ผู้เขียน หัวข้อ: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......  (อ่าน 638253 ครั้ง)

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
Re: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......
« ตอบกลับ #1080 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011, 05:50:31 PM »
โอ้ว..บ๊ะเจ้า   แซวกันเล่นหรือเรื่องจริงๆครับ  วัดแรงขันน๊อตแต่ละตัวนี่ สุดยอดครับ [yahoo]
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......
« ตอบกลับ #1081 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011, 06:25:04 PM »
โอ้ว..บ๊ะเจ้า   แซวกันเล่นหรือเรื่องจริงๆครับ  วัดแรงขันน๊อตแต่ละตัวนี่ สุดยอดครับ [yahoo]
ทำให้หน่อยดิ ยังไม่มีเกนโคลนฟังกับเค้าเลยเสียงมันเป็นงัยอ่ะ   [cry2]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #1082 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011, 07:52:06 PM »
กระแสของ Mechanical กับผลกระทบต่อเสียง ช่วงนี้มาแรง ........ยังไงก็ใช้วิจารณญาณกันให้ดีนะครับ

อุปกรณ์ Solid state ในปัจจุบันส่วนใหญ่สร้างจาก Silicon เป็นสารกึ่งตัวนำที่ไม่มีผลกระทบในเรื่อง Microphonic แต่สิ่งที่ควรระวังในการนำมาใช้งานคือ การรบกวนจากสนามแม่เหล็กไฟฟ้าครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #1083 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011, 07:54:08 PM »
กระแสของ Mechanical กับผลกระทบต่อเสียง ช่วงนี้มาแรง ........ยังไงก็ใช้วิจารณญาณกันให้ดีนะครับ

อุปกรณ์ Solid state ในปัจจุบันส่วนใหญ่สร้างจาก Silicon เป็นสารกึ่งตัวนำที่ไม่มีผลกระทบในเรื่อง Microphonic แต่สิ่งที่ควรระวังในการนำมาใช้งานคือ การรบกวนจากสนามแม่เหล็กไฟฟ้าครับ

[res] [res] [res]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Full Member
  • วันนี้เรารู้ว่าทำอะไร พรุ่งนี้เราไม่รู้
    • http://www.diyaudiovillage.net
« ตอบกลับ #1084 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 05:55:06 AM »

นี้แหละครับ ความแปลกที่เป็นหมัดเด็ดของคิมูระ ใครจะไปคิดว่าไอซีที่มีร่างกายบึกบึน เจอแบบนนี้ หงายเก๋งไปเลย  :D

« ตอบกลับ #1085 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 10:16:11 AM »

นี้แหละครับ ความแปลกที่เป็นหมัดเด็ดของคิมูระ ใครจะไปคิดว่าไอซีที่มีร่างกายบึกบึน เจอแบบนนี้ หงายเก๋งไปเลย  :D

ไม่ใช่ความแปลกอะไรหรอกครับ มันเป็นการรบกานทางไฟฟ้ารูปแบบนึง การที่เราไปเปลี่ยนโครงสร้างทางกลเลยทำให้การรบกวน(ทางไฟฟ้า)เปลี่ยนทิศทางไปเท่านั้นเอง ถ้าวงจรออกแบบมาดีและประกอบลงกล่องที่ถูกต้องแล้ว การเปลี่ยนแปลงทางกลจะไม่สามารถรบกวนการทำงานของวงจรได้

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• วันนี้เรารู้ว่าทำอะไร พรุ่งนี้เราไม่รู้
    • http://www.diyaudiovillage.net
« ตอบกลับ #1086 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:17:16 AM »

ไม่ใช่ความแปลกอะไรหรอกครับ มันเป็นการรบกานทางไฟฟ้ารูปแบบนึง การที่เราไปเปลี่ยนโครงสร้างทางกลเลยทำให้การรบกวน(ทางไฟฟ้า)เปลี่ยนทิศทางไปเท่านั้นเอง ถ้าวงจรออกแบบมาดีและประกอบลงกล่องที่ถูกต้องแล้ว การเปลี่ยนแปลงทางกลจะไม่สามารถรบกวนการทำงานของวงจรได้

