ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ  (อ่าน 11213 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
            ..... เอ่ออ... คือ.... เอ่อออ... แบบว่า  ขอถามความคิดเห็นจากทุกท่านด้วย เพราะเราก็มารวมกลุ่มอยู่เล่นที่นี่ด้วยกัน มาก็นานพอสมควรละ.. เข้าเรื่องละนะ.. คืออยากถามว่า เมื่อเราจะทำโปรเจ็คอะไรขึ้นมาโปรเจ็คนึง ถ้าเราเปิดเสรีให้ช่วยกันเลือกว่าเราจะทำอะไรกันดี แล้วทุกคนก็เสนอว่าตนเองอยากจะให้ทำอะไรพร้อมเหตุผลประกอบและสรรพคุณของโปรเจ็คตน แล้วให้เพื่อนสมาชิกช่วยกันเลือกให้คะแนน ข้อเสนอของใครได้คะแนนสูงสุดเราก็จับเอามาทำเป็นโปรเจ็ค
         แล้วหลังจากนั้นเราก็มาหาคนทำแบบ ที่มีเวลาพอที่จะทำให้สำเร็จได้(ในกรณีที่ต้องใช้ pcb) เพราะคนทำใช้โปรแกรมทำแบบ pcb ในเว็บเราก็มีเยอะ เมื่อได้แบบมาแล้วก็หาคนที่พร้อมจะเป็นคนทดลอง รับงานต่อไป ถ้ามีปัญหาไปต่อไม่ได้ เราก็ขอผู้อาสารับต่อไปแก้ปัญหาจนโปรเจ็คลุล่วง เมื่อโปรเจ็คเวิร์คดีแล้ว ก็มาหาผู้ที่จะพร้อมเป็นผู้จัดการในเรื่องต่างๆ เช่นคนนี้สั่ง pcb คนนี้สั่งหม้อแปลง  แต่เราก็ต้องช่วยกันคิดเมื่อมีปัญหาเกิดขึ้น ไม่ใช่ให้เพื่อนทำไปโดยลำพังตามยถากรรม
         ความคิดผมก็คือ อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมในโปรเจ็คเท่าที่จะทำได้ ... ซึ่งน่าจะดีกว่าที่เป็นอยู่ แล้วก็สร้างความสามัคคีขึ้นในเว็บอย่างที่ไม่เคยมีที่เว็บไหนเค้าทำกัน มาเล่นที่เว็บนี้ก็ไม่ใช่ว่าจะมาซื้อของขายของกันอย่างเดียว แล้วก็เงียบหายไป ทุกคนมีสิทธิ์ออกความคิดเห็นได้ตามสิทธิ์ที่ตนมี ถึงแม้ว่าความคิดเห็นของท่านจะตกไปไม่ได้รับเลือกให้ทำ แต่ก็จะได้รู้ว่าเราทุกคนอยากเล่นอะไรกันบ้าง... ก่อนเสนอก็ทำการบ้านนิดนึงว่าพอเป็นไปได้หรือเปล่า ...
         จะเป็นไปได้มั๊ยครับท่านทั้งหลาย.... ช่วยๆกันตอบเข้ามาโลดเน้อออ... ขอบคุณทุกท่านครับ ... ถึงแม้บทสรุปจะเป็นอย่างไร ก็มาออกความคิดเห็นคุยกันบ้างครับ นะ นะ จัดมา... อย่าเงียบครับ  
  clapping-1-2  

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ขอถามความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:11:45 AM »
เห็นด้วยกับ แนวคิดนี้ครับ  ถ้าทำได้เยี่ยมเลยหล่ะครับ  แต่มีสิ่งนึงที่อยากจะให้ทีมงานทั้งหมดได้คุยกันคือ การฟอร์มทีมกันขึ้นมาก่อนเพื่อที่จะรองรับในจุดนี้ครับ เอาแบบครบรส จริงๆแล้ว เพื่อนสมาชิกหลายท่านที่เล่นกันอยู่ประจำในนี้ เก่งมากในหลายๆเรื่อง  แต่เก็บตัวกันเงียบเชียบเลย หรือ อาจจะเป็นเพราะว่ากลัวเหมือนกับเวปก่อนๆที่เคยเล่นมา  ออกมาแล้วเจ็บตัว เลยทำให้เข็ดขยาดกันหมด แต่ที่นี่ผมกล้ารับประกันนะครับ ว่าจะไม่มีเหตุการณ์อย่างนั้นเกิดขึ้นแน่ๆ มีปัญหาก็ต้องคุยกันด้วยเหตุและผล และ ฝ่าฟันเดินไปด้วยกัน เรื่องที่ทิ้งให้รับกรรมหรือเกิดเหตุการณ์เช่นนั้น ไม่มีทางที่จะเกิดขึ้นที่นี่แน่ๆครับ   [yes-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: ขอถามความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:16:41 AM »
 clapping-1-2

