ผู้เขียน หัวข้อ: Home work >>> μ - Project I Power Amp  (อ่าน 636638 ครั้ง)

ออฟไลน์ falakamo

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
Re: Home work >>> ? - Project I Power Amp
« ตอบกลับ #540 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 12:17:37 PM »
[dizzy-smiley] สงสัยอีกแล้วครับ
 ผมคิดจะเอา ติดกับแผ่นโดยตรงเหมือนกัน  อยากถามว่าถ้าวางตัวระบายแบบตั้งเหมือนท่านพี่ทำกัน
ตัว mosfet 3 ตัว ควรวางกลางตัวระบายความร้อน กระจายความร้อนจากกลางแผ่น
 หรือวางด้านล่างสุดครับ ให้กระจายความร้อนจากล่างขึ้นบน
ด้วยความนับถือครับ
ถ้าเป็นผมนะสัก3ใน4กำลังดีครับ

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
Re: Home work >>> ? - Project I Power Amp
« ตอบกลับ #541 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 01:12:30 PM »
ติดตรงกลาง หรือข่อนไปทางด้านบนครับ

colt-bat  อาจะมองว่าความร้อนเป็นไอจะ จากล่าง ขึ้น บน ใช่ไหม ก็ถูกครับ
แต่ในกรณีนี้เป็นการนำ แผ่ความร้อนจากของแข็ง(จาก MOSFET มา ซิงค์)ก่อนครับซึ่งจะกระจายไปทั่วๆกัน
หากติดไว้ตรงกลางก็จะเป็นการกระจายความร้อนทั่วทั้งซิงค์
หากติดไปทางด้านบนกรณีที่ความร้อนจากซิงค์เป็นไอไปสู่อากาศ ก็จะถ่ายเทได้ดีขึ้นครับ (กรณีมีลมหรืออากาศถ่ายเท)

ถ้าติดไว้ทางด้านล่าง ความร้อนไม่ได้แผ่จากบนล่างขึ้นไปอย่างเดียวนะครับ มันจะแผ่ไปทั่วๆ
แล้วความร้อนจะมากระจุกอยู่ด้านล่างเพราะอากาศถ่ายเทได้น้อย
แต่หากเปิดพัดลมอัดใส่ก็ไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ colt-bat

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 18
« ตอบกลับ #542 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 01:30:19 PM »
 [enjoyment] เข้าใจชัดเจนขึ้นครับ ขอบคุณท่านพี่ครับที่แนะนำ  [0002053E]

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #543 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 05:34:43 PM »
ของผมค้างไว้แค่นี้ก่อน รอ R สำหรับบอร์ดแอมป์ + หม้อไฟ  คงได้ลิ้มลองซะที
เรื่องที่กังวลก็คือความร้อน  ไม่แน่ใจว่าซิงค์ของผมจะเอาอยู่หรือเปล่า
ถ้าร้อนมากเดี๋ยวคงต้องหา Option เสริม 

[fantazy-raccoon]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2015, 12:48:17 PM โดย RuNgPhUnGⓇ »

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #544 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 06:53:59 PM »
ยาวพอดีเลยไหมนั่น [confused-face]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #545 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 08:43:27 PM »
ยาวพอดีเลยไหมนั่น [confused-face]

ยาวกว่า PCB ประมาณ 2 เซนต์ครับ

« ตอบกลับ #546 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 09:25:31 PM »
เกือบแระ [enjoyment]

« ตอบกลับ #547 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 09:27:42 PM »
เห็นแบบนี้อุปกรณ์เยอะเหมือนกันนะนี่ [fb-smiling]

[happy-dreaming]

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #548 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 08:09:54 AM »
ส่งการบ้านมั่ง เฉพาะภาคจ่ายไฟครับ

เดี๋ยวมาส่งต่อ ส่วนที่เหลือวันหลังครับ   [0002053E]

ออฟไลน์ Somaeklong

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #549 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 08:14:15 PM »
ตอนนี้กระผมมวลสารครบทุกอย่าง. ขาดอย่างเดียว.   จริงๆๆ เวลา [exhausted]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #550 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 01:06:05 PM »
 [megaphone]โหลๆๆๆ ไปไหนกันหมดครับเนี่ย การบ้านไม่ส่งกันเลยเดี๋ยวติด red list นะ เอาไตเติ้ล Last Edition  ?  System มาให้ลองฟังกันดูครับ เป็นการโชว์ second harmonic ถ้าใครหูดีก็จะพบกับ third harmonic [embarrassed]

