ผู้เขียน หัวข้อ: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......  (อ่าน 636685 ครั้ง)

ออฟไลน์ prasits

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
Re: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 10:23:53 PM »
 [HAHAHA] [HAHAHA]
เห็นเค้าทำ ใอ้เราก็อยากทำมั่ง(ไครทำไรอยากทำด้วยหมดเเหละ [HAHAHA]) เก็บเอาของเก่าๆมานั่ง ต่อมาได้ลูกนึง  :P :P

22K แต่อาร์คนละค่ากะน้า สรรเสริญ ค่าตรงยังไม่ได้ไปซื้อ [thif]

เรียน  คุณบังดอย

กระผม เห็นคุณต่อ Step 22k แล้ว มีความสนใจเป็นอย่างยิ่ง
ไม่ทราบว่าเสียงเป็นเช่นไร  ขอยืมเอามาทดสอบหน่อยได้ไหม

ขอแสดคงความนับถือ
นายอัลกอฮอร์
 hahaha hahaha

เรียน ท่านรองประทาน

พรุ่งนี้ตอนเย็นๆหากท่านรองว่าง กระผมจะหยิบไปให้ลองเองถึงกระใดบ้านเลยครับ รวมทั้งบัก 5D ด้วย

บัง โด อิ ซัง

@~~@

ชีพจรลงท้าว...พรุ่งนี้ 10 โมงเช้า หนูจะไปสัตหีบ พักค้างคืน 2 คืน

บัก 5 ดี ฝากไว้ก่อนแล้วกันครับ
  เรียน พี่ผู้ใหญ่   สัตหีบ ไม่มีรถไฟ ไปทำไมรึท่านพี่ :-\

ไปหากิ๊ก ฟันธง ฉับ ฉับ   [HAHAHA]
[HAHAHA] [HAHAHA]
ติดต่อผมที่นี่ครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=272.0

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 10:26:44 PM »
เห็นเค้าทำ ใอ้เราก็อยากทำมั่ง(ไครทำไรอยากทำด้วยหมดเเหละ [HAHAHA]) เก็บเอาของเก่าๆมานั่ง ต่อมาได้ลูกนึง  :P :P

22K แต่อาร์คนละค่ากะน้า สรรเสริญ ค่าตรงยังไม่ได้ไปซื้อ [thif]

กระผม เห็นคุณต่อ Step 22k แล้ว มีความสนใจเป็นอย่างยิ่ง
ไม่ทราบว่าเสียงเป็นเช่นไร  ขอยืมเอามาทดสอบหน่อยได้ไหม

พรุ่งนี้ตอนเย็นๆหากท่านรองว่าง กระผมจะหยิบไปให้ลองเองถึงกระใดบ้านเลยครับ รวมทั้งบัก 5D ด้วย

@~~@

ชีพจรลงท้าว...พรุ่งนี้ 10 โมงเช้า หนูจะไปสัตหีบ พักค้างคืน 2 คืน

บัก 5 ดี ฝากไว้ก่อนแล้วกันครับ
  เรียน พี่ผู้ใหญ่   สัตหีบ ไม่มีรถไฟ ไปทำไมรึท่านพี่ :-\

เรียน ท่านปฏิโครม   :D

กระผมไปสัมมนา และพักผ่อนหย่อนใจ
และเห็นว่าหาดสวยงาม จึงพาสุดที่รักและลูก ๆ ไปเที่ยวด้วย

ขับรถชมวิว ชิมของอร่อย นั่งเรือเที่ยวดูเกาะ
แต่ไม่รู้ จะแวะไปฟังเครื่องเสียงที่ไหนดี

งานนี้ เข้าห้องคาราโอเกะดีกว่าเรา... [Bangdrink] [GRAAAAG]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #452 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 10:30:03 PM »

@~~@

ไปหากิ๊ก ฟันธง ฉับ ฉับ   [HAHAHA]

หนอยแน่  ถึงตายเลยนะนั่น.. hahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 09:19:10 AM »

กระผมไปสัมมนา และพักผ่อนหย่อนใจ
และเห็นว่าหาดสวยงาม จึงพาสุดที่รักและลูก ๆ ไปเที่ยวด้วย

