ผู้เขียน หัวข้อ: Project OTL 30 -50W แอมป์ตัวเล็ก แต่เสียงยิ่งใหญ่  (อ่าน 729814 ครั้ง)

ออฟไลน์ dekdoi1963

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 15
สายcanareใช้ได้ครับ  คุณภาพดีราคาไม่แพง  เปลี่ยนมานี่ดีขึ้นแบบหูตะกั่วแบบผมฟังออกเลย  ผม
ซื้อที่นี่ครับ ส่งEMSถึงบ้าน  http://www.avbestbuy.com/catalog/index.php?cPath=86_89

ขอบคุณที่แนะนำครับ ลองสั่งซื้อแล้วครับ สดวกมาก ผ่านบัตรเครดิตได้ด้วยครับ
ที่ NPE ที่น้าเล็กบอก หาไม่เจอครับ

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
สายcanareใช้ได้ครับ  คุณภาพดีราคาไม่แพง  เปลี่ยนมานี่ดีขึ้นแบบหูตะกั่วแบบผมฟังออกเลย  ผม
ซื้อที่นี่ครับ ส่งEMSถึงบ้าน  http://www.avbestbuy.com/catalog/index.php?cPath=86_89

เหมือนราคาจะถูกกว่าที่นัฐพงษ์อีกนะครับ วันก่อนผมสอย 4S11 มาเมตรนึง 195 บาท

ผมยังใช้4s8อยู่เลย เมตรละ100    หาเรื่องอัพมั่งดีฟ่า hahaha
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
วันนี้คึกอีกรอบ เอา OTL กัดกับแอมป์หลอดที่มี ใส่กันเต็มสูบ
ปรากฎว่า...แอมป์หลอดเสียงกัดหูกว่า เบสไม่หนักแน่นเท่า อิมแพคเป็นรอง OTL
OTL ยังไม่ได้โมอะไรเลย ยังมีเสียงฮัมและจี่ด้วยซ้ำ...5566...

แอมป์หลอดรุ่นอะไรอ่ะพี่ ถึงได้มีการกัดหูกันด้วย  |:(

6L6-SE ครับ
แต่ก่อนไม่กัดหู มาตอนนี้ไหงมากัดหูได้ล่ะ  hahaha hahaha

ผมคงใส่ตัวช่วยเยอะไปนะครับ ทั้ง DAC ทั้ง pre กลัวแพ้ OTL ..5566
เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองเปลี่ยนสายลำโพงใหม่ ให้เหมือนกัน เมตรละ 55 บาทเข้าท่าทีเดียว

หากเริ่มต้นผมแนะนำให้ซื้อ canare 4S8 จาก NPE ครับเมตรละ ร้อยนิดๆ  หรือ รุ่นเล็ก 4S6  เมตรละ 53 บาท ดีกว่า 55 บาทนั้นมากมายครับ :)

http://www.mynpe.com/index_product.php?brand=BR135&subclass=

ไม่ได้กล่าวถึงแผ่นนี้แล้วมันอึดอัดใจพิกล

Allan Taylor : Looking For You เป็นแผ่นเพลงของค่าย Stockfisch แต่แผ่นที่ผมมีเป็นแผ่นจีน
กับแผ่นนี้ เป็นแผ่นที่โชว์ Sound stage ที่กว้างขวาง และเสียงร้องของ Taylor ที่อวบอิ่ม นุ่มนวล
ส่วนย่านปลายแหลม ถือว่าแผ่นนี้นำเสนอได้อย่างโดดเด่น

OTL ก็สามารถถ่ายทอดออกมาได้ดี แต่ความรู้สึกที่รับรู้ได้จากการฟังแท่นของน้าเล็กที่ผ่านมา
ยังคิดว่าความละเมียดของย่านปลายแหลม ยังปรับจูนได้ไม่เท่าของน้าเล็ก

