ผู้เขียน หัวข้อ: คือพอดีลองเล่นซนด้วยการเอา opamp ตัวเล็กๆมาขนานอะครับ เลยมีคำถามจ้า  (อ่าน 2708 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
คือพอดีลองเอาอ๊บๆ lm833 มาขี่คอกันแล้วบัดกรีขนานใส่ในปรีอ๊บๆจ้า เลยมีคำถาม

1. พอเสียบไปตอนแรกเนี่ยเสียงมันจะกว้างขึ้นพอควรเลยครับรายละเอียดดีขึ้นพอควรเลย [heyheybaby_watch] [heyheybaby_watch] แต่พอจับดูแล้วมันร้อนมากๆอะครับ ic regulate ก็ร้อนตามไปด้วย พอใช้สักพักเสียงมันเบาลง แล้วก็เริ่มแตก อะครับ อยากทราบว่าทำไมครับ  [pig90136] [pig90136]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
พังไงครับ laughhahaha

พังไงครับ laughhahaha
[heyheybaby_punching] [heyheybaby_punching] [heyheybaby_punching]

ของมายังหว่า  [pig90115]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
จับขี่คอไป มันก็โหลดกันเองสิครับ  [c--c]

ที่มันร้อนจนเบาลง ก็เพราะ Thermal shutdown ครับ

จับขี่คอไป มันก็โหลดกันเองสิครับ  [c--c]

ที่มันร้อนจนเบาลง ก็เพราะ Thermal shutdown ครับ
เหรอคับ งั้นแบบนี้ถ้าจะเอามาขนานกันต้องทำยังไงบ้างคับ [pig80901]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402

เหรอคับ งั้นแบบนี้ถ้าจะเอามาขนานกันต้องทำยังไงบ้างคับ [pig80901]
ถ้าขนานกัน ยังไงก็ยังโหลดกันเองอยู่ดีครับ แนวเดียวกับแอมป์ LM3886 น่ะครับ ที่จะมี feedback เป็นของตัวเองแต่ละชุด แล้วค่อยใช้ R โอห์มต่ำๆ อนุกรมก่อนจะรวบเป็นเอาต์พุตอีกทีล่ะครับ

ถ้าเอาฉุกเฉินก็ใช้ R โอห์มต่ำอนุกรมแต่ละตัว ก่อนค่อยรวบเอาต์พุตก็พอถูไถได้ครับ  [yes-raccoon]