ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้าน Project OTL 30W ครับ น้าdumdum น้าsansirn น้าcreate และน้าaudiomani  (อ่าน 6948 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนเผาถ่าน

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • งดซื้อของเก็บเงินเพื่ออนาคต
ส่งการบ้านครับ  รับ บอร์โ OTL 30Wมาจากน้า dumdum  ไว้ เอามาส่งการบ้านครับ และตามสัญญาครับ

หม้อแปลงครับ สั่งพันจากวิเศษสิน ครับ ไฟ45 - 0  5A  ไฟย่อย 12-0 250ma ครับ

ภาพ รวมครับ สายลกมาก ยังไม่ได้ลงกล่องครับช่วงขณะคอยปรับกระแส และเบิร์น ครับ

กล่องครับกำลังเดินทางมาครับ

ส่วนทรานซิสเตอร์ ใช่เบอร์ MJ15024 และ 15025 ครับ ตอนนี้กำลัง รอคู่แมท ครับให้ คนรู้จักกันหาคู่แมทให้ครับได้มาคอยเปลี่ยนใส่และเบิร์นใหม่อีกรอบครับ
ลงกล่องเมื่อไรจะนำมาอัพเดทอีกรอบครับ
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

ออฟไลน์ Freeman

• Full Member
ส่งการบ้านครับ  รับ บอร์โ OTL 30Wมาจากน้า dumdum  ไว้ เอามาส่งการบ้านครับ และตามสัญญาครับ

หม้อแปลงครับ สั่งพันจากวิเศษสิน ครับ ไฟ45 - 0  5A  ไฟย่อย 12-0 250ma ครับ

ภาพ รวมครับ สายลกมาก ยังไม่ได้ลงกล่องครับช่วงขณะคอยปรับกระแส และเบิร์น ครับ

กล่องครับกำลังเดินทางมาครับ

ส่วนทรานซิสเตอร์ ใช่เบอร์ MJ15024 และ 15025 ครับ ตอนนี้กำลัง รอคู่แมท ครับให้ คนรู้จักกันหาคู่แมทให้ครับได้มาคอยเปลี่ยนใส่และเบิร์นใหม่อีกรอบครับ
ลงกล่องเมื่อไรจะนำมาอัพเดทอีกรอบครับ

กล่องสวยจังครับ...ได้มาจากแหล่งไหน และราคาเท่าไหร่ครับ

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
กล่อง สั่ง พับมาให่มครับ คิดเองแล้วก้สั่งพับครับ ราคาต่อใบก้ถูกๆครับ เขาพับสวยดีครับ
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

ออฟไลน์ Freeman

กล่อง สั่ง พับมาให่มครับ คิดเองแล้วก้สั่งพับครับ ราคาต่อใบก้ถูกๆครับ เขาพับสวยดีครับ

พอบอกแหล่งหรือร้านพับกล่องได้ไหมครับ?

ออฟไลน์ dumdum

• มีไม่อะไรดีที่สุดแค่ทำให้ดีที่สุดชีวิตก็มีความสุข
มองไม่ชัดครับว่าใช้  1N4148  หรือ TR 2SD669 คุมกระแสไบอัส

ออฟไลน์ sansirn

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
งานเรียบร้อยกว่าของผมอีกอ่ะครับ ฝีมือแบบนี้ไม่น่าใช่ "ช่างฝึกหัด" แล้ว  [thumb up]

ถ้าน้าจะเบิร์นอินเครื่อง ผมแนะนำให้ใส่อุปกรณ์ตามเป้าหมายให้ครบก่อน ไม่เช่นนั้นน้าต้องมานับหนึ่งใหม่อีก แอมป์ OTL กินเวลาเบิร์นอินมากมายครับ 100 ชม. ยังอาจไม่ถึงครึ่งทาง แล้ววงจรไบอัสผมดูไม่ออกว่าน้าใส่เป็นทรานซิสเตอร์หรือไดโอด ...... ตัวผมอยากให้ใช้ทรานซิสเตอร์ครับ

พอบอกแหล่งหรือร้านพับกล่องได้ไหมครับ?

ได้ครับน้า

มองไม่ชัดครับว่าใช้  1N4148  หรือ TR 2SD669 คุมกระแสไบอัส
เป็น 1N4148ครับ ผมลืมซื้อมาด้วยกับน้าเล็กอะครับน้าเลยใช่1n4148แทนครับ

งานเรียบร้อยกว่าของผมอีกอ่ะครับ ฝีมือแบบนี้ไม่น่าใช่ "ช่างฝึกหัด" แล้ว  [thumb up]

ถ้าน้าจะเบิร์นอินเครื่อง ผมแนะนำให้ใส่อุปกรณ์ตามเป้าหมายให้ครบก่อน ไม่เช่นนั้นน้าต้องมานับหนึ่งใหม่อีก แอมป์ OTL กินเวลาเบิร์นอินมากมายครับ 100 ชม. ยังอาจไม่ถึงครึ่งทาง แล้ววงจรไบอัสผมดูไม่ออกว่าน้าใส่เป็นทรานซิสเตอร์หรือไดโอด ...... ตัวผมอยากให้ใช้ทรานซิสเตอร์ครับ

ขอบคุณครับน้า พอยิ้มได้ขึ้นมาหน่อย  ตามนั้นครับน้า ตอนนี้กำลังรอ ทรานซิสเตอรืครับเขาหาให้ได้ 1คู่แล้วครับเหลืออีกคู่ แต่แพงมากเลยครับจะคู่ละ180 กลายเป็นคู่ละ250บาทไปในทันทีเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2011, 07:00:34 PM โดย ช่างฝึกหัด »

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
ทรานซิสเตอร์ที่ผมอ้างถึงคือ Qb เบอร์ 2SD669 ตัวนึงประมาณ 10 บาทนะครับ หากหาซื้อยากก็จัด BD139 ลงแทนได้เลย ราคาพอๆกันครับ

ทรานซิสเตอร์ที่ผมอ้างถึงคือ Qb เบอร์ 2SD669 ตัวนึงประมาณ 10 บาทนะครับ หากหาซื้อยากก็จัด BD139 ลงแทนได้เลย ราคาพอๆกันครับ

อ่อ  ครับน้าใส่เบอร์นั้นครับน้า น้าเล็กจัดให้เรียบร้อยแล้วครับ   ส่วนทรานซิสเตอร์หลัก ผมใช่ mj15024และ15025 ครับคู่ละ180บาท ให้หาคู่แมทกลายเป็น คู่ละ250บาทเลยครับ

Re: ส่งการบ้าน Project OTL 30W ครับ น้าdumdum น้าsansirn น้าcreate และน้าaudiomani
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 10:16:20 AM »
 [we're number 1] [thumb up] [we're number 1]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2011, 04:40:43 PM โดย ช่างฝึกหัด (หัดไปเหอะ) »

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
Re: ส่งการบ้าน Project OTL 30W ครับ น้าdumdum น้าsansirn น้าcreate และน้าaudiomani
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 10:29:10 AM »
อ๋อครับ..นึกว่าลงผิด WEb   [roll]    ล้อเล่งนะน้อง (^_^) (^_^) [thumb up] [thumb up] [thumb up]