ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ... ทำอย่างไรให้ขา ขาว ๆ ครับ  (อ่าน 2307 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

[pig90132]    หลังจากที่เก็บ OP-AMP ไว้ระยะนึง เพราะไม่ได้เล่นซะนานนมาก ปรากฏว่าบรรดาขาของ OP-AMP มีสนิมเป็นดอก ดวง ลาย เลยอ่ะครับ รบกวนขอคำแนะนำว่า ทำอย่างไรดีครับ จึงจะทำให้ขาด่างๆ กลับมาขาวได้ดังเดิมเหมือนตอนที่ซื้อมาใหม่ๆอ่ะครับ ... ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาอ่านและท่านที่แชร์ประสบการณ์ครับพ๊ม 

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
Re: ขอคำแนะนำ... ทำอย่างไรให้ขา ขาว ๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 07:33:38 PM »
แหม...เห็นหัวข้อนึกว่ารับลมหนาว
 [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ kang2499

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
Re: ขอคำแนะนำ... ทำอย่างไรให้ขา ขาว ๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 07:37:43 PM »
 [laugh-raccoon] เห็นหัวข้อแล้วไม่เข้ามาอ่านได้ไง แต่เข้ามา ฮา.... [no-raccoon]

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 07:58:57 PM »
น้ำยาทำความสะอาดเครื่องครัวครับ

แค่จุ่ม [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ monalisa

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 08:07:47 PM »
M150 ครับน้าตรอน ผมแช่ socket ขาวจั๊วน่าเจี๊ยเลย
บัญชีและที่อยู่==>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=196.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 09:14:17 PM »
 แปลงทองเหลืองอันเล็กๆถูๆก็สะอาดแล้วครับลุง แต่ถ้าจะให้ขาวมีเงาด้วยก็เอาลงตะกั่ว ขณะที่ยังร้อนอยู่เอาผ้าจับรูดออกแค่นี้ก็ขาวแล้ว
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 09:33:06 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับพ๊ม

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 10:50:25 PM »
ถ้ากินไม่ลึกมาก ผมใช้ยางลบหมึกครับ

แต่ถ้ากินลึก ก็ต้องกระดาษทรายแล้ว ทาฟลั๊กซ์ + ไล้ตะกั่ว แล้วใช้ลวดซับตะกั่วส่วนเกินออกอีกทีครับ

แต่ถ้าแค่หมองๆ เดี๋ยวนี้ผมใช้น้ำยาทำความสะอาดครับ แล้วล้างน้ำซ้ำอีกที เสร็จแล้วก็ไดร์เป่าให้แห้งครับ  [gr_in]