ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทำลำโพงใช้งานเองสัก 1 คู่  (อ่าน 44523 ครั้ง)

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
Re: ขอทำลำโพงใช้งานเองสัก 1 คู่
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2013, 11:23:37 AM »
น้าอัล ผมว่าวานิชมันขัดยากนะครับแห้งช้าด้วย ของผมใช้รองพื้นสำหรับแลกเกอร์อุดร่องเสี่ยนไม้มิดดีครับ รอชั่วโมงเดียวก็ขัดได้เลย พ่น-ขัดๆ 3-4 รอบก็พ่นแลคเกอร์ได้เลย

ทิ้งไว้ 3 - 5 วัน จึงจะเอามาขัดกันด้วยเครื่องขัดที่ใช้กับถังลม

แต่นี่ล่วงเข้าสองอาทิตย์แล้วยังไม่ได้ขัด เพราะติดภารกิจกันหมด
ถือเสียว่าช้า ๆ ได้พร้าสองเล่มครับ
 [yellow-lol]
ค้นพบพร้าเล่มงามยังครับ  [smiling-tongue]เสร็จเมื่อไรอย่าลืมมารีวิวให้ฟังกันบ้างนะครับ [smile-watermelon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2013, 01:22:33 PM โดย LAK Klongklue »

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: ขอทำลำโพงใช้งานเองสัก 1 คู่
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 03:36:30 PM »
น้าอัล ผมว่าวานิชมันขัดยากนะครับแห้งช้าด้วย ของผมใช้รองพื้นสำหรับแลกเกอร์อุดร่องเสี่ยนไม้มิดดีครับ รอชั่วโมงเดียวก็ขัดได้เลย พ่น-ขัดๆ 3-4 รอบก็พ่นแลคเกอร์ได้เลย

ทิ้งไว้ 3 - 5 วัน จึงจะเอามาขัดกันด้วยเครื่องขัดที่ใช้กับถังลม

แต่นี่ล่วงเข้าสองอาทิตย์แล้วยังไม่ได้ขัด เพราะติดภารกิจกันหมด
ถือเสียว่าช้า ๆ ได้พร้าสองเล่มครับ
ค้นพบพร้าเล่มงามยังครับ  [smiling-tongue]เสร็จเมื่อไรอย่าลืมมารีวิวให้ฟังกันบ้างนะครับ [smile-watermelon]

พักนี้ไฟในกายผมมอดเกือบดับ ก็เลยช้า ๆ ไม่เร่งรีบครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 05:05:28 PM »
 [boxing-with-bag]สู้ สู้ สู้ อย่าเพิ่งท้อนะครับเดี๋ยวมอดจริงๆล่ะก็ หมดสนุกกันพอดี อุปศักดิ์มีไว้ให้พุ่งชน มาเชียร์และเป็นกำลังใจให้ครับ [champ-watermelon1][YL76] [YL76]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 06:07:31 PM »

พักนี้ไฟในกายผมมอดเกือบดับ ก็เลยช้า ๆ ไม่เร่งรีบครับ

ไฟในทรวงหรือเปล่าครับลูกพี่  เด่วพาไปจุด

ออฟไลน์ ton taopoon

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 27
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 07:27:00 PM »
[boxing-with-bag]สู้ สู้ สู้ อย่าเพิ่งท้อนะครับเดี๋ยวมอดจริงๆล่ะก็ หมดสนุกกันพอดี อุปศักดิ์มีไว้ให้พุ่งชน มาเชียร์และเป็นกำลังใจให้ครับ [champ-watermelon1][YL76] [YL76]

ช่วยเชียร์ด้วยคนครับ [champ-watermelon1]

อุปสรรคน่าจะสะกดแบบนี้ครับน้าเล็ก ด้วยความเคารพครับ [0002053E]

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 09:28:45 PM »

ช่วยเชียร์ด้วยคนครับ [champ-watermelon1]

อุปสรรคน่าจะสะกดแบบนี้ครับน้าเล็ก ด้วยความเคารพครับ [0002053E]
กราบขอบพระคุณครับที่มาช่วยกันดูช่วยกันตรวจสอบชี้แนะนับเป็นสิ่งที่ดีครับ มีหลายครั้งที่สะกดและเขียนคำผิด
ปกติถ้าไม่แน่ใจผมจะไปถามอากู๋ก่อน คราวนี้ไม่ได้ตรวจสอบเลยพลาด ขอบคุณมากครับผม [0002053E] [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ teamp1

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 9
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 04:51:16 PM »
แหม....อย่าเพิ่งหมดไฟสิครับน้าอัล หลายๆคนในนี้แย่เลย  (อดลอกการบ้าน) 555555    ถ้าขัดไม่ไหวบอกนะ เดี๋ยวผมว่างจะไปช่วย