ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่อยากทำ - สิ่งที่ต้องทำ 2013  (อ่าน 5322 ครั้ง)

ออฟไลน์ malako

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 88
สิ่งที่อยากทำ - สิ่งที่ต้องทำ 2013
« เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 02:09:42 PM »

สิ่งที่อยากทำ :  แอมป์หลอดซักตัว   เกนโคลนซักหลายๆ ตัว  ลำโพงดีๆ ย่านความถี่ครบทุกย่านซักหนึ่งเซ็ท 
                   และเส้นสายอีกซักหน่อย

สิ่งที่ต้องทำ  :  หาไวน์มังคุดเมืองระยองมาจิบแก้คอแห้ง  แล้วค่อยจินตนาการว่าต้องทำอะไร?

Re: สิ่งที่อยากทำ - สิ่งที่ต้องทำ 2013
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 02:18:40 PM »

แต่อย่างน้อยผมก็มีอะไร  ในใจอยู่แล้วละครับ

ทีนี้มันเป็นมินิโปรเจ็ครวมมิตรอย่างนี้  ผมจะเขียนลงที่ห้องไหนดีครับ  จะได้ไม่กระโดดไปมา

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
Re: สิ่งที่อยากทำ - สิ่งที่ต้องทำ 2013
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 02:39:51 PM »
-----สิ่งที่อยากทำคืออยากหาเมียรวยๆ สักคน เวลาหาเงิน diy จะได้ไม่ติดขัด  [thanks-raccoon] [thanks-raccoon] [thanks-raccoon]ไถเมียลูกเดีย (เริ่มชั่วตั้งแต่ปีใหม่)

---- สิ่งที่ต้องทำอยาก diy  amp หลอดให้เสร็จก่อนมกราคม  เพราะไม่ได้ diy ออกมานานมากมาย แนวคิดในการทำเปลี่ยนไปพอควรเลย เลยอยากจะทำให้เสร็จก่อนที่จะเปลี่ยนไปมากกว่านี้  [wating-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 03:32:02 PM »
รู้สึกว่าพี่มะละกอจะชอบเกนโคนเป็นพิเศษ แต่ก็เห็นพี่มะละกอแว็ปๆว่าไปอยู่ในกระทู้ class A รุ่นใหญ่ที่ htg ใช่เปล่าครับ

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 03:34:33 PM »

สิ่งที่อยากทำ :  แอมป์หลอดซักตัว   เกนโคลนซักหลายๆ ตัว  ลำโพงดีๆ ย่านความถี่ครบทุกย่านซักหนึ่งเซ็ท 

สิ่งที่ต้องทำ  :  หาไวน์มังคุดเมืองระยองมาจิบแก้คอแห้ง  แล้วค่อยจินตนาการว่าต้องทำอะไร?
    ลำโพงดีๆ ย่านความถี่ครบทุกย่านซักหนึ่งเซ็ท 

อันนี้ก็อยากทำเหมือนกันครับน้า มะละกอ  [unde_cided]

ออฟไลน์ punTR

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 03:40:01 PM »
สิ่งที่อยากทำ  woodhorn
สิ่งที่ต้องทำ   หาเงินมาซื้อ horn  [roll]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 03:54:06 PM »
สิ่งที่ต้องทำ   หาเงินมาซื้อ horn  [roll]
เอากล่องกระดาษมาตัดทำโครงก่อนแล้วก็เอากระดาษแปะโครงอีกทีครับพี่ ยุคเศรษฐกิจพอเพียง เสียงดีนา [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 03:57:09 PM »
เอากล่องกระดาษมาตัดทำโครงก่อนแล้วก็เอากระดาษแปะโครงอีกทีครับพี่ ยุคเศรษฐกิจพอเพียง เสียงดีนา [roll]

กลายเป็น paper horn  [res] [res]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 04:01:04 PM »

กลายเป็น paper horn  [res] [res]
น่าลองดูจัง แต่ห้ามใช้จนถึงหน้าฝน  [shock1]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 04:16:46 PM »
 เคลือบแลคเกอร์ โดนน้ำไ้ด้ครับ ขนาดของผมโดนน้ำหกใส่ยังไม่เป็นไรเลย อยุ่มาตั้ง 5-6 ปีแล้วครับโก ที่พูดเนี่ยเรื่องจริงนะไม่ได้พูดเล่น เพราะผมใช้อยู่ครับ  [in-love-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 04:28:19 PM »
เคลือบแลคเกอร์ โดนน้ำไ้ด้ครับ ขนาดของผมโดนน้ำหกใส่ยังไม่เป็นไรเลย อยุ่มาตั้ง 5-6 ปีแล้วครับโก ที่พูดเนี่ยเรื่องจริงนะไม่ได้พูดเล่น เพราะผมใช้อยู่ครับ  [in-love-raccoon]
[pig90124]โอว...ผมนึกว่าพูดกันเล่น ผมเพิ่งสั่งตูดของyamaha ไม่กีวันคงได้ลอง [res] ใจจริงอยากลองtd-2001 แต่กลัวกระเป๋าฉีก [c--c]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 04:51:25 PM »
อันที่จริงผมลองเส้นสายไปบ้างละตั้งแต่  30 - 31  ธันวาคม  ใช้เวลาทั้งสองวันอย่างคุ้มค่า

