ (^o^) @~~@

มืออาชีพ >>> ทำของดอง   [))]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2011, 04:34:00 PM โดย ElectroN »

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 04:45:13 PM »
ขึ้นเลยครับ แล้วโพสโชว์ step by step ทุกขั้นตอนที่ทำ เดี๋ยวผมมีรางวัลเป็นอุปกรณ์ สำหรับอัพเกรดแอมป์ตัวที่ทำให้ ครับ  พวกโหมดไม่ได้นะ อด ( สมบัติเยอะๆกันทั้งนั้น)  เมื่อวานนี้แจกแท่นไปสองตัวไม่รู้ว่าจะสู้ไหวมั้ย  ว่าไง พ่อปลาศิลปิน ( artfish )  [smi_ley]

อุ้ยเราก็ mod นี่หว่า [cry1] [cry1] [cry1] [Rabb_cry] [Rabb_cry] [cry2] [cry2] [cry2] กำลังรื้อแท่นอื่นทำแอมป์ใหม่พอดีเลย แต่คงอีกสักครึ่งปีคงเสร็จ [c--c]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2011, 04:48:56 PM โดย เบน »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ nakpat

• My Profile
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 04:47:48 PM »
ทำไปแล้วอะครับ..... [cry2] พี่เล็กน่าจะมาเปิดกระทู้เร็วกว่านี้นะครับ....... [))] ตอนนี้ถ้าอีกตัวละก็....กินมาม่าแน่ๆ [n_o] มารอชมด้วยคนครับ..... (^o^)

ออฟไลน์ el36

• ถูกใจกด Like+ 5
  • ยอมรับ ในสิ่งที่เป็น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 04:59:23 PM »
  [roll-eyes] เสียดายเหลือสิบวันไม่ทันแล้ว อด!

ออฟไลน์ Yotin46

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 05:47:40 PM »
 [))] [))] [))]

ออฟไลน์ Yotin46

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 06:13:46 PM »
ยังหาไม่ครบเลยคับ สงสัยเสร็จไม่ทันเดือนนี้แน่เลย [unde_cided]

ออฟไลน์ ArtFish

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 80
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 07:46:34 PM »
ขึ้นเลยครับ แล้วโพสโชว์ step by step ทุกขั้นตอนที่ทำ เดี๋ยวผมมีรางวัลเป็นอุปกรณ์ สำหรับอัพเกรดแอมป์ตัวที่ทำให้ ครับ  พวกโหมดไม่ได้นะ อด ( สมบัติเยอะๆกันทั้งนั้น)  เมื่อวานนี้แจกแท่นไปสองตัวไม่รู้ว่าจะสู้ไหวมั้ย  ว่าไง พ่อปลาศิลปิน ( artfish )   [smi_ley]

สงสัยจะปั่นไม่ทันแน่เลย  [unde_cided]
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 09:25:41 PM »
ขึ้นเลยครับเลยสิ้นเดือนไม่เป็นรัย  ใครเสร็จก่อนผมก็แจกครับ

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 10:12:03 PM »
 อดเรยย  [c--c]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 12:16:52 AM »
ว่าจะทำเอารางวัลซะหน่อยอดเลย .......

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 12:21:06 AM »
ว่าจะทำเอารางวัลซะหน่อยอดเลย .......

น่ามีข้อยกเว้นให้พี่ท่านนี้จังเลยครับ เคยแต่ตามอ่านผลงาน อยากเห็นผลงานประดับบ้านหลังนี้จัง ที่สำคัญอยากลองฟังเสียงแอมป์ขนมชั้นซะเหลือเกิน [heart_shell]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 12:32:18 AM »
คิดได้ไงหนอ....แอมป์ขนมชั้น  [whistle1]

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 10:33:24 AM »

น่ามีข้อยกเว้นให้พี่ท่านนี้จังเลยครับ เคยแต่ตามอ่านผลงาน อยากเห็นผลงานประดับบ้านหลังนี้จัง ที่สำคัญอยากลองฟังเสียงแอมป์ขนมชั้นซะเหลือเกิน [heart_shell]
คิดได้ไงหนอ....แอมป์ขนมชั้น  [whistle1]

ทำตามต้นแบบครับ Fi แอมพ์ .... [heart_shell] [heart_shell] [roll] [roll] [HAHAHA] [HAHAHA]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 12:10:45 PM »
อดเหมือนกันยังไม่ได้ทำเลย EL34  jump

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• วันนี้เรารู้ว่าทำอะไร พรุ่งนี้เราไม่รู้
    • http://www.diyaudiovillage.net
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 03:13:02 PM »

ส่งเข้าประกวด 1 เครื่อง  [roll]

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 03:14:33 PM »

ส่งเข้าประกวด 1 เครื่อง  [roll]
[clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ออฟไลน์ Katuwu

• ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 12:56:12 AM »
มาสมัครย้อนหลังได้ไม๊ครับ Vo

ออฟไลน์ cobra

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 12:04:32 PM »

ปั่นให้ทันนะพี่ อย่าพึ่งป่วย  เห็นเมื่อวาน wiring เกือบเสร็จแล้ว   จาได้ของรางวัลกะเค้าบ้าง   Vo

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• วันนี้เรารู้ว่าทำอะไร พรุ่งนี้เราไม่รู้
    • http://www.diyaudiovillage.net
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 08:58:34 AM »

ปั่นให้ทันนะพี่ อย่าพึ่งป่วย  เห็นเมื่อวาน wiring เกือบเสร็จแล้ว   จาได้ของรางวัลกะเค้าบ้าง   Vo

เฮ้ ๆ  ๆ   [smi_ley]  เสร็จสะทีแอมป์วิลเลี่ยมสัน อาทิตย์หน้า มาฟังได้ครับ ฝากหยิบหลอด 6CA7 GE มาด้วย สีกคู่ ของผมเก็บไว้นาน ขาดใจตายไป 1 หลอด เลยเหลือแค่ 3 หลอด ทดลองไม่ได้  no