ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มต้นซ่อมอย่างไรดีครับ Sansui 5000A  (อ่าน 12189 ครั้ง)

ออฟไลน์ malako

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 88
Re: เริ่มต้นซ่อมอย่างไรดีครับ Sansui 5000A
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 06:09:44 PM »

พี่มะละกอพูดเรื่องโปรแกรมอะไรก็ไม่รู้
นายอัลกอฮอล์ กลายเป็นคนโบราณไปเลย
 [roll] [roll]

ยินด้วยที่บูรณะให้กลับมาคืนดีอีกครั้งครับ

[clap hand2] [clap hand2]

เอามะพร้าวมาขายสวนนิดเดียวครับ

OS X  ล่าสุดของ  Mac   10.8.2   ใช้ชื่่อว่า  LION MOUNTAIN  ซึ่งปรับปรุงให้ใช้งานได้ยอดเยี่ยมขึ้น
และค่าอัพเกรด  600 บาทเอง

ผมมองว่าจากวันนี้ไป  ผลิตภันฑ์ของค่ายนี้น่าจะเป็นตัวนำในตลาด หรือควบคุมตลาดเทคโนโลยี่
ไม่ว่าจะเป็น  ไอพอด  ไอโฟน  ไอแพด  ทั้ง 3  อย่างนี้จะสามารถทำให้เกิด " ไอเลิพยู "   ตามติดมาโดยพลัน
เลยต้องหันมาศึกษาอย่างจริงจัง  และกำลังสนุกทีเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2012, 06:45:07 PM โดย malako »

ออฟไลน์ prasits

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
Re: เริ่มต้นซ่อมอย่างไรดีครับ Sansui 5000A
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 03:21:07 PM »
 [clap hand2] [clap hand2]
ติดต่อผมที่นี่ครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=272.0

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 04:23:49 PM »

ความสุขคนเรา  วิ่งจากไปเร็วมากนะครับ

ผมได้ฟังเพลงจาก  Sansui 5000A  ต่อเนื่องอีกประมาณ  10 เพลง

เสียงซ่าดัง แปะ แปะ  ข้างซ้ายที่เคยดัง เสียงคล้ายกับเสียงที่เราเอาถ่านไฟฉายเขี่ยกับดอกลำโพง

ช่างประจำตัวบอกว่าต้องมาไล่เปลี่ยน C ถ้าไม่หายต้องเปลี่ยนทรานซิสเตอร์  ชักไม่สนุกแล้วซิครับ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2012, 02:51:04 PM »

เพื่อนผมคนหนึ่งเป็นคนที่คุยสนุกสนาน
และเบื้องหลังความสนุกนั้น  เขาเป็นคนที่ขี้กลัว  มักจะหวาดระแวงเสมอ
วลีที่เขามักจะพูดบ่อยทุกครั้งคือ

?ว่าพ่อว่าแม่ยังพอคบ  ว่าเมียที่เคารพคบไม่ได้?

ทีนี้คงพอเข้าใจว่าเขากลัวอะไร กลัวใคร ?

เมื่อวานนี้ขณะ เบรกฟาด  ผมยกมือไหว้เมียที่เคารพ  ให้เดินทางไปบ้านหม้อให้หน่อย
ไปหาคุณชายอ้วนที่เคี่ยงหลีพลาซ่า  ยื่นรายการนี้ให้เขานะ  เดี๋ยวเขาจัดให้เองแหละ

กระดาษแผ่นนั้นผมเขียนว่า
รบกวนคุณชาย  ช่วยจัด ? C  ไฮโซ ?   ให้ผมหน่อยครับ (ไฮซ้อไม่เอานะ)
ตามรายการข้างล่าง  อย่างละ 2 ตัว  เอาไปเปลี่ยนในภาคพาวเวอร์ Sansui 5000a

แฟนผมชอบช๊อปของกิน  แถวนั้นละเพียบ  เลยไม่ขัดข้อง

ค่ำคืนวานผมลุยเปลี่ยนซีจนเสร็จ  ไม่ง่ายแต่สุขสม

เช้านี้ตั้งแต่ เจ็ดนาฬิกา  เปิดฟังเพลงจนบ่ายสองละครับ  ยังไม่มีอะไรผิดปรกติ

ซีไฮโซ  ทำหน้าที่ได้ซื่อสัตย์ดีมาก
น่าแปลกที่  C เก่าแต่ละตัวที่รื้อออกมาวัดค่าเพิ่มขึ้นกว่าเท่าทุกตัว

เวลา 30-40 ปีนี้  C มันเติบโตขึ้นได้แฮะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ตุลาคม 2012, 03:01:42 PM โดย malako »

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2012, 03:53:58 PM »

เพื่อนผมคนหนึ่งเป็นคนที่คุยสนุกสนาน
และเบื้องหลังความสนุกนั้น  เขาเป็นคนที่ขี้กลัว  มักจะหวาดระแวงเสมอ
วลีที่เขามักจะพูดบ่อยทุกครั้งคือ

?ว่าพ่อว่าแม่ยังพอคบ  ว่าเมียที่เคารพคบไม่ได้?