ผลที่เกิดขึ้นนั้นน่าแปลกใจมากครับ

ตัวอย่างเช่น  ใช้สายสัญญาณจากเครื่องเล่น DVD PANASONIC  ราคาประหยัด   ใส้ในเป็นทองแดงฝอย  
ไปอินทริเกรทแอมป์หลอด  TS EL84 PP   สายลำโพงใช้สายชีลเส้นจิ๋ว    ใส้ในเป็นสีเงินวาว  
ลำโพง  YAMAHA NS 1000 MONITOR

เสียงดีกว่าใช้สายลำโพงราคาเป็นหมื่น  ไม่มีโกหกเด็ดขาดครับ

ความหมายของคำว่าเสียงดีที่เอ่ยถึงคือ

ให้เสียงที่ชัดเจนลอยออกนอกตู้อย่างเด็ดขาด

ให้เวทีเสียงสมจริงตามที่ควรจะเป็น  เช่นสามารถได้ยินตำแหน่งของเสียงเปียโนอยู่ด้านซ้ายของเวที
นั่นคือการวางเปียโนที่ถูกต้อง  (วางด้านซ้ายของเวที  คนเล่นหันหน้าข้างขวาเข้าหาผู้ชม)
คนร้องยืนพิงฝาเปียโนหันหน้าไปมา
ต้องไปดูคอนเสิร์ตจริงถึงจะเข้าใจการจัดวางครับ

ให้สำเนียงของเสียงสมดุลครบทั้งสามย่านของเสียง  ต่ำ  กลาง  สูง

ฯลฯ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มกราคม 2013, 05:06:09 PM โดย malako »

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 06:36:31 PM »
 [c--c] ปีนี้จะทำแอมป์หลอดให้ได้ สาธุถูกหวยทีเถอะ  [roll]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 07:20:02 PM »
อยากให้น้ารุ่ง  น้าแว่น ลุงเฉย คุณฉัตรชัย ย้ายมาอยู่ข้างบ้านผม จะประหยัดค่าโทรไปได้เยอะเลย 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 07:21:03 PM »
[c--c] ปีนี้จะทำแอมป์หลอดให้ได้ สาธุถูกหวยทีเถอะ  [roll]
อยากทำเบอร์ไหน ครับ เผื่อผมมีผมจะให้ เพราะรู้ว่าทำจริง laughhahaha

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 08:02:20 PM »
ถ้าถามว่าอยาก  อยากกลับไปอยู่บ้านเบื่อแล้วกับการ ขเดินทางขึ้นเหนือล่องใต้
สิ่งที่ต้องทำ ก็คือทำตามหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายมาให้สำเร็จลุล่วงไปให้ได้ไม่ว่าจะลำบากขนาดไหน
 แต่ถ้าหมายถึงแอมป์ อยากทำแอมป์หลอดppซักเครื่อง นึงเอาแบบสุดๆๆฝีมือเท่าที่ผมมี
สิ่งที่ต้องทำ ต้องทำแอมป์ pp  เครื่องนึง ให้ได้ในปีนี้

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 08:28:04 PM »
สิ่งที่อยากทำ : อยากหยุด DIY และพักผ่อนฟังเพลงไปเรื่อยเปื่อย
แต่สิ่งที่ต้องทำ : ยังมีบางสิ่ง บางอย่างที่รับปากเพื่อนฝูงไว้แล้วยังไม่ได้ทำ
                  และเมื่อทำสำเร็จ แล้วผมจะหยุดทำ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ ArtFish

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 80
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 10:25:44 PM »
อยากทำ amp pp เบอร์ 6550 watt มากๆหน่อยครับ พี่ๆท่านใดเคยสร้างช่วยแนะนำด้วยครับ [res] ไม่เคยฟัง pp เบอร์นี้มาก่อนเลยครับ
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 10:47:58 PM »
อยากทำ amp pp เบอร์ 6550 watt มากๆหน่อยครับ พี่ๆท่านใดเคยสร้างช่วยแนะนำด้วยครับ [res] ไม่เคยฟัง pp เบอร์นี้มาก่อนเลยครับ

KT120 PP ไหมหลายๆคนยุให้มีคนใจดีเอาเข้ามาเล่นกันอีกสักรอบ  [roll]

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 10:58:56 PM »
สิ่งที่อยากทำ : อยากหยุด DIY และพักผ่อนฟังเพลงไปเรื่อยเปื่อย
แต่สิ่งที่ต้องทำ : ยังมีบางสิ่ง บางอย่างที่รับปากเพื่อนฝูงไว้แล้วยังไม่ได้ทำ
                  และเมื่อทำสำเร็จ แล้วผมจะหยุดทำ

หักหัวแร้งเลย จบ [laugh-raccoon] 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 11:02:30 PM »

KT120 PP ไหมหลายๆคนยุให้มีคนใจดีเอาเข้ามาเล่นกันอีกสักรอบ  [roll]

คนนี้เห็นใฝ่อยากจะเล่นหลอดจัง จัดเลยซิครับ ปล่อยของดองเค็มเอาไว้ออกมาบ้าง ก็จะได้สัมผัสกับหลอดครับ