ที่ผมแปลกคือเขาใช้หลักคิดง่าย ๆ สลายพลังงานบางอย่างใดยใช้สิ่งที่ เหมือนกัน แต่ มีความต่างกัน แก้ปัญหา  น่าทึ่งถึงแนวคิดเค้าจริง ๆ หากผมไม่ได้ทดลองด้วยตัวผมเอง ผมก็คงไม่เชื่อเหมือนกันว่า แค่อุปกรณ์ไม่กี่ตัว จะมีผลต่อไอซี แนวคิดของเค้า ทำให้ผมนึกถึงหลอดที่ผมเล่นทันที ว่าโครงสร้างของหลอดสุดเปอะบาง หากนำแนวคิดเค้ามาใช้ น่าจะเกิดผลดี 

ออฟไลน์ Davit

• ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #1087 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:42:50 AM »
ผมสงสัยว่า กราวด์ของตัวจริงไม่ได้ลงตัวถัง หรือว่าถอดมาไม่หมดหว่า...

ของผมยังได้ลองปรับปรุงเลย  ได้อุปกรณ์ใหม่มาจาก คุณcreate คิดว่าคงเข้าใกล้ตัวจริงอีกนิดน่า

« ตอบกลับ #1088 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 12:05:50 PM »
ผมสงสัยว่า กราวด์ของตัวจริงไม่ได้ลงตัวถัง หรือว่าถอดมาไม่หมดหว่า...

ของผมยังได้ลองปรับปรุงเลย  ได้อุปกรณ์ใหม่มาจาก คุณcreate คิดว่าคงเข้าใกล้ตัวจริงอีกนิดน่า

ถ้าพี่ไม่ลงกราวด์ที่ตัวกล่อง เวลาพี่เอามือจับกล่อง มือพี่จะรับสนามแม่เหล็กจากไฟบ้านถ่ายไปที่ตัวกล่องจนเกิดเสียงฮัมออกลำโพงครับ
ส่วนเรื่องตำแหน่งลงกราวด์ ผมให้พี่เดานะครับ (หัดกั๊ก)   [HAHAHA]

ออฟไลน์ tryman

• ถูกใจกด Like+ 36
« ตอบกลับ #1089 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 01:08:52 PM »
เดาว่าลงที่ Humpty
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #1090 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 01:20:20 PM »
 เอา Humpty เวอร์ชั่น Bangply มาให้ชม  [5555]

ใช้ท่อคริลิกทำเอา แล้วยัดหม้อเธอลอยข้างใน   [thif]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2011, 01:22:22 PM โดย Bang doi »
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #1091 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 01:21:25 PM »
บาซูก้า  :o
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #1092 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 01:23:01 PM »
บาซูก้า  :o

ดูข้างหลังเหมือน วออี อิหนุ่มเลย  [HAHAHA]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #1093 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 01:30:41 PM »
ของผมเอามือจับกล่องหรือสวิช์ แล้วฮัมกระจายเหมือนกัน

แสดงว่า ให้กราวด์มันพากันไปลงที่กล่องหม้อแปลงหรือครับ แต่ว่ากราวด์มันก็ไม่โดนตัวถังกล่องอยู่ดีนี่นา งงครับ :angel:

« ตอบกลับ #1094 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 01:31:42 PM »

น้า tryman ออกความเห็นแบบนี้ เดี๋ยวถูกพี่ davit ลอกการบ้านเอานะครับ  [roll]

เอา Humpty เวอร์ชั่น Bangply มาให้ชม  [5555]

ทะมึนยังกะเรือดำน้ำอ่ะครับ  :o
แล้วหม้อข้างในกี่ VA ครับน้าบัง

ออฟไลน์ tryman

• ถูกใจกด Like+ 36
« ตอบกลับ #1095 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 01:37:02 PM »

น้า tryman ออกความเห็นแบบนี้ เดี๋ยวถูกพี่ davit ลอกการบ้านเอานะครับ  [roll]

ทะมึนยังกะเรือดำน้ำอ่ะครับ  :o
แล้วหม้อข้างในกี่ VA ครับน้าบัง

เดาเล่นครับมันยังมีที่ลงอีกหลายที่
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #1096 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 01:58:24 PM »
เห็นแบบของ"น้าบัง" แล้ว  [))] [))]
กำลังหาวิธีทำกล่องใส่หม้อแปลงอยู่พอดีเลยครับ (^o^) (^o^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2011, 02:43:05 PM โดย YoungOne »

