ผู้เขียน หัวข้อ: Project OTL 30 -50W แอมป์ตัวเล็ก แต่เสียงยิ่งใหญ่  (อ่าน 729920 ครั้ง)

ออฟไลน์ sansirn

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
ลองหาดูเบอร์ทรานซิสเตอร์ เพื่อการอัพเกรดกันครับ (ตามคำขอน้า create)

อันแรก ตัวที่จะเอามาแทน TR-drive 2SB649A/2SD669A
-2SD401/2SB546 ...... เดิมเลย NEC เป็นผู้ผลิต เคยมีขาทองให้เล่นด้วย
-2N3440/2N5415 ...... เป็นทรานซิสเตอร์คุณภาพจาก Moto และ NS
-MJE15030/MJE15031 ......เป็นทรานซิสเตอร์รุ่นหลังของ Moto คุณภาพไม่ธรรมดา
-2N3569/2N4355 ...... เป็นทรานซิสเตอร์รุ่นเก่ามาก มีขาทองด้วย แต่ทนแรงดันได้ต่ำประมาณ 40V หากหาได้น่าเสี่ยงใช้

อันต่อมา ตัวแทนภาคอินพุต 2N5551/2N5401
-BC546/BC556 ......ส่วนมากเป็นของ Philips เคยมีของ Siemens เข้ามาให้เห็นบ้าง คุณภาพไม่ธรรมดา
-2SC2240/2SA970 ..... ทรานซิสเตอร์ Low noise ที่เครื่อง Hi-end นิยมใช้
-2SC1175/2SA872 .....ทรานซิสเตอร์ Low noise เช่นกัน
-2N3440/2N5415 ...... ปกติจะอยู่ภาคไดรฟ์ แต่ก็สามารถเอามาใช้ภาคอินพุตได้  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2011, 12:45:35 AM โดย audiomania »

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club

http://www.national.com/ds/LM/LM741.pdf

ใครเคยใช้ หรือ ใช้ประโยชน์อะไรได้มั่งครับ ผมมีเก็บไว้จำนวนหนึ่ง เป็น moto ขาทองอ่ะ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

http://www.national.com/ds/LM/LM741.pdf

ใครเคยใช้ หรือ ใช้ประโยชน์อะไรได้มั่งครับ ผมมีเก็บไว้จำนวนหนึ่ง เป็น moto ขาทองอ่ะ

เป็น IC Single OPAMP รุ่นดั้งเดิมสุดๆ ครับ สลูเรทต่ำไปหน่อย  0.5V/uS (OPAMP รุ่นหลังอย่าง NE5534 สลูเรท 13V/uS) นิยมใช้ในแอมป์ที่ขายตามบ้านหม้อครับ ผมว่าน่าจะเป็น Demand ที่ใหญ่ที่สุดในภูมิภาคเลยก็ว่าได้ โชคดีที่มี LM1458 (Dual OPAMP) เข้ามาช่วยแชร์ตลาดไปบ้าง ไม่งั้นมันคงท่วมบ้านหม้อไปแล้ว

น้า create ลองไล่ขาแล้วเอาไปเสียบแทนไอซี ในปรี อ๊บๆ สิครับ เผื่อแจ่ม :)

ลองแล้วครับ แต่เสียงสู้ LM107T ไม่ได้ก็เลยจะหาที่ใช้ใหม่ มีไม่กี่ตัวหรอกครับ  ใครยังได้ทำมาโพสเดี๋ยวจะเช็คชื่อ คนที่ซื้อ PCB ไป หุหุ  ว่าแล้วก็เตรียมพบ เวอร์ชั่น Limited Edition Coming soon  รับประกันความอลัง ทั้งรูปลักษณ์ และ เสียง  ครับ ไปแล้ว แซ๊ด.......  [redsleep]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
นึกสนุก ๆ เอา R ตัวสีเขียว ๆ แกะออกมาจากบอร์ดเก่า วัดค่าได้ 6.5R เท่ากันทั้งสองตัว
อย่ากระนั้นเลย ลองถอด R ค่า 10R ที่อยู่ข้าง ๆ C Output ออก แล้วเอาเจ้ายักษเขียวเข้าไปแทน