ไว้ลองหา R กับ C ดี ๆ มาเปลี่ยนอีกครั้ง ว่าจะได้มากน้อยเพียงใด
ตอนนี้ขอเสพกับบทเพลงโปรดก่อนครับ
 (^_^) (^_^) 
  น้องเล็กครับพี่ ไม่ใช่น้า  น้านั่นมันน้องแม่ ครับ ว่าแต่ตามมาให้ทันละกัน ตอนนี้หนีอีกแล้วคร๊าบ อิอิ (^_^)

พี่เล็กครับ  แล้ว  คานาเร่  ตอนนี้ผมใช้ 2S14 อยู่ คุณภาพอยู่ระดับใดครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
รีบคว้า allan taylor มาฟังเลยตามพี่ใหญ่ เพราะจริงๆ So long
เสียงใหญ่มาเลยครับ รายละเอียดหยุ๋มหยิ๋มดี..นุ่มนวลดี ไม่ล้าหู
ไม่กัดหู ..5566

เพลง So Long มีจุดตาย หรือจุดบอด ด้วยนะ
เพลงนี้ ปราบแอมป์มานักต่อนัก

จุดตาย หรือจุดบอดมันอยู่ตรงไหนหรือ?

ท่านใด ที่มีแผ่นเพลงนี้ โปรดสังเกตว่า ตอนท่อนที่ Taylor เขาร้องโหนเสียงสูง
ท่อนคำร้อง So Long นั่นแหล่ะ หากปลายเสียงแหลมไปไม่สุด จะแตกพล่าเบลอ
บางเครื่องเหมือนกับปล่อยเสียงที่เป็น Jitter ออกมาทีเดียว

ลองฟังดูนะ เพลงนี้ผมเอาไว้ทดสอบย่านปลายแหลมดีนักแล
 [))] [))]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
รีบคว้า allan taylor มาฟังเลยตามพี่ใหญ่ เพราะจริงๆ So long
เสียงใหญ่มาเลยครับ รายละเอียดหยุ๋มหยิ๋มดี..นุ่มนวลดี ไม่ล้าหู

เพลง So Long มีจุดตาย หรือจุดบอด ด้วยนะ

จุดตาย หรือจุดบอดมันอยู่ตรงไหนหรือ?

ท่านใด ที่มีแผ่นเพลงนี้ โปรดสังเกตว่า ตอนท่อนที่ Taylor เขาร้องโหนเสียงสูง
ท่อนคำร้อง So Long นั่นแหล่ะ หากปลายเสียงแหลมไปไม่สุด จะแตกพล่าเบลอ
บางเครื่องเหมือนกับปล่อยเสียงที่เป็น Jitter ออกมาทีเดียว

ลองฟังดูนะ เพลงนี้ผมเอาไว้ทดสอบย่านปลายแหลมดีนักแล
 [))] [))]

เป็นเพลงที่น่ากลัวมากครับเวลาเทส ต้องนั่งลุ้นไปด้วย
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ sansirn

[))] [))]

น้า Alcohol ครับ ...... กับเพลง So Long เจ้า OTL มันตายหรือรอดอ่ะครับ

[))] [))]

น้า Alcohol ครับ ...... กับเพลง So Long เจ้า OTL มันตายหรือรอดอ่ะครับ

จะเชื่อหรือไม่ ?
กับ OTL เปิดครั้งแรก ผมก็ยัดแผ่นนี้ใส่เลย แล้วก็รีบกดข้ามไป Track 2 : So Long ทันที
อยากรู้ว่าแอมป์แรกดังมันเป็นอย่างไร หากแอมป์มันรู้คงค่อนขอดผมว่าใจดำ โ ค ต ร ๆ

ผลปรากฏว่า ผ่านไปอย่างสวยงาม ถึงแม้ว่าเสียงแรกฟังยังออกแข็งอยู่ก็ตาม
แค่นี้ ก็ยิ้มแก้มแทบปริแล้วครับ
 hahaha hahaha hahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

[))] [))]

