ผู้เขียน หัวข้อ: หูผมเสียหรือครับ  (อ่าน 19563 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
Re: หูผมเสียหรือครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 03:00:52 PM »
หูยโมได้อีกครับน้า ไดโอดนั่น ซีภาคจ่ายไฟอีก แถมไอซีเรคกูเรทอีก จัดของเทพลงแทนได้นะนั่น  [in-love-raccoon]

ป๋า  Clean  แกคงเล็งๆ  อยู่  ไม่เกิน 3 คืนหรอกครับน่าจะเปลี่ยนโฉม [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 03:34:01 PM »
ตกลงซื้อแล้วหรือครับ

ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 04:27:07 PM »
Poppulse PCM1796 MKII ขอให้บุญรักษาเทวดาคุ้มครองนะ [yes-raccoon] เห็นเปิดฝาดูเครื่องในแล้วงานนี้ไม่รอดหุหุ [tremor-raccoon] ขอให้น้า cleaning หนักแน่นในตัวน้องเขานะครับ ไม่งั้นคงไม่เสียค่าสินสอดไปขอมาแน่ๆ [thumbs-up-raccoon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2012, 06:13:16 PM โดย toon5420 »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 04:35:51 PM »
ขนาดนั้นเลยเหรอครับ คุณ ทูน [laugh-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 05:51:37 PM »
ดีใจด้วยนะพี่ที่ได้ของถูกใจ  ผมกะว่าจะให้พี่ยืมวศินของผมไปฟังถ้าถูกใจ จะส่งชุดคิทไปให้  คง ไม่ต้องแล้ว  เล่นแด็กแล้ว ลองมาเล่นแผ่นดำบ้างนะพี่ เผื่อยางที พี่อาจจะชอบเครื่องเล่นแผ่นพร้อมปรีโฟโนในราคาที่เล่นได้สองเครื่อง แต่จะเหลือเครื่องเดียวเมื่อสอยเครื่องเล่นซีดีนะพี่

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 06:04:33 PM »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ที่ได้ของเล่นใหม่

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 06:16:21 PM »
ผมช้าไปนิดเดียว ว่าจะปล่อยออก 1 ตัว แม่บ้านบอกมีอะไรหลายตัว กะจะขายเอาเงินไปมองหาอย่างอื่นครับ อิ อิ

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 06:16:59 PM »
ว่าจะไปจัด dvd มาเล่นแผ่นซะหน่อย ดันไปได้ bluray ฟิลิป มาซะเฉยเลย 2990บาทมันลดราคา ไหนมันอ่านแผ่นได้มีช่อง usb ก็เลยจัดมาแทน dvd ซะเลยครับ
ผมไม่โมครับไม่ต้องห่วงครับ laughhahaha ผมคงเปลีย่นแค่ opamp ครับไหนๆมีตัวดีกว่าอยู่ก้จะเก็บไว้ก็คงไม่ได้ประโยชน์ครับ
พอลองฟังจาก bluray แล้ว เสียงมันทำไมใช้ได้เลย มันทำเสียงได้นิ่ง cd marantz คิดหนักเลย
ว่างๆวันไหนผมจะยกไปบ้านพี่alcohol ครับไปให้พี่อัลฟังแล้วรีวิวดีกว่าครับ ผมรีวิวไม่เป็นครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 06:18:32 PM »
ผมช้าไปนิดเดียว ว่าจะปล่อยออก 1 ตัว แม่บ้านบอกมีอะไรหลายตัว กะจะขายเอาเงินไปมองหาอย่างอื่นครับ อิ อิ

อ้าวมีทัังสองตัวเลยหรือ เป็นตัวที่ผมไปฟังวันนี้ทั้งคู่ครับ ผมก็ชอบตัวล่าง แต่งบไม่ถึงครับ ผมก็คิดว่าจะถามอยู่แล้วว่าปล่อยไหมผมก็นึกว่ามีตัวเดียวครับ
เสียดายเลยครับ อย่างน้อยผมก็คงจะได้ถูกกว่าแน่นอนครับเสียดายจริงๆครับ [Rabb_cry]

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 06:21:05 PM »

