ผู้เขียน หัวข้อ: 6DJ8 Preamp  (อ่าน 246113 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: 6DJ8 Preamp
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 01:56:28 PM »

ฝากถามคนแถวบ้านครับ ว่าพรุ่งนี้จะสะดวกมากี่โมงครับ อยากฟังแอมป์หลอดครับ

แล้วจะโทรให้ไปขับรถนำทาง เพราะไปไม่ถูกครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #481 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 02:03:06 PM »

ฝากถามคนแถวบ้านครับ ว่าพรุ่งนี้จะสะดวกมากี่โมงครับ อยากฟังแอมป์หลอดครับ

แล้วจะโทรให้ไปขับรถนำทาง เพราะไปไม่ถูกครับ
มาไม่ยากครับพี่ ถ้ารุ้จักร้านหมูกะทะครัวคุณย่าครับ ถ้ามาผมไปดักรอปากทางได้ครับพี่ แถวๆเซเว่นตรงข้าม ร.ร มารีสวรรค์ครับ ก็แล้วแต่ว่าพี่จะสะดวกมาเยี่ยมบ้านผมกี่โมงครับ

« ตอบกลับ #482 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 02:14:01 PM »

มาไม่ยากครับพี่ ถ้ารุ้จักร้านหมูกะทะครัวคุณย่าครับ ถ้ามาผมไปดักรอปากทางได้ครับพี่ แถวๆเซเว่นตรงข้าม ร.ร มารีสวรรค์ครับ ก็แล้วแต่ว่าพี่จะสะดวกมาเยี่ยมบ้านผมกี่โมงครับ

ประมาณเที่ยงไปแล้ว เพื่อให้เลยภารกิจมื้อกลางวันของท่านเจ้าของบ้าน
และผมเองจะได้สบาย ๆ สไตล์อัลกอฮอลล์ครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #483 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 02:24:59 PM »

ประมาณเที่ยงไปแล้ว เพื่อให้เลยภารกิจมื้อกลางวันของท่านเจ้าของบ้าน
และผมเองจะได้สบาย ๆ สไตล์อัลกอฮอลล์ครับ

มีถ่ายทอดสดด้วยไหม  [roll] ถือสายไฟ AC ติดไม้ติดมือไปด้วยสิครับ ถ้าน้าคลีนไม่ชอบก็ไม่ส่งไปพร้อมแอมป์  [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #484 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 02:28:10 PM »
สาย AC น่าคิด ๆ
มีหลายเส้นจะลองหนีบติดมือไปด้วย เอาไปให้เซียนวิจารณ์ซะหน่อย.. [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #485 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 02:57:59 PM »

มีถ่ายทอดสดด้วยไหม  [roll] ถือสายไฟ AC ติดไม้ติดมือไปด้วยสิครับ ถ้าน้าคลีนไม่ชอบก็ไม่ส่งไปพร้อมแอมป์  [laugh-raccoon]
ส่งมาเลยครับ เห็นใจผมบ้างผมใช้สายแถมสีดำๆอยู่ครับ เคยไปฟังบ้านพี่อัล ทดสอบสายไฟให้ฟัง แตกต่างครับ ฟังออกครับ ตอนแรกไม่เชื่อแต่ได้ฟังก็ต่างครับ แต่ไม่ได้มากอะไรแต่ฟังออกครับ
เพราะเทสแบบ A B ครับ ว่าจะขอพี่เขามาใช้บ้าง แต่ก็เป็นของหวงเลยครับสายไฟครับ อย่างอื่นให้ได้แต่สายไฟข้าใครอย่าแตะครับ laughhahaha

« ตอบกลับ #486 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 03:01:13 PM »
มีหลายเส้นจะลองหนีบติดมือไปด้วย เอาไปให้เซียนวิจารณ์ซะหน่อย.. [yes-raccoon]
ปลั๊กรางบ้านผม มันแปลกนะครับ ถ้าเสียบสายไฟไปแล้ว มันจะถอดไม่ออกครับ จะติดไปเลยครับ ต้องใช้เวลาหลายวันกว่าจะดึงออกครับ หรือว่าเจ้าของสายไฟกลับบ้านแล้ว ก็อาจจะดึงออกเลยครับ
 laughhahaha แล้วแต่สะดวกครับพี่ ยินดีต้อนรับเสมอครับ

