ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำสายลำโพง  (อ่าน 20249 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
Re: ขอคำแนะนำสายลำโพง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:09:19 PM »
ลอง Canare ไปเลือกรุ่นที่ NPE ดูครับ ราคาไม่แพง พอไปวัดไปวาได้ ผมซื้อมาเมตรสองร้อย รุ่นอะไรจำไม่ได้ครับ :D

ใช่เลยครับ  ผมเคยเอาไปที่วัดแล้ว  ..แต่ท่านบอก  โยม  เอาไปเก็บเถอะนะ.. [cry1] [cry1] [cry1]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:24:30 PM »
วัดธาตุทอง หรือ เปล่าตั้ม วัดนี้อย่าไปแหยมนา  พระแต่ละองค์ จัดหนักทุกรูปเลย แบรนด์ดังๆเนี่ย มีกันทุกกุฏิครับ [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:26:23 PM »
วัดธาตุทอง หรือ เปล่าตั้ม วัดนี้อย่าไปแหยมนา  พระแต่ละองค์ จัดหนักทุกรูปเลย แบรนด์ดังๆเนี่ย มีกันทุกกุฏิครับ [roll]

ผมก็ว่าอยู่เหมือนกัน  อาจจะมีเทศผ่านน Wireless  หรือเปล่าก็ไม่รู้.... [lostteeth] [lostteeth] [lostteeth]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:27:41 PM »
วัดธาตุทอง หรือ เปล่าตั้ม วัดนี้อย่าไปแหยมนา  พระแต่ละองค์ จัดหนักทุกรูปเลย แบรนด์ดังๆเนี่ย มีกันทุกกุฏิครับ [roll]

ผมก็ว่าอยู่เหมือนกัน  อาจจะมีเทศผ่านน Wireless  หรือเปล่าก็ไม่รู้.... [lostteeth] [lostteeth] [lostteeth]

แสดงว่าไม่รู้จริง  [roll] ตอนนี้เค้ามีคลื่นวิทยุเป็นของวัดแล้ว มีเครื่องส่งอยุ่ในวัดเลย FM ไปไกลกว่า ไวเลสเยอะครับน้า  hahaha

ไม่ก็ลองหาวิทยุ AM มาแสกนดูครับ เทศผ่านความถี่เนี่ย...เพียบ  hahaha hahaha hahaha สมัยวัยรุ่น หลวงพี่บางรูป เทสผ่านวิทยุ VHF ยิง earth moon earth มาแล้ว  เมื่อกว่า 10ปีที่แล้ว  jump
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2011, 11:29:48 PM โดย numz »
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:29:58 PM »

ผมก็ว่าอยู่เหมือนกัน  อาจจะมีเทศผ่านน Wireless  หรือเปล่าก็ไม่รู้.... [lostteeth] [lostteeth] [lostteeth]

แสดงว่าไม่รู้จริง  [roll] ตอนนี้เค้ามีคลื่นวิทยุเป็นของวัดแล้ว มีเครื่องส่งอยุ่ในวัดเลย FM ไปไกลกว่า ไวเลสเยอะครับน้า  hahaha

ไม่ก็ลองหาวิทยุ AM มาแสกนดูครับ เทสผ่านความถี่เนี่ย...เพียบ  hahaha hahaha hahaha สมัยวัยรุ่น หลวงพี่บางรูป เทสผ่านวิทยุ VHF ยิง earth moon earth มาแล้ว  เมื่อกว่า 10ปีที่แล้ว  jump

ใช่  ๆ ตั้งแต่มาอยู่บ้านนอก  ก็ Update  ไม่ทันข่าวเลย

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:43:00 PM »

อันนี้ฝากให้พี่เกรียงเผื่อผ่านมาเห็น

น่าเอามาแกะดูจัง  @~~@

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:48:21 PM »
มานั่งแกะทั้งชุดเลยมั้ยครับพี่   [roll]

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:51:20 PM »
 :angel: เดี่ยวไปช่วยรื้อคับ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 11:52:09 PM »
ไว้บุกไปบ้านจะขอให้หงายท้องให้ดูหน่อยว่าเครื่องแพงๆไส้ในเป็นยังไงบ้างนะครับ

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 06:50:53 AM »
แต่ผมไม่ได้ยุให้มาเล่นแบรนด์กันหมดนะครับ  เพราะปกติผมก็เป็นคนที่ไม่ค่อยเชื่ออะไรง่ายๆ แต่ชอบลอง หาลองไม่ได้ก็เก็บตังค์ซื้อ ชนิดอดมื้อ กินมื้อ ตอนยังไม่มีครอบครัว เนี่ย กรอบเพราะเครื่องเสียงเนี่ยแหละครับ ก่อนหน้านี้ประมาณ 4-5 ปีที่แล้ว ผมมีสายเก็บกองเป็นภูเขาลูกย่อมๆเลยหล่ะ ประมาณ 4-5000 เส้น ผมขายแบบล็อคคอแจกที่ htg ไปเยอะครับ อย่าง van 102 mkII ผมซื้อมาหลายพัน ขายปีนั้นไป 800 / pair  หรือ gold water 8 เมตร 200 บาท ประมาณนั้นครับ หลายคนที่เล่นอยู่ในเวปเราเนี่ยแหละ ก็ได้ของจากผมไปหลายท่าน อยากให้ลองหาที่ใช่สำหรับเราให้เจอมากกว่าครับ ลองหาฟังเยอะ (ที่ฟรีนะ)  เมื่อก่อนกลัวเสียฟอร์ม เข้าร้านดังๆต้องหาซื้อของติดมือแล้วถึงขอนั่งฟัง ก็เสียตังค์ทุกเที่ยว กว่าจะได้ฟังครบ ซึ่งบางครั้งเค้าก็ไม่อยากต้อนรับเราเท่าใดนัก (เค้าคงนึกในใจ อันนี้ผมคิดเอง สารรูปอย่างเราจะมีเงินไปซื้อของเค้าได้หรือ ซึ่งบางครั้งก็ถูกมองหัวจรดเท้า แต่ผมด้านอ่ะ ตรูจาฟัง  [HAHAHA] )  อย่างลำโพง B&W ที่ใช้อยู่ก็เทียวเข้าออกขอฟังอยู่เกือบสี่ปี ที่จริงน่ะตัดสินใจตั้งแต่ฟังครั้งแรกแล้ว แต่ไม่มีเงิน ก็ฟอร์มมาขอฟัง  จริงแล้วต้องเก็บเงิน สองปีผ่านไปอืม ได้หนึ่งข้างแล้ว  อีกนิดเดียวน่า สรุปแล้วลำโพงที่ใช้อยู่ ผมใช้เวลา สี่ปีในการเก็บเงิน และ ตัดสินใจซื้อ และก็ใช้มาจนปัจจุบันครับ ลองหาดู หาฟังกันดูครับ เผื่อจะเจอเนื้อคู่แบบผม :D

