ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อแปลง teroid ของแอมป์naim audio nap250  (อ่าน 1642 ครั้ง)

ออฟไลน์ asawin

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
หม้อแปลง teroid ของแอมป์naim audio nap250
« เมื่อ: 23 ธันวาคม 2016, 03:53:41 PM »
 [0002053E ขอคำแนะนำ ครับ พอดีหม้อแปลงแอมป์ naim audio nap250 ของผมมันน่าจะชอดรอบทาง naim เขาจะมีอะไหล่ใหม่ไหมครับ หรือ จะเอาหม้อแปลงลูกเก่าไปพันไหม่ดีครับ....หรือ....ขอคำแนะนำครับ....

ออฟไลน์ LED

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
Re: หม้อแปลง teroid ของแอมป์naim audio nap250
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2016, 04:45:22 PM »
ขออนุญาติมาช่วยแนะนำครับ  ก่อนอื่นเลยผมเป็นประเภท diy ของมียี่ห้อไม่รู้จักเลย  1.ถ้าจะเอาอะไหล่แบบ OEM  ก็ต้องสอบถามที่ศูนย์ครับ  2.ถ้าเราทราบไฟเข้าออกก็สั่งพันหม้อเทอรอยด์ใหม่ได้(ของไทยผมเคยสั่งพันหม้อเทอรอยด์ที่แสงทอง) 3.ถ้าเอาหม้อเก่ามาพันใหม่อันนี้ต้องลองหาผู้พันที่สามารถพันหม้อเทอรอยด์ได้  (หม้อเทอรอยด์จะพันยากกว่าหม้อEI ธรรมดาเพราะหม้อเทอรอยด์เป็นวงแหวน )
4.จำเป็นไหมว่าจะต้องใช้หม้อเทอรอยด์อย่างเดียว ผมว่าเปลี่ยนมาเล่นพวก EI  ธรรดา ก็ถึกดีครับ หรือ จะจัดพวก C Core  ไปเลยผมว่าศักยภาพ น่าจะเหนือกว่า เทอรอยด์ด้วยซ้ำครับ ผมเคยศึกกษาข้อมูล เคยอ่านพบว่า  diyer บ้านเราบอกว่า เทอรอยด์บ้านเรา มันเปราะ กว่าหม้อ EI  ธรรมดาด้วยซ้ำครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: หม้อแปลง teroid ของแอมป์naim audio nap250
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2016, 04:51:46 PM »
  [chick7] ปลดสายไฟด้าน sec ทดสอบแล้วใช่ไหมครับ  แรงดันเข้า-ออกเท่าไรละครับ หม้อกี่ watt
สอบถามตัวแทนจำหน่ายครับว่ามีอะไครับไหล่ไหม
  ถ้าไม่มีก็หาร้านซ่อม
    หรือหาหม้อใหม่ ทั้งเทียบแรงดันและกระแส
     หรือสั่งพันใหม่ http://www.hiendoption.com/forums/forum.php?mod=viewthread&tid=2042