« ตอบกลับ #487 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 03:22:39 PM »
ปลั๊กรางบ้านผม มันแปลกนะครับ ถ้าเสียบสายไฟไปแล้ว มันจะถอดไม่ออกครับ จะติดไปเลยครับ ต้องใช้เวลาหลายวันกว่าจะดึงออกครับ หรือว่าเจ้าของสายไฟกลับบ้านแล้ว ก็อาจจะดึงออกเลยครับ
 laughhahaha แล้วแต่สะดวกครับพี่ ยินดีต้อนรับเสมอครับ

ลืมบอกไปว่า ผมได้เชิญเพื่อนท่านหนึ่งเขาเก่งกาจเรื่องไฟฟ้า
โดยเฉพาะใส่ไฟให้ผัวเมียตีกันเรื่องเครื่องเสียง เป็นเรื่องที่เขาถนัดมาก ๆ

ผมจะขออนุญาตให้เขามาตรวจสอบไฟว่าเป็นไปตามมาตฐาน UL ว่ามีความปลอดภัยดีหรือไม่
เพราะเคยเล่าให้เขาฟังว่า เมื่อเสียบไฟแล้วมันไม่ตรงขั้ว เขากังวลเรื่องความปลอดภัยมากกว่าเสียงไม่ดี

แต่ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะ
เพราะผมก็กลัวว่า เขาจะไปใส่ไฟให้เจ้าของบ้านหนักใจอ่ะครับ

laughhahaha laughhahaha

« ตอบกลับ #488 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 03:41:35 PM »

ลืมบอกไปว่า ผมได้เชิญเพื่อนท่านหนึ่งเขาเก่งกาจเรื่องไฟฟ้า
โดยเฉพาะใส่ไฟให้ผัวเมียตีกันเรื่องเครื่องเสียง เป็นเรื่องที่เขาถนัดมาก ๆ

ผมจะขออนุญาตให้เขามาตรวจสอบไฟว่าเป็นไปตามมาตฐาน UL ว่ามีความปลอดภัยดีหรือไม่
เพราะเคยเล่าให้เขาฟังว่า เมื่อเสียบไฟแล้วมันไม่ตรงขั้ว เขากังวลเรื่องความปลอดภัยมากกว่าเสียงไม่ดี

แต่ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะ
เพราะผมก็กลัวว่า เขาจะไปใส่ไฟให้เจ้าของบ้านหนักใจอ่ะครับ

laughhahaha laughhahaha
เชิญครับ รับได้หลายคนครับ แต่แคบหน่อยนะครับ laughhahaha ผู้กองหรือเปล่าอยู่ใกล้ๆด้วยครับ
อยากให้มีพยานมาด้วยครับไม่งั้นไม่มีหลักฐานครับ

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #489 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 04:00:21 PM »
ขอไปดูด้วยคนครับ  [smi_ley]

« ตอบกลับ #490 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 04:11:09 PM »

เชิญครับ รับได้หลายคนครับ แต่แคบหน่อยนะครับ laughhahaha ผู้กองหรือเปล่าอยู่ใกล้ๆด้วยครับ
อยากให้มีพยานมาด้วยครับไม่งั้นไม่มีหลักฐานครับ

จะได้เป็นพยานว่าผมได้รับมอบ Infinity ไปแล้วใช่ไหมล่ะ
 laughhahaha

เรื่องของการ Relax อย่าถือเอาเป็นเรื่องจริงจัง
เราเปรียบเสมือนพี่น้องร้องเพลงเดียวกันไม่ใช่เหรอ... [checks-raccoon]

« ตอบกลับ #491 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 04:12:29 PM »

เอาปรี 6DJ8 ติดมาด้วยนะ มาเทียบเสียงกันหน่อยครับ

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #492 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 04:17:13 PM »

เอาปรี 6DJ8 ติดมาด้วยนะ มาเทียบเสียงกันหน่อยครับ
ได้ครับ

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #493 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 05:24:16 PM »
น่าสนุกจัง นัดไปฟังเพลงกัน

ว่าแต่ว่าพรุ่งนี้ผมทำงานครับ  [entreat-raccoon]

