ผู้เขียน หัวข้อ: เผื่อเป็นประโยชน์  (อ่าน 7678 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kang-Pla

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
เผื่อเป็นประโยชน์
« เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 03:01:41 AM »
ผมตั้งหัวข้อข้อนี้มาสอบถามครับว่า บ้านท่านใด้ที่ใช้ไฟ 3เฟส และต้องการเครื่องปรับรอบมอเตอร์ (Inverter) หรือกำลังหาอยู่ ที่มีขนาดไม่เกิน 1HP หรือ 1แรงม้า บอกผมมาใด้เลยครับ ผมรู้จัก เพื่อนนำเข้ามาราคาถูกกว่าครึ่งครับ เขารับประกัน (ยี่ห้อดังชื่อว่า Den.....)
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: เผื่อเป็นประโยชน์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 06:17:04 AM »

ท่านใด มีที่แนะนำปั๊มน้ำคุณภาพดี ราคากันเองบ้าง
ช่วยทิ้งเบอร์ไว้ให้บ้างนะ จะเอาไปติดตั้งที่บ้านครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 06:23:33 AM »
ขอถามต่ออีกหน่อย

ท่านใดรับเหมาต่อเติมบ้าน ทำกันสาดบ้าง

จะขอคำแนะนำการทำหลังคาคลุมรถยนต์หน้าบ้าน และกันสาดหลังบ้านตามรูปครับ

[res]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 11:18:09 AM »
ขอถามต่ออีกหน่อย

ท่านใดรับเหมาต่อเติมบ้าน ทำกันสาดบ้าง

จะขอคำแนะนำการทำหลังคาคลุมรถยนต์หน้าบ้าน และกันสาดหลังบ้านตามรูปครับ

[res]

หากหลังบ้านชิดกันอย่างนี้ แล้วใช้อคิลิกลูกฟูกให้แสงสว่างได้ คนจะทำครัว ซักล้าง หรือใช้พื้นที่ด้านหลังจะต้องทนกับความร้อนขั้นมากถึงมากที่สุดครับ

นี่ยังไม่นับรวมการเปิดแอร์หากนำชุดคอมเพรสเซอร์ไว้ที่บริเวณใต้หลังคาด้านหลังบ้านด้วย

คงต้องเผื่อว่าอีกสามด้านจะทำอะไรกับส่วนที่ติดกัน การติดตั้งลูกหมุนก็เป็นอีกวิธีหนึ่งที่ควรติดตั้งไปพร้อมกันเลย ไหนจะเรื่องน้ำฝนอีกที่ว่านี้ไม่ใช่อะไร หากมีใบไม้หรือกระดาษไปอุดปากท่อน้ำฝนในรางน้ำแล้วจะล้วงออกอย่างไรด้วยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 12:01:49 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

หลังคาผมจะใช้กระเบื้อง เพื่อมิให้ร้อน ส่วนด้านข้างเป็นไม้ระแนงให้ระเบายอากาศได้

ส่วนคอมเพรสเซอร์เครื่องปรับอากาศ ใส่แขนวางอยู่ที่ชั้น 2 เหนือกันสาด
เอาไว้ด้านล่างไม่ได้ เพราะต้องมีปั๊มน้ำ และเครื่องซักผ้า ไม่งั้นเกะกะกินพื้นที่

ยังไม่ได้ดำเนินการ เพราะยังไม่ได้หาผู้รับเหมาเลยครับ