ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับแอมป์ไฮบริดหน่อยครับ  (อ่าน 2961 ครั้ง)

ออฟไลน์ auon

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
สอบถามท่านสมาชิกครับว่า   พอดีไปเจอวงจรในหนังสือ CEW เล่มเก่า    แอมป์ไฮบริดมาตามวงจรนี้อยากทราบว่าเป็น Class A หรือ Class AB ครับ ขอบคุณครับ [chick5]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: สอบถามเกี่ยวกับแอมป์ไฮบริดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2014, 04:53:52 PM »
 ถ้าดูจากแหล่งที่มาของวงจรแล้วอ่านต่อให้จบก็จะทราบครับ  ในวงจรที่แปะมาไม่ได้ระบุ แรงดัน และ กระแสไว้เลย มันก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะปรับไบอัสจาก pot ให้อยู่ในช่วงทำงานของคลาสไหนครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ auon

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
Re: สอบถามเกี่ยวกับแอมป์ไฮบริดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2014, 08:04:53 AM »
บอกแรงดันไฟเลี้ยง 68 Volt. และบอกไฟที่ขั้วบวกซีoutput 30 Volt. กระแสไอเดิล วัดคร่อมอาร์10ต้องได้ 15มิลลิโวลท์ บอกแค่นี้ครับ  ผมดูแล้วหน้าจะเป็น Class AB
เห็นเขียนไว้ในหนังสือว่า PowerMosfet ทำงานตามสัญญานที่ได้เข้ามา  ใช่หรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม 2014, 08:18:29 AM โดย auon »