ขับรถชมวิว ชิมของอร่อย นั่งเรือเที่ยวดูเกาะ
แต่ไม่รู้ จะแวะไปฟังเครื่องเสียงที่ไหนดี

งานนี้ เข้าห้องคาราโอเกะดีกว่าเรา... [Bangdrink] [GRAAAAG]

มาสัตหีบผ่านบ้านเพื่อนสมาชิกหลายหลายหลังเลยอ่ะครับ..... แก๊งวัยรุ่นเวปนี้ย่านศรีราชาก็มีตัวกระผม พี่ tfender แล้วก็พี่ Track   

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 10:38:33 AM »

มาสัตหีบผ่านบ้านเพื่อนสมาชิกหลายหลายหลังเลยอ่ะครับ..... แก๊งวัยรุ่นเวปนี้ย่านศรีราชาก็มีตัวกระผม พี่ tfender แล้วก็พี่ Track   

ถ้าแวะบ้านอาจารย์ บอกด้วยนะครับ [))] [))]

ออฟไลน์ gig

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 06:12:43 PM »
ถ้าผมจะรวมวงจรปรี OPAMP กับ Inverting GC ต้องใช้วงจรไหนครับ

« ตอบกลับ #456 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 06:40:22 PM »

ขับรถผ่านหลังบ้านคุณสรรเสริญ แต่ไม่มีโอกาสได้แวะทักทาย
ไว้งวดหน้า จะหาโอกาสแวะฟังเพลงด้วยครับ [Bangdrink]

« ตอบกลับ #457 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 07:38:23 PM »
ขับรถผ่านหลังบ้านคุณสรรเสริญ แต่ไม่มีโอกาสได้แวะทักทาย
ไว้งวดหน้า จะหาโอกาสแวะฟังเพลงด้วยครับ

ได้เลยครับน้า .......แต่ที่บ้านเขาห้ามน้ำยอดข้าว ผมจะเตรียมโค้กไว้ต้อนรับแทนละกันนะครับ  Vo

« ตอบกลับ #458 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 07:40:52 PM »
ถ้าผมจะรวมวงจรปรี OPAMP กับ Inverting GC ต้องใช้วงจรไหนครับ

ใช้วงจรที่ 2 ครับ ..........ผมแนะนำให้รวมกับปรีหลอดดูด้วยนะครับ ผมว่าเสียงมันเข้ากัน+น่าฟังกว่าพวกปรี SS อ่ะครับ

ออฟไลน์ Davit

• ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 09:37:17 PM »

ลอง c จาก 4.7 เป็น 100uf ดูกันหน่อย

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 10:01:09 PM »
น้ำเสียงสู้ 4.7 โพลี่ไม่ได้เลยครับ แม้จะเป็นจะเป็น จักรพรรดิ blackgate NX :-[
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ mannjuu

« ตอบกลับ #461 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 03:16:42 AM »
น้ำเสียงสู้ 4.7 โพลี่ไม่ได้เลยครับ แม้จะเป็นจะเป็น จักรพรรดิ blackgate NX :-[

็Blackgate HiQ NX ยังไม่ได้เลยหรือนี่  :o
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ hibeamz

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 08:00:19 AM »
จากGCตัวจริงใช้แบบอิเล็กโทรไลต์เทียบกับแบบโพลี่ไม่ได้เรยหรอครับ เค้าต้องมีเหตุผลอะไรแน่ๆ
แล้วถ้าใช้พวก Oil Cap เป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ Davit

• ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 09:11:42 AM »
จากGCตัวจริงใช้แบบอิเล็กโทรไลต์เทียบกับแบบโพลี่ไม่ได้เรยหรอครับ เค้าต้องมีเหตุผลอะไรแน่ๆ
แล้วถ้าใช้พวก Oil Cap เป็นไงบ้าง

พอดี  ผู้ไม่สงค์ ออกนาม ท่านเเจ้งผมมา 110 uf.เลยเดาๆเอาว่า ค่านี้ จะหายาก น่าเป็น 120uf ปลอกเปลือก...เเละกล่าวว่าที่เป็นรอย นั้นคงจะเป็นการทำเพื่อให้ได้ค่าที่ต้องการ อะไรเทือกนี้

