ผู้เขียน หัวข้อ: สุดตัวไปกับ CV1075 ขอร๊าบบ  (อ่าน 40196 ครั้ง)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
สุดตัวไปกับ CV1075 ขอร๊าบบ
« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 09:39:08 PM »
 @~~@ คิดถึ๊งงงคิดถึง...ไม่ได้ฟังเพลงซะหลายวัน วันนี้เลยขอมานำเสนอชุดฟังเพลง แบบบ้านๆของผมครับ  (^o^) หลังจากหายหัวไปจากบ้านผมซะหลายวัน มันไปโผล่ที่นี่มาครับ wiring guide >> Create style วันนี้ยกไปโชว์แบบเขิลๆที่บ้านพี่นรงค์มา โชว์แบบแอบๆด้วย [thif]

ความเดิมจากก่อนหน้านี้ ตัวนี้มันกึ่งๆ Int.เล็กๆ คือมีวอลลุ่มอยู่ด้านหน้า แต่ด้วยความห้าว จะเอาปรีมาต่อหลังจากต่อตรงอยู่นาน เลยมีความคิดจะไปให้เจ้าสำนักจัดการเอาวอลลุ่มออก พร้อมระเบิดรูเพื่อใส่ มิเตอร์ตัวนี้ขอรับ

ก็เลยต้องปรับปรุงข้างในบ้างเล็กน้อยเนื่องจากเนื้อที่ใช้สอยไม่พอยัดมิเตอร์เลยต้องจัดการล้างใส้ล้างพุงกันซะหน่อย  :-[

สภาพก่อนทำการยำๆ ครั้งใหญ่ครับ อย่าเพ่งมากละครับเสียสายตาเปล่าๆ  [HAHAHA]

มาเริ่มต้นกันใหม่ตั้งแต่แรกเลย คล้ายๆการกลับชาติมาเกิดยังไงอย่างงั้น  [yahoo] เริ่มกันที่การวายสายจุดไส้หลอด ทำกราวด์บัสในส่วนของภาคจ่ายไฟ และติดตั้งที่พักสาย

ทำการลงอุปกรณ์ในภาคเพาเวอร์ เพลท กริด คาโทด และ C coupling

ลงอุปกรณ์ภาคdrive ครับ พร้อมทั้งเดินสัญญาณเข้าหลอดหน้า ครั้งนี้เปลี่ยนมาใช้ Create lab ใหญ่กว่าเส้นผมนิดเดียว เจ้าเส้นแดงๆเล็กๆเนี่ยละตัวทำให้เสียงดีเลยครับ ฟันธง!!! เส้นจิ๋วๆเนี่ยแต่ข้างในเป็นแกนเดี่ยว3เส้นครับ

เพิ่มเติม ภาคdrive

รูปปิดงาน....

หน้าตาวงจรที่ใช้ครับ  8)

.
.
.
.
.
.

ยังครับยัง มันยังไม่จบ...จั่วหัวว่า CV1075 แต่ยังไม่เห็นหน้ามันเลย รอก่อนนะเดี่ยวแปะรูปก่อน @~~@ ..... แหนะ อย่าใจร้อนปาดหน้าหละ เดี๋ยวมันไม่ต่อเนื่องละไม่มันส์  [yahoo]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2010, 12:33:40 PM โดย numz »
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

Re: สุดตัวไปกับ CV1075 ขอร๊าบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 09:52:37 PM »
เริ่มที่อะไรก่อนดี...  (^o^)

ภาคจ่ายไฟ หลอด Rec ที่ใช้ ตอนนี้ก็เสียบ GZ33 ครับ C ตัวแรก 10uF  (^_^) ส่วนเดินเสต็ปไหนเดีย่วไปถามเจ้าสำหนักอีกทีครับ  :-[

ภาคหน้า ใช้หลอด 6SL7/ECC35 ครับผม

ชุดแขวนใส้หลอดครับ...แต่เนื่องจากแยกจุดใส้ ทั้ง2ข้างออกจากกันเลยต้องใช้จำนวน2ชุดจ๊าา  8)

ตัวขวาสุด สวิชขาทอง ติดตั้งเพิ่มเข้าไปเพื่อแยกจุดใส้หลอด ก่อนครับ

.
.
.
.

