ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกีียวกับ วอลลุ่ม แอมป์ naim nait3  (อ่าน 1206 ครั้ง)

ออฟไลน์ asawin

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
สอบถามเกีียวกับ วอลลุ่ม แอมป์ naim nait3
« เมื่อ: 06 มีนาคม 2015, 09:12:39 AM »
 [what11] แอมป์ที่ใช้อยู่ มีอาการอย่างนี้ครับ
เราเบาวอลลุ่ม เสียงจะดังไม่เท่ากัน จะดังข้างซ้ายมากกว่าข้างขวาครับ
แต่ถ้าเร่งฟังกันสัก 8.5- 9 โมงเสียงก็จะเท่ากันครับ ฉีดสเปย์แล้วก็ไม่หายครับ

ค่าเดิมเป็น alps blue 20 ka x2  , ตัว balance 20k x2
หายากครับ 20ka x2 ,,, ว่าจะเอา TKD มาเปลี่ยนแทน ก็ มีค่า 10k , 25k , 50k , 100k
ถามผู้รู้ผมควรเลือกค่าเท่าไหร่ดีครับ แล้วมีผลอย่างไรกับค่าสูง กับค่าตำ่ครับ เสียงจะเปลี่ยน ,, หรือ พังครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Wat12

• คงสะดวกเรียนรู้และเล่นแนวDigital Audioเป็นหลักจร้า
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 6
Re: สอบถามเกีียวกับ วอลลุ่ม แอมป์ naim nait3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มีนาคม 2015, 10:06:22 AM »
25k ใส่ได้  ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: สอบถามเกีียวกับ วอลลุ่ม แอมป์ naim nait3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2015, 10:19:18 AM »
 Alps blue 20K ผมว่าน่าจะพอหาได้อยู่นะครับ ในบ้านเรา ของผมก็เคยสั่งมาแต่หมดไปแล้วด้วยตอนทำปรี  แต่เปลี่ยนไปใช้ TKD ดีกว่าครับเสียงดีกว่า Alps blue ครับ  ตามน้าคุ้มว่าไว้ 25K ใช้แทนได้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