« ตอบกลับ #464 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 09:44:42 AM »
C-input ผมเทสตอนทำต้นแบบไปหลายเหมือนกันครับ ทั้งค่าเล็กค่ามาก รวมถึงตัวอ้วนตัวผอม สารพัดรุ่น ผลออกมาจัด Polypropylene ลงไปตัวเดียวดีกว่าจมเลยครับ (เป็น SCR อีกต่างหาก) สุดท้ายเจอ Jensen ของน้า create เข้าไปจบจริงๆ (กระเป๋าแฟบในบัดดล  [thif])

ที่ทางเกนการ์ดเขาใช้ c-input แบบ Electrolytic น่าจะเป็นผลที่ลงตัวกับอุปกรณ์ประกอบร่วมอื่นๆ ด้วยมากกว่าครับ แล้วอีกอย่างตัวเกนการ์ดที่เขาทำออกมาขาย อาจจะยังไม่ใช่จุดที่เสียงดีที่สุดก็ได้ เรื่องนี้ยากที่จะคาดเดา...... ไม่แน่นะครับ วันนึงทาง 47 แลปอาจมีการอัพเกรด C-input ของเกนการ์ดเป็น Poly แล้วเปิดตัวเป็น 4706SE ก็เป็นได้

ออฟไลน์ gig

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 11:53:38 AM »
C-input ผมเทสตอนทำต้นแบบไปหลายเหมือนกันครับ ทั้งค่าเล็กค่ามาก รวมถึงตัวอ้วนตัวผอม สารพัดรุ่น ผลออกมาจัด Polypropylene ลงไปตัวเดียวดีกว่าจมเลยครับ (เป็น SCR อีกต่างหาก) สุดท้ายเจอ Jensen ของน้า create เข้าไปจบจริงๆ (กระเป๋าแฟบในบัดดล  [thif])

ที่ทางเกนการ์ดเขาใช้ c-input แบบ Electrolytic น่าจะเป็นผลที่ลงตัวกับอุปกรณ์ประกอบร่วมอื่นๆ ด้วยมากกว่าครับ แล้วอีกอย่างตัวเกนการ์ดที่เขาทำออกมาขาย อาจจะยังไม่ใช่จุดที่เสียงดีที่สุดก็ได้ เรื่องนี้ยากที่จะคาดเดา...... ไม่แน่นะครับ วันนึงทาง 47 แลปอาจมีการอัพเกรด C-input ของเกนการ์ดเป็น Poly แล้วเปิดตัวเป็น 4706SE ก็เป็นได้

SPP NOVA ขาว-เหลือง นี่จะเข้ากันไหมครับ

ออฟไลน์ wmm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 11:54:52 AM »

พอดี  ผู้ไม่สงค์ ออกนาม ท่านเเจ้งผมมา 110 uf.เลยเดาๆเอาว่า ค่านี้ จะหายาก น่าเป็น 120uf ปลอกเปลือก...เเละกล่าวว่าที่เป็นรอย นั้นคงจะเป็นการทำเพื่อให้ได้ค่าที่ต้องการ อะไรเทือกนี้

เดี๋ยวต้องหามาลองบ้างแล้ว.........
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=878.0

ที่ติดต่อครับ

« ตอบกลับ #467 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 11:58:51 AM »
SPP NOVA ขาว-เหลือง นี่จะเข้ากันไหมครับ

SPP ธรรมดาตัวขาวละได้เลย แต่ตัว NOVA ผมไม่เคยฟังครับ ......ซีที่ใส่เกนโคลนแล้วโทนบาลานซ์ดีๆ จะเป็นซีที่ให้โทนเสียงเรียบๆ ไม่งั้นก็ต้องข้ามไป Jensen เลยครับ

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 12:01:34 PM »
แล้ว Clarity Cap SA ล่ะครับ น่าจะคุ้มกับเอามาลองไหมครับ แพงกว่า solen ประมาณ 1 เท่า :o