ออฟไลน์ sanosak

• ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #1097 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 02:50:34 PM »
จับหม้อลงกล่องกับเขาบ้าง

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #1098 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 03:14:35 PM »
 :o กระแสจับหม้อลงกล่องกำลังมาแรง รีบไปปั่นของเราให้เสร็จก่อน  @~~@

ออฟไลน์ BOON

« ตอบกลับ #1099 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 04:08:02 PM »
รอกล่องหม้อแปลงคุณ Davit เงียบเลย

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #1100 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 04:26:33 PM »
ตกใจหมดเลย นึกว่าพลอดกล่องหม้อแปลงเสียแล้ว
ถ้าคุณ Davit ทำเสร็จแล้วช่วย PM แจ้งด้วยนะ กลัวตกขบวน... @~~@
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ Davit

« ตอบกลับ #1101 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 05:19:14 PM »
ตกใจหมดเลย นึกว่าพลอดกล่องหม้อแปลงเสียแล้ว
ถ้าคุณ Davit ทำเสร็จแล้วช่วย PM แจ้งด้วยนะ กลัวตกขบวน... @~~@

ได้ครับ นายสถานี...ตัวท่ออลูฯมันขาดตลาด.เลยยังไม่ได้จัดทำ..ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #1102 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 08:06:50 AM »

แล้ว Mechanical มีผลกับเครื่องเสียงประเภทอะไรบ้างครับ [res] [res]

ออฟไลน์ harn

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #1103 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 11:39:50 AM »
ของผม GainClone เวอร์ชั่นไม่เสมือนครับ ประมาณว่าเจออะไรรอบๆบ้านก็จับตัด จับยึดๆ ไม่เหลือ  555

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #1104 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 12:22:56 PM »
ของผม GainClone เวอร์ชั่นไม่เสมือนครับ ประมาณว่าเจออะไรรอบๆบ้านก็จับตัด จับยึดๆ ไม่เหลือ  555

อยากจะทำแบบนี้เหมือนกัน แต่ไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือ สวยนะครับเป็นเอกลักษณ์ของตัวเองดี  [great] [great] [great]

ออฟไลน์ Pong007

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #1105 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 09:33:20 PM »

หน้าตาอย่างกะวิทยุ AM เลยน่ะ  [roll] [roll] [roll]

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #1106 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 11:19:14 PM »
ได้R10โอมห์มาเหมือนต้นฉบับเลยจัดการไส่เสียงเปลี่ยนในทางอุ่นๆแฮะงง รอ run สักหน่อยสงสัยจัดยาว
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ harn

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #1107 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 08:58:14 AM »
อ้างถึง
หน้าตาอย่างกะวิทยุ AM เลยน่ะ 
  จริงหรือ แสดงว่าผมเดินมาถูกทางแล้ว  yahoo1  ( เจตนาออกแบบให้เหมาะสมกับวัย hahaha  )

ออฟไลน์ raavin

• ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #1108 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 12:02:57 PM »
มีใครรับประกอบให้ไหมครับ (กล่องคุณ Davit) ผมยอมแพ้แล้ว มันเล็กแล้วยัดลงกล่องยากมากสำหรับผม ลองตั้งหลายครั้งไม่สำเร็จซักที ผมอยู่ภุเก็ตมีใครอยู่ที่นี่บ้างไหมครับ
หรือใครก็ได้ครับ เดี่ยวผมส่งไปให้ ขอบคุณครับผม

ปล เห็นของคุณ Youngone แล้วเนียบมาก

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #1109 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 12:08:16 PM »
มีใครรับประกอบให้ไหมครับ (กล่องคุณ Davit) ผมยอมแพ้แล้ว มันเล็กแล้วยัดลงกล่องยากมากสำหรับผม ลองตั้งหลายครั้งไม่สำเร็จซักที ผมอยู่ภุเก็ตมีใครอยู่ที่นี่บ้างไหมครับ
หรือใครก็ได้ครับ เดี่ยวผมส่งไปให้ ขอบคุณครับผม

ปล เห็นของคุณ Youngone แล้วเนียบมาก
ชี้เป้า ลองติดต่อคุณ สรรเสริญดูครับ   [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