ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าแผ่นซีดีที่รักเป็นรอย ทำยังไงกันบ้างเหรอครับ  (อ่าน 4938 ครั้ง)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ดันเผลอวางไว้ไม่เอาเข้ากล่อง ซ้อนกันไปมาหยิบมาฟังอีกที มันเป็นรอย ฟังแล้วสะดุดเลยครับ ทำไงดีอ่ะ แล้วแผ่นดันได้มาจากเยอรมันด้วย
 [:'-(] [:'-(] [:'-(]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธันวาคม 2010, 09:34:11 PM โดย ปลาทองคะนอง ValVe »
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
ดันเผลอวางไว้ไม่เอาเข้ากล่อง ซ้อนกันไปมาหยิบมาฟังอีกที มันเป็นรอย ฟังแล้วสะดุดเลยครับ ทำไงดีอ่ะ แล้วแผ่นดันได้มาจากเยอรมันด้วย
 [:'-(] [:'-(] [:'-(]

พูดจริงๆนะครับ ถ้าเป็นรอยแบบจริงจัง(ไม่ใช่ขนแมว)

ทำใจ ครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 (^_^) (^o^) (^_^) ต้องดูครับว่ารอยขนาดไหน ถ้าเนื้อข้อมูลไม่ขาดก็พอเยียวยาได้ครับ แต่ต้องขอดูแผ่นก่อน ผมมีน้ำยาซ่อมได้ครับ  (^_^) (^o^) (^_^)
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
 [))] [))] [))]

ไว้ไปบ้านพี่เล็กจะหยิบติดไปด้วยครับ

[res] [res] [res]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
 @~~@ ชื่อแผ่นก็เมาละ...ผมคออ่อน  |:(
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
ร้ายแรงจริงๆมีเครื่องล้างหน้าcdคับ ที่ร้านที่central world แต่ตอนนี้ไม่รู้ร้านโดนไฟไหม้ไปป่าว

ขอบคุณครับลุง แล้วมันจะเจียออกไปมากมั้ยครับ

ผมกลัวแผ่นมันจะหลุดออกจากแคล็มอ่ะ ทีนี้ฟังไม่ได้ซักเพลงเลย

(^_^) (^_^) (^_^)

[tig12]

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
ง่ะ ลุงก็ลุง

ผมว่าลองน้ำยาพี่เล็กก่อนดีก่าคับ  [))]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
ลองเอาไปแช่ตู้เย็นดูครับ  เคยอ่านมา เห็นบอกว่า แผ่นที่เคยอ่านไม่ได้จะกลับมาอ่านได้  มันมีหลักการอยู่น่ะครับแต่ผมจำไม่ได้ แต่ที่จำได้พอเลาๆคือถ้าแผ่นมันร้อน เวลาอ่านมันจะสะดุด ประมาณนี้หล่ะครับ  ลองแล้วมันก็อ่านได้ดีขึ้นระดับหนึ่งอยู่ครับ

ปล แช่เสร็จอย่าพึ่งใช้เลยนะครับ เพราะมันคลายตัวมันจะมีไอน้ำ ต้องรอให้อุณหภูมิปกติก่อน หรือหาวัสดุสำหรับเช็ดแผ่นมาเช็ดก่อน
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0