<a href="http://www.youtube.com/v/5oQLSEKFWEg?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/5oQLSEKFWEg?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2013, 02:09:40 PM โดย CreAte HoUse »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออนไลน์ neolithic

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 25
« ตอบกลับ #551 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 01:25:08 PM »
รอหม้อกะรอซิงค์อยู่ ครับ... [sad-watermelon] [sad-watermelon]
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=447.0

« ตอบกลับ #552 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 01:30:58 PM »
ซิ้งค์เดี๋ยวเอาจำนวนไปคุยให้ครับพรุ่งนี้ จะลองขอเค้าดู เพราะไม่ไ้ด้ตามยอดที่ทางบริษัทกำหนดราคาไว้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ boontiam

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #553 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 01:56:31 PM »
ผมรอ R อยู่ครับ รบกวนสอบถามน้าเล็กไม่ทราบว่าตอบไปหรือยัง ชุด supply ของ turbo ใช้กับ ? - Project I Power Amp ได้หรือเปล่า ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #554 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 02:07:18 PM »
ได้สบายมากครับ ก็ในรูปที่ผมเทสทุกครั้งนั้นแหละครับ เป็นชุดของ camp turbo

« ตอบกลับ #555 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 02:31:31 PM »
[megaphone]โหลๆๆๆ ไปไหนกันหมดครับเนี่ย การบ้านไม่ส่งกันเลยเดี๋ยวติด red list นะ เอาไตเติ้ล Last Edition  ?  System มาให้ลองฟังกันดูครับ เป็นการโชว์ second harmonic ถ้าใครหูดีก็จะพบกับ third harmonic [embarrassed]

<a href="http://www.youtube.com/v/5oQLSEKFWEg?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/5oQLSEKFWEg?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>  

จบซะงั้น [embarrassed]

« ตอบกลับ #556 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 05:54:39 PM »
กำลังบันทึกอยู่พอดี ชิปปิ้งมาเคาะประตูเอาของมาส่งเมื่อคืน นัดตอนบ่ายมาส่งตอนเกือบสี่ทุ่ม เลยต้องหยุดกลางคันไปรับของครับ  อารมณ์ค้างเลยดิ สงสัยกำลังอิน เดี๋ยวคืนนี้เอาขึ้นให้ใหม่ครับ  ผมต้องรอมืดๆให้คนปิดบ้านหมดก่อน ในซอยมีแต่บริษัท สามทุ่มยังขึ้นของลงของกันอยู่เลย โยนของกันตึงตัง สะเทือนไปทั้งตึก บันทึกไม่ได้ พอเค้านอนเราก็แกล้งเปิดเพลงดังๆให้นอนกันไม่ได้บ้าง  [sory2]

