ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีหัวข้อเพิ่มเติม.....เครื่องเสียงรถยนต์  (อ่าน 4027 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก-tubeamp

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • คนพันหม้อ
 อยากให้มีหัวข้อเครื่องเสียงรถยนต์ เวลามีปัญหาข้อข้องใจ จะได้โปสท์ถาม กำลังสนใจอยู่ แถวบ้านกำลังบูม จะได้เรียนทฤษฏีไปพลางๆ  :-[
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=164.0

ออฟไลน์ tamarin51

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 2
Re: อยากให้มีหัวข้อเพิ่มเติม.....เครื่องเสียงรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 10:55:58 AM »
 [))]  อีกหนึ่งเสียงครับ
ข้อมูลส่วนตัว TAMARIN51 ครับ
ผลงานในอดีต KT88SE 2A3SE

ออฟไลน์ yoyoeiei

• ถูกใจกด Like+ 1
Re: อยากให้มีหัวข้อเพิ่มเติม.....เครื่องเสียงรถยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 12:09:41 PM »
แค่นี้ผมก็ ชักหน้าไม่ถึงหลังแล้วครับ  [cry1]

แต่ก็ขอสนับสนุนครับ เอาด้วย  [great]  [great]

• คนพันหม้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 12:14:51 PM »
ช่วงนี้แถวบ้านผม กำลังบูมเลยครับ ไอ้เราก็สนใจอยู่ แต่ความรู้ยังน้อย(ถึงไม่มีเลย) บางทีมีคนมาปรึกษาว่า งบเท่านี้(30000) ต้องใช้ฟร้อนของอะไร ลำโพงซับ 10 นิ้วใช้ของอะไรดี กี่วัตต์ แล้วเพาเวอร์ใช้วัตต์ (อันนี้ต้องดูลำโพงด้วยมั้ง)  เราชอบทางนี้อยู่แล้วแต่ ติดอยู่ที่เราไม่มีความรู้ เลยอยากจะให้มีหัวนี้ขึ้นมา  [thif]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=164.0

ออฟไลน์ tamarin51

• ถูกใจกด Like+ 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 01:01:56 PM »
ช่วงนี้แถวบ้านผม กำลังบูมเลยครับ คุณเราก็สนใจอยู่ แต่ความรู้ยังน้อย(ถึงไม่มีเลย) บางทีมีคนมาปรึกษาว่า งบเท่านี้(30000) ต้องใช้ฟร้อนของอะไร ลำโพงซับ 10 นิ้วใช้ของอะไรดี กี่วัตต์ แล้วเพาเวอร์ใช้วัตต์ (อันนี้ต้องดูลำโพงด้วยมั้ง)  เราชอบทางนี้อยู่แล้วแต่ ติดอยู่ที่เราไม่มีความรู้ เลยอยากจะให้มีหัวนี้ขึ้นมา  [thif]

[thumb up] ถูกต้องเลยครับ ทุกเรื่องราวมักมีทฤษฏีและประสบการณ์ ผลงานจึงจะเป็นที่พอใจ...
ก็ขอรับความรู้เพิ่มเติม แต่คงได้ไม่ทั้งหมดครับ เพราะคงรับไม่ไหวแล้วครับ ขอเฉพาะที่สนใจละกัน  :angel:
ข้อมูลส่วนตัว TAMARIN51 ครับ
ผลงานในอดีต KT88SE 2A3SE

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 01:04:03 PM »
 :angel: มาแอบมอง
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ DIDNOT

• จับปลาข้างเดียวมันคงไม่ดัง
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 01:33:43 PM »
มาสนับสนุนอีกเสียงครับ  :D
ผมเล่นทั้งบ้านทั้งรถครับ

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 10:48:20 PM »
เล่นเครื่องเสียงรถนี่ต้องคูณ 2.5 ของเล่นเครื่องเสียง  DIY  นะครับ   อย่างถ้า   DIY  เอง10000บาท   เครื่องเสียงรถนี่ก็ต้องถือไว้  25000  นะ Vo

ตัวผมเบามากับเครื่องเสียงรถแล้ว  พอและ [rave]

• คนพันหม้อ
text
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011, 08:15:41 AM »
ฟังเสียงจากลำโพงติดรถ มันขัดใจครับ เสียงก็งั้นๆ