มันยังไม่จบนะจ๊ะ  [HAHAHA]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2010, 09:57:21 PM โดย numz »

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

Re: สุดตัวไปกับ CV1075 ขอร๊าบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 10:00:30 PM »
อะไรอีกละทีนี้...  (^o^)

อ่อ... R ขาทองยังคงอยู่  @~~@ ชอบเสียงมันนะแต่มีกะตังซื้อมาใช้แค่ 2ค่า  [cry1]  คือ 1K แบบ 2W , 100 โอม แบบ 3/4W ครับผ้มยกระดับเสียงขึ้นไปได้อีกจมเลย :angel:

C คัปปลิ้ง...มากันเป็นคู่ขวัญ EROFOLL II ค่า 0.12uF กับเจ้า Mail ค่า 1200J/630V ไปกันได้ดีเลยทีเดียว หนุ่มเยอรมัน กับสาวอิตาลี  [good] ปล.กำลังโดนบังกดดันให้เอา Jensen 0.22uF ไปใส่แทน :-\

ชุด R คาโถดครับผ้ม :D

อีกหนึ่งสาเหตุที่ทำให้พื้นหลังดูมีมิติมากขึ้น เสียงนิ่งขึ้นขอรับ  [))] [))] จัดไป 2นิ้วโป้ง

.
.
.
.
.

ยังไม่จบอีกนั้นแหละ พระเอกยังไม่มาเลย [HAHAHA]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2010, 10:07:19 PM โดย numz »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 10:09:26 PM »
 [thif] [thif]

หล่อมะ หล่อมะ 8) ขอเชิญพบกับชุดรับแขก/ชุดออกงาน ครับผ้ม  :D จุดใส้วอมหลอดใว้ก่อนจะเริ่มบรรเลง (^o^) มิเตอร์แดงกำลังสวยเลย

ลำโพงที่ใช้ฟังเพลงครับผม มันคือ Wharfedale รุ่น DIAMOND 10.1 ครับ ตัวซ้ายหน่ะ..ตัวขวานั้น Klipsch 5.1 THX เอาใว้ดูหนังกับคอมครับ

หน้าตรงอีกซักที.... ไอ้กล่องข้างหลังไม่ได้ตั้งใจจะเอามาทำพร๊อบนะขอรับ  :-[ แต่มันไม่มีที่จะวาง วางพื้นก็โดนเตะกลิ้งไปกลิ้งมา  :'( ยกแอมป์มาปุ๊บลูกสาวรีบวิ่งมาหาเลยพร้อมกับบอกว่า.."หนูได้สติ๊กเกอร์ อุลตร้าแมนมาใหม่จะให้ติดตรงไหน"  [HAHAHA]

เปิดสวิชปุ๊บ มิเตอร์ตีปั๊บ... กระแสเล็กๆน้อยๆ 68 mA พอหอมปากหอมคอ  8) ก็หลอดพี่ท่านเค้าถึกทนได้ตั้ง 85mA  [yahoo]

.
.
.
.

อีกนิดหน่ะ จะจบแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2010, 10:17:21 PM โดย numz »

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 10:17:21 PM »
วงจรครับ อ้าว .. ลืมซะ R ในซีกบน 2.2K เช่นกันครับ จัดวงจรภาค drive ในแบบ Srpp มีการแบ่งแรงดันยกไฟจุดไส้หลอด ในอัตรา 1/4 ครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2010, 10:19:43 PM โดย create »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 10:18:54 PM »
 (^o^) (^o^) (^o^)

พระเอกของงานมาแร้ววว.... CV1075 หรือมันคือรุ่นพิเศษของ KT66 อีกที รบกวนพี่เล็กเอา Data มันมาลงหน่อยนะคับ  :angel:

ตั้งใจจะถ่ายมิเตอร์แต่ดันไปตั้งชื่อ File ว่า ECC35 งงเอง  :-[ หยวนๆ น่า...