เป็นเพลงที่น่ากลัวมากครับเวลาเทส ต้องนั่งลุ้นไปด้วย

คุณ mannjuu เห็นพิษสงแผ่นนี้ดี เพราะนั่งลุ้นด้วยกัน
แต่กับแอมป์หลอดนะ  :P

นั่งคุยมานานสองนาน
แผ่นที่ผมพูดถึงครับ

ขนาดผมฟังจากแผ่นแม่สายยังเสียงดีขนาดนี้ ถ้าแผ่นแท้ละครับ Vo

น้าๆ ท่านใดอยู่ใกล้แหล่งซื้อ รบกวนช่วยซื้อส่งให้ผมสักแผ่นนะครับ .....อยากเอามาลองบ้าง

คุณ tom1963 น่าจะเดินหาแถวแม่สายได้นะ แต่ต้องเลือกที่เป็นแผ่นปกกระดาษพับ 3 ท่อน
ซึ่งจะเป็น Gold CD เสียงดีมาก

เดี๋ยวนี้แถวคลองถม แผ่นจีนโดนกวาดเรียบ ไม่เห็นมีใครเอามาขายเลยครับ

น้าๆ ท่านใดอยู่ใกล้แหล่งซื้อ รบกวนช่วยซื้อส่งให้ผมสักแผ่นนะครับ .....อยากเอามาลองบ้าง

คุณ tom1963 น่าจะเดินหาแถวแม่สายได้นะ แต่ต้องเลือกที่เป็นแผ่นปกกระดาษพับ 3 ท่อน
ซึ่งจะเป็น Gold CD เสียงดีมาก

เดี๋ยวนี้แถวคลองถม แผ่นจีนโดนกวาดเรียบ ไม่เห็นมีใครเอามาขายเลยครับ

ผมไม่ได้ไปแม่สายนานแล้วครับ ช่วงนี้คนมาเที่ยวเยอะมากครับ รถติด แย่งกันกินกันเดิน
โอ้ยน่าเบื่อมากๆ ไว้ได้ไปก่อนจะมาบอกครับ...

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
น้า Alcohol พูดจนต้องไปค้นเลยครับว่าที่ไหนมีขายบ้าง แผ่นแท้ร้านในเมืองไทยค้นในเว็บไม่เจอครับ แต่แผ่นจีน-แม่สายน่าจะมีอยู่

แต่ถ้าแวะไปเมืองนอก ราคาดุใช้ได้เหมือนกัน ใน Ebay มีอยู่ 2 เจ้าเนี๊ย
http://cgi.ebay.com/Stockfisch-Allan-Taylor-Looking-You-CD-/280618504651?pt=DE_iAudio_Hi_Fi_Audiophile_Tontr%C3%A4ger&hash=item41562a91cb
อันนี้มี 5 แผ่น ซื้อแผ่นเดียว 16.95 Euro ค่าส่ง 6.95 Euro แต่ถ้าพ่วงเพิ่มคิดเพิ่มแผ่นละ 1 Euro
ตอนนี้ Euro ละ 43.3
เกิดเราเหมาหมด 5 แผ่น = (5 x 16.95) + 6.95 + (4 x 1) = 95.70 Euro -> 3410 บาท เฉลี่ยแผ่นละ 828.762 โดยประมาณ(แก้ไขครับ ผมตกเลขไปครับ ตอนแรกดันคิดผิด)

แต่ถ้าซื้อแผ่นเดียว ราคาจะเป็น 1035 ครับ (ใครสนใจก็กรุ๊ปกันไปเหมามาก็ได้ครับ)

http://cgi.ebay.com/Allan-Taylor-CD-Looking-You-Stockfisch-Records-/190489751129?pt=B%C3%BCcher_Unterhaltung_Music_CDs&hash=item2c5a12ee59
อันนี้อีกเจ้า 18.99 ค่าส่ง 6.99 Euro แต่เจ้านี้ส่งพ่วงคิดเพิ่มแผ่นละ 3 Euro
มี 4 แผ่น = (4 x 18.99) + 6.99 + (3 x 3) = 91.95 Euro -> 3981 บาท เฉลี่ยแผ่นละ 995 (ตกไปครับ)

