ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอความรู้ เทคนิค และตัวอย่าง กล่องปลั๊กไฟของน้าๆด้วยครับ  (อ่าน 25896 ครั้ง)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
        เผื่อว่าจะไม่รู้.. (น่าจะรู้แล้ว) สองรู สองข้างที่ยื่นๆนั่นถ้าไม่ใช้ก็หักทิ้งได้นะครับ โรงงานเค้าทำร่องไว้ให้หักแล้วครับ ตัวปลั๊กจะได้เปลืองที่น้อยลง ส่วนมากผมจะหักทิ้งหมด ใช้คีมปากจิ้งจกงับไว้แล้วบิดไป บิดมา เท่านั้นเองครับ

( วาดได้เหมือนและมีความตั้งใจดีจริงๆครับ  [))] )

ขอบคุณครับผมกะจะหักหลังจากลองยึดดูก่อน บางทียึดกับไม้แล้วไม้แตกยึดไม่แน่น ก็จะได้มีอีก 2 รูกันเหนียว ผมประเภทมือหนักอยู่ [roll]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
เจ้าของกระทู้ทำไปถึงไหนแว้วววว.... ของผมจะเสร็จแล้วนะครับเหลือเดินสายไฟภายใน

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
 [roll-eyes] ดูแล้วแข็งแรงดีจังเลยครับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

• Emergency :[img width=800 height=600]
 [))] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] ผมกำลังตามหาไม้อยู่เลยครับไปหลายร้านไม่มีท่อนหนาๆและสั้นเลย มีแต่ 4 m 6m สงสัยต้องเอาแบบรวมไม้แบบนี้

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
น้ารุ่งไม่จัด 381 มาลงด้วยเหรอครับ  [smi_ley]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

น้ารุ่งไม่จัด 381 มาลงด้วยเหรอครับ  [smi_ley]

ในรูปไม่ใช่ของผมครับของน้าเวปอื่น เขาตั้งขายไว้ทั้งอันนะ 5000 ขายไปแล้วด้วย กล่องไม้เข้ารูปได้สวยดี  [roll]
ส่วน 381 สงสัยไม่ผ่าน ครม.ครับ ตัวหนึ่งค่าเสบียงครึ่งเดือนเลยทีเดียว  แถมมีแบบ Wattgate 381Cu กับ 381Ag

ได้ไม้มาแล้วครับเจาะใส่ปลั๊กเหมือนน้าAlcohol  น่าจะเป็นไม่ยางขายโลละ 28 บาท ท่อนนี้ตก 7 Kg  ตอนไปซื้อจำขนาดไม่ได้เลยสั่งให้ตัด 45 cm  และ 20 cm

จากนั้นวัดขนาด เนื่องจากหากระดาษที่ปริ้นท์รูปไม่เจอ [roll] แล้วใส่สว่านเจาะนำ

แล้วตามด้วยสิ่ว  |:( |:( |:(

เจาะไปเจาะมาเมื่อยเหมือนกันนะครับ ก็เลยเอามาลองประกอบเล่น ตัดหัวท้านนิดหนึ่ง ใช้เลื่อยตัดไม่ค่อยเนียนเลย  [roll]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2011, 08:25:16 PM โดย rung3152 »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
สงสัยอีกแล้ว ทำไมต้องไปขุดไม้กันด้วยครับ  มันแค่สวย หรือ ส่งผลทางเสียงอย่างไร  แค่สงสัยเฉยๆ  ผมไม่เคยทำหรอกผมว่ามันยุ่งยาก ส่วนใหญ่ก็เอาไม้มาแปะเป็นกล่อง ทำให้พอดูได้หน่อยก็เอาแล้วครับ  [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
         [))]   เจ๋งงงง ... อ่ะ... เท่านี้ก็แจ่มแว้ววว... ก่อนประกอบจริงขัดให้เรียบร้อย ย้อมสีไม้ซะหน่อยแล้วลงเคลือบเงา (ใช้ยูเรเทนใช่ป่าวไม่รู้ลองถามน้าแอลกอฮอล์ดูนะ) รอให้แห้ง แล้วค่อยประกอบ เท่านี้ก็ดูไฮโซแบบบ้านๆแล้วล่ะครับ

ลบเหลี่ยมไม้ซะหน่อยก็ดีนะครับ... แบบว่าเผลอเดินไปเตะเข้าเจ็บมากจะได้เป็นเจ็บน้อยครับ ช่วยได้  (^o^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2011, 09:10:43 PM โดย ElectroN »

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
 [c--c] มีใครจะทำบ้านให้เจ้า 16 รูของผมบ้างอะค๊าบ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

สงสัยอีกแล้ว ทำไมต้องไปขุดไม้กันด้วยครับ  มันแค่สวย หรือ ส่งผลทางเสียงอย่างไร  แค่สงสัยเฉยๆ  ผมไม่เคยทำหรอกผมว่ามันยุ่งยาก ส่วนใหญ่ก็เอาไม้มาแปะเป็นกล่อง ทำให้พอดูได้หน่อยก็เอาแล้วครับ  [smi_ley]

ผมว่ามันสวยดีครับ อีกอย่างมันง่ายกว่าเอาไม้มาแปะกัน เพราะเครื่องมือไม่อำนวยทำเองมันไม่เคยเข้ากันสนิทสักที  [roll]

[))]   เจ๋งงงง ... อ่ะ... เท่านี้ก็แจ่มแว้ววว... ก่อนประกอบจริงขัดให้เรียบร้อย ย้อมสีไม้ซะหน่อยแล้วลงเคลือบเงา (ใช้ยูเรเทนใช่ป่าวไม่รู้ลองถามน้าแอลกอฮอล์ดูนะ) รอให้แห้ง แล้วค่อยประกอบ เท่านี้ก็ดูไฮโซแบบบ้านๆแล้วล่ะครับ

ลบเหลี่ยมไม้ซะหน่อยก็ดีนะครับ... แบบว่าเผลอเดินไปเตะเข้าเจ็บมากจะได้เป็นเจ็บน้อยครับ ช่วยได้  (^o^)

[res] ถ้างันต้องลบเหลี่ยมสักหน่อย

[c--c] มีใครจะทำบ้านให้เจ้า 16 รูของผมบ้างอะค๊าบ

ของน้าnumz ถือไปร้านที่ทำเฟอร์นิเจอร์ หรือร้านเกี่ยวกับพวกประกอบวงกบหน้าต่าง ครับ น่าจะทำออกมาได้สวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2011, 10:59:58 AM โดย rung3152 »

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ได้ไม้มาแล้วครับเจาะใส่ปลั๊กเหมือนน้าAlcohol  น่าจะเป็นไม่ยางขายโลละ 28 บาท ท่อนนี้ตก 7 Kg  ตอนไปซื้อจำขนาดไม่ได้เลยสั่งให้ตัด 45 cm  และ 20 cm

Good Idea... [))] [))] [))]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!