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #557 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 07:03:28 PM »
จากที่ได้ตื่นตาหลับ สัปหงก มาหลายคืนหลายวัน ก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันว่าทำไม Mยู กว่าจะคลอดออกมาได้มีการพัฒนามานักต่อนักแล้ว แต่ทำไม้เรา(ผม)ต้องมาทดลองเอาโน้นมาใส่เอานี่มาลอง ยิ้งทำยิ่งแย่ลง สุดท้ายก็ต้องกลับสู่สภาพปรกติ แต่ด้วยความดีบนโชคร้ายก็มาถึง เมื่อได้จับอุปกรณ์คืนที่ก็เอามาวอมเครื่องกันใหม่หลังจากที่วอมมาแล้วนักต่อนักเมื่อมีการเปลี่ยนก็ต้องมีการเรื่มวอมใหม่ ด้วยความใจเย็นเปิดเครื่องทิ้งไว้ วัดไฟออกM3 ปรกติก็เดินไปทานข้าวประมาณ15นาทีกลับมาเอทำไมมันไม่ร้อนเลยล่ะเนียจัดการวัดไฟ อ้าวแม่จ้าวนึกในใจขึ้นมาพังตอนนี้ยูหมดแรงแล้วนะโฟ้ย วัดไฟ ก่อนC out ไม่มีไฟเลยจักนิด ต้องมาใล่ตั้งแต่ภาคหน้า Fet ไฟเกิน แล้วก็ทำการจิ้มวัดต่างๆมันก็ผิดไปหมดเอาวะค่อยๆวัดตั้งแต่ไฟเข้าไล่มาเลื่อยๆเจอซีเนอร์15vมันก็ใจดีเหลือเกินให้ปล่อยไฟ15vดันปล่อย38v จัดการถอดมาวัดทะลุครับ เปลี่ยนใหม่ทั้งสองข้างเลยจัดการปล่อยไฟ อ้าวคราวนี้ทำไมมันร้อนซีกบนล่ะ งงเต็กจัดการวัดอีกไล่มาเจออีกแล้วQ2ทะลุอีก มันจะไม่ทะลุได้ไงก็ใส่สลับกัน  Q2BF470 Q3BF471 จัดการเปลี่ยน Q2 แต่ว่าปัญหาเกิดผมไม่มีQ2แล้ว จะขับรถไปซี้อก็ไม่คุ้มมั้ง คิดไปคิดมาอ้าวเราก็มี ทรานซิสเตอร์ ตัวเล็กๆนี่นา เอาที่มันเป็น PNP ก็พอขาตรงก็ใช่ได้จัดการเอาเบอร์ 2sb716หัวสูงมาเปลี่ยน วัดไฟโล่งอกใช้ได้แล้ว แต่ต้องปรับวงจรใหม่อีกครั้ง ต่อมาจัดการฟังซักที่หลังจากเปิดทิ้งไว้เกือบสามชั่วโมง เอเสียงมันดีกวาเดิมนี่ด้วยความสงสัย หาแผ่นที่คุ้นเคย มาฟัง อ้าวเสียงดีกว่าเดิมจริงๆด้วย พริ้วหวานระยิบเมื่อเรื่มฟังเลย แอบยิ้มดีใจเล็กๆ เปิดฟังติดต่อสี่ชั่วโมงเช็คความร้อนต่างๆปรกติอยู่ ที่50-70องศา แต่หม้อปาไป80กว่า หม้อแอมไม่พอ มีแค่ลูกเดียว ทำไงดีเรา ไปเอาหม้อ 23.5v 4amp/ข้างมาใส่ ทำไงได้ก็ต้องใช้ ขืนใช้ลูกเดิมมีหวัง พังแน่ จัดการวัดไฟ ผ่านบริด ได้ 35v เอาก็ยังดี ผ่าน M3 เหลือ 29v ปรับไฟ 14v แต่ว่าถึงไฟน้อยแต่มันได้ความอุ่นของเสียงมาอย่างน่าทึ่ง ฟังเพลินดีเหมือนกันมันออกมาทางหลอด EL34เลย เอาแล้วสรุปว่าชอบไฟต่ำแล้วเราแต่รายละเอียดยอมรับครับว่า Mยู ตัวนี้เขาดีจริงๆ และตัวนี้ผมตั้งใจอย่างมากที่จะเอาไว้ฟังเป็นหลักซักตัว ไม่ผิดหวังครับ แถมมีลูกเล่นอีกมากที่จะเอาอะไรมาปรุงแต่ง นี่ละครับคือความสุขของพวกเรานัก DIY สุดท้ายนี้ผมขอให้ท่านๆทั้งหลายที่ยังไม่ลิ้มรสของมอสเฟสเบอร์นี้ ไม่ผิดหวังครับกับการรอคอยที่แสนนาน แต่การรอคอนนี้คุ้มค่าเกินจนลืมการรอคอยไปเลย แต่ไม่เท่ากับบุคคลที่อยู่เบื้องหลังของเจ้า Mยู ตัวนี้ผมต้องขอขอบคุณพี่ๆน้าๆทุกท่าน ที่สร้างสรรสิ่งดีๆ ที่หาแบบนี้ไม่ได้แล้วแค่นี้ยังไม่พอยังหาอะไหล่ที่แสนดีแสนถูกมา จะมีแบบนี้ที่ใหนบ้างที่ทำแบบนี้ ผมก็ขอให้สิ่งที่เราๆทำกันแบบนี้อยู่คู่กับพวกเราไปนานๆครับผม