กับอีกที่นึง ที่เว็บของเค้าเลยครับ http://www.allantaylor.co.uk/orders/index.html
ส่งทั่วโลก 16 ปอนด์ ตอนนี้ปอนด์ละประมาณ 50 ก็ราวๆ 800 ครับ แต่ซื้อเยอะก็ไม่ลดค่าส่งซักกะเพนนี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 12:01:54 AM โดย audiomania »

ออฟไลน์ mannjuu

ที่ Caps ก็มี Stockfisch แต่ไม่มี Album นี้อ่ะครับ
ไม่รู้ว่าให้เค้าเอาเข้ามาจะถูกกว่าหรือเปล่าครับ
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

น้า Alcohol พูดจนต้องไปค้นเลยครับว่าที่ไหนมีขายบ้าง แผ่นแท้ร้านในเมืองไทยค้นในเว็บไม่เจอครับ แต่แผ่นจีน-แม่สายน่าจะมีอยู่

แต่ถ้าแวะไปเมืองนอก ราคาดุใช้ได้เหมือนกัน ใน Ebay มีอยู่ 2 เจ้าเนี๊ย
http://cgi.ebay.com/Stockfisch-Allan-Taylor-Looking-You-CD-/280618504651?pt=DE_iAudio_Hi_Fi_Audiophile_Tontr%C3%A4ger&hash=item41562a91cb
อันนี้มี 5 แผ่น ซื้อแผ่นเดียว 16.95 Euro ค่าส่ง 6.95 Euro แต่ถ้าพ่วงเพิ่มคิดเพิ่มแผ่นละ 1 Euro
เกิดเราเหมาหมด 5 แผ่น = (5 x 16.95) + 6.95 + (4 x 1) = 78.75 Euro -> 3410 บาท เฉลี่ยแผ่นละ 682 โดยประมาณ
แต่ถ้าซื้อแผ่นเดียว ราคาจะเป็น 1035 ครับ (ใครสนใจก็กรุ๊ปกันไปเหมามาก็ได้ครับ)

http://cgi.ebay.com/Allan-Taylor-CD-Looking-You-Stockfisch-Records-/190489751129?pt=B%C3%BCcher_Unterhaltung_Music_CDs&hash=item2c5a12ee59
อันนี้อีกเจ้า 18.99 ค่าส่ง 6.99 Euro แต่เจ้านี้ส่งพ่วงคิดเพิ่มแผ่นละ 3 Euro
มี 4 แผ่น = (4 x 18.99) + 6.99 + (3 x 3) = 91.95 Euro -> 3981 บาท เฉลี่ยแผ่นละ 995 (ตกไปครับ)

กับอีกที่นึง ที่เว็บของเค้าเลยครับ http://www.allantaylor.co.uk/orders/index.html
ส่งทั่วโลก 16 ปอนด์ ตอนนี้ปอนด์ละประมาณ 50 ก็ราวๆ 800 ครับ แต่ซื้อเยอะก็ไม่ลดค่าส่งซักกะเพนนี

นึกขึ้นมาได้ ลองไปดูที่อาคารศรีวรจักร คลองถม น่าจะมีแผ่นนี้นะ

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
ที่ Caps ก็มี Stockfisch แต่ไม่มี Album นี้อ่ะครับ
ไม่รู้ว่าให้เค้าเอาเข้ามาจะถูกกว่าหรือเปล่าครับ

จากประสบกสรณ์  สั่งเองถูกกว่าผ่าน caps คับ แต่ต้องลุ้นช่วยชาติเอา  [thif]

ขอบคุณน้า Alcohol มากครับ ผมไม่คิดว่าแผ่นจะหายากขนาดนี้ ถ้ามีกรุ๊บบายจากนอกผมขอด้วย หรือหากท่านใดเจอแหล่ง ช่วยชี้เป้าด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 49

search ในเว็บ มีที่ให้โหลดมากกว่าที่ให้ซื้อซะอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 09:17:37 AM โดย fender »

เกิดเราเหมาหมด 5 แผ่น = (5 x 16.95) + 6.95 + (4 x 1) = 78.75 Euro -> 3410 บาท เฉลี่ยแผ่นละ 682 โดยประมาณ

