ผู้เขียน หัวข้อ: 45 SE โปรเจครับแขก " วันสงกรานต์ "  (อ่าน 7707 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพดล

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • ...Doll One Wheel Bike...
45 SE โปรเจครับแขก " วันสงกรานต์ "
« เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 12:10:44 PM »

จะใช้เป็นโปรเจครับแขกที่จะมาสังสรรค ช่วงวันสงกรานต์ เป็นโปรเจคที่หลังจากว่างเว้นจากการ DIY พอสมควร

หน้าตาที่ออกแบบไว้ประมาณนี้

ที่อยู่ครับ : http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=881.0

• Member
  • *
Re: 45 SE โปรเจครับแขก " วันสงกรานต์ "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 12:14:47 PM »

Layout ก่อนการ Wiring  ซึ่งคาดว่าน่าจะใช้เวลา Wiring ประมาณ 1 วันน่าจะเสร็จถ้าไม่มีอะไรมาแทรกซะก่อน

ที่อยู่ครับ : http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=881.0

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: 45 SE โปรเจครับแขก " วันสงกรานต์ "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 12:16:44 PM »
 :o เห็นหม้อๆ ขาก็สั่นแล้วครับ  [))] [))] [))]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 12:41:08 PM »
อลังงการร  เดาไม่ถูกเลยคับ  para SN หรืออย่างไร   [good] [good]
SN ได้งัยครับ คุณน้อง ซ็อกเก็ต ตีนเป็ด กับ UX4   ???

หมดกันเสี่ยนพ ซ็อกเก็ตจีน  เห็นเก็บ Amphenol ขาเงินไว้ตั้งเยอะ ไปไหนหมดหล่ะครับ [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 12:55:01 PM »
จริงด้วยยคับ  socket 4 pin  หมดเรย 5ตัว  ตีนเป็ดอีก 2 

[saaad]  อยากรู้เป็นอย่างยิ่งละคับคราวนี้  (^o^)

ออฟไลน์ Ɗeng

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 12:57:03 PM »
Choke Luxman
IST Tango NC14
OPT Tamura 7003
 :o
หลอดdrive ux4 หลอดอะไรหว่า
หลอดrectify ux4 หรือว่าแยกrectify ซ้ายขวา
ด้วยหลอดตระกูลตีนเป็ด เดาไม่ถูก

แต่น่าสนใจมากๆ [))]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 02:19:25 PM »
หม้อข้างเดียวแพงกว่าเครื่องหนูทั้งเครื่องอีก
 [cry1] [cry1] [cry1] [cry1] [cry1] [cry1] [cry1] [cry1]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 11:36:06 PM »
ว้าว

• Member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 09:06:57 AM »
อลังงการร  เดาไม่ถูกเลยคับ  para SN หรืออย่างไร   [good] [good]
SN ได้งัยครับ คุณน้อง ซ็อกเก็ต ตีนเป็ด กับ UX4   ???

หมดกันเสี่ยนพ ซ็อกเก็ตจีน  เห็นเก็บ Amphenol ขาเงินไว้ตั้งเยอะ ไปไหนหมดหล่ะครับ [roll]

UX- 4 เป็น Johnson กับ Amphenol ครับ 
  ส่วนตีนเป็ด P8A Socket หาดีกว่านี้ไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 12:54:42 AM »
 [unde_cided] ผ่านไป ครึ่งปีแล้วแท่นนี้ ไปไหนแล้วเนี่ย
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 09:16:26 PM »
[unde_cided] ผ่านไป ครึ่งปีแล้วแท่นนี้ ไปไหนแล้วเนี่ย
เฝ้ารอดูเหมือนกันไม่รู้เจ้าตัวไปไหน หรือว่าจะมาสานต่อสงกรานต์ที่จะถึงนี้  [roll-eyes]

ออฟไลน์ Molecular Man

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 08:36:42 AM »
 [roll] รอซื้อ OPT F-7003 ครับ  [roll]