2990 คับบูลเรย์

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 06:37:57 PM »
ว่าจะไปจัด dvd มาเล่นแผ่นซะหน่อย ดันไปได้ bluray ฟิลิป มาซะเฉยเลย 2990บาทมันลดราคา ไหนมันอ่านแผ่นได้มีช่อง usb ก็เลยจัดมาแทน dvd ซะเลยครับ
ผมไม่โมครับไม่ต้องห่วงครับ laughhahaha ผมคงเปลีย่นแค่ opamp ครับไหนๆมีตัวดีกว่าอยู่ก้จะเก็บไว้ก็คงไม่ได้ประโยชน์ครับ
พอลองฟังจาก bluray แล้ว เสียงมันทำไมใช้ได้เลย มันทำเสียงได้นิ่ง cd marantz คิดหนักเลย
ว่างๆวันไหนผมจะยกไปบ้านพี่alcohol ครับไปให้พี่อัลฟังแล้วรีวิวดีกว่าครับ ผมรีวิวไม่เป็นครับ
---------------
blue ray philips ฟังจาก blue ray เข้า amp เลยเสียงเป็นยังไงบ้างครับอยากทราบ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 06:40:12 PM »
มันก็ดีคนละอย่างครับ แต่ผมว่า เซาลู่ พวกฉาบพวกเคาะมันยังไม่ละเอียด หรือมันน่าจะแต่งออกให้ฟังชัดว่า แต่ไม่ค่อยเนียนสมจริงครับ แต่ก็ฟังได้ดีทั้งคู่

ก็เล่นๆไปครับ อย่าให้ที่บ้านเดือดร้อน โดยเฉพาะอย่าให้แม่บ้านบ่นเสียงดังครับ อิ อิ laughhahaha

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 06:46:45 PM »
มันก็ดีคนละอย่างครับ แต่ผมว่า เซาลู่ พวกฉาบพวกเคาะมันยังไม่ละเอียด หรือมันน่าจะแต่งออกให้ฟังชัดว่า แต่ไม่ค่อยเนียนสมจริงครับ แต่ก็ฟังได้ดีทั้งคู่

ก็เล่นๆไปครับ อย่าให้ที่บ้านเดือดร้อน โดยเฉพาะอย่าให้แม่บ้านบ่นเสียงดังครับ อิ อิ laughhahaha

งบซื้อ เซาลู่  เอามาทำ DAC  Wasin ได้ทั้งเครื่องเลยนะครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 07:16:53 PM »
---------------
blue ray philips ฟังจาก blue ray เข้า amp เลยเสียงเป็นยังไงบ้างครับอยากทราบ
ไม่ได้ลองเลยครับ ต่อ coax อยู่ครับ ไว้จะลองให้ครับ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 07:17:53 PM »

แม่บ้านไม่รู้หรอกครับ บอกชื้อมา 2 พันครับ [roll]

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 07:24:33 PM »

งบซื้อ เซาลู่  เอามาทำ DAC  Wasin ได้ทั้งเครื่องเลยนะครับ
ความนิ่งผมว่ามันผิดกันครับ เซาลู่ใช้ชิปตัวเดียวกับที่ผมประมูลมาเลยครับ แต่มันคงต่างกัน ชิปมีส่วนแค่30 ที่เหลือเป็นที่วงจรการผลิต ภาคจ่่ายไฟฯลฯ พี่กิติเขาว่ามาครับ เขาบอกไม่ต้องไปสนเรื่องชิปมากเท่าไร ให้ดูส่วนอื่นๆครับ
มันน่าจะคนละแบบ ชื้อจะได้ความนิ่ง ไม่มีปัญหา เสียบแล้วใช้ได้เลย diy ได้เกรดดีกว่าประหยัดกว่า ก็แล้วแต่ชอบครับผมว่า อย่างผมไม่สามารถทำได้ ก็เลยต้องชื้อครับ
แต่ dac ผมว่าชื้อดีกว่า มันยากกว่าพวกแอมป์เยอะ

