ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยายสรพพคุณทางการออกฤทธิ์  (อ่าน 1472 ครั้ง)

ออฟไลน์ naichan304

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
บรรยายสรพพคุณทางการออกฤทธิ์
« เมื่อ: 19 เมษายน 2013, 01:16:48 AM »
ผมมีแนวคิดว่าถ้าเป็นไปได้ในห้องตลาดน่าจะมีการบรรยายสรรพคุณของอุปกรณ์ที่ขาย(ถ้ามีข้อมูล) เช่น c ยี่ห้อนี้ รุ่นนี้ มีความเหมาะสมกับการใช้งานภาคไหน แนวเสียงเป็นอย่างไร เพื่อเป็นข้อมูลในการซื้อเบื้องต้น(โดยเฉพาะมือใหม่อย่างผม)

ออฟไลน์ audiomania

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 402
Re: บรรยายสรพพคุณทางการออกฤทธิ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2013, 09:26:16 AM »
เท่าที่มีอยู่ ก็มีการบรรยายบ้าง ตามความเหมาะสมครับ

แต่อย่างที่ทราบกัน คือ ไม่มีสูตรสำเร็จในการจูนเสียง และจุดลงตัวของอุปกรณ์ว่าจะเหมาะกับระบบแค่ไหนอย่างไร เป็นเรื่องที่ไม่สามารถฟันธงได้ 100%
แล้วถ้าเอาไปลองแล้วไม่เข้ากัน ไม่ได้อย่างที่คิด เดี๋ยวจะหาว่าผู้ขายโฆษณาเกินจริงอีก แบบนี้ลำบากใจกันทั้งคนขายและคนซื้อน่ะครับ  [c--c]

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
Re: บรรยายสรพพคุณทางการออกฤทธิ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2013, 10:33:50 AM »
เห็นด้วยกับน้าแว่นคับ

ถ้าสรรพคุณแสดงได้ไม่ชัดเจน ผู้ซื้ออาจว่ากล่าวผู้ขายได้ว่า โฆษณาเกินจริง ถ้าอยากทราบแนวผมว่าน่าจะคุยกันเป็นการเฉพาะเจาะจงดีกว่าคับ

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2013, 11:07:02 AM »
ผมเล่นมาก็เจอครับ บางอย่างไม่เข้ากับ System ของเรา
ของแพง หรือของที่เขาว่าดี ไม่ใช่ว่าจะเข้าได้กับทุก System นะครับ

มันฟันธงลำบาก นอกจากใช้ System เดียวกัน หรือทำ Project เดียวกันก็อาจบอกแนวโน้มของอุปกรณ์ที่ใส่ได้  [yes-raccoon]

ออฟไลน์ naichan304

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2013, 11:47:55 PM »
ขอบคุณน้าทุกท่านมากครับที่ร่วมแสดงความคิดเห็น แต่ความหมายผมเน้นไปที่ภาพกว้างๆเช่นมีซีชนิดหรือชื่อแปลกๆที่ไม่เคยรู้จักหรือได้ยินชื่อมาก่อนนะครับ แล้วซีแบบนี้เหมาะกับสวิตช์ชิ่งหรือด้านออดิโอเป็นต้น อยู่ต่างจังหวัดก็อย่างนี้แหละครับอุปกรณ์แปลกๆก็ไม่ค่อยมีโอกาสได้สัมผัสหรือรู้จัก