ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเคลม wireless modem router ของ TP-LINK มาครับ  (อ่าน 11360 ครั้ง)

ออฟไลน์ gotgi³

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 82
ไปเคลม wireless modem router ของ TP-LINK มาครับ
« เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 01:21:54 PM »
wireless modem router ยี่ห้อนี้เขากล้ารับประกันแบบ lifetime เลยครับ โมเดมตัวเดิมเป็นรุ่น TD-W8901g ใช้มาหกปีก็เริ่มมีอาการป่วย คือพอเครื่องร้อนความเร็วของ internet  มันจะค่อยๆลดลงจนเหลือประมาณ 2Mb กว่าๆ ก็เลยจัดการเคลมซะเดียวเจ้าของบริษัทฯจะหาว่าไม่รักษาสิทธิ์ เพราะประเทศนี้ประชาชนโดนระเมิดสิทธิ์เป็นประจำ ตัวเก่าผมหน้าตาแบบนี้

edit : ลิ้งค์ฝากรูปเสียค่ะ / admin

แต่ทาง king intelligent Tech. ไม่มีสินค้าใน line เดียวกันกับตัวเก่าของผม เขาก็เลยเอาของยี่ห้อ planet tech. รุ่น ADN-4101 มาเปลี่ยนให้ (ดูรูป) ได้ประกันแบบ lifetime เหมือนกัน ก็เอามาจัดการแกะกล่อง เอามา setup แล้วทดสอบให้  ตัวแรกไม่ผ่าน boot ไม่ขึ้น ไม่เป็นไรเอาตัวใหม่มา เจ้งอีก ไม่เป็นไรหยวนๆน่าคนไทยด้วยกัน ก็เอาตัวที่สามมาแกะกล่อง setup ให้ ก็ไปไม่รอดอีก ยี่ห้อนี้รุ่นนี้พึงระวังเลย

edit : ลิ้งค์ฝากรูปเสียค่ะ / admin

ไ-อ้น้องเจ้าหน้าที่เห็นว่าไม่ได้การแล้ว เพราะมันเป็นการประจานกันเห็นๆ ว่าสินค้ายี่ห้อนี้มันห่วย ก็เลยไปหยิบเอากล่องของ TP-LINK มาเปลี่ยนให้ เป็นรุ่น TD-W8950ND V2 แต่เป็นรุ่นสูงกว่าตัวเก่าของผม ก็จัดการ setup แบบตดยังไม่ทันหายเหม็นก็ใช้งานได้แล้ว สบายไป  [huge-thumbs-up]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2015, 12:29:38 PM โดย Agapanthu$ »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ไปเคลม wireless modem router ของ TP-LINK มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 01:48:02 PM »
เหมือนกับที่ TOT มาเปลี่ยนให้ผมเลยครับแต่ของผมมีสองเขาเสียไป 900 บาทสำหรับผู้ที่ใช้โปร 10M  บอก router ผมเสียก็เอามาเปลี่ยนให้ของเดิมผมซื้อเองพันกว่าบาท
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
Re: ไปเคลม wireless modem router ของ TP-LINK มาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 11:52:41 PM »
ของผม มันไม่เปลี่ยนให้อะพี่ มันหาบอร์ดรุ่นเดิมมาเปลี่ยนให้ เก่าก็เก่า ยังหามาเปลี่ยนให้ได้ ไอ้เราก็นึกว่าจะได้เครื่องใหม่ เซ็งเลย [frightened-11] [frightened-11]
 แต่เจ้านี้ดีตรงประกัน lifetime นี่แหละ อุ่นใจได้  [happy-dreaming]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ gotgi³

• ถูกใจกด Like+ 82
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2014, 12:24:48 AM »
เหมือนกับที่ TOT มาเปลี่ยนให้ผมเลยครับแต่ของผมมีสองเขาเสียไป 900 บาทสำหรับผู้ที่ใช้โปร 10M  บอก router ผมเสียก็เอามาเปลี่ยนให้ของเดิมผมซื้อเองพันกว่าบาท

ดอนไปเคลมของก็เห็นลูกค้าของ TOT สองรายหนีบ router รุ่นสองเสา (น่าจะรุ่นเดียวของคุณเล็กนะ) ตีตรา TOT เอามาเคลม รายนึงแจ้งไม่มีสัญญาณ wifi รายนี้ดันไปกดปุ่มปิด wifi ข้างหลังเครื่องโดยไม่รู้ตัว ก็เส้นผมบังภูเขาไป อีกรายเครื่องเปิดไม่ติด รายนี้ก็รับเครื่องใหม่ไป เจ้าน้องที่ศูนย์ก็แจ้ง promotion เอาเครื่องเก่ามาแลกเครื่องใหม่ในราคา 999บาท รุ่น TD-W8961ND  เรื่องไรให้ตรูมาเสียเงินก็เลยไม่เอา  [sunglasses13]