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 07:37:13 PM »
ซื้อมาแล้ว เราก็คิดว่ามันดีกว่าแดควสินหรือ ดีกว่าตัวอื่นๆ เพราะเราซื้อมาแล้ว จะได้เป็นสุข  แล้วเราก็ไปฟังในแบบที่เราคิดไว้ วันหลังเบื่อก็ขายทิ้งซื้อตัวใหม่ ผมซื้อของผมชอบคิดแบบนี้อ่ะครับ  คือจะเอาไปเปรียบเทียบก่อนซื้อ พอซื้อเสร็จผมไม่สนแล้ว เทียบไปก็ทุกข์ใจเปล่าๆ
   ยินดีด้วยกับแดคตัวใหม่ครับ ยังไงมันก็จะอยู่รับใช้เรา มันต้องดีซิครับ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 07:48:38 PM »
ซื้อมาแล้ว เราก็คิดว่ามันดีกว่าแดควสินหรือ ดีกว่าตัวอื่นๆ เพราะเราซื้อมาแล้ว จะได้เป็นสุข  แล้วเราก็ไปฟังในแบบที่เราคิดไว้ วันหลังเบื่อก็ขายทิ้งซื้อตัวใหม่ ผมซื้อของผมชอบคิดแบบนี้อ่ะครับ  คือจะเอาไปเปรียบเทียบก่อนซื้อ พอซื้อเสร็จผมไม่สนแล้ว เทียบไปก็ทุกข์ใจเปล่าๆ
   ยินดีด้วยกับแดคตัวใหม่ครับ ยังไงมันก็จะอยู่รับใช้เรา มันต้องดีซิครับ

[clap hand2]

ซื้อมาแล้วก็ต้องดีครับ 555 แต่วงการนี้ก็ไม่สิ้นสุดครับ ไปฟังของคนอื่นที่อื่นๆ ก็ว่าของเขาเสียงดี อดใจไม่ใหวก็เสียเงินอีกครับ 555

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 07:50:25 PM »
ครับผมก็ถึงไม่สนใจครับ ก็คงใช้ไปเรื่อยๆครับก็แค่เสียดายที่ไม่ได้ถามคุณ tack ก่อนไม่งั้นก็คงได้ของราคาถูกกว่าชื้อใหม่ครับ
dac แต่ละตัวมันเปรียบกันไม่ได้หรอกครับผมว่าแล้วแต่ชอบมากกว่าครับ ผมเห็นตัวละ 60000 ตัวเล็กนิดเดียวแต่ไม่ได้ขอลองฟัง เป็นบุญหู ลืมไปเสียสนิทเลย  วันหน้าไปจะขอฟังชุดแพงๆเลยว่ามันเป็นอย่างไรครับ
dac ไทยดีครับแต่ก็ดีระดับหนึ่งครับ ถ้ามันดีมากๆ dac จีนฝรั่งขายไม่ออกครับ แต่เขาขายกันได้เกลื่อนเลย ผมก็ถามคนขายวันนี้ว่า dacไทย เป็นอย่างไร พี่เขาอธิบายให้ฟัง ผมก็เข้าใจเลยว่ามันเป็นอย่างไร มันได้แค่ไหน มันไปได้แค่ไหน
ดีมันดีครับ แต่มันดีแค่ระดับนั้นครับ  
ถ้าเอาไปเปรียบกับตัว 100000 คนฟังชอบแนวเสียงวสินก็บอกว่าวสินดีกว่า บางคนฟัง ตัวละพัน ก็บอกว่าดีกว่าตัวละแสน ไม่งั้นอย่างผมฟังแอมป์รุ่นใหญ่แพงๆผมดันไม่ชอบซะอีก
ผมไม่เคยฟังวสินครับ แต่ผมก็ว่าดีครับ มันดี แต่เท่าที่อ่านมาของคุณวสินมันเล่นได้แค่ 16bit คนจะเล่น dac มันต้องเล่น 24-192 ครับ ไม่งั้นเล่น cd player ดีกว่าครับ ที่เขาเล่น dacกันเพราะต้องการที่มันเหนือกว่า 16/44 ครับ ผมคิดแบบนี้และอ่านมาเจอแบบนี้ซึ่งผมก็คิดว่าจริงครับ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 07:56:00 PM »

[clap hand2]