อ้อลืมไปอีกอย่างครับสายไฟที่เอามาเสียบผมขอย้ำครับว่าลองหาสายปลั๊กคอมมาลองดูครับ คุณจะต้องเจอของดีราคาถูกครับรับประกัน เพราะแอมป์มันชัดสว่างมากต้องหาหมอกมาปกคุมบ้างนะครับ [blueglass-watermelon]
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

« ตอบกลับ #558 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 07:45:08 PM »
      สิ่งหนึ่งที่ทางทีมงานสร้างชุด ? series นี้อยากจะบอกกับเพื่อนๆทุกคนว่า ทุกอย่างกว่าจะมาเป็น ปรี หรือ แอมป์ตัวนี้ เราได้กลั่นกรองมาเป็นอย่างดี ทั้งอุปกรณ์ และ ตัววงจรเอง ทดลองแล้ว ลองอีกเพื่อตอกย้ำความมั่นใจ ว่ามีเสถียรสภาพที่มั่นคง และ ดีพอที่จะปล่อยออกไปให้เล่นกันได้โดยชนิดที่ไม่อายใคร  ดังนั้นทุกอย่างที่จัดให้ล้วนแล้วแต่ได้รับการทดลอง ทดสอบมาจนอิ่มตัวแล้ว  หากจะเล่นอะไรที่นอกเหนือไปจากวงจร  หรือ แม้แต่อุปกรณ์ในแต่ละจุดก็จะให้ผลที่ต่างๆออกไปจากสิ่งที่ผู้ออกแบบ และ ผู้ทดสอบ ได้ตั้งใจไว้ครับ

« ตอบกลับ #559 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 07:49:31 PM »
ให้ไวครับ ไปรื้อมารอแล้ว อย่ารอให้เพื่อนรอบสองมาแซงนา  ส่วนใหญ่จะเป็นแผ่นใหม่ บางแผ่นก็ยังไม่ได้แกะซีล เพราะผมมักจะซื้ออัลบั้มเดียวกันสองสามแผ่นครับ [happy-dreaming]

โปรโมชั่นจบเที่ยงคืนวันนี้นะครับ ถ้าไม่มีใครส่งผมจะยกยอดไปรวมกับชุดหลัง

ยังเหลือ CD อีก 2 รางวัลที่จะมอบให้สำหรับการส่งงานกันในวันนี้ครับ
 [shy_whistler]

ชุดนี้ที่ผ่านเกณฑ์แล้วตามรายชื่อด้านล่างครับ

modcanfire  กับ say goodbye CD และ  upocc pure silver อีกคนละฟุต รอส่ง

Arnai  CD ส่งแล้ว

pnserver  CD รอส่ง

RuNgPhUnG   CD ส่งแล้ว

ออฟไลน์ yaatone

• **
  • ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #560 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 07:58:10 PM »
แอมป์ตัวนี้ได้กำลังกีวัตต์ครับ... [puzzled]

« ตอบกลับ #561 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 08:05:35 PM »
แอมป์ตัวนี้ได้กำลังกีวัตต์ครับ... [puzzled]
ไฟเข้า 45VDC ~ 23 w rms. ที่ bias 1.4 A.  , 48VDC + เพิ่ม R bias ค่าละตัว จากสองเป็นสามตัว ~ 25w rms. ที่ bias 1.8A  และ สามารถเพิ่มไฟได้เต็มที่ถึง 60VDC ถ้าอุปกรณ์ส่วนควบ และ ซิ้งค์สามารถรองรับได้  ผมเองได้เคยทำการเทสถึง 52 VDC  bias 1.8A แล้วต้องถอยลงมาก็เพราะ ความร้อนครับ จุดนี้จะได้ กำลัง และ ความกระจ่างชัด ที่เพิ่มมาอีกนิดหน่อย

ออฟไลน์ yaatone

• **
  • ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #562 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 08:09:29 PM »
ไฟเข้า 45VDC ~ 23 w rms. ที่ bias 1.4 A.  , 48VDC + เพิ่ม R bias ค่าละตัว จากสองเป็นสามตัว ~ 25w rms. ที่ bias 1.8A  และ สามารถเพิ่มไฟได้เต็มที่ถึง 60VDC ถ้าอุปกรณ์ส่วนควบ และ ซิ้งค์สามารถรองรับได้  ผมเองได้เคยทำการเทสถึง 52 VDC  bias 1.8A แล้วต้องถอยลงมาก็เพราะ ความร้อนครับ จุดนี้จะได้ กำลัง และ ความกระจ่างชัด ที่เพิ่มมาอีกนิดหน่อย

