ผู้เขียน หัวข้อ: การอ่านค่าซี อิเล็คโตรไลท์ elna ที่มีแต่ตัวเลข  (อ่าน 3159 ครั้ง)

ออฟไลน์ naichan304

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
ได้ซี ELNA มาครับ แต่ไม่มีค่าบอก วอนน้าๆช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ [res]

• Member
  • *
Re: การอ่านค่าซี อิเล็คโตรไลท์ elna ที่มีแต่ตัวเลข
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 08:06:27 PM »
อีกด้านที่เป็นตัวเลข

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: การอ่านค่าซี อิเล็คโตรไลท์ elna ที่มีแต่ตัวเลข
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 08:08:30 PM »
 มีตัวเลขอื่นอีกมั้ยครับ 0914 เป็น lot การผลิต
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 08:21:03 PM »
ตัวที่น้าได้มา จุดประสงค์เพื่อเป็นตัวอย่างทดสอบที่ QC ฝ่ายผลิตจัด sample บางส่วนจากไลน์ผลิต แล้วพิมพ์รหัสอ้างอิงไว้ แล้วส่งให้ฝ่ายวัด+วิเคราะห์คุณสมบัติโดยไม่ให้รู้ ค่าความจุ/รุ่น/แรงดัน จะได้ทดสอบจริงๆ แล้วเอารายงานย้อนกลับมาเทียบจากรายงานต้นทางอีกที ว่าตรงตามสเปคจริงรึเปล่า

ตัวแบบนี้ต้องใช้มิเตอร์วัดค่า C โดยเฉพาะครับ ถึงจะรู้ว่าความจุจริงกี่ไมโคร ส่วนแรงดันทดสอบยากหน่อย ต้องตั้งเครื่องทดสอบ ESR แล้วเทียบตารางของผู้ผลิตอีกทีครับ

แต่ถ้าไม่มั่นใจ ก็อย่าเสี่ยงเลยครับ  [c--c]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 10:27:10 PM »
ตัวที่น้าได้มา จุดประสงค์เพื่อเป็นตัวอย่างทดสอบที่ QC ฝ่ายผลิตจัด sample บางส่วนจากไลน์ผลิต แล้วพิมพ์รหัสอ้างอิงไว้ แล้วส่งให้ฝ่ายวัด+วิเคราะห์คุณสมบัติโดยไม่ให้รู้ ค่าความจุ/รุ่น/แรงดัน จะได้ทดสอบจริงๆ แล้วเอารายงานย้อนกลับมาเทียบจากรายงานต้นทางอีกที ว่าตรงตามสเปคจริงรึเปล่า

ตัวแบบนี้ต้องใช้มิเตอร์วัดค่า C โดยเฉพาะครับ ถึงจะรู้ว่าความจุจริงกี่ไมโคร ส่วนแรงดันทดสอบยากหน่อย ต้องตั้งเครื่องทดสอบ ESR แล้วเทียบตารางของผู้ผลิตอีกทีครับ

แต่ถ้าไม่มั่นใจ ก็อย่าเสี่ยงเลยครับ  [c--c]

สุดยอดครับ  เหมือนคมชัดลึกเลย ชัดเจน เม่นยำ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

• Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 10:30:25 PM »
ขอบคุณมากครับน้าaudiomania เวปนี้มีอะไรดีๆเยอะมาก สุดยอดครับ [clap hand2]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 10:38:00 PM »
ขอบคุณมากครับน้าaudiomania เวปนี้มีอะไรดีๆเยอะมาก สุดยอดครับ [clap hand2]

น้าแว่น แกเคยพูดว่า อย่าเชื่อที่แกพูดทั้งหมด อาจารย์เคยสอนแกมาอย่างนั้น  แกสอนให้ลองครับ   อย่างนั้นมันต้องลองครับ ฮ่าๆๆ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0