ผู้เขียน หัวข้อ: โมหาบเร่ด้วย MOTOROLA แล้วมาเป็นประเด็นขอความคิดเห็น " หาบรัก " *_*  (อ่าน 24992 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

[heyheybaby_watch]  ที่บอกให้น้าอัลลล์ กล่าวมาตรงๆ เพราะข้องใจครับว่า พวกเรานี่ก็แปลกไม่ว่าจะทำอะไรก็ ดีอย่างโน้น ดีอย่างนี้ไปซะแทบทุกโปรเจ็ค โดยธรรมชาติและความเป็นจริงในโปรเจ็คต่างๆ คงต้องมีบ้างแหละครับ ที่ผลลัพท์ที่ได้ออกมาไม่ถูกใจไปหมดซะทุกคน ต้องมีบ้างที่ไม่ชอบในโปรเจ็คต่างๆที่ทำกัน (แต่ก่อนที่จะตัดสินใจว่าชอบหรือไม่ชอบควรให้พ้นเบิร์นก่อนครับจึงจะเป็นธรรมกับโปรเจ็คนั้นๆ) แต่ที่เห็นมีแต่โพสท์กันออกมาว่า เสียงดีอย่างโน้น เสียงดีอย่างนี้ แทบจะหรือไม่มีเลยที่จะโพสท์บอกว่าเสียงไม่ดี จึงข้องใจครับว่าคำตอบที่เห็นว่าดีอย่างโน้น อย่างนี้นั้น เป็นเพราะเกรงใจคนที่ปล่อยโปรเจ็คนั้นๆออกมารึปล่าว
               โดยลำพังตัวผมเอง อยากให้บอกกล่าวกันออกมาตรงๆเลยครับว่า ชอบก็โพสท์มาว่าชอบ ไม่ชอบก็บอกกันตรงๆเลยว่าไม่ชอบเพราะเหตุใด ต้องมีบ้างแหละครับ ไม่อย่างนั้นจะมีคนเอามาโพสท์ขายต่อให้เพื่อนในห้องซื้อขายรึครับ ? ถ้าชอบจริงๆก็คงจะไม่ขายเป็นแน่แท้ ไม่มีใครว่าได้ครับ กับคำตอบที่โพสท์ออกมาตรงๆ เพราะเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล แต่อย่าเอาความคิดของตนเองไปตัดสินความชอบหรือไม่ชอบของคนอื่นไปด้วย เมื่อเห็นต่างก็ไปว่าหมอนี่แปลกคน ชอบเข้าไปได้อย่างไร เท่านั้นเองครับเพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน ... จึงบอกกันไว้ตรงนี้เลยว่า ไม่ต้องเกรงใจกันครับ ในการแสดงความคิดเห็นกับโปรเจ็คต่างๆที่ผมมาปล่อยให้เล่นกัน (คนอื่นผมไม่รู้ด้วยนา หุ หุ) ไม่ชอบก็ว่าไปตรงๆ เล๊ยยย .... นะ ไม่แปลกตรงไหนที่จะเห็นต่าง... นะ

ออฟไลน์ Xcudo

• (( Dream Project ))
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่หัด DIY ครับ
น้ามาเต็ม 3-2-1-raccoon [ninja-raccoon]
ข้อมูลของนายโชคครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12334.0

ออฟไลน์ chatdhapol

• ถูกใจกด Like+ 35
man...man...man... [clap hand2]... 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
ของเขาดีจริงไม่ได้โม้..!  laughhahaha ใครมีลองเอาไปเบริน์ให้ได้ที่แล้วเก็บใส่ตู้ไว้ พักหู สักสี่ส้าห้าวันแล้วลองเอาออกมาฟังใหม่แล้วท่านจะทึ่ง  [pig80901]