เห็นราคาแล้ว ลมใส่....ของแม่สายเสียงก็ไม่ขี้เหร่นักดอกผมว่านะ ราคา 40-45 บาท/แผ่น
ถ้าฟังแบบไม่จับผิด ฟังเพื่อความผ่อนคลาย เสียงกีต้าร์ที่เขาเล่น มีเสน่ห์ รสนิยมเขาไม่เบาเลย
ลองหามาฟังกันครับ ไม่ผิดหวัง [good]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
ซื้อแผ่นแม่สาย ไปหาซื้อ HD มา load เอาดีกว่าครับ เครื่อง และ หัวไม่ต้องทำงานหนักครับ โดยเฉพาะเครื่องดี อย่าได้เสียดายตังค์ที่จะเล่นกับแผ่นแท้เลยครับ เดี๋ยวจะได้ไม่คุ้มเสีย  HA1 ผมใช้มาจะ 20ปี แล้ว ไม่เคยมีไม่อ่าน หรือ ว่าสะดุดแม้แต่ครั้งเดียว  น้ำเสียงและรายละเอียดต่างกันเยอะมากๆครับ แต่ก็ไม่ได้บอกว่าให้ซื้อแผ่นแท้กันทั้งหมดนะครับ เพราะทุกท่านส่วนใหญ่ไม่ได้ใช้ทำงาน ฟังเพื่อ ผ่อนคลายก็เลือกแต่เฉพาะแผ่นที่ชอบ หากต้องต้องใช้แผ่นไรท์ หรือ แผ่นจีน ผมก็จะใช้เครื่องเล่นจีน หรือ ซีดีรอมแทนครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ผมส่งแผ่น write เอามาให้ฟังแก้ขัดไปพลางก่อน เพราะบางทีอาจไม่ชอบจะได้ไม่ต้องเสียตังซื้อแผ่นครับ

ขอบคุณมากครับ...... จะลองเทส So...Long.....  กับแอมป์ตัวอื่นๆ ที่มีด้วย ดูซิจะรอดสักกี่ตัว  hahaha

ออฟไลน์ Freeman

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3

ผมส่งแผ่น write เอามาให้ฟังแก้ขัดไปพลางก่อน เพราะบางทีอาจไม่ชอบจะได้ไม่ต้องเสียตังซื้อแผ่นครับ

พี่ณรงค์มีแผ่นนี้ไหมครับ ผมชอบ 2 Track นี้
   - Jan Garbarek-"Conversation"
  - Jan Garbarek Group - Brother Wind March ถ้าได้เจอกับลำโพง 3 ทาง bass สัก 10-12" ส่วนตัวชอบมากครับ.

มาชวนคุย ชวนฟังเพลง

ตั้งแต่เปิดเครื่อง OTL ผมยังไม่เคยเอาแผ่นของนักร้องสาวมาเปิดฟังสักที
เพราะส่วนใหญ่จะฟังแต่เพลงบรรเลง และเพลงของนักร้องชาย

วันนี้ กลับบ้านเร็ว ต้องลองกับนักร้องสาวเสียงหวานกันบ้าง
ใจก็นึกถึง นักร้องสาวรายนี้ขึ้นมาทันที ทันใด

Alison Krauss : Forget About It
อัลบั้มนี้ บรรจุไปด้วยบทเพลงไพเราะในสไตล์คันทรี จำนวน 12 เพลง แต่ละเพลงต้องบอกว่าคุณภาพการบันทึกเสียงจัดว่าดีระดับ A ทีเดียว

ที่อยากฟังเพลงในอัลบั้มนี้ เพราะว่าดนตรีที่ใช้บรรเลง เป็นจำพวกเครื่องสาย ได้แก่ ไวโอลิน กีตาร์ แบนโจ (ฺBanjo)
และกีตาร์ตัวเล็ก ๆ (ผมเรียกชื่อไม่ถูก) ซึ่งถ่ายทอดย่านปลายแหลมได้ดีมาก

