ผู้เขียน หัวข้อ: 811A se ร้องเพลงแล้วแต่จี่ตลอด  (อ่าน 10963 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: 811A se ร้องเพลงแล้วแต่จี่ตลอด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 10:06:56 PM »
กลับมานั่งอ่านไล่เรียงดูแล้ว

กล้าหาญชาญชัยมาก ๆ ที่กล้าทำภาคจ่ายไฟเป็น Choke Load เพราะจะมีทั้งฮัม จี่ และ Choke สั่น คราง
เนื่องจากบ้านเราหา Choke ที่ดี ๆ แบบของมะกันนั้นหายากเต็มทน

อาการจี่ ฮัม ในระยะ 1 ฟุต กับหลอดนี้น่าจะถือว่าใกล้เคียงแล้วละ
แต่ถ้าจัดระเบียบการวางอุปกรณ์ให้เรียบร้อย โดยไม่ให้ทางเดินสัญญาณไปพาดทับกับระบบไฟในวงจร
น่าจะได้เงียบกว่านี้ บางทีต้องเอาหูแนบหน้ากากลำโพงจึงจะได้ยินอาการที่กล่าวมา

อุปกรณ์เยอะอย่างนี้ ต้องหาที่พักสายมาใช้งานจะได้จัดระเบียบได้ง่ายขึ้นครับ
 [clap hand2] [clap hand2]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: 811A se ร้องเพลงแล้วแต่จี่ตลอด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 10:10:10 PM »

แหมเกือบลืม

วาง Lay Out และทำแท่นได้สวยงามครับ  [))]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ chon_ti

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 10:52:14 PM »

แหมเกือบลืม

วาง Lay Out และทำแท่นได้สวยงามครับ  [))]

ขอบคุณครับผม
ตอนแรกกะจะทำให้ดี ให้สวย แต่ด้วยคนที่บ้านเริ่มบ่นแล้วตั้งแต่ทำ El34se แท่นแรก มาแท่นนี้แท่นที่ 2 จึงได้แต่แอบทำแอบซื้ออุปกรณ์มาเก็บ และแอบทำวันละ 1 ชั่วโมง แฟนไปทำงาน 7 โมง ผมออกไปทำงาน 8 โมง ช่วงคาบเกี่ยวจึงเป็นเวลาทำแอมป์ของผม ส่วนวันหยุดก็หยุดตรงกันอีก ทำไม่ได้ เรียกได้ว่าเป็นแอมป์ที่มีลุ้นมากที่สุดแท่นหนึ่งสำหรับผมครับ พอทำเสร็จยกออกมาวางเปิดเพลงให้เขาฟัง เขาก็ไม่พูดอะไร หรือไม่มีอะไรจะพูดก็ไม่ทราบ เพราะฉนั้นการเจาะรูมีไม่ตรงนัก ไม่บาล้านท์บ้างแต่ก็พอรับได้ ส่วนสายไวน์ริ่งผมใช้สายแข็งเส้นใหญ่พอดู จึงแข็งและดัดยากเลยเอาเท่าที่จะลากไปได้ เพราะกลัวที่พักสายหม้อแปลงหลุดออกมา

ออฟไลน์ chon_ti

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 11:33:04 PM »
ชุดหม้อไฟ + โช๊ค โดย vsstran แนะนำโดย ป๋าtfender
OPT โดย น้าชาตรี copper ครับ