ซื้อมาแล้วก็ต้องดีครับ 555 แต่วงการนี้ก็ไม่สิ้นสุดครับ ไปฟังของคนอื่นที่อื่นๆ ก็ว่าของเขาเสียงดี อดใจไม่ใหวก็เสียเงินอีกครับ 555
ตัวที่ผมชื้อมาผมอยากได้มาตก 2 ปีแล้วครับ แต่งบผมไม่มีครับ เลยได้แค่ super pro ครับ ผมก็รู้ว่า ตัวนี้มันเริ่มจะเก่าแล้ว แต่พี่กิติก็บอกว่าอย่าไปใส่ใจเรื่องชิปมากเกินไปให้ดูวงจร ฯลฯ ด้วยครับ ไม่งั้นมันจะแตกต่างกันได้อย่างไร เขาก็บอกว่าเอามา diy ได้ อย่างเลาซูเขาบอกว่า เอามาโมได้สุดๆเลย ทำมาให้โมโดยเฉพาะเลย
dac ตัวละ1000 ยังชนะตัวละ100000 ได้เลยครับถ้าคนฟังชอบหรือไม่ชอบ แต่ผมก็พอใจแล้วคับกับตัวนี้ครับ ก็คงจะปรับปรุงนิดหน่อยตรงเรื่องสายสัญาณ หรือตรง opamp 2 ตัวก็ต้องรอคุณ tack ดูให้ว่ามันถอดได้เลยหรือไม่ครับ ถ้าถอดได้เลยผมจะได้เตรียมหา 627ap สักคู่ แต่ถ้าถอดเลยไม่ได้ผมก็จบครับ เปลี่ยนเฉพาะตรง output พอครับ
เสียดายไม่ได้ฟังตัวละ6 หมื่นนึกแล้วเจ็บใจไหนๆไปแล้วดันไม่ได้ฟัง แต่อาจจะไปอีก เพราะว่าถ้าจะเล่น24/192 ทาง usb ก็ต้องไปหา 01 มาเสียบ usb อีกครับ แล้วคุณ tack มีหรือเปล่าตัวที่ผมว่าครับ

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 08:04:55 PM »
ไม่มีครับ แต่ตอนนี้ก็กำลังสนใจ Yulong D18 หรือ D100 MK II อยู่ครับ กะให้พี่ที่ชอบฟังเพลงเหมือนกันแถวบ้านผมลองก่อนครับ ค่อยไปฟังของพี่เขาก่อน ถ้าถูกใจก็ค่อยเก็บเงินครับ  [yes-raccoon] 

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 08:15:40 PM »
ชักเริ่มอยากลองบ้างแล้วซิ

Yulong SABRE D18 32Bit 500KHZ DAC

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 08:17:47 PM »
Yulong D100 MKII

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 08:50:37 PM »
น่าลองครับ [roll]พี่ sony มันส่งไม่ออกครับ สงสัยมันต้องมีรีโมทแล้วค่อยปรับไม่แน่ใจครับดูตามปุ่มต่างๆก็ไม่มีครับ ผมไปดูปลายสายก็มีแสงสีแดงครับแต่ dac ไม่ยอมเลยครับ แต่ดูแล้วเสียงมันไม่เข็มพอครับ เคยเห็นว่าแสงมันจะชัดเจนแต่ sony แสงมันออกน้อยครับ คงน่าจะเป็นที่ลำแสงดิจิตอลไม่พอครับ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 08:57:11 PM »
น่าลองครับ [roll]พี่ sony มันส่งไม่ออกครับ สงสัยมันต้องมีรีโมทแล้วค่อยปรับไม่แน่ใจครับดูตามปุ่มต่างๆก็ไม่มีครับ ผมไปดูปลายสายก็มีแสงสีแดงครับแต่ dac ไม่ยอมเลยครับ แต่ดูแล้วเสียงมันไม่เข็มพอครับ เคยเห็นว่าแสงมันจะชัดเจนแต่ sony แสงมันออกน้อยครับ คงน่าจะเป็นที่ลำแสงดิจิตอลไม่พอครับ

สวิทซ์โยกอยู่ด้านหลัง ว่าจะให้ปล่อย Digital หรือ Analog ครับ

ดูหน่อยซิว่ามีไหม หรือจำผิดกับรุ่น CDP950 หรือปล่าวไม่แน่ใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2012, 09:01:31 PM โดย Alcohol »

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 09:03:05 PM »

สวิทซ์โยกอยู่ด้านหลัง ว่าจะให้ปล่อย Digital หรือ Analog ครับ

ดูหน่อยซิว่ามีไหม หรือจำผิดกับรุ่น CDP950 หรือปล่าวไม่แน่ใจ
ไม่มีครับดูอย่างละเอียดไม่มีครับด้านหลังครับ

970 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2012, 09:15:08 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 06:00:27 AM »
กระทู้ชวนเสียเงิน อิ อิ 3-2-1-raccoon