งานเข้าเลยครับ  hahaha hahaha

เสียงแรกสัมผัส เสียงเปลี่ยนไปในทางที่ดี เหมือนกับฟังกันคนละเครื่อง
เสียงโปร่ง เนื้อเสียงอิ่ม และเบสลงได้ลึกทีเดียว

ตอนนี้ ฟังเพลงได้เพลิดเพลินทีเดียว ชักไม่อยากไปจูนอะไรกับมันแล้วซิ

รูปถ่ายไม่ชัด ทนดูหน่อยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2011, 12:46:45 AM โดย audiomania »
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

นึกสนุก ๆ เอา R ตัวสีเขียว ๆ แกะออกมาจากบอร์ดเก่า วัดค่าได้ 6.5R เท่ากันทั้งสองตัว
อย่ากระนั้นเลย ลองถอด R ค่า 10R ที่อยู่ข้าง ๆ C Output ออก แล้วเอาเจ้ายักษเขียวเข้าไปแทน

เสียงแรกสัมผัส เสียงเปลี่ยนไปในทางที่ดี เหมือนกับฟังกันคนละเครื่อง
เสียงโปร่ง เนื้อเสียงอิ่ม และเบสลงได้ลึกทีเดียว

ตอนนี้ ฟังเพลงได้เพลิดเพลินทีเดียว ชักไม่อยากไปจูนอะไรกับมันแล้วซิ

ในเมื่อ R 10 Ohm มีผลขนาดนี้ น้าลองเปลี่ยน C ที่อนุกรมกับมันดูด้วยสิครับ
แต่ไหนๆ ก็ลองแล้ว น่าจะลองเปลี่ยน R 1k ที่แอบอยู่หลัง C-output อีกสักตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 12:04:02 PM โดย sansirn »

ในเมื่อ R 10 Ohm มีผลขนาดนี้ น้าลองเปลี่ยน C ที่อนุกรมกับมันดูด้วยสิครับ
แต่ไหนๆ ก็ลองแล้ว น่าจะลองเปลี่ยน R 1k ที่แอบอยู่หลัง C-output อีกสักตัวครับ

R 1K ยังดี ๆ ไม่ได้

ณ ตอนนี้ ผมชอบเสียงที่ได้ มากสุด ๆ เกือบจะมากที่สุดเลยล่ะ
เอาแผ่นจีน Album : Super Bass Cello Prowess มาเปิดฟัง

เบสแผ่กระจายเต็มห้อง บางช่วงที่ดนตรีมีจังหวะทำนองเร็ว OTL 30w. ก็สามารถควบคุมลำโพงได้อย่างอยู่หมัด
เสียงไม่พล่า เบลอ ถึงแม้ว่าจะฟังดังมาก มันไม่ง่ายนัก ที่แอมป์จะควบคุมลำโพงได้อย่างนี้
เพราะเพลงที่ฟังมีย่านความถี่ต่ำของ Cello เป็นตัวบรรเลงนำ ตลอดทั้งเพลง หรือว่าไปทั้งแผ่นก็ว่าได้

ฟังได้มันจริง ๆ ไม่มีง่วงเหงาขณะฟังเลย  สุดยอดมากครับ
 [))] [))] [))]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

R 1K ยังดี ๆ ไม่ได้

ณ ตอนนี้ ผมชอบเสียงที่ได้ มากสุด ๆ เกือบจะมากที่สุดเลยล่ะ
เอาแผ่นจีน Album : Super Bass Cello Prowess มาเปิดฟัง