นอกจากนี้ บางเพลง Alison ยังมีการร้องด้วยเสียงที่มีน้ำหนักแผ่วเบาด้วยเช่นกัน
อยากรู้ว่า OTL จะถ่ายทอดอารมณ์นี้ให้เรารับรู้ได้หรือไม่

โดยเฉพาะเพลง Forget About It ซึ่งเป็นชื่ออัลบั้มนี้ด้วย
เธอร้องเหมือนกระซิบ ในบางช่วงบางตอน

ไม่ผิดหวังครับ OTL ถ่ายทอดออกมาได้อย่างหมดจด  ผมฟังไปด้วยความเพลิดเพลิน
เผลอแผลบเดียว จบแผ่นไปโดยไม่รู้ตัว

อยากบอกว่า OTL มันสะกดอารมณ์ให้เราเพลินไปกับบทเพลงที่เราฟังได้เพียงนี้ เลยหรือเนี่ยะ  [))] [))] [))]

มาชวนคุย ชวนฟังเพลงบ่อย ๆ อย่าเพิ่งเบื่อกันนะครับ  hahaha

ผมฟังน้า Alcohol คุยแล้วความรู้สึกเหมือนๆ กับที่ผมเจอ โดยเฉพาะเรื่อง "สะกดอารมณ์" ตอนนี้แผ่นน้องร้องสาวๆ ที่โดนใจผมมากจะเป็น Susan Wong เพลงช้านี่ฟังทีไรเคลิ้มทุกที แบบว่าหลงเสียงนางอ่ะครับ ส่วนเพลงเร็วเขาก็ทำได้ดีฟังสนุก ขยับขาตามทุกทีเหมือนกัน ......ต่างจากตอนเล่นเครื่องเสียงสมัยก่อน ซึ่งตอนนั้นผมยอมรับว่าผมฟังเสียงจริงๆ เบสถึงแหลมถึง เสียงร้องชัด ถือว่าเยี่ยมแล้ว แต่มาระยะหลังๆ นี่ เริ่มรู้สึกถึงอารมณ์ดนตรี อารมณ์เพลง ยิ่งตอนทำ+ฟังเจ้า OTL30W ด้วยแล้วมันส่งอารมณ์เพลงออกมาให้รับรู้ได้ตลอด ผมว่ามันช่วยเสริมพัฒนาการของการฟังเพลงให้สูงขึ้นไปอีกขั้นนึงครับ

Susan Wong ผมตามเก็บผลงานของเธอครับ เก็บไว้เกือบครบทุกอัลบั้มเช่นกัน

หากเป็นคนหลงเสียงนาง ขอแนะนำ Yao Siting ให้หามาลองฟัง
โดยเฉพาะอัลบั้ม Eternal Singing: EndLess Love เท่าที่ทราบ เฉพาะอัลบั้มเดียวกันนี้
เธอออกผลงานไปจนถึง Volume : IX แล้ว ดูแล้วไม่ธรรมดาครับ

นักร้องรายนี้ ผมไม่ชอบสำเนียงการร้องเพลงสากลของเธอ บางครั้งฟังแล้วรู้สึกขัดหูเหมือนกัน
แต่ถ้าปล่อยผ่านตรงจุดนี้ไปได้ เราจะได้ฟังเสียงใส ๆ ของนักร้องสาวสวย มาถ่ายทอดบทเพลงที่เธอ Cover
เพลงดังในอดีตมาให้เราฟัง  ส่วนการบักทึกเสียงก็ถือว่าดีทีเดียว

ลองหามาฟังกับ OTL 30w. ว่าจะถ่ายทอดอารมณ์เพลงได้มากน้อยเพียงใด

หรือจะลอง Download ได้ที่นี่
http://www.freshdl.com/664408-yao-si-ting-eternal-singing-endless-love-ix-2010.html

วันนี้ ขอชวนคุยเรื่องเพลงที่เอามาฟังกับ OTL เพียงแค่นี้  ต่อไปคงหาเรื่องจูนเสียงตามแนวทางที่ทำกันไปล่วงหน้าแล้ว

ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงนะครับ  [lala] [lala]

วันนี้ตอนค่ำ เกิดอยากลองทรานซิสเตอร์เอาต์พุตของ Sanken ดูว่าเสียงจะเป็นเช่นไร เลยจัดการถอด 2N3055/MJ2955 ของ ST ออกแล้วจับ 2SC3264/2SA1295 ของ Sanken (เบอร์ที่เขาว่าปลอมกันเยอะๆ นี่แหละครับ) ใส่เข้าไปแทน วอร์มทิ้งไว้พักนึง จากนั้นก็มาลองฟังดู ...... เสียงเบสอิ่มหนาดีขึ้นตั้งแต่ฐานล่างจนถึงเสียงกลาง พอถึงย่านกลางแหลมทีแรกคิดว่าจะคมขึ้น แต่ที่ไหนได้กลับซอฟต์ลงกว่าตอนใช้ตัวจานบิน ส่วนปลายแหลมยังเปิดไกลอยู่แบบเดิม แต่แนวเสียงออกไปทางจริงจังขึ้น ความพริ้วลดลงกว่าเดิม (เป็นเพราะเบิร์นอินยังไม่ถึงหรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจครับ) ...... เล่าสู่กันฟังสำหรับท่านที่ชอบเนื้อเสียงที่เข้มข้น ก็สามารถซื้อหามาลองกันได้ (ตอนซื้อก็เลือกร้านกันหน่อยนะครับ เดี๋ยวเจอของปลอมแท้ๆ ขึ้นมา จะไม่ได้เสียงอย่างที่ต้องการเอาน่ะครับ)  Vo

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 09:27:46 PM โดย sansirn »

ไม่ทราบว่าเคยลองจานบินของ ON บ้างหรือยัง ผมฟังของตัวนี้อยู่
ยังวิจารณ์ไม่ได้ว่าดี หรือด้อยอย่างไร เพราะมีอยู่แค่นี้

ไว้รอ Moto ขาทองมาถึงก่อน จะเอามาฟังเทียบกัน และเพื่อความสะดวก
กะว่าจะลงซิงค์คนละชุดไปเลย แล้วจะมาคุยให้ฟังครับ

ไม่ทราบว่าเคยลองจานบินของ ON บ้างหรือยัง ผมฟังของตัวนี้อยู่
ยังวิจารณ์ไม่ได้ว่าดี หรือด้อยอย่างไร เพราะมีอยู่แค่นี้

ไว้รอ Moto ขาทองมาถึงก่อน จะเอามาฟังเทียบกัน และเพื่อความสะดวก
กะว่าจะลงซิงค์คนละชุดไปเลย แล้วจะมาคุยให้ฟังครับ

2N3055 ON ราคาแรงไปหน่อยเลยไม่ได้จับมาเล่นครับ ส่วนมากผมจะเพิ่มเงินอีกนิดนึงแล้วสอย MJ15003 มาแทน

แต่ก่อนตอนที่ยังเล่นพวกชุดคิท อย่าง MA1, MA-200 ของแม็กเนท คนอื่นเขาโมเปลี่ยนทรานซิสเตอร์เอาต์พุต และก็ฟังกันออกว่าเสียงดีขึ้นแบบนั้นแบบนี้.......ผมนี่หูอื้ออยู่คนเดียว ฟังยังไงก็ไม่รู้สึกถึงการเปลี่ยนแปลง ........ แต่กับเจ้า OTL ตัวนี้ฟังออกแบบไม่ต้องตะแคงหูฟังอ่ะครับ

MJ15003 ต้องใช้คู่กับ MJ15004 หรือปล่าว
กับ OTL เอามาลง ต้องปรับปรุงอะไรบ้างครับ [great]

MJ15003 ต้องใช้คู่กับ MJ15004 หรือปล่าว
กับ OTL เอามาลง ต้องปรับปรุงอะไรบ้างครับ [great]

ใส่แทนได้เลยครับ แล้วปรับกระแสใหม่อีกทีก็พอ