ผู้เขียน หัวข้อ: DAC แบบง่าย ๆ กับวันตรุษจีน  (อ่าน 18230 ครั้ง)

ออฟไลน์ Magneto

• ข้อมูลส่วนตัว
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 6
Re: DAC แบบง่าย ๆ กับวันตรุษจีน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012, 09:19:34 AM »
ตรุษจีนปีนี้อยากจะมี  DAC    กับเพื่อนๆ  สักตัว คอนเซฟคือไม่ใหญ่มาก  เรียบง่าย (แต่เสียงไม่เรียบ)  พกพาไปนอกสถานที่สะดวก  จึงลอง  CS4334  Dual  ครับผม

อุปกรณ์ดีๆทั้งนั้น เสียงคงเยี่ยมแน่ๆเลยใช่ไหมครับ clapping-1-2
"ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=955.0"

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
Re: DAC แบบง่าย ๆ กับวันตรุษจีน
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012, 09:29:10 AM »
ตรุษจีนปีนี้อยากจะมี  DAC    กับเพื่อนๆ  สักตัว คอนเซฟคือไม่ใหญ่มาก  เรียบง่าย (แต่เสียงไม่เรียบ)  พกพาไปนอกสถานที่สะดวก  จึงลอง  CS4334  Dual  ครับผม

อุปกรณ์ดีๆทั้งนั้น เสียงคงเยี่ยมแน่ๆเลยใช่ไหมครับ clapping-1-2

นี่ถ้าผมเขียนวงจรเป็นแบบป๋า Magneto  นะ  จะมันกว่านี้อีก   clapping-1-2   ,  ตอนนี้ผมใช้ฟังแทน  DAC  Wasin  อยู่ครับ  ผมชอบตรงที่  Output  ไม่มี  OP-Amp อ่ะครับ

ออฟไลน์ Magneto

• ข้อมูลส่วนตัว
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012, 04:41:24 PM »

นี่ถ้าผมเขียนวงจรเป็นแบบป๋า Magneto  นะ  จะมันกว่านี้อีก   clapping-1-2   ,  ตอนนี้ผมใช้ฟังแทน  DAC  Wasin  อยู่ครับ  ผมชอบตรงที่  Output  ไม่มี  OP-Amp อ่ะครับ

เอาโปรแกรมไปลองเขียนดูไหมละครับ (มันจริงๆครับ.....มันแทบไม่ได้นอนเลยบางคืน) ลอง opamp กระป๋องกลมบ้างหรือยังครับ ไปฟังที่ร้านพี่ชาย(first) ภาคปรีพี่แกใช้ opamp ตัวถังเหล็ก พริ้วดีเหลือเกินครับ
"ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=955.0"

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2012, 04:44:36 PM »

เอาโปรแกรมไปลองเขียนดูไหมละครับ (มันจริงๆครับ.....มันแทบไม่ได้นอนเลยบางคืน) ลอง opamp กระป๋องกลมบ้างหรือยังครับ ไปฟังที่ร้านพี่ชาย(first) ภาคปรีพี่แกใช้ opamp ตัวถังเหล็ก พริ้วดีเหลือเกินครับ

ผมอยากจะลองนะ  แต่เริ่มไม่ถูกเลย [headache]

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012, 03:12:46 PM »
ที่มาของ DAC วันตรุษจีนตัวนี้ครับ   [p-h-o-t-o]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2012, 04:02:05 PM โดย tfender »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012, 04:02:36 PM »
ตัวนี้เหรอครับพี่ตั้ม ที่เค้าเรียกกันว่า แด็ก [confused-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012, 04:03:31 PM »
ตัวนี้เหรอครับพี่ตั้ม ที่เค้าเรียกกันว่า แด็ก [confused-raccoon]

[in-love-raccoon] โดนลูกพี่แซวอ่ะ