« ตอบกลับ #494 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 08:09:43 PM »
ขอไปดูด้วยคนครับ  [smi_ley]

มีอะไรขนมาให้หมดเลยครับ ที่อยู่ใต้เตียงด้วยครับ งัดขึ้นมาปัดฝุ่นหน่อยครับ
วันนี้ผมไปฟังลำโพงมาจนเต็มอิ่มเลย ได้รุ้อะไรหลายๆอย่างครับ
ลำโพงแต่ละตัวมีแนวเสียงของตัวมันเอง ไม่เหมือนกันเลยสักตัว จะเก่งก็ในด้านที่ตนเองถนัดให้เสียงได้ดี
Monitor Audio BX-1 จะฟังรุ่น bx2 แต่ไม่มีของ เลยฟังตัวน้องเป็นแนว เสียงที่ได้มีความอิ่มมีรายละเอียดดี ฟังแล้วสบายๆไม่บาดหู ฟังกับแอมป์ marantz ซึงเขาว่ามันเป็นเนื้อคู่กัน ถือว่าสำหรับซึ่งไม่ชอบเสียงจัดๆ สอบผ่านคับ เล่นได้ครับ
polk audio  AT3 ราคา 13k เสียงจัดมากๆฟังแล้วแสบหูมากๆเลยครับ ทนฟังได้ไม่จบเพลงต้องขอเปลี่ยนลำโพงเลย  laughhahaha
PROAC TABLETTE 30th ANNIVERSARY ได้มีโอกาศขอฟังลำโพงคุ่ละ 70k เสียงที่ได้มีความละเอียดของเนื้อเสียงแตกต่างจากตัวบนชัดเจน เสียงเครื่องดนตรีชัดเจน แต่เบสมีน้อย
ELAC 30k ปลายแหลมสดใสดีมากครับ
PSB B6 เสียงกลางดีมากเลยตัวนี้ ฟังแล้วชอบเหมือนกันครับ
NHT รหัส : Three  แต่พอมาฟังตัวนี้จบเลย ชอบตัวนี้ทีสุดครับ แต่ถามาราคา มือสองแล้ว 30k จบข่าวเลย ถ้าไม่เกิน 20k ผมสอยเลยคับ เป็นลำโพง 3 ทาง เสียงกลางสุดยอดทิ้งขาดทั้งหมด ที่ผมฟังมาวันนี้เลย มาถูกใจตัวนี้ที่สุดครับ
ผมรีวิวไม่เป็นครับ แต่ผมถูกใจ NHT ถ้าราคาไม่ถึง 20 k ผมว่าผมเอาแน่ๆครับ เสียงนุ่มนวลดีมากเลยครับ ถูกใจครับ
แต่ก็ได้พบบ้างอย่างว่าไม่ว่าลำโพงจะถูกจะแพงมันก็มีเอกลักษณ์ของตัวมันเอง ซึ่งเราคนฟัง คนชื้อ ฟังแล้วชอบถูกใจหรือไม่ และต้องการเอาไปฟังเพลงประเภทอะไร มันจะเก่งไปคนละทาง มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว
แต่ของราคาแพง เสียงก็จะละเอียดมากขึ้น ได้ยินการแยกของเสียงต่างๆชัดเจนขึ้นกว่ารุ่นที่ถูกกว่าครับ
ไปๆมาๆกลับมาฟัง infinity ต่อดีกว่า ยังไม่เสียเงิน มันก็มีเอกลักษณ์ของตัวมันเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2012, 08:16:29 PM โดย cleaning »

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #495 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 08:33:23 PM »
ขอไปดูด้วยคนครับ  [smi_ley]