ทีนี้คงพอเข้าใจว่าเขากลัวอะไร กลัวใคร ?

เมื่อวานนี้ขณะ เบรกฟาด  ผมยกมือไหว้เมียที่เคารพ  ให้เดินทางไปบ้านหม้อให้หน่อย
ไปหาคุณชายอ้วนที่เคี่ยงหลีพลาซ่า  ยื่นรายการนี้ให้เขานะ  เดี๋ยวเขาจัดให้เองแหละ

รบกวนคุณชาย  ช่วยจัด ? C  ไฮโซ ?   ให้ผมหน่อยครับ (ไฮซ้อไม่เอานะ)
ตามรายการข้างล่าง  อย่างละ 2 ตัว  เอาไปเปลี่ยนในภาคพาวเวอร์ Sansui 5000a

แฟนผมชอบช๊อปของกิน  แถวนั้นละเพียบ  เลยไม่ขัดข้อง

ค่ำคืนวานผมลุยเปลี่ยนซีจนเสร็จ  ไม่ง่ายแต่สุขสม

เช้านี้ตั้งแต่ เจ็ดนาฬิกา  เปิดฟังเพลงจนบ่ายสองละครับ  ยังไม่มีอะไรผิดปรกติ

ซีไฮโซ  ทำหน้าที่ได้ซื่อสัตย์ดีมาก
น่าแปลกที่  C เก่าแต่ละตัวที่รื้อออกมาวัดค่าเพิ่มขึ้นกว่าเท่าทุกตัว

เวลา 30-40 ปีนี้  C มันเติบโตขึ้นได้แฮะ

ยังดีนะครับ ที่เป็นของกิน
ถ้าแฟนน้า เกิดชอบช๊อป เพชร พลอย ที่อยู่อีกฝั่งถนนของบ้านหม้อล่ะก็ ........  [tremor-raccoon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ตุลาคม 2012, 04:00:55 PM โดย jam_kung »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2012, 04:21:59 PM »
 [roll] laughhahaha [roll]
ชอบมากถึงชอบที่สุด กับสำนวนการเขียน  [thumb up]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2012, 04:56:04 PM »
ถ้างั้นวันที่พี่ไปเอาซีเราคงเจอกันแล้วหล่ะครับ คนที่อยู่ในร้านตอนไปซื้อซีนั่นแหละ ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2012, 04:57:35 PM »

ยังดีนะครับ ที่เป็นของกิน
ถ้าแฟนน้า เกิดชอบช๊อป เพชร พลอย ที่อยู่อีกฝั่งถนนของบ้านหม้อล่ะก็ ........  [tremor-raccoon]
เยี่ยมจริงๆ [thumb up] สงสัยผมต้องเอาไปใช้บ้าง
ยินดีด้วยครับที่ Sansui 5000A หายพยศแล้ว..! [clap hand2]

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2012, 06:42:04 PM »
ถ้างั้นวันที่พี่ไปเอาซีเราคงเจอกันแล้วหล่ะครับ คนที่อยู่ในร้านตอนไปซื้อซีนั่นแหละ ครับ

อ้าว  คุณชายดอกหรือ  ผมละคุ้นๆ สำนวนจัง

วันศุกร์ที่แล้วไปเอา  C  2200 uF/100V  เจอแต่คุณแม่  บอกพาแฟนไปโรงพยาบาล

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2012, 06:49:12 PM »

แฟนผมอายุอานามอ่อนกว่าผมหนึ่งรอบ

ตอนเจอกันวันแรกเธอยังเป็นเด็กหญิง 11- 12 ขวบ  พอ 19  ค่อยนัดเดทจริงจัง

เลยรู้ว่าเธอเป็นภูมิแพ้เครื่องประดับ  เพชร พลอย  สายสร้อย

แต่ไม่แพ้ลำโพง

ผมจึงเพิ่มความเคารพรักเป็นทวีคูณครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2012, 06:49:12 PM »
 ไม่ใช่ครับ คนที่ยืนหลังเจ้าอ้วนน่ะแหละ ผม
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