เบสแผ่กระจายเต็มห้อง บางช่วงที่ดนตรีมีจังหวะทำนองเร็ว OTL 30w. ก็สามารถควบคุมลำโพงได้อย่างอยู่หมัด
เสียงไม่พล่า เบลอ ถึงแม้ว่าจะฟังดังมาก มันไม่ง่ายนัก ที่แอมป์จะควบคุมลำโพงได้อย่างนี้
เพราะเพลงที่ฟังมีย่านความถี่ต่ำของ Cello เป็นตัวบรรเลงนำ ตลอดทั้งเพลง หรือว่าไปทั้งแผ่นก็ว่าได้

ฟังได้มันจริง ๆ ไม่มีง่วงเหงาขณะฟังเลย  สุดยอดมากครับ
 [))] [))] [))]
ตกลงคุณ Alcohol ใช่หม้อแปลงเทอร์รอยด์ของจีนลูกนั้นใช่ไหมครับ Vo

อิ..อิ..อย่าเอ็ดไป เดี๋ยวโดนพวกแซว ว่าเอาของถูกมาโฆษณา
แม่นแล้วครับ [yahoo]

น้า Alcohol เปลี่ยน R 0.22 Ohm เป็นรุ่นเดียวกับของน้า create หรือยังครับ

เก็บเอาไว้เทียบเสียงกับ OTL 30w ก่อน
โดยรวมตามความชอบของผม ผมให้เครดิตกับ OTL30w มากกว่า

ตรงที่ OTL 30w. ฟังได้มัน สนุกสนาน คึกคัก ไม่น่าเบื่อเมื่อฟังนาน ๆ ครับ

น้า Alcohol เปลี่ยน R 0.22 Ohm เป็นรุ่นเดียวกับของน้า create หรือยังครับ

ผมยังใช้ JAPAN FUKUSHIMA METAL PLATE RESISTOR ตัวขาว 0.22 Ohm ที่ใส่ไว้เดิมครับ

OTL30W วันนี้พัฒนาไปถึงขีดสุดแล้วหรือ ??
โปรเจคนี้ใช้เวลาทำตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงวันนี้ก็ร่วม 2 เดือนแล้วครับ แอมป์ตัวนี้มีการปรับปรุง โมดิฟายไปหลายอย่าง ทั้งในส่วนของผมเอง ส่วนของน้า create แล้วก็มีทริกล่าสุดของน้า Alcohol ซึ่งคุณภาพเสียงหากเทียบกับตัวต้นแบบแล้ว OTL ในวันนี้เสียงทิ้งห่างจากเวอร์ชั่นแรกไปมาก ผมกำลังคิดว่าถึงเวลาที่เราจะสรุปเทคนิคและอุปกรณ์ที่ใช้กันซะที เพื่อให้นัก DIY รุ่นหลังไม่ต้องเสียเวลาลองผิดลองถูก แต่...มันดีที่สุดแล้วหรือ??

น้าๆ  ท่านใด ที่ทำเจ้า OTL30W ตัวนี้แล้วอยากจะแชร์เทคนิค หรือประสบการณ์การโม ก็โพสท์ได้เลยนะครับ ทางผมจะเป็นคนรวบรวมสรุปออกมาเป็นคัมภีร์ เก็บไว้เป็นเอกสารอ้างอิงในเวป diyaudiovillage.net แห่งนี้ครับ

ผมไม่ค่อยได้ยินท่านใดกล่าวถึงเรื่องเบส ของแอมป์ OTL 30w.