มีอะไรขนมาให้หมดเลยครับ ที่อยู่ใต้เตียงด้วยครับ งัดขึ้นมาปัดฝุ่นหน่อยครับ
วันนี้ผมไปฟังลำโพงมาจนเต็มอิ่มเลย ได้รุ้อะไรหลายๆอย่างครับ
ลำโพงแต่ละตัวมีแนวเสียงของตัวมันเอง ไม่เหมือนกันเลยสักตัว จะเก่งก็ในด้านที่ตนเองถนัดให้เสียงได้ดี
Monitor Audio BX-1 จะฟังรุ่น bx2 แต่ไม่มีของ เลยฟังตัวน้องเป็นแนว เสียงที่ได้มีความอิ่มมีรายละเอียดดี ฟังแล้วสบายๆไม่บาดหู ฟังกับแอมป์ marantz ซึงเขาว่ามันเป็นเนื้อคู่กัน ถือว่าสำหรับซึ่งไม่ชอบเสียงจัดๆ สอบผ่านคับ เล่นได้ครับ
PROAC TABLETTE 30th ANNIVERSARY ได้มีโอกาศขอฟังลำโพงคุ่ละ 70k เสียงที่ได้มีความละเอียดของเนื้อเสียงแตกต่างจากตัวบนชัดเจน เสียงเครื่องดนตรีชัดเจน แต่เบสไม่มีน้อย
ELAC  ปลายแหลมสดใสดีมากครับ
PSB B6 เสียงกลางดีมากเลยตัวนี้ ฟังแล้วชอบเหมือนกันครับ
NHT แต่พอมาฟังตัวนี้จบเลย ชอบตัวนี้ทีสุดครับ แต่ถามาราคา มือสองแล้ว 30k จบข่าวเลย ถ้าไม่เกิน 20k ผมสอยเลยคับ เป็นลำโพง 3 ทาง เสียงกลางสุดยอดทิ้งขาดทั้งหมด ที่ผมฟังมาวันนี้เลย มาถูกใจตัวนี้ที่สุดครับ
ผมรีวิวไม่เป็นครับ แต่ผมถูกใจ NHT ถ้าราคาไม่ถึง 20 k ผมว่าผมเอาแน่ๆครับ เสียงนุ่มนวลดีมากเลยครับ ถูกใจครับ
แต่ก็ได้พบบ้างอย่างว่าไม่ว่าลำโพงจะถูกจะแพงมันก็มีเอกลักษณ์ของตัวมันเอง ซึ่งเราคนฟัง คนชื้อ ฟังแล้วชอบถูกใจหรือไม่ และต้องการเอาไปฟังเพลงประเภทอะไร
แต่ของราคาแพง เสียงก็จะละเอียดมากขึ้น ได้ยินการแยกของเสียงต่างๆชัดเจนขึ้นกว่ารุ่นที่ถูกกว่าครับ

[roll] ถือโอกาสเที่ยวเลยนะ สุดยอดไปทีเดียวฟังได้ตั้งหลายตัว  ผมมีเสียงของแอมป์อีก 2 รุ่นมาเทียบกับ LM3886 x3 เปิดเท่ากันคืนแอมป์วอลลุ่มสูงสุด ปรับปรี 3 ทุ่ม
ลองฟังดูครับชอบแบบไหน
อันดับ 1 LM3886 x3
<a href="http://www.youtube.com/v/b3f_BeGJ5ws?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/b3f_BeGJ5ws?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>

อันดับ 2 LM3886 Class A โดย LM337
<a href="http://www.youtube.com/v/NYeCxveGYUo?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/NYeCxveGYUo?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>

อันดับ 3 LM1875 HW
<a href="http://www.youtube.com/v/qOOUD-ZTPF0?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/qOOUD-ZTPF0?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>

[sport-dance-raccoon]  เทียบกันเห็นๆ ว่าเป็นยังไง  [shut-up-raccoon]

ฟังแล้วผมว่า LM3886 จะปรับปรีแค่ 2 ทุ่มเองเพราะอักกลางคืน ลองเพิ่มเสียงมาเท่ากันดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2012, 08:41:37 PM โดย RuNgPhUnG »