ECC35 Shot Brown Base Code 1 ครับผม กับข้างหลังลางๆ นั้นก็ GZ33 Brown Base "D" Getter 8)

นี่ละชุดทรานสปอร์ตเตอร์ของผม  [HAHAHA] ปรียังไม่เสร็จ ก็ใช้เจ้า CD-Rom ต่อกับ DAC ของ Creative รุ่น Digatal Music SX เป็นวอลลุ่มด้วยไปก่อน... DAC ตัวนี้ใช้ชิป CS4398 CZZ ครับผ้ม

.
.
.
.

เอาหลับมาเปิดเพลงที่บ้าน เพลงที่คุ้นๆหูนิดูโปร่งผิดหูผิดตาไปเลย สำหรับผม ผมว่าเสียงมันคมขึ้นไม่อึมครึม แหลมใสชัดเจนดี  @~~@ เบสยังโอเคมีทิ้งๆตัวอยุ่บ้านไม่บวม ไม่ยาน เอาเป็นว่า...แหล่มเลย! [))] [))]
ขณะที่นั่งพิมพ์อยู่ลูกสาวมานอนฟังเพลงอยู่ข้างๆ แล้วซักพักก็ซุกตัวไปในผ้าห่มหลับไปเฉยเลย  @~~@ โดยรวมถือว่าเสียงนิ่งขึ้นจากเดิมเยอะเลย คงเพราะล้างใส้ เปลี่ยนกราวบัสใหม่เส้นโตมากๆ จากของเดิม ที่อนาถาสุดๆ ใช้แกนสาย UBC (RG6)
มาปอกลอกฉนวนโฟมออก ขนาดมันน่าจะ 1.5sqm ได้ ตอนนี้เจอสายยักษ์ !  ขนาด 4sqm กันเลย "กราวเส้นโตก็งี่ละ มันจะนิ่ง เงียบขึ้น" เพราะแบบนั้นมั้งมันถึงทำให้เสียงตวโน๊ตมันชัดขึ้น เสียงนาง ออดอ้อนได้ใจสุดๆกันเลยทีเดียว

ใว้ปรี 27 เสร็จ เมื่อจับมันมารวมร่างกันแล้ว จะมารายงานผลอีกทีครับผ้ม (^_^)

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณพี่เล็กที่ช่วยในการปรับปรุงเจ้าแอมป์ตัวนี้ด้วยครับ พร้อมขอแนะนำ+ทริกเพียบ , ชาวคณะ U30+1 ทุกท่านที่วันนั้นช่วยทำปรีบักเงาะได้ยาวนานมากๆ ทำให้ต้องทิ้งแอมป์ใว้บ้านพี่เล็ก  [HAHAHA]
และว่านนี้ น้าๆ กลุ่ม U20 (แหมะคิดไปได้...) ที่อดทนฟังแอมป์รับแขกตัวนี้ของผมครับ [res] [res] เสียงมันดีหรือไม่ดีอย่างไร ติชวมได้ครับ ทาง 1900 1900 99 กด 9 [HAHAHA] [HAHAHA]

แหน๊ะ ลุงพงษ์มาเฝ้ารอในกระทู้เลยน๊าาา อยากฟังแอมป์น้องอะเส้  @~~@ ..... เอ้าาาาจบแล้ว เม้นกันโล้ด !!!!!  [yahoo] [yahoo]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2010, 10:35:32 PM โดย numz »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 10:38:10 PM »
[))] [))] [))] [))] [))]

