ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม คุณถึงชอบ www.diyaudiovillage.net  (อ่าน 12088 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ทำไม คุณถึงชอบ www.diyaudiovillage.net
« เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 07:17:50 PM »
แล้วถ้าถามผมกลับ ผมจะตอบว่า
เป็น เว็บที่มีคุณภาพ และรวมบุคคลที่มีคุณภาพ [good]
ต้องขอขอบคุณ คุณ เล็ก ครับ

ออฟไลน์ pathongo

• แอมป์ หลอด เสียงดีกว่า เยอะ
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
  • หนึ่ง ใน ปฐพี
Re: ทำไม คุณถึงชอบ www.diyaudiovillage.net
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 07:31:05 PM »
 :-[ :-[ :-[

ทำไร กันอะ

[hahahaha] [hahahaha] [hahahaha] [hahahaha] [hahahaha]

ออฟไลน์ post-girl

• ถูกใจกด Like+ 3
  • ANTIQUE ART - UNIQUE MADE
Re: ทำไม คุณถึงชอบ www.diyaudiovillage.net
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 07:42:29 PM »
ป๋า มาคนแรกเลยนะ
มาทีไรขำ @~~@ทุกที [@/o@]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 07:48:32 PM โดย post-girl »

ออฟไลน์ monalisa

• ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 07:42:58 PM »
อืม โดยส่วนตัวแล้วผมว่าที่นี่จัดกรุ๊ปบายกันเยอะดีครับ แบบไม่แสวงหาผลกำไร แนะนำสิ่งดีๆให้เพื่อนๆสมาชิกได้ลองทำกันนะครับ เพราะบางทีพวกที่อยู่บ้านนอกอย่างผมได้มีโอกาสทำของดีๆใช้นะครับ  (^_^)
บัญชีและที่อยู่==>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=196.0

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 07:49:25 PM »
เพราะเรารักกันครับ [joob2]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 07:51:49 PM »
ป๋า มาคนแรกเลยนะครับ
มาทีไรผมขำ @~~@ทุกที
ลืมล็อคเอ้าท์ อ่ะ ป๋าน้องกาย   

มีเพียงแคาคำสองคำ ที่ก่อให้เกิดหมู่บ้านหลังนี้ขึ้นมาได้ครับ คือ  น้ำใจ และ เพื่อน ที่หล่อหลอมรวมกันจากคนเพียงไม่กี่คนในช่วงเริ่มต้น และ ค่อยขยับขยายจนมาเป็นอย่างที่เห็น และ เราจะกอดคอเดินร่วมทางกันไปจนกว่าจะยกหัวแร้งไม่ไหวครับ :)
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 07:52:09 PM »
เป็นเวบน้องใหม่  แต่คนในนี้ไม่ใหม่นะ ใจเกินร้อยกันทั้งนั้น    

ขาDIY. ไม่ใช่ซิ หัวใจDIY.ทั้งนั้น  อยู่เวบนี้ มีของให้เล่นตลอด

หัวแร้งไม่ค่อยจะได้ว่างซักเท่าไร เดี๋ยวหยิบเดี๋ยวจับ

สรุปว่า มันส์ดีครับ   ผมชอบ [good]
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 07:54:36 PM »
 มิตรภาพ น้ำใจ และ เพื่อน(ไม่เกี่ยงวัย) ครับ  [))] [))]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 08:00:41 PM »
:-[ :-[ :-[

ทำไร กันอะ

[hahahaha] [hahahaha] [hahahaha] [hahahaha] [hahahaha]
ยินดีที่ได้รู้จักครับ  [cooloo]
เอ่อ.....ขอให้เป็นหนึ่งในปฐพีนะครับ

:'(   แก้ไขแล้ว ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 08:03:00 PM โดย guy_audio »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 08:06:45 PM »
ป๋า มาคนแรกเลยนะ
มาทีไรขำ @~~@ทุกที [@/o@]
ต๊ายยยยยยยยย  เค้าถูกแอบอ้าง  >:(  >:(  >:(