« ตอบกลับ #496 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 08:47:00 PM »
แบบที่ 1 ให้ความนุ่มนวล แต่รายละเอียดน้อยไปหน่อย แต่แบบนี้ัฟังได้นานๆ
แบบที่ 2 ให้รายละเอียดชัดเจนออกหวานใสโปร่งๆ
แบบที่ 3 เสียงยังไม่ให้รายละเอียดได้เท่าตัวที่2 การลากเสียงยังไม่ไหลลืนยังมีสดุด   และความหนักแน่นของพลังเสียงยังน้อยไป ออกอาการเสียงแตกพร่า
ผมฟังออกมาเป็นแบบนี้ครับ ถ้าให้เลือกก็ แบบที่ 1 ก็ได้ 2 ก็ดีครับ
แต่แบบ 3 ด้วยส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบเบอร์นี้เท่าไร ฟังแล้วมันไม่โดนครับสำหรับผมๆว่ารายละเอียดมันยังน้อยไปครับ ถ้าเทียบเสียงกับรุ่นพี่
จริงเบอร์ที่ผมฟังแล้วชอบคือ3875 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2012, 08:57:46 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #497 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 09:23:19 PM »
แบบที่ 1 ให้ความนุ่มนวล แต่รายละเอียดน้อยไปหน่อย แต่แบบนี้ัฟังได้นานๆ
แบบที่ 2 ให้รายละเอียดชัดเจนออกหวานใสโปร่งๆ
แบบที่ 3 เสียงยังไม่ให้รายละเอียดได้เท่าตัวที่2 การลากเสียงยังไม่ไหลลืนยังมีสดุด   และความหนักแน่นของพลังเสียงยังน้อยไป ออกอาการเสียงแตกพร่า
ผมฟังออกมาเป็นแบบนี้ครับ ถ้าให้เลือกก็ แบบที่ 1 ก็ได้ 2 ก็ดีครับ
แต่แบบ 3 ด้วยส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบเบอร์นี้เท่าไร ฟังแล้วมันไม่โดนครับสำหรับผมๆว่ารายละเอียดมันยังน้อยไปครับ ถ้าเทียบเสียงกับรุ่นพี่
จริงเบอร์ที่ผมฟังแล้วชอบคือ3875 ครับ

[phok] ลืมไปได้ไงเรามี LM3875 อีก  [laugh-raccoon] เดี๋ยวเอามาลองด้วยรอสักประเดี๋ยวเทอญ  [roll]

« ตอบกลับ #498 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 09:39:22 PM »
แบบที่ 3 เสียงยังไม่ให้รายละเอียดได้เท่าตัวที่2 การลากเสียงยังไม่ไหลลืนยังมีสดุด   และความหนักแน่นของพลังเสียงยังน้อยไป ออกอาการเสียงแตกพร่า

[phok] ลืมไปได้ไงเรามี LM3875 อีก  [laugh-raccoon] เดี๋ยวเอามาลองด้วยรอสักประเดี๋ยวเทอญ  [roll]
แล้วคนทำชอบแบบไหนครับ ผมว่าชอบแบบ 2 คลาสA แน่เลยครับ
ผมให้คะแนนเบอร์ 2 1 3 ครับ

พรุ่งนี้คงรู้ว่าผมจะหนีคุณรุ่งไปเล่นหลอดหรือเปล่าครับ ถ้าประทับใจผมก็จะหาทางไปหลอดครับ ถ้าไม่ประทับใจก็อยู่ที่โซลิตต่อไปครับ
ผมมีไฟล์เพลงพอฟังเป็นแนวๆได้ทุกแนวครับ มีไฟล์เพลงตก 2-3 ร้อยชุดครับ มีทุกแนวแผ่นเทส มีเกือบทุกชุดครับ พรุ่งนี้ถ้าแอมป์ไม่แน่จริง รับรองมีหวัง [entreat-raccoon]กลับบ้านแน่ๆครับ
แต่ความผิดอาจจะตกอยู่ที่ลำโพงผมก็ได้ครับ  laughhahaha แต่ผมมีต้อนรับ 2 แนวครับ ใสๆไปกับ infinity เบสหนาๆเยอะไปกับ jamo ทั้ง 2 จะจับมือกับ dac+marantz ต่อสู้กับ 1875ซะหน่อย

ไม่เห็นออนเลยสงสัยกำลังซุ่มปรับปรุงแอมป์หลอดอยู่แน่ๆเลย ถ้าทำมาไม่ดีมีหวัง [gr_in] หูเทพอย่างผมแน่ๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2012, 09:44:31 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #499 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 09:57:08 PM »
แบบที่ 3 เสียงยังไม่ให้รายละเอียดได้เท่าตัวที่2 การลากเสียงยังไม่ไหลลืนยังมีสดุด   และความหนักแน่นของพลังเสียงยังน้อยไป ออกอาการเสียงแตกพร่า