ขอบคุณมากครับ... [huge-thumbs-up]

« ตอบกลับ #563 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 08:22:26 PM »
 สำหรับคนที่เคยทำ camp turbo มาแล้วมาทำตัวนี้ สิ่งที่จะสัมผัสถึงความแตกต่างได้อย่างชัดเจนคือ เนื้อเสียง ซึ่งจะมีความกระจ่างชัด รายละเอียดที่จะระยิบ ระยับเป็นประกาย และ โดดเด่นมากที่ย่านต่ำ หลายคนกังวลว่าเบสจะมาไม่ดี หรือ บวม เก็บตัวเร็วเหมือนกับ otl บางตัว ใครที่ได้ทำแล้วคงทราบดีว่ามันเป็นตรงกันข้ามเลยก็ด้วย Dampling factor ที่มากกว่า camp turbo ถึง 3 เท่าแถมหางเสียงเบสยัง roll off อย่างมีชั้นเชิง ดังนั้นเรื่องเบสบอกได้คำเดียวว่าครับว่า เอาอยู่  หรือ จะบอกว่า camp turbo คือ รากฐานของการปรับปรุงมาสู่ ? ก็ไม่ผิดนัก เพียงแต่เรามีการปรับเปลี่ยนวงจรมาเป็น mu follower เพื่อเสริมความกระชับเฉงเมื่อถึงคราวต้องบู๊ ก็จะตอบรับได้อย่างเฉียบพลัน  (dynamic transient )ไม่เหยิ่นเย้อมากเหมือนอย่าง turbo ครับ

ออฟไลน์ lanazoo

• ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #564 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 08:45:57 PM »
อ่านที่พี่เล็กแจกแจงมา คงต้องเก็บตังค์ซื้อหม้อใหม่ .....  [puzzled]

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #565 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 09:26:39 PM »
จะได้กับเขาใหมเนี้ย [confused-face]
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #566 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 09:55:27 PM »

อ้ายต้อม ว2 ทราบแล้วเปลี่ยน 
ผมอยากให้อ้ายต้อมฟังเพลงนี้หล่ะครับ   แต่ของเราสงสัยคนละเวอร์ชั่นมัง   

เวอร์ชั่นพี่เล็ก ออกแนวลูกทุ่ง มีเอื้อนเฉยเลย 

เวอร์ชั่นเรา  ออกแนวลูกกรุงครับ   หย่ายๆ หนาๆ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #567 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013, 08:38:14 AM »
น้าซี อ้ายต้อม  ว 2  เวอร์ชั่นนี้เป็นของคนนี้ครับ jheena lodwick อัลบั้ม feelings vol 2 ส่วนที่แอบไปฟังกันเองผมไม่รู้นะ    [puzzled]  ไม่เคยไปฟังด้วยครับ

« ตอบกลับ #568 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013, 09:23:11 AM »
ส่งการบ้านต่อครับ

เกือบสมบูรณ์แล้ว เหลือต่อหม้อไฟครับ

จะเห็นว่าข้างบนใส่อุปกรณ์ไม่ครบ เรื่องนี้มีคำตอบครับ  [blink2-watermelon]

เพราะมีไอ้ห้อย กับไอ้โหนอยู่ข้างล่าง งานนี้ขาใหญ่เค้ามาเองครับ ยัดลงรูแบบปกติไม่ได้ เดี๋ยวไว้หาสว่านมาเจาะเพิ่ม ค่อยขึ้นมาข้างบนละกัน อิอิ  [smiling-tongue]

ส่งแค่นี้ก่อนครับ เดี๋ยวรอซิงค์มาค่อยมาต่อ  [YL76]

ออฟไลน์ APICHART.SR

• ถูกใจกด Like+ 31
« ตอบกลับ #569 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 09:09:55 PM »
ส่งการบ้านหน่อยหนึ่ง [smiling-tongue] [smiling-tongue]

ขอบคุณครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม 2013, 09:53:07 PM โดย APICHART.SR »