ป๋า มาคนแรกเลยนะครับ
มาทีไรผมขำ @~~@ทุกที
ลืมล็อคเอ้าท์ อ่ะ ป๋าน้องกาย   

มีเพียงแคาคำสองคำ ที่ก่อให้เกิดหมู่บ้านหลังนี้ขึ้นมาได้ครับ คือ  น้ำใจ และ เพื่อน ที่หล่อหลอมรวมกันจากคนเพียงไม่กี่คนในช่วงเริ่มต้น และ ค่อยขยับขยายจนมาเป็นอย่างที่เห็น และ เราจะกอดคอเดินร่วมทางกันไปจนกว่าจะยกหัวแร้งไม่ไหวครับ :)

อ่านดู น่ากลัว ยังไงไม่รู้ แบบประมาณว่า แกรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร่  อะไร ยังงั้นอะ  [cry1]  [cry1]  [cry1]

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 08:25:13 PM »
อธิบายไม่ค่อยเก่ง
แต่รู้ว่า อบอุ่นดีครับ บรรยากาศเป็นกันเอง 
ผมอ่านกะทู้ที่น้า ๆ พี่ ๆ เขาหยอกล้อกัน  แล้วผมก็ยิ้มอยู่คนเดียว  อิ อิ
ถึงไม่ค่อยได้โพสต์กะทู้บ่อย ๆ
แต่ ต้องเข้ามาอ่านทุกวัน อย่างน้อยวันละครั้งครับ

ยินดีที่ไม่รู้จักครับ  อิ อิ   |:(  |:(
 [yahoo] [yahoo] yahoo1 hahaha jump

ออฟไลน์ numz

• ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 08:32:49 PM »
มีเรื่องให้เมาได้บ่อยๆ .... อ้าว หลงประเดนซะแร้ว [HAHAHA] jump

พี่ๆในนี้ไม่หวงความรู้ดีคับ ถามได้ตลอดเลย  @~~@
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ dekdoi1963

• ถูกใจกด Like+ 15
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 08:41:25 PM »
อยู่บ้านนอกไกลปืนเที่ยงอย่างผม ก็ได้มีโอกาสพบสิ่งดีๆ ที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ
ที่ได้เสียสละเวลาอันมีค่า มาให้ความรู้ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ดีๆ และไม่น่าเชื่อ
ว่า ลุงแก่แล้วอย่างผมต่อแอมป์ได้เหมือนกัน.. [good]

ออฟไลน์ เอก-tubeamp

• ถูกใจกด Like+ 8
  • คนพันหม้อ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 09:17:52 PM »
 เข้ามาทุกวัน แม้จะใช้เวลาอยู่ไม่นาน มันเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตไปเสียแล้ว อีกอย่าง ที่มีแต่คนกันเองทั้งนั้น  (^_^)
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=164.0

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 09:41:45 PM »

[nana]  เพราะ... อยู่ตัวคนเดียว... เค้าเหงาอ่ะ... อยากมี " เพื่อนเล่น " ที่เล่นด้วยกันดีๆ ไม่เกเร หนุกหนาน ๆ ไปวัน ๆ ไม่ซีเรียส เค้าจะได้ไม่หันไปหายาเสพติดอ่ะ กัวจายยตัวเองเหลือเกิน... และเพราะว่ามีเรื่องให้ทำเล่นมากมาย ทำให้จิตมีสมาธิ ตั้งมั่นอยู่แต่พวก หลอด มอสเฟ็ต ทรานซิสเตอร์  รีซิสเตอร์ คอนเด็นเซอร์  หัวแร้ง ไขควง ... ทำให้ไม่ฟุ้งซ่านไปหากิเลศอย่างอื่น นอกจาก " หลอด " เป็นหลักของจิตจายย เท่านี้เองขอรับ  yahoo1

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 09:45:50 PM »
อยากมี " เพื่อนเล่น " เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ punTR

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 10:07:09 PM »
เข้ามาแล้ว หาทางออกไม่เจอ(ไม่อยากหา) :D