ในทรรศนะผม ผมคิดว่า OTL30w. มีหมัดเด็ดที่เบส เพราะว่าแอมป์ถ่ายทอดได้อย่างถึงพรึกถึงขิงจริง ๆ

ขนาดแผ่นโหดของ Brian Bromberg : Wood 
Track 3  Come Together ที่ Bromberg บรรเลงด้วยดับเบิ้ลเบสเพียงตัวเดียวตลอดทั้งเพลง

ฟังจากแอมป์ตัวนี้ ช่างถ่ายทอดทอดเส้นเสียง และลีลาการตบเส้นดับเบิ้ลเบส ได้อย่างสนุก เรา้ใจ
ถึงแม้ว่าเปิดดัง ก็ยังคุมลำโพง Celestion SL6-S ความไว 84dB ไม่มีเพลี่ยงพล้ำให้ได้ยิน

ส่วนย่านปลายแหลมก็ถือว่าไม่น้อยหน้า แต่ว่าผมชอบเบสจากแอมป์นี้
ฟังทีไร โยกคอตามจังหวะทุกที

ขอบกว่ามันส์...ครับ

เรื่องเบสจริงๆ แล้วก็พอมีพูดถึงบ้างในช่วงแรกๆ ครับ ตอนนั้นมีดีที่ความชัดของหัวเบส กลองฟาดลงมาทีนึงนี่รับรู้ได้ถึงรายละเอียดเป็นชั้นๆ ตั้งแต่หัวไม้กระทบหนังกลองจนจบระรอก เพียงแต่เบสตอนล่าง มันยังไม่หนาหรือเต็มอิ่มนัก ...... แล้วมันก็ถูกปรับปรุงมาเรื่อยๆ มารู้ตัวอีกที เบสก็มาเป็นลูก+อิ่มสมบูรณ์ไปแล้วอ่ะครับ ...... ตัวแปรเรื่องเบสนี้ไล่มาตั้งแต่ตัวทรานซิสเตอร์เอาต์พุต + C-bootstrap จนถึง C-filter แต่ใจผมยังคิดว่าหม้อแปลงน่าจะมีส่วนไม่น้อย เพียงแต่ผมไม่มีให้ลองมากนัก (ตัวนึงหลายตังก์อ่ะครับ ซื้อมากไม่ได้)

ผมกำลังฟังเพลง Take Five ของ The Dave Brubeck Quartet
มันเป็นอย่างที่คุณสรรเสริญกล่าวไว้

ซึ่งเสียงฟาดกลองมันช่างมีน้ำหนัก และเด่นชัด
เสียงกองกระเดื่อง กระแทกลงพื้นชัดเจน ซึ่งเสียงอย่างนี้กับแอมป์หลอดจะออกอาการป้อแป้ให้เห็น

แต่กับแอมป์ตัวนี้ มันทิ้งตัวลงพื้น รับรู้ได้เลยว่ามันช่างมีพลังจริง ๆ

จะว่าไปแล้วแอมป์ตัวนี้กำลังไม่น้อยครับ เห็นตัวเล็กๆแบบนี้ กำลังจริงๆ มันถึง 50Wrms @ 8 Ohm และเป็นกำลังแบบต่อเนื่อง มันเลยรับมือกับดนตรีโหดๆ ได้โดยไม่ค่อยมีอาการวูปออกมาให้เห็น

แอมป์ตัวนี้เดิมเลยมีกำลังขับที่ 30Wrms @ 8 Ohm แต่ในการออกแบบขั้นสุดท้ายผมปรับปรุงภาคขับใหม่ ได้กำลังขับแบบต่อเนื่องออกมาที่ 50Wrms @ 8 Ohm โดยใช้ชุดจ่ายไฟเดิมๆ แต่ผมไม่ได้โปรโมท เลยไม่ค่อยมีใครรู้อ่ะครับ ........ หากสงสัยลองอ่านข้อมูลอ้างอิงตามนี้ดูครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=71.msg2167#msg2167

ออฟไลน์ dekdoi1963

• ถูกใจกด Like+ 15
วันนี้คึกอีกรอบ เอา OTL กัดกับแอมป์หลอดที่มี ใส่กันเต็มสูบ
ปรากฎว่า...แอมป์หลอดเสียงกัดหูกว่า เบสไม่หนักแน่นเท่า อิมแพคเป็นรอง OTL
OTL ยังไม่ได้โมอะไรเลย ยังมีเสียงฮัมและจี่ด้วยซ้ำ...5566...