ถ้าโหวตได้แล้วว่าอยากทำอะไรกัน แล้วได้พี่เลี้ยงคอยดูแลตามที่น้าเฉยว่ามา สนุกแน่เลยครับ  [yes-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:20:44 AM »
 clapping-1-2 ดีครับ ตามพี่ๆ ว่ามาเลย
จะได้ลุยสนุกๆ ไปเรื่อยๆ ไม่รอจนบางทีหมดไฟ ลดการดองโปรเจคไปได้เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:29:25 AM »
ดีครับแบบนี้

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:32:09 AM »
 [yes-raccoon] เห็นด้วยครับ จะได้สนุกสนานกัน ติดขัดมีคนช่วยแก้ งานมีโอกาสสำเร็จสูง  [res]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:38:28 AM »
  ไหนๆก็เป็นกระทู้เรียกสมาชิกอยู่แล้วก็ขอฝากอีกเรื่องนึง กลุ่มทีมงานไม่ยอมใช้กองทุนกันเลย  ทั้ง ประธาน และ ท่านรองไม่มีใครว่างกันเลยนะครับ  ทั้งมีตติ้ง ทั้งประชุม ผมคิดว่าถ้าหลังเดือน 4 ไปแล้วยังไม่มีอะไร ผมจะกันเงินส่วนนึงไว้สำหรับค่าใช้จ่ายเวปตอนปลายปี (ตอนนี้มีหมื่นกว่าบาท) และจะกันมาส่วนนึงเป็นค่าใช้จ่ายสำหรับงาน reserch ได้ใช้ หลังจากที่เลือกโครงงานที่คิดว่าจะทำได้แล้ว จะได้ไม่หนักคนทำมาก ครับ [gr_in]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 01:00:02 AM »
 clapping-1-2 เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 06:36:07 AM »
เห็นด้วยครับ  มีกรุ๊ปบายก็ ยิ่งดีสำหรับคนอยู่ไกลและไม่ค่อยมีเวลาแต่อยากทำครับ clapping-1-2

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 06:51:56 AM »
 clapping-1-2 clapping-1-2 clapping-1-2ขอคิก่อน

ออฟไลน์ Drakkar

• เฒ่าทารก
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • เริ่มตั้งไข่ครับ
    • http://www.overclockzone.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 07:07:19 AM »
 [clap hand2]เห็นด้วยอย่างแรงเราคนไทยรักกันครับ ช่วยๆกันงานจะได้ออกมาดีเท่าที่อ่านจากหลายกระทู้ ที่เว็ปก็มีพี่ๆน้าๆเข้ามาแจมกันเยอะดีน่ะครับ  clapping-1-2

ออฟไลน์ thaisolar

• ดีไอวายไม่ได้เรื่อง เอามาขายกินดีกว่า
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 07:59:33 AM »
มาแอบอ่าน  3-2-1-raccoon
ข้อมูลของกระผมขอรับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=329.0

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 08:24:29 AM »
มาเชียร์เลยครับ  [clap hand2]  [p-h-o-t-o]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 08:49:39 AM »
           ที่เห็นอยู่ตอนนี้ก็คือ... คนนำเสนอก็ทำไปอย่างไม่รู้ทิศทาง ไปดุ่ยๆคนเดียวเลย คนเล่นก็มีสิทธิ์เลือกแค่ จะเล่น หรือ ไม่เล่น เท่านั้น  ถ้าเปิดโอกาสให้แสดงความประสงค์ และได้สรุปความประสงค์ร่วมกัน ก็น่าจะดีกว่าที่เป็นอยู่ครับ สำหรับโปรเจ็คส่วนตัวเพื่อความมันส์ส่วนบุคคลก็ว่ากันไปต่างหากครับ ไม่ต้องมาขอความคิดเห็นจากใคร ถ้ามีเพื่อนอยากทำด้วยก็จัดไป ไม่รวมอยู่ในประเด็นนี้ครับ อยากทำอะไรก็ สบาย ๆ เพราะคนละเรื่องกันครับพ๊ม [roll]

ออฟไลน์ joke2010

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 9
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 11:29:01 AM »
เห็นด้วยครับ [great]
ข้อมูลติดต่อครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=178.0

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:01:30 PM »
เห็นด้วยอย่างแรง
...ตามนั้นเลยครับ  [smi_ley]

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:07:58 PM »
มาแอบอ่าน  3-2-1-raccoon
                คุณน้าก็มีหน้าที่ประจำอยู่แล้วนะขอรับ  หาของมาให้เลือกสรรว่าท่านจะพอใจสิ่งใด