เพลย์เยอร์อ่ะ แอบสนใจ

อะไรกันตัวเองมี CDP ดีๆ จะมาเบียดเบียนเรา... ด้วยความที่อยากได้ CDP แต่ไม่ชอบหน้าตาที่มันมีขายๆกัน อ้วนๆกว้างๆ เห็นๆอยุ่ที่ว่าวางมันว่างซะที่ไหน... ส่วนตัว CDP แนวลึกที่เห็นๆก็แสนแพง  [cry1]

ออฟไลน์ Lexani

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 10:43:18 PM »
สวยงามขนาด  [))] [))] [))] ชอบไฟมิเตอร์ครับ นวลตาดีแท้

ท่านเจ้าสำนักไม่เห็นแปะไม้ลายเท่ห์ๆด้านหน้า มาให้แท่นปรีผมบ้างเลย  [cry1] [cry1]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 11:30:28 PM »
เสียงน่ารักมากมายครับหนุ่ม   [))] [))] [))]

ปล. GZ33 โดนอย่างแรงครับ [good]

มี nos อยู่นะ แต่ไม่มี box  ยั่วไปเรื่อยๆ

@~~@ @~~@ @~~@ @~~@

จัดราคามาดูซิ   @~~@

มีกะเค้าอยู่ต้นเดียวเองเบอร์นี้ ไว้ได้มาอีกจะบอกเด้อ

[yahoo] [yahoo] [yahoo]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 11:52:42 PM »
แถมให้อีกหนึ่งเดี๋ยวไม่มีรูปขึ้นหัวเวปครับ :)

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 11:59:20 PM »
 (^_^) ขอบคุณครับผ้ม

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:10:53 AM »
 หนุ่ม จัด กริดโช๊ค กะ น้องเจนไปเลยครับ เนียน [))]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:21:47 AM »
หนุ่ม จัด กริดโช๊ค กะ น้องเจนไปเลยครับ เนียน [))]

รอเจ้าสำนักบอกจะส่ง link กริดโช๊คมาให้คับ เจอแต่อาเจ๊ก แปะป้ายใว้ 150us/คู่  >:( น้องเจนขอดองใว้ก่อน กะทำ 27 แบบ Hi-End  @~~@
 จัดมาครับ

http://cgi.ebay.com/640H-grid-choke-6dj8-12ax7-5687-5842-6sn7-utc-2a3-12au7-/290509860083?pt=Vintage_Electronics_R2&hash=item43a3bcacf3

ขอบคุณครับ หาๆเจอแต่เจ้านี่ http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&item=230404775867&ssPageName=STRK:MEWAX:IT

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:23:26 AM »
สวยมากแท่นนี้ ตามเก็บ Trick ท่านอาจารย์
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:25:07 AM »

รอเจ้าสำนักบอกจะส่ง link กริดโช๊คมาให้คับ เจอแต่อาเจ๊ก แปะป้ายใว้ 150us/คู่  >:( น้องเจนขอดองใว้ก่อน กะทำ 27 แบบ Hi-End  @~~@
  จัดมาครับ

http://cgi.ebay.com/640H-grid-choke-6dj8-12ax7-5687-5842-6sn7-utc-2a3-12au7-/290509860083?pt=Vintage_Electronics_R2&hash=item43a3bcacf3

ขอบคุณครับ หาๆเจอแต่เจ้านี่ http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&item=230404775867&ssPageName=STRK:MEWAX:IT

จัดมาเลยสหาย ตอนนี้เงินบาทแข็งด้วย @~~@
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:29:15 AM »
สวยมากแท่นนี้ ตามเก็บ Trick ท่านอาจารย์
เรียก พี่เฉยๆนะครับ อย่าเรียกว่าอาจารย์เลยครับ รู้สึกกระดาก เราอยู่กันอย่าง พี่ อย่าง น้อง ก็ช่วยเหลือ แบ่งปันเท่าที่พอจะทำได้ครับ เพราะตอนผมเริ่มต้นผมเองก็ได้รับสิ่งดีๆ จากพี่ๆ เพื่อนๆ มาเช่นกันครับ     (^o^) (^o^) (^o^)

ออฟไลน์ rambutan

• ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:35:46 AM »
ผมต้องจัดด้วยใช่มั้ยเนี่ย?

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:36:58 AM »

รอเจ้าสำนักบอกจะส่ง link กริดโช๊คมาให้คับ เจอแต่อาเจ๊ก แปะป้ายใว้ 150us/คู่  >:( น้องเจนขอดองใว้ก่อน กะทำ 27 แบบ Hi-End  @~~@
  จัดมาครับ

จัดมาเลยสหาย ตอนนี้เงินบาทแข็งด้วย @~~@

นี่ใส่แท่นผมได้ใช่มัื้ยครับ จะได้จัดมาด้ืวยกัน [good]
แน่นอนครับ นี่ครับ GAIA

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:41:33 AM »
ไม่รู้หล่ะ ผมกะลอกแนว ไก่ป่า EL5 ละก้อของหนุ่ม มาถึงขั้นนี้  @~~@

จัดไปอย่าให้เสียว
รายละเอียด และ ความใสสะอาดของน้ำเสียง จะดีกว่าใช้ R ครับ นี่ครับ EL5 & 6 [))]

ออฟไลน์ rambutan

• ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:45:23 AM »
::) แล้วจะเอาไปแปะใว้ตรงไหนหว่าเรา... แค่นี้ก็แบกขึ้นแท๊คซี่หลังแอ่นละ  :angel:
วางเอียงไว้กับไม้ประกบข้างก็ได้ครับ พื้นที่เหลือเพียบ หรือ อยากจะเอาขึ้นมาโชว์หลังหลอดก็ได้ครับ ยังมีพื้นที่เหลือพอ :)

สั่งเผื่อด้วยเอาคู่นึง 50 เหรียญส่งฟรีด้วย (^_^)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 01:39:34 AM »
จัดไป mannjuu ผมยังมีเก็บอยู่คู่นึง สบายตัวไป  (^_^)

8) youคู่ที่ดองใว้เอามานี่มะ ขี้เกียจรอมันบินมา

USED แล้วอะดิ เอาป่าว :D

ถ้าเอาก็ไปซื้อมาแทนด้วย  (^_^)

used อะดี ถูก... เบรินให้แล้ว  @~~@ แต่...ถ้าเอาของใช้แล้วของบังมาละต้องซ์้อของใหม่ให้...  บ๊ะแร้ววว  [umm]

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 11:32:49 AM »
ผมกำลังจะสั่ง  Grid 640H  อยู่พอดี มีใครพ่วงไรเจ้านี้ป่าว

ที่สำมะคัญ ห้ามเบี้ยวนา

จ่ายปีหน้าได้มั้ยลุง  [cry2]

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 11:49:47 AM »
ได้คับ ผมก็จ่ายปีหน้าเหมือนกัน  [HAHAHA] [HAHAHA]

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 11:51:30 AM »
ได้คับ ผมก็จ่ายปีหน้าเหมือนกัน  [HAHAHA] [HAHAHA]

[great] [great] งั้นก็ 1 คู่คับลุง   [boy] [boy] [pp] [wow] [joob2] [lanla]

ออฟไลน์ Ɗeng

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 11:57:08 AM »
cv1075  สวยจัง  เสียงต่างกับ kt66 black glass มากไหมครับ   

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:09:02 PM »
cv1075  สวยจัง  เสียงต่างกับ kt66 black glass มากไหมครับ   

ไม่เคยฟัง kt66 ซักหลอดเลยครับพี่  [cry2]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:14:00 PM »
 @~~@ @~~@ @~~@ @~~@ @~~@
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 12:56:23 PM »
 (^_^) ลูกพี่สั่งให้ลองไล่ฟังหลอดที่มีดู วันนี้อากาศดีก็เลยจะเอามาเวียนเสียบกันซะ หลอดละ 2-3 เพลง กว่าจะครบก็น่าจะ.... เย็น  [yahoo]