วันนี้คึกอีกรอบ เอา OTL กัดกับแอมป์หลอดที่มี ใส่กันเต็มสูบ
ปรากฎว่า...แอมป์หลอดเสียงกัดหูกว่า เบสไม่หนักแน่นเท่า อิมแพคเป็นรอง OTL
OTL ยังไม่ได้โมอะไรเลย ยังมีเสียงฮัมและจี่ด้วยซ้ำ...5566...

แอมป์ตัวนี้มันเงียบมากนะเสี่ยต้อม ต้องเอาหูไปแนบกับ Twister จึงจะได้ยินเสียงซ่า...เบา ๆ หากถอยออกมา 1 ฟุต
คุณไม่มีสิทธิได้ยินเสียงรวบกวน

ฮัมกับจี่ มันมาจากไหนกันล่ะเนี่ย  :-\ :-\ :-\

แอมป์หลอดรุ่นอะไรอ่ะพี่ ถึงได้มีการกัดหูกันด้วย  |:(

จะว่าไปแล้วแอมป์ตัวนี้กำลังไม่น้อยครับ เห็นตัวเล็กๆแบบนี้ กำลังจริงๆ มันถึง 50Wrms @ 8 Ohm และเป็นกำลังแบบต่อเนื่อง มันเลยรับมือกับดนตรีโหดๆ ได้โดยไม่ค่อยมีอาการวูปออกมาให้เห็น

แอมป์ตัวนี้เดิมเลยมีกำลังขับที่ 30Wrms @ 8 Ohm แต่ในการออกแบบขั้นสุดท้ายผมปรับปรุงภาคขับใหม่ ได้กำลังขับแบบต่อเนื่องออกมาที่ 50Wrms @ 8 Ohm โดยใช้ชุดจ่ายไฟเดิมๆ แต่ผมไม่ได้โปรโมท เลยไม่ค่อยมีใครรู้อ่ะครับ ........ หากสงสัยลองอ่านข้อมูลอ้างอิงตามนี้ดูครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=71.msg2167#msg2167

ถึงว่าซิครับ  มันไม่เคยแสดงอาการหมดแรงให้เห็นแม้แต่น้อยกับบทเพลงโหด ซึ่งผมชอบอัดหนัก ๆ เสียด้วย

แต่ที่น่าแปลกใจ วันนี้ผมเปิดทั้งวัน เปิดแอร์บ้างบางเวลาที่เรามานั่งฟัง หากไม่นั่งฟังก็จะปิดแอร์
ปรากฏว่า ซิงค์ไม่ร้อนเลย หรือแทบจะไม่มีอุณหภูมิ น่าทึ่งมาก ๆ ซึ่งไฟผมปรับไว้ที่ 7mV. ครับ

แอมป์หลอดรุ่นอะไรอ่ะพี่ ถึงได้มีการกัดหูกันด้วย  |:(

6L6-SE ครับ
แต่ก่อนไม่กัดหู มาตอนนี้ไหงมากัดหูได้ล่ะ  hahaha hahaha

6L6-SE ครับ
แต่ก่อนไม่กัดหู มาตอนนี้ไหงมากัดหูได้ล่ะ  hahaha hahaha

ผมคงใส่ตัวช่วยเยอะไปนะครับ ทั้ง DAC ทั้ง pre กลัวแพ้ OTL ..5566
เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองเปลี่ยนสายลำโพงใหม่ ให้เหมือนกัน เมตรละ 55 บาทเข้าท่าทีเดียว

ถึงว่าซิครับ  มันไม่เคยแสดงอาการหมดแรงให้เห็นแม้แต่น้อยกับบทเพลงโหด ซึ่งผมชอบอัดหนัก ๆ เสียด้วย