ชอบคุณครับ

ผมก็ทำนองขอลองก่อนสักนิดค่อยเชื่อเต็มร้อยเหมือนกันครับ เลยกระเป๋าตังค์แบนมาตลอด อันนี้ที่ผมเล่นพวกฮ.พวกเครื่องบินนะครับ

พอมาลองเล่นเครื่องเสียง และ DIY ก็ติดสงสัยมาด้วยเหมือนกัน แต่ถ้ามีผู้มีประสบการณ์ในการเล่นการฟังมามากอย่าพี่ create ก็จะทำให้ประหยัดและเข้าถึงศาสตร์นี้เร็วขึ้นครับ 

ออฟไลน์ Davit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 11:03:45 AM »

ผมก็ทำนองขอลองก่อนสักนิดค่อยเชื่อเต็มร้อยเหมือนกันครับ เลยกระเป๋าตังค์แบนมาตลอด อันนี้ที่ผมเล่นพวกฮ.พวกเครื่องบินนะครับ

พอมาลองเล่นเครื่องเสียง และ DIY ก็ติดสงสัยมาด้วยเหมือนกัน แต่ถ้ามีผู้มีประสบการณ์ในการเล่นการฟังมามากอย่าพี่ create ก็จะทำให้ประหยัดและเข้าถึงศาสตร์นี้เร็วขึ้นครับ 

รบกวนเเนะนำ ฮ.พวก 4 ใบพัด.หรือแบบอื่นเป้าหมาย เอามาฝึกบินให้หน่อยครับ  เก่งเเล้วค่อยไปถอยสีหมอก ....ขอบคุณมาก

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 11:38:06 AM »

รบกวนเเนะนำ ฮ.พวก 4 ใบพัด.หรือแบบอื่นเป้าหมาย เอามาฝึกบินให้หน่อยครับ  เก่งเเล้วค่อยไปถอยสีหมอก ....ขอบคุณมาก

โห ถ้าคุณ Davit รู้จักเจ้าสีหมอก แสดงว่าก็ไม่ธรรมดาแล้วครับ อิ อิ

ของผมตอนนี้มี 450 โปรกับ 600 ไนโตรเครื่อง 55 ครับ เครื่องบินยังเล่นแบบโฟมแบต 3 เชลอยู่ ที่เหลืออยู่ตอนนี้ก็ปีกสองชั้น ครับ

ออฟไลน์ Davit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 11:54:33 AM »

โห ถ้าคุณ Davit รู้จักเจ้าสีหมอก แสดงว่าก็ไม่ธรรมดาแล้วครับ อิ อิ

ของผมตอนนี้มี 450 โปรกับ 600 ไนโตรเครื่อง 55 ครับ เครื่องบินยังเล่นแบบโฟมแบต 3 เชลอยู่ ที่เหลืออยู่ตอนนี้ก็ปีกสองชั้น ครับ

เรื่องของเรื่องมีคนเเนะนำให้เอาลูกบิดไปทำที่โรงงานนี้ จะได้ไวขึ้น....เลยต้องถอย ดีกว่า เอามาทำเองเถอะ...
และได้เห็นเจ้าสีหมอกที่โรงงานนี้ สุดยอดเลย แถบจะเลิกเล่นเครื่องเสียงก็งานนี้

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 12:06:42 PM »

เรื่องของเรื่องมีคนเเนะนำให้เอาลูกบิดไปทำที่โรงงานนี้ จะได้ไวขึ้น....เลยต้องถอย ดีกว่า เอามาทำเองเถอะ...
และได้เห็นเจ้าสีหมอกที่โรงงานนี้ สุดยอดเลย แถบจะเลิกเล่นเครื่องเสียงก็งานนี้

ใครจะคิดว่าฮ.ที่ผลิตโดยคนไทยจะราคาแพงสุด รวมทั้งคุณภาพของPart ที่ทำก็ระดับที่หนึ่งเลย ส่วนเรื่องการบินหรืออื่นๆก็ถือว่าระดับดี ใครที่มีเงิน หรือนักสะสมรักการบินฮ.ก็ต้องมีเจ้าสีหมอกเก็บใว้บินหรือเก็บใว้ดูครับ

สำหรับผมคงไม่ใหว มันแพงเกินเอื่อม [res]

อย่าเลิกเล่นเครื่องเสียงเลยครับ เล่นมันสองอย่างเลย อิ อิ