« ตอบกลับ #469 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 12:23:22 PM »
แล้ว Clarity Cap SA ล่ะครับ น่าจะคุ้มกับเอามาลองไหมครับ แพงกว่า solen ประมาณ 1 เท่า :o

ตัวนี้ลองกระซิบถามน้า create ดีกว่าครับ

• Fight...!
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 12:26:26 PM »

ตัวนี้ลองกระซิบถามน้า create ดีกว่าครับ

สงสัยเดี๋ยวน้า  create มาเฉลย  [good]

ออฟไลน์ noneoNLine

• Member
  • *
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 01:28:14 PM »
เก็บความรู้ไว้เวลานั่งทำจะได้ไม่ต้อง งง   |:( |:(
ข้อมูลติดต่อครับ  >> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1469.0
น้องใหม่สนใจเรื่อง เสียง-สี-แสง

ออฟไลน์ gooner

« ตอบกลับ #472 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 01:31:24 PM »
 :D

ออฟไลน์ darkEnergy

• ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 01:34:53 PM »
เคยลองเทียบกับไม่ใส่ C Input ไหมครับว่าเป็นไง

• Fight...!
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 01:39:37 PM »
เคยลองเทียบกับไม่ใส่ C Input ไหมครับว่าเป็นไง

ผมเคยครับ เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึงมัน แล้วก็มี DC ออกปนมาด้วยนิดหน่อยครับ สำหรับของผมนะครับ  :'(

ผมเคยถามไว้ที่หน้า 25 ครับ แล้วน้า sansirn มาตอบไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน 2011, 01:45:06 PM โดย jamezzss »

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 05:07:11 PM »
จากที่ทำค้างไว้ มาเป็นเดือน

วันนี้อยากจะฟังแล้ว เลยมาทำต่ออีกหน่อยครับ
พร้อมกับ ตัดต่อพันธุกรรมในแบบของผม นิดหน่อย  @~~@

- แปลงเป็น invert (ผมชอบหวานๆ)
- เพิ่ม C. filter เป็น 2 เท่า (Panasonic FM 1000 uf. X4 ต่อข้าง)
- เปลี่ยนไดโอด MUR860 เป็น FE5D (เดี๋ยวตก Trend)
- ไม่มี C.input

-ใช้หม้อเทอรอยด์  AC 18-0-18 / 300 VA.
-R. carbonfilm 
เปิดสวิทซ์ เงียบกริ๊ป!! ไม่มีเสียง ..
พอเสียงเพลงมา..ดังข้างเดียว(งง) รออีก 5 วินาที อีกข้างเสียงค่อยดัง(งง อีก)

เสียง อิ่ม และ หวานนุ่ม ดีมากครับ

(^_^)

ออฟไลน์ noneoNLine

• Member
  • *
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 09:31:45 PM »
ท่าทาง ค่า c ที่ได้จะไม่เท่ากัน..อาจจะขาดหรือต่างกันเล็กน้อย..เลยใช้เวลาในการชาร์ทประจุ/ปล่อยประจุ ดีเลย์กันนิดหน่อย..  [thif]
ข้อมูลติดต่อครับ  >> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1469.0
น้องใหม่สนใจเรื่อง เสียง-สี-แสง

ออฟไลน์ mannjuu

« ตอบกลับ #477 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 12:01:54 AM »
เที่ยบกับตัวข้างๆเป็นยังไงบ้างครับ คุณ Pui  [good]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ Let'sGo Wi-Fi

• งดจ่ายล่วงหน้า เลิกเอาเงินอนาคตมาใช้
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 07:28:41 AM »
ประกอบเสร็จแล้ว 1 ข้าง ด้วยอุปกรณ์ตามมีตามเกิด เท่าที่หาได้ + ที่เก็บๆเอาไว้

ไอซีขาหักไป 2 ตัว เซ็งกันไป หักแบบต่อไม่ได้เลย

เดี๋ยววันนี้ไปซื้อของเพิ่ม   แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ hibeamz

• Member
  • *
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 08:12:27 AM »
อยากทำบ้างแล้ว 3875 ตอนนี้ใช้3886เริ่มเบื่อแหละ