ของผม มันไม่เปลี่ยนให้อะพี่ มันหาบอร์ดรุ่นเดิมมาเปลี่ยนให้ เก่าก็เก่า ยังหามาเปลี่ยนให้ได้ คุณเราก็นึกว่าจะได้เครื่องใหม่ เซ็งเลย [frightened-11] [frightened-11]
 แต่เจ้านี้ดีตรงประกัน lifetime นี่แหละ อุ่นใจได้  [happy-dreaming]

น้าก็เอาไฟ 220V จิ้มเข้าเครื่องไปเลย  เอาไปเคลมถ้ายังเปลี่ยนบอร์ดให้อยู่ ก็เอาไฟ 220V จิ้มอีก ทำจนกว่าบอร์ดมานจะหมดศูนย์นะ เดียวก็ได้เครื่องใหม่เอง  [laugh13]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2014, 01:21:56 AM »
เสริมให้นิดครับ

การประกันสินค้า lifetime นี่ มันเป็นอายุของสินค้านะครับ

หมายความว่า ประกันสินค้าให้จนถึงวันที่สิ้นค้ารุ่นนั้นๆ หยุดการผลิต อาจจะมีสต็อคอะไหล่ให้อีกสักระยะ
ถ้าหลังจากนั้นเกิดพังเสียหาย ก็ตัวใครตัวมันนะครับ

แต่ก็มีบางบริษัท เสนอทางออกให้ ด้วยการให้ลูกค้าจ่ายเงินเพิ่มนิดหน่อย แล้วเอารุ่นใหม่ไปแทนครับ มิใช่การประกันไปตลอดชีวิตแต่อย่างใดครับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2014, 07:56:10 AM »
lifetime นี่ผมนึกว่าตลอดชีพคนขายซะอีก มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

ปล ผมก็ใช้ TP LINK ครับ ไปเคลมมาน่าจะ 3 รอบแล้วมั้ง รุ่น 8910 มั้ง อาการโหลดบิทไปนานๆ สปีดตกซะงั้น กี่ตัวๆ ก็เจออาการนี้ พอเปลี่ยนโมเด็มยี่ห้ออื่น สปีดมาเร็วเหมือนเดิม สรุปว่าเป็นที่โมเด็ม ไม่ใช่สายโทรศัพท์ ที่บ้าน (ปัญหาสปีดตกจากสายภายใน เพราะผมแก้ปัญหาข้ออ้างจากทรูถาวรเลย เบื่อทรูชอบอ้างว่าสายในบ้านมีปัญหา พ่วงโทรศัพท์บ้าง เลยให้ช่างทรูสายจั๊มดรอปไวร์จากคู่สายหน้าบ้าน ยิงตรงเข้าโมเด็มโดยไม่ผ่านจุดพักจุดต่อสายใดๆ เรียกว่าเอาไว้โหลดบิทโดยเฉพาะเบอร์นึงไปเลย) หลังๆ ปลงแล้ว ขี้เกียจไปเคลม ไว้ลองยี่ห้ออื่นมั่ง

ออฟไลน์ song

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2014, 08:22:00 AM »
รุ่นนี้เปลียนไป 3ตัวแล้ว

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2014, 09:31:20 AM »
 ผมว่าปัญหาหลักน่าจะอยุ่ที่การใช้งานมากกว่า ส่วนใหญ่ปัญหาที่พังๆกันก็มาจากสาเหตุที่ใช้งานหนักจนร้อน  ของผมเองก็เปิด 24 ชั่วโมงจะปิดก็เวลามันเอ่อเท่านั้นก็รีสตาร์ทใหม่ หรือทางต้นทางมีปัญหา   ถ้าเสียไม่ต้องรอเครม เสียก็เปลี่ยนทิ้งครับแต่ตลอดการใช้งานเครื่องนึงของผมก็ 4 ปีขึ้นไปได้ครับ  ร้อนผมก็เอาพัดลมเป่าก็ใช้งานได้ดีมาตลอดไม่เคยมีปัญหา แต่ตอนตายเนี่ยมันตายเลยไม่มีรางบอกเหตุ อย่างเครื่องนี้ก็จะครึ่งปีแล้วยังไม่พบปัญหาครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