[phok] ลืมไปได้ไงเรามี LM3875 อีก  [laugh-raccoon] เดี๋ยวเอามาลองด้วยรอสักประเดี๋ยวเทอญ  [roll]
แล้วคนทำชอบแบบไหนครับ ผมว่าชอบแบบ 2 คลาสA แน่เลยครับ

พรุ่งนี้คงรู้ว่าผมจะหนีคุณรุ่งไปเล่นหลอดหรือเปล่าครับ ถ้าประทับใจผมก็จะหาทางไปหลอดครับ ถ้าไม่ประทับใจก็อยู่ที่โซลิตต่อไปครับ
ผมมีไฟล์เพลงพอฟังเป็นแนวๆได้ทุกแนวครับ มีไฟล์เพลงตก 2-3 ร้อยชุดครับ มีทุกแนวแผ่นเทส มีเกือบทุกชุดครับ พรุ่งนี้ถ้าแอมป์ไม่แน่จริง รับรองมีหวัง [entreat-raccoon]กลับบ้านแน่ๆครับ
แต่ความผิดอาจจะตกอยู่ที่ลำโพงผมก็ได้ครับ  laughhahaha แต่ผมมีต้อนรับ 2 แนวครับ ใสๆไปกับ infinity เบสหนาๆเยอะไปกับ jamo ทั้ง 2 จะจับมือกับ dac+marantz ต่อสู้กับ 1875ซะหน่อย

ไม่เห็นออนเลยสงสัยกำลังซุ่มปรับปรุงแอมป์หลอดอยู่แน่ๆเลย ถ้าทำมาไม่ดีมีหวัง [gr_in] หูเทพอย่างผมแน่ๆเลย

[laugh-raccoon] เตรียมตังค์ซื้อหม้อแปลงเอ้าท์พุทได้เลย ให้คำแนะนำตัวนี้อีกหน่อย

4 LM3875
<a href="http://www.youtube.com/v/6rmKZhXkIwc?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/6rmKZhXkIwc?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>

« ตอบกลับ #500 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 10:14:39 PM »

[phok] ลืมไปได้ไงเรามี LM3875 อีก  [laugh-raccoon] เดี๋ยวเอามาลองด้วยรอสักประเดี๋ยวเทอญ  [roll]

[laugh-raccoon] เตรียมตังค์ซื้อหม้อแปลงเอ้าท์พุทได้เลย ให้คำแนะนำตัวนี้อีกหน่อย

4 LM3875
<a href="http://www.youtube.com/v/6rmKZhXkIwc?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/6rmKZhXkIwc?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>
ตัวนี้เสียงแย่ที่สุดครับ เพราะเสียงมันหายไปตอนสุดท้ายครับ มันขาดหายไปครับ ฟังแล้วผมว่าหวานใสที่สุดครับ ในบรรดาทุกตัวครับ หนักแน่นสู้3886 ไม่ได้แต่เสียงร้องมันละเอียดกว่าครับ ตามที่ผมฟังนะครับ
เดี่ยวรอลูกพี่ผมมาวิจารณ์ครับ

วันนี้ผมว่าจะชื้อแอมป์หลอดของ TS มาแข่งกับคนแถวบ้านหน่อย แต่ราคามันถูกไปครับ 70k กว่าๆครับ เลยเอาไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #501 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2012, 06:34:41 AM »
ชอบเสียง LM3875 จัง โปร่ง นุ่ม รายละเอียดดี ไม่เน้นเสียงย่านใดย่านหนึ่ง .................

« ตอบกลับ #502 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2012, 07:01:33 AM »
ชอบเสียง LM3875 จัง โปร่ง นุ่ม รายละเอียดดี ไม่เน้นเสียงย่านใดย่านหนึ่ง .................
พี่ชอบแบบเดียวกับผมเลยครับเบอร์นี้ผมชอบมากครับแต่ทำไม่เคยสำเร็จเลยครับ

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
« ตอบกลับ #503 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2012, 07:08:11 AM »
พี่ชอบแบบเดียวกับผมเลยครับเบอร์นี้ผมชอบมากครับแต่ทำไม่เคยสำเร็จเลยครับ

ใช่ครับ เสียงมันนุ่มและรายละเอียดดีมากๆๆ ครับ ไม่มากไป ไม่น้อยไป ฟังดูเหมือนเนื้อเสียงน้อย เมื่อเทียบกับ เบอร์ 1 แค่  เสียงทำให้ฟังได้ว่าตัวอื่นๆๆ ขุ่นมัว  หรือ เสียงจัด และ บางไปนะครับ .....