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
จะดีแค่ใหนตอนนี้ผมก็ยังไม่เชื่อว่ามันจะดีมากมายนักดูๆก็เหมือนปรีทั่วๆไป ความคิดนี้เป็นมาตั้งแต่ทำกันครั้งแรกผมก็เลยไม่ทำด้วย เพราะอาจจะเข็ดก็เลยไม่ใส่ใจ แต่มาอ่านมีแต่คนชมกัน ผมชอบที่น้าเฉยกล่าวมา อย่าได้แค่ทำกันตามรสนิยนเดี๋ยวไม่ทันเขา ไม่มีอะไรมาคุยกับเขา ความคิดแบบนี้ขอทีครับกับเวปเรา ของให้พูดความจริงกันให้มาก พูดสิ่งที่ไม่ดีและเป็นเรื่องจริงให้มากๆ บอกมาเถาะครับเดี๋ยวคนที่เป็นเจ้าของโครงการเขาจะดิ้นรนปรับให้ดีขึ้นอยางเร็วๆ แต่ถ้ามีแต่คนชมกันอย่างเดียวมันก็จะย่ำอยู่กับที่แค่นี้ครับพอมีโครงงานมาก็แห่กันมาร่วม แต่สุดท้ายมีไม่กี่คนที่ทำและเอามาบอกกล่าวกัน เราอย่าทำบ้านเพื่อให้เราอยู่กินกันแค่นี้ สร้างชื่อเสียงโดยทำการบอกจุดดีจุดเสียเพื่อพัฒนา เดียวก็ดีขึ้นมาเอง และจะมีสมาชิคเพื่มมามากขึ้นตาม
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
ถูกต้องนะครับ ทุกคำติชม  ล้วนแต่เป็นประโยชน์ต่อผู้จัดทั้งสิ้น เพื่อที่จะได้พัฒนาปรับปรุง แก้ไขให้ดีๆยิ่งๆขึ้นไปอีกครับ

อันนี้ตั้งใจแซวพี่เฉย โดยตรงเลย  จะไม่ให้ขายได้อย่างไรล่ะพี่เอ้ย ก็จองกันคนละ2-3 ชุดทั้งนั้น (ผมด้วย แต่ผมทำหมดนะ ทำคนแรกๆด้วย อันนึงไ้ว้ปรับ อันนึงทำจริง ส่วนอีกอัน " เฉย คอลเลคชั่นครับ ") เผื่ออีก20 ปีข้างหน้าอาจจะแผ่นละล้านก็ได้นา [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Xcudo

• (( Dream Project ))
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่หัด DIY ครับ
ดูๆเหมือนออกแนวดราม่าเลยแหะ  [confused-raccoon]
ข้อมูลของนายโชคครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12334.0

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
"ดี ไม่ดี อยู่ที่ตัวทำ" ยกคำพระมาอ้าง
 [roll] [roll]

หากมาเทียบกับ DIY ก็คงทำนองเดียวกัน ก็คือ ดี ไม่ดี อยู่ที่เราทำเอง
อะไรเป็นเหตุที่ผมกล่าวเช่นนี้

เหตุที่กล่าว ก็เพราะว่า การที่เราลงมือทำเองนั้น มาตรฐานการเลือกใช้อุปกรณ์ต่างกันสิ้นเชิง
ไม่วายเว้นแม้กระทั่งตะกั่ว

แล้วอย่างนี้ มันจะเหมือนกันไปหมดคงเป็นไม่ได้

เกณฑ์ตัดสินใจของคนมีหลายระดับ
1. แย่มากรับไม่ได้ 2. พอได้แต่ต้องปรับปรุง 3.พอไปวัดไปวาได้ 4. ดี แต่ขยับได้อีกนิดจะดีมาก 5. พอใจสุด ๆ แล้วล่ะ
ซึ่งผมเองแบ่งเกณฑ์เป็น 5 ช่วงดังที่กล่าวมา

ใครชอบอะไร อย่างไรนั้น มันเป็นอัตตาของแต่ละคนยากนักที่ผู้อื่นจะหยั่งรู้

การที่กล่าวกันว่าดี ดีมีหลายระดับ ตั้งแต่ 4 - 5
บางที 3 ของผม คนอื่นว่าดีก็มี

ดีเขา ดีเรา ไม่เหมือนกัน เพราะมันเป็นเรื่องปรุงแต่ง รูป รส กลิ่น เสียง สัมผัส เมื่อเข้าสู่ร่างกาย
แล้วจะกระทบกับความรู้สึกที่ปรุงแต่ง ล้วนเป็นกิเลสทั้งสิ้นครับ

