ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วงจรปรีแอมป์กีตาร์  (อ่าน 3749 ครั้ง)

ออฟไลน์ paas

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 97
อยากได้วงจรปรีแอมป์กีตาร์
« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2017, 03:20:43 PM »
มีกีต้าร์ไฟฟ้าเก่าเก็บอยู่. 3 ตัว นานๆเล่นที ใช้เล่นกับปรีคาราโอเกะต่อกับแอมป์หลอดที่ใช้ฟังเพลงประจำ. ก็ฟื้นอดีตวัยรุ่นกลับมาได้เหมือนกัน.   ตอนนี้ อยากได้วงจรที่เป็นปรีหลอดแท้ ออกแบบสำหรับกีต้าร์โดยตรง.  เพื่อเล่นกับแอมป์หลอดที่มีอยู่    รบกวนผู้มีประสบการณ์ ช่วยชี้แนะวงจรให้ด้วยครับ [postman] [postman] [postman]

ออฟไลน์ Cijtele52

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 129
Re: อยากได้วงจรปรีแอมป์กีตาร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2017, 05:37:49 PM »
คำถามกว้างมากครับ อยากได้แบบง่ายๆอย่างพวก Fender Princeton หรือยากขึ้นมาอย่าง Champ หรือซับซ้อนไปเลยอย่างพวก Reverb, Vibrolux ล่ะครับ?

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2017, 08:45:00 PM »
คำถามกว้างมากครับ อยากได้แบบง่ายๆอย่างพวก Fender Princeton หรือยากขึ้นมาอย่าง Champ หรือซับซ้อนไปเลยอย่างพวก Reverb, Vibrolux ล่ะครับ?

ใหนๆก็จะทำแล้ว เอาแบบซับซ้อนเลยครับอาจารย์   มี reverb ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2017, 10:59:08 AM »

เจอวงจรแบบ basic หลอดเดียว  ใช้ไฟ DC 9 v
และ มี วงจร overdrive ด้วย   [chick-guitar] [chick-guitar] [chick-guitar]