ความชอบส่วนตัวนะครับ ........................ จำได้ว่าเคยฟังที่บ้านพี่ Alcohol ตอนเริ่มเล่นกันใหม่ๆๆ ก่อนผมหายตัวไปนะครับ ..............

กำลังคิดว่าจะลองทำ  เทียบกับแอมพ์หลอดวัตต์น้อยๆๆ  นะครับ ................

« ตอบกลับ #504 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2012, 07:28:16 AM »

ใช่ครับ เสียงมันนุ่มและรายละเอียดดีมากๆๆ ครับ ไม่มากไป ไม่น้อยไป ฟังดูเหมือนเนื้อเสียงน้อย เมื่อเทียบกับ เบอร์ 1 แค่  เสียงทำให้ฟังได้ว่าตัวอื่นๆๆ ขุ่นมัว  หรือ เสียงจัด และ บางไปนะครับ .....

ความชอบส่วนตัวนะครับ ........................ จำได้ว่าเคยฟังที่บ้านพี่ Alcohol ตอนเริ่มเล่นกันใหม่ๆๆ ก่อนผมหายตัวไปนะครับ ..............

กำลังคิดว่าจะลองทำ  เทียบกับแอมพ์หลอดวัตต์น้อยๆๆ  นะครับ ................
ผมก็ไปฟังที่บ้านพี่อัลหลายตัวตอนประกวดครับ แต่ผมชอบเสียงของคุณ tuck4427 มากครับเสียงออกแนวหวานมีรายระเอียดดีใช้ได้ที่เดียวครับโดยที่ไม่ได้ทำตามสูตรพี่เขาใช้ C ค่า10000uf เป็นภาคจ่ายไฟด้วยครับ นี่แหละมันหวานตรงนี้แหละครับ
ส่วนของพี่อัล จัดมากครับ สำหรับผม ส่วนตัวของผมซึีงพังไปแล้ว เสียงอยู่ระหว่างกลางของทั้ง2ตัวครับ
คงต้องรอฟัง 3886 ตัวจริงเปรียบเทียบอีกที่ครับ แต่เหนืออื่นใดๆผมอยากฟังแอมป์หลอดมากกว่าครับ ว่าที่หลายๆท่านบอกว่า มันเป็นแนวของผมซึ่งชอบเสียงแบบหวานนุ่ม ครับ
เห็นว่าวันนี้พี่อัล จะมาเยี่ยมบ้านหลังน้อยๆของผมครับ และจะเอาแอมป์หลอดมาให้ลองฟังด้วย ยังไงถ้าพี่อัล เข้ามาอ่านก็สงเคราห์ผมหน่อยนะครับผมอยากฟังแอมป์หลอดมากกว่าตัวไหนๆครับ
1875 เสียงดีใช้ได้ที่พี่อัลทำอยู่ แต่ถ้าไปเจอลำโพงกินวัตต์ก็จบเห่ ครับ อย่างเช่น NHT หรือ clone sc1 ขับไหวแต่คงไม่ได้เต็มประสิทธิ์ภาพครับ นี่แหละที่เป็นสาเหตุที่ผมอยากมีแอมป์ กำลังวัตต์สูงไว้บ้างครับ
แต่วันนี้ก็พอจะทราบว่า1875 ขับลำโพงตู้ปิดไหวไหม แต่คิดว่าคงจะออกเพราะลำโพง infiinty ผมขับง่าย ความไว90DB ขับง่ายกว่า jamo อีกครับ

พี่อัลยกมาหลายๆตัวนะครับแอมป์หลอดครับ อยากฟังมากครับ สักสองตัวครับจะได้เปรียบเทียบได้ครับว่าต่างเบอร์เสียงเป็นอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ [res]

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #505 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2012, 07:30:49 AM »
ฟังเหมือนไม่เคยฟังแอมพ์หลอด ...............