[in-love-raccoon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68

[heyheybaby_watch]  ที่บอกให้น้าอัลลล์ กล่าวมาตรงๆ เพราะข้องใจครับว่า พวกเรานี่ก็แปลกไม่ว่าจะทำอะไรก็ ดีอย่างโน้น ดีอย่างนี้ไปซะแทบทุกโปรเจ็ค โดยธรรมชาติและความเป็นจริงในโปรเจ็คต่างๆ คงต้องมีบ้างแหละครับ ที่ผลลัพท์ที่ได้ออกมาไม่ถูกใจไปหมดซะทุกคน ต้องมีบ้างที่ไม่ชอบในโปรเจ็คต่างๆที่ทำกัน (แต่ก่อนที่จะตัดสินใจว่าชอบหรือไม่ชอบควรให้พ้นเบิร์นก่อนครับจึงจะเป็นธรรมกับโปรเจ็คนั้นๆ) แต่ที่เห็นมีแต่โพสท์กันออกมาว่า เสียงดีอย่างโน้น เสียงดีอย่างนี้ แทบจะหรือไม่มีเลยที่จะโพสท์บอกว่าเสียงไม่ดี จึงข้องใจครับว่าคำตอบที่เห็นว่าดีอย่างโน้น อย่างนี้นั้น เป็นเพราะเกรงใจคนที่ปล่อยโปรเจ็คนั้นๆออกมารึปล่าว
               โดยลำพังตัวผมเอง อยากให้บอกกล่าวกันออกมาตรงๆเลยครับว่า ชอบก็โพสท์มาว่าชอบ ไม่ชอบก็บอกกันตรงๆเลยว่าไม่ชอบเพราะเหตุใด ต้องมีบ้างแหละครับ ไม่อย่างนั้นจะมีคนเอามาโพสท์ขายต่อให้เพื่อนในห้องซื้อขายรึครับ ? ถ้าชอบจริงๆก็คงจะไม่ขายเป็นแน่แท้ ไม่มีใครว่าได้ครับ กับคำตอบที่โพสท์ออกมาตรงๆ เพราะเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล แต่อย่าเอาความคิดของตนเองไปตัดสินความชอบหรือไม่ชอบของคนอื่นไปด้วย เมื่อเห็นต่างก็ไปว่าหมอนี่แปลกคน ชอบเข้าไปได้อย่างไร เท่านั้นเองครับเพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน ... จึงบอกกันไว้ตรงนี้เลยว่า ไม่ต้องเกรงใจกันครับ ในการแสดงความคิดเห็นกับโปรเจ็คต่างๆที่ผมมาปล่อยให้เล่นกัน (คนอื่นผมไม่รู้ด้วยนา หุ หุ) ไม่ชอบก็ว่าไปตรงๆ เล๊ยยย .... นะ ไม่แปลกตรงไหนที่จะเห็นต่าง... นะ

แหม๋..ชอบน้าเฉย ก็ตรงนี้แหละ เป็นคนตรงไปตรงมา จริงใจดี
   แต่เห็นแย้งนิดนึง   เผื่อประโยชน์สุขของมวลประชา และถนอนน้ำใจผู้จัดทำ  อ่ะน่ะ.. เดี๋ยวกลายเป็นดราม่าไป  เพราะของจริงก็เป็นของจริงวันยังค่ำ  ข้อสังเกตผมคือ ของจริงก็คือ ผ่านไปตั้งนานคนก็โหยหา  ไม่ค่อยมีใครเอามาขาย 
   แต่อีกแบบหนึ่ง จะเป็นเพียงส่งการบ้านแล้วดังช่วงหนึ่ง ก็เงียบไปไม่มีคนกล่าวถึงอีกเลย  เพียงแค่นี้ก็พอจะรู้แล้ว ... ส่วนคนที่รีวิว ถ้าดี ดี ทุกโปรเจคคนอ่านและเคยกรุบบาย  ก็พอจะรู้ระดับการฟัง ของผู้นั้น  นี่คิอคำตอบของผม  ตอบให้น้าเฉย

อันนี้ไม่ได้ว่าแกล้งจะชมน่ะครับ   ออกจากส่วนตัวเลย  สำหรับน้าเฉย พวกปรีพวกแอมป์สงสัยแกเล่นผ่านมาเยอะ จนถึงภาวะสูงสุดคืนสู่สามัญ  แต่ในตัวผมยังติดอยู่ในบ่วงวังวน  และเกาะกระแสไปตามกิเลสที่เกิดจากการรีวิว  โดยไม่พ้นที่อยากจะลอง  แต่ผมมองโปรแจคแต่ละตัวของน้าเฉย  คิดว่ารู้..ว่าน้าเฉย เจตนายังไง  ถัาจะลอกปรีดังๆเป๊ะก็ทำได้  ถ้าจะดัดแปลง ออกแบบใหม่ก็ได้ หรืออยากจะทำแบบ เกินค่าตัวเงินด้วยวงเงินน้อยๆ ก็จัดให้  คือน้าเฉยแกเล่นมาเยอะเบอร์แทนเนี้ยสงสัยคงไม่ต้องเปิดดาต้าซีทแล้วมัง อยู่ในหัวหมดแล้วก็ได้   ผมเคยได้ยินแกพูดเอาไว้ (ยังจำได้อยู่เลย)ไม่มีปรีตัวไหนที่ดีที่สุด แต่ละตัวมีจุดเด่นต่างกัน (ไม่งั้นแกก็ออกโปรแจค ปรีดีที่สุดให้แล้ว)  ผมพูดมาอย่างนี้ ตรงกับใจดำน้าเฉยไหมครับ

ปล  ขออภัยในบางลีลา  หากคำพูดไม่ถูกใจน้าเฉยและท่านอื่นๆ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
อ่านวลีท่านอัลกอฮอล์ทีไรเคลิ้มทุกที [enjoy-raccoon]
จริงแท้แน่นอนอย่างน้าอัลว่า เพราะแต่ละท่านใช้อุปกรณ์ไม่เหมือนกันเสียงย่อมมีความแตกต่างกันออกไป
ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง ที่สำคัญชุดที่เข้าร่วมซึ่งเป็นตัวแปรสำคัญมากที่สุด ผมจะยกตัวอย่างบางท่านในชุดของท่าน
เช่นแอมป์ซึ่งมีเสียงที่อ่อนนุ่มน่วมเนี่ยมอุ่ยอ้ายแต่เล่นกับปรีที่มีความกระฉับกระเฉงชัดแจ้งเบสกระทัดลัด
เมื่อรวมเข้าชุดกัน เสียงโดยรวมจึงออกมาดีลงตัว แต่พอเราเอาปรีแอมป์หาบเร่เข้าไปร่วมชุด ซึ่งหาบเร่ในตัวมันเอง
เสียงโดยรวมมีความนุ่มนวล จังหวะจะว่าช้าก็ไม่ใช่เร็วก็ไม่เชิง แต่ค่อนมาทางช้าแต่ไม่ยืดยาดหรือทำให้ง่วงนอน
เมื่อเอามาเข้าชุดกับแอมป์ข้างต้นซึ่งมีสปีดช้าอยู่ก่อนเป็นทุนเดิม เสียงออกมาจึงกลับแย่ลง มีความเฉื่อย อุ้ยอ้าย ฟังไม่ได้อารมณ์ง่วงนอน อย่างนี้เป็นต้น
เมื่อพูดถึงนักทดสอบเครื่องเสียงส่วนมากเขาจะมีชุดซึ่งถือว่าเป็นชุดอ้างอิง ซึ่งให้เสียงเป็นกลางและถูกต้อง เมื่อเอาเครื่องที่ต้องการทดสอบเปลี่ยนเข้าไป
เสียงที่ออกมาจึงเป็นสิ่งบ่งบอกของเครื่องนั้นๆได้อย่างถูกต้อง
เพราะฉะนั้นการวิจารณ์การรีวิวของแต่ละท่าน ผู้อ่านต้องใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วย อ่านแล้ววิเคราะห์เพื่อเป็นแนวทาง
ว่าทำไมของเขาถึงออกมาดี แต่ของเรากลับไม่ดี ซึ่งเป็นสิ่งที่เราต้องนำมาคิดว่าไตร่ตรองว่า ของใหม่ที่เราเอามาเข้าร่วมเสียงมันไม่ดี
หรือว่าเป็นที่จุดอ่อนของเราที่ใดที่หนึ่งกันแน่ ผมขอฝากไว้ให้ท่านเก็บไว้พิจารณาควรมิควรแล้วแต่จะโปรดครับผม [yes-raccoon]