ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง..ส่งข้อความส่วนตัว (PM) อะไรจะเยอะขนาดนั้น  (อ่าน 1701 ครั้ง)

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
ได้รับเมลล์เตือนจากโฮสว่ามีการส่ง PM เป็นจำนวนมาก ก็เลยเข้าไปดูรายงานข้อมูลผู้ใช้ในโฮสซะหน่อย
ว่าใครส่งอะไรหนักหนาถึงได้ขึ้นเตือนมาขนาดนี้

ปรากฏว่ารายชื่อผู้ส่งนั้น เป็นคนส่วนน้อยที่ไม่ค่อยได้มาโพสต์หรือมาออนไลน์ ไม่ได้มาเล่น ในเว็บนี้สักเท่าไร
พูดง่าย ๆ ก็คือไปเล่นที่อื่นแล้ว  แต่ login เพื่อมายิง PM อย่างเดียว

บางเดือนมีถึง 200 กว่าครั้ง ติด ๆ โดยคน ๆ เดียว  ถามว่าเขาเหล่านี้มายิง PM ทำไม เชื่อว่าหลายคนคงทราบดี

โดยเฉพาะสมาชิกที่สมัครเข้ามาใหม่ ๆ โดนกันทุกราย สมาชิกใหม่มาปุ๊ป  มา (ฉก) ยิง PM ทันที

เห็นมาหลายเดือนแล้วล่ะค่ะพฤติกรรมแบบนี้ แต่ก็เฉยไว้ ไม่ได้ว่าอะไร จนได้รับการแจ้งเตือน

พอเสียทีเถิดกับพฤติกรรมแบบนี้ ที่แล้วมาก็ให้แล้วกันไป แต่ถ้าทางโฮสเขาเตือนมาอีกก็จำเป็นต้องทำอะไรบางอย่างกับท่านแล้วล่ะค่ะ

ท่านก็ขยัน ๆ ในที่ของท่านกันเข้าซิคะ เดี๋ยวก็มีคนเยอะเองแหละไม่ต้องกลัวไปหรอก ทุกอย่างต้องใช้เวลาค่ะ

"ได้โปรดอย่าทำให้คนอื่นต้องมาเดือดร้อน เพราะการกระทำของท่าน"

//จบค่ะ//

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: เรื่อง..ส่งข้อความส่วนตัว (PM) อะไรจะเยอะขนาดนั้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2014, 06:23:03 PM »
 น้องผม เพื่อนๆผมที่เพิ่งมาสมัตรใหม่โดนกันทั่วหน้าเค้า FW มาแจ้งหมดแล้ว  สงสัยมานานแล้วว่าเว็บ โชว์ defult error บ่อยมากแต่ก็ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้ ไปอ่าน report ถึงเข้าใจแจ้ง 
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: เรื่อง..ส่งข้อความส่วนตัว (PM) อะไรจะเยอะขนาดนั้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2014, 06:43:05 PM »
      ที่ต้องออกมาพูดก็ไม่ใช่อะไร เพราะมันไม่ใช่แค่ส่งผลกระทบกับเว็บเราเท่านั้น แต่ส่งผลกับเว็บอื่นที่อาศัยอยู่ใน server เดียวกับเราที่โฮสนั้นด้วย ทางโฮสเค้าจึงต้องแจ้งเตือนมา และ ไม่ต้องเสียเวลาหาเลยว่าใครเพราะรายชื่อโชว์หรามาเลยว่าใครเป็นใครครับ แค่เดือนนี้ผ่านมาแค่ครึ่งเดือนยิงสองร้อยกว่าครั้งต่อคน  ขนาดโฮสเก่าที่เราย้ายหนีมาก็เพราะสาเหตุนี้แต่คราวนี้เว็บเราเป็นตัวต้นเหตุซะเองทั้งที่ทางเว็บไม่รู้เรื่องด้วยเลย    ยุติพฤติกรรมเยี่ยงนี้ซะนะครับ ผมไม่อยากจะเอามาประจาน  มีเยอะจะมีประโยชน์อะไรถ้าไม่สามารถทำให้เค้าออกมาร่วมกิจกรรมได้ครับ ลองไปคิดดู สู้เอาเวลาไปคิดดีกว่าว่าจะทำอย่างไรให้เพื่อนสมาชิกออกมาร่วมกิจกรรมที่จัดได้ 
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
ขอชี้แจงกับสมาชิก DAV ทุกท่านทราบเรื่องในกระทู้ PM นี้ ด้วยเกรงว่ามีการเข้าใจผิดหรือมีคนชักจูงให้คิดเป็นอื่นในทางที่ไม่ดี
และก็ได้มีผู้ไม่ประสงค์ดีได้สร้างเรื่องบิดเบือนไปจากข้อเท็จจริงแล้วในขณะนี้

เพื่อความสบายใจของสมาชิก DAV ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ

1. ในกระทู้นี้กล่าวถึงรายงานชื่อการส่ง PM ความหมายก็ตรงตัวอยู่แล้วค่ะ ก็คือรายชื่อผู้ส่ง ไม่ใช่รายงานถึงเนื้อหาที่คุยกัน

2. ใครส่ง PM ถึงใคร ไม่ทราบค่ะ ไม่มีรายงาน มีแต่ชื่อผู้ส่ง PM วัน เดือน ปี

3. ไม่มีการสอดรู้สอดเห็นเรื่องของชาวบ้าน ไม่จำเป็นกับชีวิตค่ะ แค่คิดก็ชั่วแล้ว

4. ระบบของเว็บบอร์ดถูกสร้างขึ้นมาเพื่อป้องกันเหตุการณ์ลักษณะนี้อยู่แล้ว 
จะไปเพิ่มภาระให้ตัวเองสอดรู้สอดเห็นเรื่องของชาวบ้านคงไม่ใช่ เอาเวลาไปทำงานหาเงินเลี้ยงครอบครัวดีกว่าค่ะ

5. ที่ทราบคำตอบว่าบุคคลคนนั้นยิง PM คราวละมาก ๆ ทำไม เพื่ออะไร  ตอบ  ทราบเพราะคำสารภาพของเจ้าตัวค่ะ

จึงขอเรียนชี้แจงมาเพื่อทราบโดยทั่วกันและขอให้ทุกท่านใช้เว็บบอร์ดอย่างสบายใจเหมือนเช่นเคยค่ะ

ขอบคุณค่ะ