ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนช่องโหว่ IE กระทบทุกเวอร์ชันและทุกรุ่นของวินโดวส์  (อ่าน 1831 ครั้ง)

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 49

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • หุ่นไล่กา !
ขอบคุณครับ ด็อคเตอร์....  ไม่ได้ใช้มานานมั่กๆแล้ว อะไรที่ต้องบังคับใช้ ActiveX เอาไปเปิดใน IE Tab แทนหมดแล้ว
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

• Adviser
ท่านที่ใช้ IE ในการทำธุรกรรมทาง internet ให้เปลี่ยนไปใช้ browser ตัวอื่น
แล้วรีบเปลี่ยน password ทั้งหมด

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ต้องเปลี่ยนพาสเวิดทุกครั้งเลยรึเปล่าครับ ผมใช้หลายอันเลยครับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

• Adviser
ต้องเปลี่ยนพาสเวิดทุกครั้งเลยรึเปล่าครับ ผมใช้หลายอันเลยครับ

1. หมายถึง ถ้าเมื่อก่อนคุณใช้ IE เป็นประจำ

2. แล้วตอนนี้ ได้เปลี่ยนไปใช้ Browser อื่นๆ เช่น Firexfox หรือ Chrome แล้ว

3. ให้ใช้ browser ในข้อ2 และทำการเปลี่ยน password สมัยใช้ IE ทั้งหมด ไม่ว่าจะ email facebook ibanking ทั้งหลาย ฯลฯ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
อ้อ ไม่เคยใช้ ie เลยครับ ปกติใช้ firefox กับ safari เป็นหลัก แบบนี้คงไม่น่าห่วง ขอบคุณครับผม
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT