ผู้เขียน หัวข้อ: Power Amplifier 120 watts Mosfet episode II  (อ่าน 54949 ครั้ง)

ออฟไลน์ tnosomch

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 60
Re: เพาเวอร์แอมป์ 120 วัตต์ มอสเฟ็ต เสียงกระชากใจ episode II
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 08:28:40 AM »

8)  น้าจะเอาแบบไปทำมั๊ยล่ะครับ... สั่ง pcb ที่ซีเกทสองแผ่นก็ โอเชแว้ว ครับ
เดียวทำ 120w และ 30w เสร็จแล้ว จะมารบกวน น้าตรอนเกี่ยวกับ MA200 นะครับ  [yahoo]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
Re: เพาเวอร์แอมป์ 120 วัตต์ มอสเฟ็ต เสียงกระชากใจ episode II
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 08:48:29 AM »
ทำหลายตัวเดียวโดนเหล่ เสียงเทียบกับ 120w แล้วเป็นอย่างไรบ้างเหลาให้ฟังได้ไหมครับเผือหยาก  [yahoo] yahoo1
[/quote]

สรรพคุณ MA-200 มีดังต่อไปนี้... ภายใต้การใช้งานปกติ ไม่ไปต่อลำโพงพิสดารเช่นเอามาพ่วงหลายตู้..ซึ่งเป็นการใช้งานที่ผิดวัตถุประสงค์ของผู้ออกแบบ ทนทานต่อการใช้งานมาก ไม่มีปัญหาจุกจิก กวนใจใช้ไปเถอะไม่เจ๊งซักที เสียง.. ฟังสบาย ๆ ครับ อืดๆนิดนึง ไม่กระฉับกระเฉงเหมือน 120 วัตต์ แต่ทางด้านอินพุทมีซีคั่นอยู่ซึ่งต้องหาแบบที่ดีๆจึงจะโอเชถูกใจเจ้าของเครื่องครับ (สนใจรุ่นใหม่ปรับปรุงแล้วมีชุดคิทขายครับ)

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 08:56:23 AM »
ทำหลายตัวเดียวโดนเหล่ เสียงเทียบกับ 120w แล้วเป็นอย่างไรบ้างเหลาให้ฟังได้ไหมครับเผือหยาก  [yahoo] yahoo1

สรรพคุณ MA-200 มีดังต่อไปนี้... ภายใต้การใช้งานปกติ ไม่ไปต่อลำโพงพิสดารเช่นเอามาพ่วงหลายตู้..ซึ่งเป็นการใช้งานที่ผิดวัตถุประสงค์ของผู้ออกแบบ ทนทานต่อการใช้งานมาก ไม่มีปัญหาจุกจิก กวนใจใช้ไปเถอะไม่เจ๊งซักที เสียง.. ฟังสบาย ๆ ครับ อืดๆนิดนึง ไม่กระฉับกระเฉงเหมือน 120 วัตต์ แต่ทางด้านอินพุทมีซีคั่นอยู่ซึ่งต้องหาแบบที่ดีๆจึงจะโอเชถูกใจเจ้าของเครื่องครับ (สนใจรุ่นใหม่ปรับปรุงแล้วมีชุดคิทขายครับ)
ขอบคุณน้าตรอนมากครับ เสร็จเจ้า 2 ตัวนี้ ทำแน่นอนครับ อุปกรณ์เกิน 70 เปอร์เซ็นต์แล้วครับ  [good]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธันวาคม 2010, 10:38:31 AM โดย audiomania »

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 10:36:50 PM »
แบบที่จะสั่งใหม่  จะเป็นแบบนี้ครับ ตัดส่วนที่รองรับมอสเฟ็ตออก ส่วนการเจาะจะลงไฟล์ที่มีระยะการเจาะให้ใหม่เพื่อนำระยะไปวาดลงกระดาษแล้วใช้นำศูนย์ทำไกด์เจาะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2011, 10:42:51 PM โดย electron »

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 10:39:36 PM »
แบบที่จะสั่งใหม่  จะเป็นแบบนี้ครับ 

มีทั้งหมดกี่บอร์ดครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 10:50:46 PM »

มีแบบเดียวใช้สองบอร์ดเหมือนกันครับ ข้างละหนึ่งบอร์ด สำหรับ pcb สำหรับท่านที่ต้องการใช้ซีภาคจ่ายไฟตัวแบบธรรมดาเช่น 1000/100 หลายๆตัวมาขนานกันก็ทำได้ (ไม่ใช่แบบตัวสีฟ้าใหญ่ๆที่ผมใช้) ขอกันมานะครับจะทำแบบลง pcb ให้ ถ้าไม่มีใครขอก็คงไม่ทำ จริงๆแล้วก็น่าจะมีคนลองดูบ้างนะครับ ตัวอย่างการนำซีค่าน้อยๆมาขนานกัน พร่งนี้ผมจะถ่ายรูปปรีแอมป์ของฝรั่งเศส เปิดฝาเครื่องมาให้ชมกันนะครับ ยืมเครื่องเค้าไว้ละแต่เป็นปรีแอมป์หกแชนแนลครับ อยู่ที่บริษัท เห็นครั้งแรกก็อึ้งงงไปเรยย ทำไมใช้ซีมากมายขนาดนี้... จนต้องแยกภาคจ่ายไฟไว้อีกกล่องนึงต่างหาก แถมทำภาคจ่ายไฟแต่ละแชนแนลไม่ใช้รวมกันด้วย แต่คิดว่าเค้าคงมีเหตุผลของเค้า และน่าจะได้อะไรดีๆบ้าง คิดแล้วก็น่าเอาปรีออปแอมป์ของที่เราทำเล่นกันมาลองทำแบบเค้าดูบ้าง ในเวอร์ชั่นถัดไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2011, 11:00:41 PM โดย electron »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 11:12:25 PM »

มีแบบเดียวใช้สองบอร์ดเหมือนกันครับ ข้างละหนึ่งบอร์ด สำหรับ pcb สำหรับท่านที่ต้องการใช้ซีภาคจ่ายไฟตัวแบบธรรมดาเช่น 1000/100 หลายๆตัวมาขนานกันก็ทำได้ (ไม่ใช่แบบตัวสีฟ้าใหญ่ๆที่ผมใช้) ขอกันมานะครับจะทำแบบลง pcb ให้ ถ้าไม่มีใครขอก็คงไม่ทำ จริงๆแล้วก็น่าจะมีคนลองดูบ้างนะครับ ตัวอย่างการนำซีค่าน้อยๆมาขนานกัน พร่งนี้ผมจะถ่ายรูปปรีแอมป์ของฝรั่งเศส เปิดฝาเครื่องมาให้ชมกันนะครับ ยืมเครื่องเค้าไว้ละแต่เป็นปรีแอมป์หกแชนแนลครับ อยู่ที่บริษัท เห็นครั้งแรกก็อึ้งงงไปเรยย ทำไมใช้ซีมากมายขนาดนี้... จนต้องแยกภาคจ่ายไฟไว้อีกกล่องนึงต่างหาก แถมทำภาคจ่ายไฟแต่ละแชนแนลไม่ใช้รวมกันด้วย แต่คิดว่าเค้าคงมีเหตุผลของเค้า และน่าจะได้อะไรดีๆบ้าง คิดแล้วก็น่าเอาปรีออปแอมป์ของที่เราทำเล่นกันมาลองทำแบบเค้าดูบ้าง ในเวอร์ชั่นถัดไปครับ
จัดไปครับลุง ตรอน คงประมาณนี้ เพราะผมใช้อยู่ ลองทั้ง ชุดเล็กและชุดใหญ่ เวลาสปาร์ค เหงื่อตกเยย
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 11:15:04 PM »
 [))] [))] [))] [))] [))]

ผมเชื่อแล้วครับพี่เล็ก create ชื่อนี้ไม่ธรรมดาจริงๆ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 11:28:02 PM »

[phew]  ใจเย็นๆครับ.... พรุ่งนี้ลงภาพให้ดูกันก่อน แล้วค่อยมาคุยกันว่าจะเอาไงกันดีครับ หัวค่ำพรุ่งนี้ได้เห็นกัน ดูเป็นตัวอย่างครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 11:36:27 PM »
ถามเพื่อนแล้วกัน ผมคงไม่ทำแล้ว รอใส่กล่องอย่างเดียว ยังเหลือฝาบนยังไม่ได้ทำเลย ยังคิดมุขไม่ออก :-[
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 07:44:46 PM »

ได้รายการค่าใช้จ่ายทั้งหมดมาแล้วครับ 

SETUP               600     บาท  (จ่ายครั้งแรกเท่านั้น)
               ค่าฟิล์ม A4 = 4            600     บาท  (จ่ายครั้งแรกเท่านั้นและเป็นสมบัติของทุกท่าน)
                ราคาต่อแผ่น                 230     บาท  (แบบเพลททรูโฮล  สั่งไป 30 = 6900 บาท )
                ค่าพิมพ์สีด้านบน             500     บาท  (สั่งเยอะจะไม่ต้องเสีย)
                ค่าพิมพ์สีด้านล่าง            500     บาท  (สั่งเยอะไม่ต้องเสีย)

เมื่อหารเฉลี่ยค่าใช้จ่ายกันแล้ว ราคาจะอยู่ที่แผ่นละ  303 บาท 

สำหรับค่าส่งเฉพาะ pcb ที่ 2 แผ่น  ลงทะเบียน  45 บาท , EMS 55  บาท
                                   ที่ 4 แผ่น  ลงทะเบียน  50 บาท , EMS 60 บาท

การสั่ง pcb จำนวนน้อย ค่าใช้จ่ายจะดูเยอะหน่อยนึงครับ ตามเรทราคาของทุกที่จะเหมือนกันหมด แต่เมื่อสั่งเยอะขึ้นค่าใช้จ่ายต่อแผ่นเมื่อหารออกมาจะถูกลงครับ และถ้ามีการสั่งซ้ำจากการสั่งครั้งนี้ จะเสียค่าใช้จ่ายต่อแผ่นเท่านั้นครับ(แต่น่าจะเป็นการสั่งครั้งสุดท้ายแว้ว) ส่วนค่าส่งผมส่งกับไปรษณีย์ตัวแทน จะมีราคาแพงกว่าหน้าซองที่ส่งถึงท่าน จำเป็นต้องบอกกล่าวไว้ก่อนครับ (ผมก็กะๆเอาถ้าเกินกว่านี้ผมก็จ่ายไป ไม่เป็นไรครับ)

ปล. น้า on-amp &  biotak  ผมจะคิดให้ทีหลังนะครับ  และจะให้ส่งแบบ ด่วน ไม่ด่วน ก็บอกด้วยนะครับ 

อยากถามทุกท่านว่า ... เมื่องานเสร็จแล้ว จะให้ทำลายฟิล์มทิ้งเรยยมั๊ยครับ เพื่อว่ารุ่นนี้จะมีจำกัดเท่านี้ (limited)        

เตรียมมาเจอกันอีกรอบในแบบ full version ความจริงเสร็จหมดแล้ว แต่เป็นบอร์ดเก่า เลยต้องรื้อใหม่หมด มาใส่บอร์ดที่จัดทำที่นี่ ตอนนี้รอ R อีกสองสามค่าที่สั่งไป กล่องได้ 90 % แล้ว เหลือ เก็บรายละเอียดอีกเล็กน้อย คาดว่าคงได้ยลกันภายในเดือนนี้ ยังเหลือ ชุด soft start กับ speaker protect จากคุณ Audiomania อีกอย่างนึง แต่เดี๋ยวใส่ยามลำโพงธรรมดา กับบอร์ดเก่าไปก่อนครับ   :D

เก็บคำแนะนำของน้า sansirn มาแปะไว้ที่นี้ครับ

มีข้อแนะนำการสร้างมาฝากครับ (น่าจะมีประโยชน์สำหรับมือใหม่   )
1.เพื่อความไม่ประมาท หลังจากใส่อุปกรณ์บน PCB ครบหมดแล้ว ควรตรวจอุปกรณ์+รอยบัดกรี อีก 1 รอบ
-ระวัง Heatsink TR-drive ชอร์ตกับลายทองแดง
-ระวังตัวถัง Mosfet ชอร์ตกับ Heatsink

2.ทดสอบชุดจ่ายไฟ (ยังไม่ต้องต่อสายเข้ากับบอร์ดแอมป์)
-เช็คขั้ว C และไดโอดให้ถูกต้อง
-เปิดสวิตช์+วัดไฟจะได้ประมาณ +/-60V ถึง 65V (กรณีใช้หม้อแปลง 45V-0-45V)
-ปิดสวิตช์ ใช้ R ประมาณ 10k 5W ต่อคร่อม C-filter เพื่อดิสชาร์จไฟออกให้หมดทั้งฝั่งบวกและฝั่งลบ แล้วปลด R ออก

3.ทดสอบบอร์ดแอมป์ โดยทดสอบทีละบอร์ด
-ใส่ฟิวส์ค่าต่ำๆ เช่น 1A เข้าไปที่บอร์ดทั้งฝั่งไฟบวกและลบ
-ปรับ VR (ตัวปรับกระแส) ไว้กลางๆ
-ใช้โวลต์มิเตอร์วัดที่ขั้วเอาต์พุตกับกราวด์
-เปิดสวิตช์ไฟ แล้วสังเกตว่าไฟเอาต์พุตต้องเข้าใกล้ 0V (ปกติยอมรับได้ไม่เกิน 0.1V) หากมีไฟออกเอาต์พุตค้าง ให้รีบปิดสวิตช์ แล้วหาสาเหตุทันที
-หากไฟปกติ ให้ตรวจความร้อนที่อุปกรณ์ต่างๆ เช่น Mosfet, TR-drive รวมถึงตัว R ด้วย
-ปิดสวิตช์ไฟ แล้วทดสอบบอร์ดต่อไป

4.การปรับกระแส ทำได้ 2 วิธี (ห้ามป้อนสัญญาณใดๆ เข้าอินพุตเด็ดขาด)
วิธีที่ 1 ปรับกระแสโดยใช้แอมป์มิเตอร์ต่อแทนฟิวส์ฝั่งไฟบวก ส่วนฝั่งไฟลบให้ใส่ฟิวส์ค่าต่ำๆ เช่น 1A เข้าไปก่อน (ทำทีละบอร์ด และ)
-ปรับ VR (ตัวปรับกระแส) ให้มีค่าความต้านทานต่ำสุด
-เปิดไฟเข้าเครื่อง แล้วค่อยๆ ปรับ VR จนอ่านกระแสที่แอมป์มิเตอร์ได้ 60-300mA ***
-ทิ้งไว้ 10-15 นาที แล้วปรับกระแสให้ได้จุดที่เราต้องการอีกครั้ง
-ปิดเครื่อง แล้วปรับกระแสของบอร์ดต่อไป

วิธีที่ 2 ปรับโดยใช้การวัดไฟคร่อมตัวต้านทาน
-ใส่ R 100 Ohm 5W แทนฟิวส์ทั้งฝั่งบวกและลบ
-ใช้โวลต์มิเตอร์วัดไฟคร่อม R 100 Ohm 5W ที่ใส่แทนฟิวส์ตัวใดตัวหนึ่ง
-ปรับ VR ให้ค่าความต้านทานต่ำสุด
-เปิดไฟเข้าเครื่อง แล้วค่อยๆ ปรับ VR จนอ่านค่าแรงดันที่โวลต์เตอร์ได้ 6-30V (คิดเป็นกระแสจะได้ 60-300mA) ***
-ทิ้งไว้ 10-15 นาที แล้วปรับกระแสให้ได้จุดที่เราต้องการอีกครั้ง
-ปิดเครื่อง แล้วปรับกระแสของบอร์ดต่อไป

ใส่ฟิวส์ 7A เข้าที่บอร์ดให้ครบ เปิดสวิตช์จ่ายไฟเข้าเครื่อง วัดไฟที่เอาต์พุตอีกครั้ง เมื่อทุกอย่างโอเค ก็นำไปลองฟังเสียงได้เลยครับ

***การปรับกระแสสงบ (Idle) เราสามารถเลือกจุดที่เหมาะสมได้ด้วยตนเองครับ ตามหลักการแล้วเราจะปรับค่ากระแสไปที่จุดที่ไม่เกิด Cross over distortion ที่ระดับสัญญาณต่ำๆ ก็จะเริ่มกันที่ประมาณ 20mA ต่อเอาพุตต์ทรานซิสเตอร์ (หรือมอสเฟต) 1 ชุด (ซีกบวก 1 ตัว + ซีกลบ 1 ตัว) แต่ในสเปคของเพาเวอร์มอสเฟตจุดที่เริ่มทำงานได้อย่างเป็นเชิงเส้นจะอยู่ที่ประมาณ 100mA ต่อมอสเฟต 1 ชุด ดังนั้นโดยทั่วไปเขาจึงปรับกันที่จุดนี้ ในฐานะที่เราเป็นนัก DIY อยากให้ลองปรับกันดูว่าจุดไหนที่ใช่สำหรับเรา บางทีเราอาจชอบเสียงที่ระดับกระแสไบอัสต่ำๆ ก็เป็นได้ ....... อีกอย่างหากปรับไบอัสสูงๆ ตัวมอสเฟตจะร้อน ต้องใช้ Heatsink ใหญ่ๆ ด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2011, 09:32:25 PM โดย ElectrOn »

Re: เพาเวอร์แอมป์ 120 วัตต์ มอสเฟ็ต episode II
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 12:43:21 PM »
 เอาใจเจ้าของโครงงานซะหน่อย เมื่อคืนเสร็็็จงานก็ดึกมาแล้ว มีแรงเหลือนิดหน่อย ก็สานต่อเป็นกำลังใจเจ้าของโปรเจ็คนี้ซะหน่อย จะทำเท่าที่จะมีเวลาเหลือของแต่ละวันจนบรรลุเป้าหมายที่วางไว้เฉกเช่นเดียวกับ OTL 30W ที่ส่งจนถึงฝั่งไปแล้ว จริงๆแล้ว ผมเสร็จเรียบร้อยไปแล้วสองเครื่อง แต่เป็น บอร์ดฟ้า และ ขายกินไปแล้วไม่อยากเก็บไว้ ยังเหลืออีกชุด เดี๋ยวจะมาแบ่งให้สำหรับคนที่อยากทำแต่หา PCB ไม่ได้ในราคาถูกกว่าที่ซื้อมาอีกชุดนึงครับ มาดูกันจะค่อยๆลงความคืบหน้าไปเรื่อยๆครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 12:44:10 PM โดย create »

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: เพาเวอร์แอมป์ 120 วัตต์ มอสเฟ็ต episode II
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 12:48:24 PM »
 [great] บอกว่างานยุ่งๆ แต่ยังนั่งทำ แอมป์อีก..... พักผ่อนบ้างนะพี่   yahoo1
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 12:51:28 PM »
น้าเล็ก ปั่นงานออกมาตามไม่ทันเลยอ่ะครับ  :o :o
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 12:59:43 PM »
ทำไมบอร์ดรุ่นใหม่ ถึงได้งามเยี่ยงนี้  [))]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
Re: Power Amplifier 120 watts Mosfet episode II
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 10:21:40 PM »
 ของผมตัวพอๆกันนี้ 8 ตัว ยังหาที่ลงไม่ได้เลยคับ  :'(
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
Re: Power Amplifier 120 watts Mosfet episode II
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 10:24:29 PM »
ผม Mail ไปถามแล้วว่าหากต้องการซื้อ 20pcs. คิดค่าส่งเท่าไร  อดรอใจสักครู่

[yahoo] yahoo1 yahoo1

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 10:26:55 PM »
ของผมตัวพอๆกันนี้ 8 ตัว ยังหาที่ลงไม่ได้เลยคับ  :'(

ไม่เห็นจะยากตรงไหนก็เปลี่ยนกล่องทำกล่องใหม่ก็สิ้นเรื่อง กล่องเล็กๆไว้ใส่ OTL  (^_^)

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 08:34:40 AM »
ผม Mail ไปถามแล้วว่าหากต้องการซื้อ 20pcs. คิดค่าส่งเท่าไร  อดรอใจสักครู่

[yahoo] yahoo1 yahoo1

ผ่านไป 1 คืน ยังไม่ได้รับตอบ Mail ครับ

ออฟไลน์ Ananchai81

• ลอง Diy สักนิดแล้วจะติดใจ
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 20
  • Better Late Than Never
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 10:17:01 AM »
ท่าสนใจแบ่ง PCB กับผมได้นะครับ
     ผมขอแบ่งด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 02 มีนาคม 2011, 09:18:50 AM »
 แอบมาหยอดใว้ PCB ใหม่กำลังจาเสร็จแว้ว  [thif] [thif]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 03 มีนาคม 2011, 08:15:00 AM »
มาดูของที่ได้มาจากน้าบัง ว่ามันตัวเดียวกัน
ตัวนี้ เอามาทำ 120 w. ไฟจะปริ่มไปไหมครับ

ออฟไลน์ pinkfloyd

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
  • Director
    • Watana Web Design
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 04 มีนาคม 2011, 01:57:04 AM »
น่าสนใจจริงๆ ครับ  [great]

ที่นี่ Solid มีให้หาข้อมูลเยอะมาก  [))]

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 04 มีนาคม 2011, 07:39:33 AM »
มาดูของที่ได้มาจากน้าบัง ว่ามันตัวเดียวกัน
ตัวนี้ เอามาทำ 120 w. ไฟจะปริ่มไปไหมครับ

โวลท์ ใช้ได้ครับน้า แต่ค่าความจุน้อยไปหน่อย ซึ่งถ้าจะใช้ก็ใช้ได้อีกแหละ ครับ หาแบบธรรมดา ๆ มาใช้ก็ได้ครับน้า ถ้าแบบที่ไม่ธรรมดาหายากเกิน

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 04 มีนาคม 2011, 10:30:15 AM »
จัดไปครับ เดี๋ยวเอาไปให้ครับ ลุงหมวดให้มาครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 11:57:57 PM »
เก็บทีละเล็กละน้อย แบบว่าตั้งใจทำเป็นพิเศษ ที่ช้าเพราะมีตัวเก่าฟังอยู่(บอร์ดน้ำเงิน) และ กำลังเก็บข้อมูลเพื่อหาแนวทางในการปรับจูนไปเรื่อยๆ พร้อมกับแห่มาเรื่อยจน บัดนี้สมควรแก่เวลาอันเป็นมงคลฤกษ์แล้ว ถึงเวลาเปิดตัว The Hurricane แล้ว อุ้ย......ถ่านหมดซะก่อน เดี๋ยววันเสาร์ไปหาซิ้งค์สวยมาประดับหน่อยมีแต่ซิ้งค์ขาวไม่ค่อยเหมาะ กับ ซีสักสองคู่ เพราะขายกินซะเกลี้ยงสต็อกเลย ดูกันแก้ขัดไปก่อนครับ เดี๋ยวจะทยอยมาอัพทุกครั้งที่มีเวลา  hahaha

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2011, 11:58:38 PM โดย create »

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 12:01:53 AM »
 :o Holco เพียบเลย ไฮโซค๊าาา  dance2
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:12:54 PM »
แวะมาบอกว่าเกือบแล้วสำหรับ บอร์ดแดง กำลังรอซีอีกตัวนึงอยู่ครับ  ส่วนบอร์ดฟ้าหลังจากจบงานนี้แล้ว จะเอาขึ้นประมูลหารายได้เข้าเวปจั๊กหน่อย ใส่มาเต็มๆใกล้เคียงกับบอร์ดแดงเนี่ยแหละครับ [thif]