แปะใว้ดูเล่นซักทีก่อนเปลี่ยนหลอด หน้าตาตอนร้องเพลงของ เจ้า CV1075 ครับ ซึ่งเดียวคงกลับไปลงกล่องตามเดิม  (^_^)

เริ่มกันที่ EL37 ละกันครับ :D เป็นหลอดรับแขกอีกคู่นึง แต่ด้วยความที่เสียดายกลัวสกรีนมันลอกเลยไม่ค่อยได้หยิบมาเสียบเท่าไหร่ นานๆจะหยิบมาเสียบดี เป็น Miniwatt EL37 Cup Getter Code A ครับผม @~~@ จุดใส้รอกันก่อนเลย

และก็ ส่องลูกกะตาตอนมันร้องเพลงครับ  [yahoo] เข็มตกจากที่เสียบ CV1075 เล็กน้อยประมาณ 1ขีด.... ตาเบนบอก ยัดเลย!

บทสรุป ตามบุคลิค EL37 น่าจะมีความเป็น Audiophile มากกว่า CV1075 ครับ แต่พอเสียบแล้วเสียงยังละเมียดเช่นเดิม แต่ลดความสดลงไปหน่อย ฟังสบายกว่า CV นิดหน่อย เสียงร้องชัดแจ๋วโทนเสียงสูงไม่มีกลัว สูงแค่ไหนก็โหนได้
ลองกับแผ่น OST. Room in Room ครับนั้นคือแผ่น Habitaci`n En Roma เพลง Women's Magazine Tango ครับ ซึ่งเป็นเพลงจังหวะแทงโก้ แต่ร้องในรูปแบบ โอเปร่าครับ  @~~@ โทนต่ำลงได้ลึกดีไม่ออกแนวยานคาง [))]

โดยรวมก็ถูกใจมันอีกหลอดหละครับ แต่ทั้ง CV1075 กับ EL37 ของผมนี่จัดเป้นชุดรับแขกอย่างเดียวเลยครับ ไม่ค่อยได้เสียบติดแท่นเพราะเสียดายยยย  :-[ :-[ ใว้ไปเสียบเบอร์อื่นลองก่อนแล้วจะมาเหลาให้ฟังใหม่ครับ

สะบายดี  [thif]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2010, 01:10:05 PM โดย numz »

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 01:33:14 PM »
มาต่อกันที่หลอดโปรดผมครับแทบจะเรียกว่าหลอดติดแท่นเลยก็ว่าได้ครับ  @~~@ [good] Fivre 6L6G Brown Base "PAN" Getter

จุดใส้รอกันก่อนตามระเบียบ ไม่งั้นจะเสียเปรียบชาวบ้านเค้า  (^_^)

แล้วก็เริ่มบรรเลง  [yahoo] :angel:

แว๊บแรกเลยเสียงขุ่นกว่าลูกพี่ทั้ง2 (CV1075,EL37) อย่างชัดเจน สาวร่างอวบจากอิตาลียังคงเหมือนเดมิครับ เสียงดูอวบๆร้องเพลงเนิบๆ โทนสูงถึงแบบแทบขาดใจทั้งคนร้องและคนฟัง แต่โทรเสียงต่ำ..ก็ทำพื้นสะเทือนได้เรียกว่าเกือบๆจะบวมกันเลยทีเดียว
ส่วนตัวผมชอบหลอดเบอร์ 6L6G อยุ่แล้วเพราะเนื้อเสียงอวบๆมันเนี่ยละครับ เลยมีเยอะหน่อย :P ใว้ไปฟังต่อ หลอดอื่นก่อนเดียวมาเหลาอีก... มีอีกเพียบ!  :angel: :angel:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2010, 01:41:09 PM โดย numz »

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 01:41:25 PM »

(^_^)  แค่นี้.... สุดตัวแล้วเหรอออ... ยังม๊างงง ครับ