ผู้เขียน หัวข้อ: พักนี้เห็นอะไรกันแปลกๆกันบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 3127 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
            พักนี้เห็นมีเพื่อนเอาผลงานมาปล่อยในราคาถูกๆ แล้วไปโผล่อีกเว็บในราคาที่คุณต้องอึ้ง เห็นได้ชัดว่าคนพวกนี้แฝงตัวมาเพื่อจับของราคาถูกๆจากเพื่อนสมาชิกเพื่อไปขายต่อทำกำไร  แถมมีลูกเล่นแพรวพราวซะด้วย ปลดอุปกรณ์ดีๆออกใส่ตัวอุปกรณ์ธรรมดาลงไป  หรือบางคนก็ pm ไปหาผู้ขายเพื่อขอต่อราคา ซึ่งผู้ขายก็ใจดี บอกเอาไปแบ่งๆกันเล่นขายให้ในราคาที่ถูกกว่าครึ่ง   ซึ่งบ้านเราก็มีกติกาที่เขียนไว้อย่างชัดเจนอยู่แล้วในเรื่องนี้  ผมบอกเลยนะครับว่าที่นี่ไม่ต้อนรับ จงไปซะอย่าให้ต้องประจานกันเลย    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2014, 11:03:29 PM โดย CreAteHoUse® »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
Re: พักนี้เห็นอะไรกันแปลกๆกันบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2014, 10:22:45 PM »
 [look-for-11] [what11]

ออฟไลน์ gotgi³

• ถูกใจกด Like+ 82
Re: พักนี้เห็นอะไรกันแปลกๆกันบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2014, 10:29:29 PM »
ผมก็เคยโดน ของยังไม่ได้ส่งให้เลยก็เอาไปประกาศขายต่อซะแล้ว  [chick-confuse]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 สิงหาคม 2014, 01:33:12 AM โดย gotgi³ »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2014, 10:36:07 PM »
 แบบน้า got นี่ผมโดนกับตัวเองเลยครับ 
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2014, 10:43:51 PM »
ให้ผมโพสน์ชื่อเลยดีใหม่พี่   [chick-guitar] [chick-guitar]

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2014, 11:55:03 PM »
 [chick-comb] ใครน๊ะช่างทำได้

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2014, 12:01:08 AM »
 คนที่สวนกันมากันไปเนี่ยแหละครับพี่ ล่าสุดมีเพื่อนในกลุ่ม บูรพาโทรมาคุยว่ามีน้องคนนึง pm มาขอต่อราคาแบ่งไปใช้ น้าแกก็เห็นใจ เห็นว่าจะเอาไปใช้งานอยากได้ ก็ขายให้ในราคาที่ขาดทุนเป็นพันบาท แป๊บเดียวโผล่ไปขายแล้ว

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2014, 02:24:51 AM »
แหม่ นึกถึงตอนที่ขายหลอดไป เอาไปขายต่อบวกราคาซะอีกด้วยนะครับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2014, 06:44:45 AM »
อย่าประจานเลยครับ แค่แปะ ชื่อ ไว้ในหน้ายุคคลควรระวังพอ

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2014, 06:50:57 AM »
ต้องเปิดชื่อให้ระวังกันบ้างครับ..... [angry-11]
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

ออฟไลน์ cammer

• The Old Buffalo
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2014, 07:21:13 AM »
ให้ผมโพสน์ชื่อเลยดีใหม่พี่   [chick-guitar] [chick-guitar]
จัดเลยเสี่ย.เกลียดนัก.พวกแบบนี้.

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2014, 08:19:54 AM »
เคยเจอแต่ต่อราคาหารครึ่ง  [chick1] [chick1] [chick1] [chick1]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2014, 08:57:28 AM »
 [look-for-11]  ว่าจะรอซื้อ กล่องดำแบบนี้ พร้อมฟัง อีกสักกล่องราคา 5-6พัน มาทำ Bridge class A monoblock สงสัยจะไม่ทันมืออาชีพ  [chick-cry]

ออฟไลน์ tan230311

• ถูกใจกด Like+ 67
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2014, 09:32:12 AM »
[look-for-11]  ว่าจะรอซื้อ กล่องดำแบบนี้ พร้อมฟัง อีกสักกล่องราคา 5-6พัน มาทำ Bridge class A monoblock สงสัยจะไม่ทันมืออาชีพ  [chick-cry]

ขอซื้อครับ   [Tongue-11]

ออฟไลน์ kwan444

• ฅนโบราณ
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2014, 02:45:55 PM »
ขึ้นบัญชีดำไว้เลยครับ

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2014, 06:38:17 PM »
แล้วจะรู้ได้ไงว่าเราจะไม่โดนคนๆนั้น [frightened-12]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0