แต่ที่น่าแปลกใจ วันนี้ผมเปิดทั้งวัน เปิดแอร์บ้างบางเวลาที่เรามานั่งฟัง หากไม่นั่งฟังก็จะปิดแอร์
ปรากฏว่า ซิงค์ไม่ร้อนเลย หรือแทบจะไม่มีอุณหภูมิ น่าทึ่งมาก ๆ ซึ่งไฟผมปรับไว้ที่ 7mV. ครับ

OTL วงจรนี้ประสิทธิภาพสูงกว่าแอมป์ทั่วไปครับ คือแอมป์ทั่วไปเวลาภาคเอาต์พุตทำงานเต็มกำลังจะมีไฟตกคร่อม Vce ของทรานซิสเตอร์ประมาณ 10V แต่ OTL ตัวนี้จะมีแรงดันตกคร่อม Vce แค่ 5V ทำให้อัตราการสูญเสียกำลังในภาคเอาต์พุตต่ำ ความร้อนเลยเกิดขึ้นไม่มากครับ (อ้างอิงที่กระแสไอเดิลเท่าๆ กัน)

***หมายเหตุ ..... ประสิทธิภาพในประเด็นนี้หมายถึง อัตราส่วนของกำลังงานที่ออกที่เอาต์พุต เทียบกับกำลังงานที่หม้อแปลงป้อนเข้าไปนะครับ

ไม่ได้กล่าวถึงแผ่นนี้แล้วมันอึดอัดใจพิกล

Allan Taylor : Looking For You เป็นแผ่นเพลงของค่าย Stockfisch แต่แผ่นที่ผมมีเป็นแผ่นจีน
กับแผ่นนี้ เป็นแผ่นที่โชว์ Sound stage ที่กว้างขวาง และเสียงร้องของ Taylor ที่อวบอิ่ม นุ่มนวล
ส่วนย่านปลายแหลม ถือว่าแผ่นนี้นำเสนอได้อย่างโดดเด่น

OTL ก็สามารถถ่ายทอดออกมาได้ดี แต่ความรู้สึกที่รับรู้ได้จากการฟังแท่นของน้าเล็กที่ผ่านมา
ยังคิดว่าความละเมียดของย่านปลายแหลม ยังปรับจูนได้ไม่เท่าของน้าเล็ก

ไว้ลองหา R กับ C ดี ๆ มาเปลี่ยนอีกครั้ง ว่าจะได้มากน้อยเพียงใด
ตอนนี้ขอเสพกับบทเพลงโปรดก่อนครับ
 (^_^) (^_^)  

6L6-SE ครับ

ผมคงใส่ตัวช่วยเยอะไปนะครับ ทั้ง DAC ทั้ง pre กลัวแพ้ OTL ..5566
เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองเปลี่ยนสายลำโพงใหม่ ให้เหมือนกัน เมตรละ 55 บาทเข้าท่าทีเดียว

หากเริ่มต้นผมแนะนำให้ซื้อ canare 4S8 จาก NPE ครับเมตรละ ร้อยนิดๆ  หรือ รุ่นเล็ก 4S6  เมตรละ 53 บาท ดีกว่า 55 บาทนั้นมากมายครับ :)

http://www.mynpe.com/index_product.php?brand=BR135&subclass=

ไม่ได้กล่าวถึงแผ่นนี้แล้วมันอึดอัดใจพิกล

Allan Taylor : Looking For You เป็นแผ่นเพลงของค่าย Stockfisch แต่แผ่นที่ผมมีเป็นแผ่นจีน
กับแผ่นนี้ เป็นแผ่นที่โชว์ Sound stage ที่กว้างขวาง และเสียงร้องของ Taylor ที่อวบอิ่ม นุ่มนวล
ส่วนย่านปลายแหลม ถือว่าแผ่นนี้นำเสนอได้อย่างโดดเด่น

