ผู้เขียน หัวข้อ: GB chassis มีบ้างไหมครับ  (อ่าน 3307 ครั้ง)

ออฟไลน์ P1649

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
GB chassis มีบ้างไหมครับ
« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 09:23:12 AM »
น้ามี PCB ดีๆ ออกมาหลายโปรเจค แต่ยังผมเห็นน้อยมากที่ลงกล่องสวยๆแล้วนำมาโชว์ ส่วนผมเองก็อยากมีกล่องสวยๆสำหรับ pre และ amp+sink ไม่ทราบว่าน้าๆ ใช้บริการที่ไหนบ้างช่วยชี้เป้าด้วย หรือจะมีโครงการ GB เร็วๆนี้ ผมขอพ่วงไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ kla2000

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 23
Re: GB chassis มีบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 09:26:01 AM »
อยากได้เหมือนกันกล่องสวยๆเนีย เดินหาทั่วบ้านหม้อแหละยังไม่เจอที่ถูกใจสักกล่อง

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 09:47:35 AM »
            ทำเองสิครับ ไม่ยาก   http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1832.0

แต่ถ้าสนใจสั่งจริงๆ ลองโทรคุยดูครับ  www.kingsound.co.th  แต่ราคาต้องทำใจให้กล้าๆ

การทำ GB กล่องขนาดใหญ่แบบนี้ไม่ง่ายครับสำหรับผู้จัดทำ บ้านต้องมีที่กว้างพอเมื่อกล่องมาส่ง เวลาส่งก็ไม่ง่ายอีกที่จะไม่ให้มีการชำรุดเกิดขึ้นและกล่องที่จะมาแพ็คอีก  และ.. ใช้เงินเยอะมากครับ  กล่องอะลูมิเนียมเป็นรอยขีดข่วนง่ายครับ โรงงานกล่องอะลูมิเนียมจึงไม่มีใครกล้าเปิดขึ้นมา เพราะต้อง reject วัตถุดิบเยอะมากกำไรแทบไม่เหลือ...โรงงานกล่องเหล็กในบ้านเราก็ต้องมีจำนวนมากพอถึงทำให้ครับ น้อยๆไม่สน รึว่าที่เว็บนี้อาจจะมีคนใจถึงที่จะทำ GB จะเป็นเรื่องที่ดีมากๆ ใช้ฝาบน ล่างเป็นเหล็กก็ได้นิไม่ต้องอะลูทั้งใบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2011, 12:17:20 PM โดย neUTron »

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 02:09:15 PM »

ผมขอจองกล่องน้าเฉยแบบนี้ 1 ใบ (ถ้ามีอุปกรณ์รอบสอง) จะเอามาใส่ 120w
ที่อยากได้มากที่สุด ก็คือ แผงหน้า กับฝาปิดด้านบน เพราะไม่รู้จะไปหาได้แถวไหน
ปีใหม่ จะลุยกับเขาบ้างเพราะดองเค็มมานานแล้ว

แต่ถ้าไม่มี คงต้องไปที่ kingsound.co.th ตามที่น้าเคยบอกไว้
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!