« ตอบกลับ #506 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2012, 07:55:02 AM »
ฟังเหมือนไม่เคยฟังแอมพ์หลอด ...............
ครับผมฟังไม่ถึง 3 เพลงครับ ที่บ้านพี่อัลครับ แล้วพี่อัลติดธุระต้องออกจากบ้านผมเลยก็ต้องกลับบ้านเลยได้ฟังแค่ 3 เพลงครับ พี่อัลเขาจะเน้นให้ผมฟัง 1875 กระผมก็อยากจะฟังแต่แอมป์หลอดเรียกร้องมานาน
แต่ไปที่ไรก็อดครับ ก็ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ  laughhahaha ผมก็เลยไม่รู้สักที่ว่าแอมป์หลอดมันมีดีอย่างไร มันหวานแบบที่เขาว่ากันหรือไม่ ครับ
มีคนแนะนำผมมาก็จะ 2 ปีแล้วผมก็ยังไม่มีแอมป์หลอดเลยครับ

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #507 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2012, 08:03:10 AM »
ครับผมฟังไม่ถึง 3 เพลงครับ ที่บ้านพี่อัลครับ แล้วพี่อัลติดธุระต้องออกจากบ้านผมเลยก็ต้องกลับบ้านเลยได้ฟังแค่ 3 เพลงครับ พี่อัลเขาจะเน้นให้ผมฟัง 1875 กระผมก็อยากจะฟังแต่แอมป์หลอดเรียกร้องมานาน
แต่ไปที่ไรก็อดครับ ก็ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ  laughhahaha ผมก็เลยไม่รู้สักที่ว่าแอมป์หลอดมันมีดีอย่างไร มันหวานแบบที่เขาว่ากันหรือไม่ ครับ
มีคนแนะนำผมมาก็จะ 2 ปีแล้วผมก็ยังไม่มีแอมป์หลอดเลยครับ

ถ้าแอมพ์ที่ฟังพลงอยู่ ชอบ และ เพลิดเพลินกับเพลงก็มีความสุขดีแล้วนะครับ ..........  แอมพ์หลอดมันก็เสียงอีกแบบเท่านั้นละครับ  ........

« ตอบกลับ #508 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2012, 08:32:39 AM »

ถ้าแอมพ์ที่ฟังพลงอยู่ ชอบ และ เพลิดเพลินกับเพลงก็มีความสุขดีแล้วนะครับ ..........  แอมพ์หลอดมันก็เสียงอีกแบบเท่านั้นละครับ  ........
ก็คิดว่าที่มีอยู่ยังครับ ถ้าได้ความพอดีหรือชอบผมก็คงจะหยุดไปแล้วคับ ตอนนี้ก็ยังแสวงหาก่อนครับว่ามันจะไปเจอแบบที่ชอบเมื่อไรครับ
จะบอกเป็นตัวหนังสือก็คงจะยากครับ คงต้องฟังด้วยตนเองแบบที่ผมไปฟังลำโพงมาเมื่อวานครับ ฟังคนอื่นบอกมาเยอะพอไปฟังเอง มีส่วนถูกบ้างผิดบ้าง
คงจะสาเหตุมาจากชุดฟังต่างกันทำให้แนวเสียงไม่ไปตามที่รีวิวไว้ครับ

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #509 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2012, 08:55:04 AM »
นั่นอาจจะเป็นเหตุผลที่เราต้องเสาะแสวงหาเสียงแบบที่เราชอบ และ ลงตัวกับห้อง และ อุปกรณ์ที่เราใช้ร่วมประกอบในการฟังเพลงนะครับ ...........

มันคงต้องมีอะไรบางอย่างที่ทำให้เรายังค้นหานะครับ .... เพราะต้องการฟังเพลงแล้วมีอารมณ์และความรู้สึกร่วมในการฟังเพลงไปกับศิลปินหลากหลายรูปแบบที่เราชอบ ............. ไม่เหมือนสมัยเด็กๆๆที่ฟังมินิคอมโปแนน หรือ ฟังวิทยุ  ก็สามารถสนุกสนานกับการฟังเพลง และ ศิลปินที่เราชื่นชอบได้นะครับ ....