ผู้เขียน หัวข้อ: Road to Heaven กับ " Zero Feedback Balance Preamp " concept เรียกน้ำย่อย  (อ่าน 3681 ครั้ง)

ออฟไลน์ YukAudible

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 50

CFB-1 ก็ยังไมปิด Project แต่ฟังอยู่ทุกวัน  [roll]
   Pure Balance Poweramp ก็กำลังทำ  laughhahaha
   ดันมีความคิดบันเจิดเข้ามาชะงั้นเลยดลจิตดลใจให้เกิด Road to Heaven เปิดประตูสู่สรวงสวรรค์ กับ " Zero  Feedback Balance Preamp "   concept ตามแบบฉบับ High-End

วงจรออกแบบเป็น balance in-out ,input j-fet differential +cascode transistor load  +Vas cascode + Jfet constant current ทีสำคัญเราจะมาลองเล่นกับ " Zero Feedback" กันบ้างครับลองดูซิว่ามันจะดียังไง
    *หลังจากเสร็จ  CFB-1 กับ   Pure Balance Poweramp จะใด้เริ่มกันครับ*

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: Road to Heaven กับ " Zero Feedback Balance Preamp " concept เรียกน้ำย่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 เมษายน 2013, 10:09:56 PM »
 เคยทำหรือยังครับ เสียงเป็นอย่างไร  แล้วเคยฟัง 035 Burmester มั้ยครับ เพราะว่า ZFB เหมือนกัน
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ P1649

• ถูกใจกด Like+ 7
Re: Road to Heaven กับ " Zero Feedback Balance Preamp " concept เรียกน้ำย่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เมษายน 2013, 01:50:27 PM »
FET 3+1 ที่ใช้แล้วชื่นชมกันถ้วนหน้า น้าช่วยพัฒนาต่อให้มันโตขึ้นเป็น PowerAmp เทพ จะได้เรียนรู้การออกแบบเบื้องต้นไปด้วยครับ

ออฟไลน์ YukAudible

• ถูกใจกด Like+ 50
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 เมษายน 2013, 10:14:25 AM »
เคยทำหรือยังครับ เสียงเป็นอย่างไร  แล้วเคยฟัง 035 Burmester มั้ยครับ เพราะว่า ZFB เหมือนกัน

ยังไม่เคยทำครับ ส่วน 035 Burmeste ไม่มีวาสนาใด้ฟังครับ เคยฟังแต่ Ayre ครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 เมษายน 2013, 11:00:51 AM »
 ไอเยอะเจ็บคอนะครับ  fart-raccoon
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