ออฟไลน์ jamezzss

• Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 10:28:24 PM »
ไม่รู้ทำไม ตื่นมาก่อนไปเรียนต้องเข้ามาดูทุกวัน ถึงจะไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็นเท่าไร แต่ก็ได้นั่งอ่านอย่างมีความสุข ทุกๆวันครับ
มีของให้เล่นเพียบ
เก็บไปเรื่อยๆ พอปิดเทอมสงสัยจะได้ลุย ยาวๆ

(^_^) (^_^) (^_^)

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 10:48:08 PM »
ที่นี่มีเรื่องให้มันส์ได้เรื่อยๆ ครับ [))]
หลายครั้งที่ยังไม่มีเวลานั่งทำของตัวเอง มาคอยดู (ลอกการบ้าน) ท่านอื่นทำกันคึกคักก็สนุกแล้ว  [yahoo]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 11:14:05 AM »
ที่นี่  เป็นทั้ง โรงเรียน  สวนสนุก  เป็นตลาดนัดจตุจักร   มีครบทุกสรรพสิ่ง   ผมเองก็มาหัดทำ  DIY  กับ เจ้าบ้านที่นี่นั่นแหละ  ที่นี่มันก็คือส่วนหนึ่งของการทำงานในชีวิตประจำวัน   ถ้าวันไหนไม่ได้เข้ามาที่นี่  ก็เหมือนเรายังไม่ตื่นนอน  หรือว่าเรายังไม่ได้ทำงานเช่นกัน
และดีใจที่   บ้านนี้มีคนผู้มีฝีมือทั้งนั้น  ให้ผมได้คอยลอกการบ้าน Vo jump [bby]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 11:21:18 AM »

ผมชอบที่นี่ครับ ธรรมดางานผมก็เครียดิยู่แล้ว อไม่ค่อยเจอเพื่อนฝูง เข้าที่นี่เจอเพื่อนได้ครบคนดีครับ (^_^) (^_^)
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 12:01:28 PM »
เป็นคำถามเดียวที่มีหลายคำตอบอ่ะครับ สำหรับผมน่าจะเกิน 5 ข้อ [eiei]
1.สมาชิกที่นี่มีน้ำใจครับ ดูลุงตรอนเป็นตัวอย่าง ไม่มีงานไหนไม่เข้าเนื้อ  [HAHAHA] ..... และมีอีกหลายท่านที่ปิดทองอยู่หลังไมค์ คอยแนะนำเพื่อนสมาชิก+ช่วยซื้อของสำหรับเพื่อนแดนไกลครับ
2.เจ้าบ้านแฟร์ครับ กฎเกณฑ์ไม่มาก อยู่แล้วไม่อึดอัด มีอะไรช่วยกันได้ก็จัดกันไปตามประสาคนกันเอง สบายใจดีครับ
3.ไม่กั๊กข้อมูลหรือหมกเม็ด ถ่ายรูปเปิดเผยกันจะๆ .......
4.โครงงานหลากหลาย ทั้งหลอด โซลิดสเตท ลำโพง และ DAC ....... มีขั้นตอนการประกอบให้ มือใหม่ก็สร้างได้ไม่ยาก
5.มีของดีๆ มาแบ่งให้ใช้ในราคามิตรภาพ เป็นระยะ ว่ากันตั้งแต่หลักสิบบาท จนถึงหลักหมื่น .....
6.มีข้อมูลทางเทคนิคหลากหลาย ทะยอยอัพเดทให้อ่านเรื่อยๆ ว่ากันตั้งแต่เบสิคสุดๆ จนเข้าขั้นแอดวานซ์
7.เป็นศูนย์รวมของสมาชิกที่มากความสามารถ เช่น มือออกแบบ PCB ระดับเทพ มือออกแบบลำโพงระดับตำนาน มือไมโครคอนโทรลเลอร์ที่เปิดหมดแม้กระทั่งซอสโค้ด รวมถึงนักเล่นนักฟังระดับหูทิพย์อีกหลายท่าน

ผมอยู่เวปนี้มาจะ 3 เดือนแล้ว ยังไม่มีวันไหนให้เหงาเลย ทำโปรเจคมันสุดๆ ครับ  Vo

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 08:35:34 PM »
พูดสั้น ๆ
เพื่อน ๆ ที่นี่เหมือนคนในครอบครัวเดียวกัน ดุจญาติพี่น้องของเรา