OTL ก็สามารถถ่ายทอดออกมาได้ดี แต่ความรู้สึกที่รับรู้ได้จากการฟังแท่นของน้าเล็กที่ผ่านมา
ยังคิดว่าความละเมียดของย่านปลายแหลม ยังปรับจูนได้ไม่เท่าของน้าเล็ก

ไว้ลองหา R กับ C ดี ๆ มาเปลี่ยนอีกครั้ง ว่าจะได้มากน้อยเพียงใด
ตอนนี้ขอเสพกับบทเพลงโปรดก่อนครับ
 (^_^) (^_^) 
  น้องเล็กครับพี่ ไม่ใช่น้า  น้านั่นมันน้องแม่ ครับ ว่าแต่ตามมาให้ทันละกัน ตอนนี้หนีอีกแล้วคร๊าบ อิอิ (^_^)

น้องเล็ก ไม่กล้าเรียก มันเขินปาก ขอใช้น้าเล็ก...ตามเดิม (^o^)

ตอนนี้ ก็ถูกใจมากอยู่แล้ว จะขอตามห่าง ๆ เพราะไม่อยากก้าวเร็ว
กับแผ่นที่ฟังอย่างขึ้นสมอง มาฟังกับแอมป์ตัวนี้ เหมือนกับว่ามันผุดรายละเอียด หยุมหยิม ขึ้นมาอีก

เสียงเบส ที่คลอตามเสียงกีตาร์ในแผ่นของ Allan Taylor มันชวนให้น่าฟังยิ่งขึ้น
บางทีผมอาจจะจับลงกล่องเลยก็ได้นะ... [))] [))] [))]

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
สายcanareใช้ได้ครับ  คุณภาพดีราคาไม่แพง  เปลี่ยนมานี่ดีขึ้นแบบหูตะกั่วแบบผมฟังออกเลย  ผม
ซื้อที่นี่ครับ ส่งEMSถึงบ้าน  http://www.avbestbuy.com/catalog/index.php?cPath=86_89
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

รีบคว้า allan taylor มาฟังเลยตามพี่ใหญ่ เพราะจริงๆ So long
เสียงใหญ่มาเลยครับ รายละเอียดหยุ๋มหยิ๋มดี..นุ่มนวลดี ไม่ล้าหู
ไม่กัดหู ..5566

น้องเล็ก ไม่กล้าเรียก มันเขินปาก ขอใช้น้าเล็ก...ตามเดิม (^o^)

ตอนนี้ ก็ถูกใจมากอยู่แล้ว จะขอตามห่าง ๆ เพราะไม่อยากก้าวเร็ว
กับแผ่นที่ฟังอย่างขึ้นสมอง มาฟังกับแอมป์ตัวนี้ เหมือนกับว่ามันผุดรายละเอียด หยุมหยิม ขึ้นมาอีก

เสียงเบส ที่คลอตามเสียงกีตาร์ในแผ่นของ Allan Taylor มันชวนให้น่าฟังยิ่งขึ้น
บางทีผมอาจจะจับลงกล่องเลยก็ได้นะ... [))] [))] [))]

ก่อนลงกล่อง ผมว่าทำไบแคป ตามเครื่องของน้า create ก่อนสักหน่อยก็ดีนะครับ เวลาฟังเพลงจะได้บรรยากาศเพิ่มขึ้น ผมลองแล้วมันดีขึ้นจริงๆ ครับ

สายcanareใช้ได้ครับ  คุณภาพดีราคาไม่แพง  เปลี่ยนมานี่ดีขึ้นแบบหูตะกั่วแบบผมฟังออกเลย  ผม
ซื้อที่นี่ครับ ส่งEMSถึงบ้าน  http://www.avbestbuy.com/catalog/index.php?cPath=86_89

เหมือนราคาจะถูกกว่าที่นัฐพงษ์อีกนะครับ วันก่อนผมสอย 4S11 มาเมตรนึง 195 บาท