ออฟไลน์ Molecular Man

• ถูกใจกด Like+ 49
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012, 08:24:07 AM »
 [yes-raccoon] สนับสนุนแนวความคิดนี้ครับ ช่วยๆ กันคิดแล้วก็โหวดกันดู ที่ผ่านมาทำ Project แบบเหวี่ยงแหกันมาก็เยอะ หลายๆ ท่านเอากัดฟันไปดองเค็มกลัวจะตกขบวนกับเค้าไว้ก็แยะ จนทุกวันนี้ร้านขาย R ขาย C ขายอุปกรณ์ ที่บ้านหม้อชอบกันมากเลยครับ พวกเดาทางถูก เมื่อก่อนต้องลงทุนทำ PCB KIT ขาย แสนลำบาก เดี๋ยวนี้ไม่ต้องเลย คน DIY ไปรวมกลุ่มกันออกแบบทำมาพร้อมเสร็จสรรพ นั่งรอขายแต่อุปกรณ์ประกอบอย่างเดียว มีแต่รวยกับรวย  [roll]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2012, 08:28:12 AM โดย Molecular Man »

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 09:56:47 PM »
หาโปรเจคมานำเนอ [c--c]โสนใจกันปะเห็นกระทู้เงียบๆ [smi_ley]

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:04:33 PM »
ขุ่นๆไหมครับน้าอุนตร้า fart-raccoon

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:06:24 PM »
          เอ้า.... ใครอยากทำวงจรนี้ใช้บ้าง โปรเจ็คเดือนไหนดีครับ หรือต้อนรับปีใหม่ดี ถ้าเราจะทำ คงทำแบบขึ้นมาใหม่ แจ่ม กว่าเดิม เลิศ กว่าเดิม มาแสดงตนไว้ด้วยเน้ออ ถ้าเสียงโอเช จัดไป คับพี่น้องคับ (ขอท่านที่สนใจจริงน่ะ) ...ขอถามด้วยว่า loudness ควรตัดออกดีมั๊ย ? clapping-1-2

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:12:03 PM »

เงียบบบ..... สงสัยจะแป๊กอ่ะ น้องเอ๊ยยยย  ei  ei   laughhahaha

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:15:32 PM »
แป็กไม่เป็นไรครับก็หาโครงงานกันใหม่เอามาโหวดกันดูครับเผื่อชอบเห็นมันแปลกยังไม่ค่อยมีใครทำอะ [roll]

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:18:25 PM »
แป็กไม่เป็นไรครับก็หาโครงงานกันใหม่เอามาโหวดกันดูครับเผื่อชอบเห็นมันแปลกยังไม่ค่อยมีใครทำอะ [roll]

ลองเอาวงจรไปตั้งกระทู้ใหม่ที่ห้องหลอด ดูครับ กระทู้นี้แค่ถามความคิดเห็น คนอื่นอาจไม่รู้และไม่เข้ามาอ่าน  เพราะจะไปห้องซื้อ ขาย อย่างเดียวเลย หุ หุ เอานะ ผลเป็นอย่างไรค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:24:32 PM »
หาโปรเจคมานำเนอ [c--c]โสนใจกันปะเห็นกระทู้เงียบๆ [smi_ley]
เห็นด้วย 1 เสียงครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:25:17 PM »
มาแว้ว1 clapping-1-2 [thanks-raccoon]

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:32:04 PM »
ผม ขอ เสนอ ความคิด ครับ
 แอมป์ หลอดก้ทำกันแล้ว
แอมป์ ss ก้ ร่วมกันมาสามสี่ตัว ขายทิ้งไปก้มเกือบหมด สำเร็จ แค่เกนโคลน
แด้ก ก้ ทำกันไปแล้ว
ลำโพงก้มีไปแล้ว
 ผมเสนอ แอมปื ครับ แอมป์ แอมฟิเบี้ยน   หลอด ผสม โซลิด เอากำลังขนาดกลางๆๆครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:34:02 PM »
แอมป์ ss ก้ ร่วมกันมาสามสี่ตัว ขายทิ้งไปก้มเกือบหมด สำเร็จ แค่เกนโคลน
 ผมเสนอ แอมปื ครับ แอมป์ แอมฟิเบี้ยน   หลอด ผสม โซลิด เอากำลังขนาดกลางๆๆครับ
แด๋วแป๊บนึงหาให้ [roll]

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:39:21 PM »

อันนี้น้า อ้อนน เป็นคนเดียว ล่ะม๊างงครับ เห็นน้าร่วมโปรเจ็คแบบ ซื้อมา ขายไป ตลอด อ่ะ แล้วอันใหม่นี่น้าแน่จายเหรออ จ๊ะ   [roll]

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:40:12 PM »
มาแว้ว [roll]