เข้ามาแล้วมีความสุข ที่ได้มาพูดคุยในเรื่องที่เราชอบเหมือนกัน
ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เห็นกันก็ตามครับ [))]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 10:04:00 PM »

1.สมาชิกที่นี่มีน้ำใจครับ ดูลุงตรอนเป็นตัวอย่าง ไม่มีงานไหนไม่เข้าเนื้อ  [HAHAHA]

ไปขำลุงเขาทำไมเนี่ย

ลุงบอกว่า   เตรียม แอลกอฮอ  ไว้เป็นลัง แล้ว  ไม่กลัว จะเช็ดแผล หรือจะยกซดดี   [I/O]

Vo   ถ้าตอบก็

เวปมีคุณภาพ  ขึ้นอยู่กับ คนคุณภาพ และ ได้แอมป์ diy คุณภาพ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 10:12:35 PM »

1.สมาชิกที่นี่มีน้ำใจครับ ดูลุงตรอนเป็นตัวอย่าง ไม่มีงานไหนไม่เข้าเนื้อ  [HAHAHA]

ลุงบอกว่า   เตรียม แอลกอฮอ  ไว้เป็นลัง แล้ว  ไม่กลัว จะเช็ดแผล หรือจะยกซดดี   [I/O]

เวปมีคุณภาพ  ขึ้นอยู่กับ คนคุณภาพ และ ได้แอมป์ diy คุณภาพ

รวมทั้งขาตั้งลำโพง ที่มีคุณภาพติดอันดับของไทยด้วยนะ  เ้อ้อ..... [yahoo] [yahoo] [yahoo]

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 09:19:42 AM »

ถึงตัวจะขำ แต่ใจก็ยังเคารพลุงแกเหมือนเดิมนะก๊าบบ  [res]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 10:20:51 AM »
ถึงตัวจะขำ แต่ใจก็ยังเคารพลุงแกเหมือนเดิมนะก๊าบบ  [res]

:-[   ลุงเค้าไม่ใช่ "ศาลเจ้า" นะ...น้า sansirn no  no

ออฟไลน์ numz

• หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 10:49:08 AM »

:-[   ลุงเค้าไม่ใช่ "ศาลเจ้า" นะ...น้า sansirn no  no

hahaha hahaha
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 08:27:26 AM »

[HaHaHaMao]   แหม ..........กำลังเดินไปจุดธูป 16 ดอกพอดีเลย

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 11:01:13 PM »
ข้อแรกสุดเลย   ในการกรุปบาย สมาชิกใหม่ พิธีรีตรองไม่ยุงยากเหมือนบางเวป แต่สมัครค่อนข้างยากจริงๆ เพื่อนรุ่นพี่ผม(แกบ้าเครื่องเสียงมาก แต่คอมไม่กระดิกเลย)จะลองสมัคร พอเจอสแกนบัตรประชาชน ส่งทางเมล์ ไปไม่เป็นเลย  ผมบอกว่าส่งรูปมาทางเอ็ม เดี๋ยวผมสมัครให้ แกบอก กรูมีเมล์กับเข้าที่ไหน มีคอมเอาไว้เปิดกะปิดอย่างเดียว ฮ่าๆๆ  สุดท้ายก็อดเลย
ข้อต่อมา   พอได้เข้ามาอ่านประจำ ก็รู้สึกสมาชิกในเวปสนิทสนมกันดี เห็นแล้วแอบอิจฉา ผมอยู่บ้านนอกไม่ได้มีโอกาสไปสังสรรคด้วย ได้แต่เสียดาย และก็ได้เห็นความมีน้ำใจของผู้จัดทำกรุปบาย และเหล่าสมาชิกที่คอยช่วยเหลือ ก็ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ ด้วยครับ  ผมอยู่ขอนแก่นหากมีสิ่งใดที่ผมพอช่วยเหลือได้ ก็บอกมาได้เลยน่ะครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0