ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆน้าๆเรื่อง...จาน...ครับ  (อ่าน 2235 ครั้ง)

ออฟไลน์ igqsung

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 45
ถามพี่ๆน้าๆเรื่อง...จาน...ครับ
« เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 03:31:59 PM »
เรื่องมีอยู่ว่าไปซื้อทีวีจอใหญ่ๆมา ปกติดูแค่ 21 นิ้ว ซื้อใหม่ใหญ่เพิ่มมาอีกเกือบสามเท่า ทีนี้ปัญหามีอยู่ว่าเดิมทีใช้แผงทีวีธรรมดาก็ชัด โอเคล่ะ แต่ทีนี้จอแอลซีดี เป็นเม็ดๆดูไม่ชัด เลยจำเป็นจะต้องติดจาน แต่ไอ้เรื่องจานดาวเทียมนี่ก็มีมากมายหลายแบบ เลือกไม่ถูกว่าของอะไรที่ราคาไม่แพง คุณภาพเหมาะสมกับราคา เน้นซื้อขาดครับ จึงมาซาวด์เสียงคนเคยใช้ และก็ใช้งานอยู่แนะนำด้วยครับ.......ขอบคุณหลายๆ..ครับผม...

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: ถามพี่ๆน้าๆเรื่อง...จาน...ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 03:39:47 PM »
 [roll] ลองอ่านเวปนี้ดูเป็นแนวทางครับ จะเลือกแบบไหนค่อยว่ากัน

http://9sats.com/

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
Re: ถามพี่ๆน้าๆเรื่อง...จาน...ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2013, 11:30:17 AM »
[roll] ลองอ่านเวปนี้ดูเป็นแนวทางครับ จะเลือกแบบไหนค่อยว่ากัน

[roll-eyes]หาข้อมูลมาให้ดีมากเลยอ่ะ [clap hand2] [clap hand2]

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2013, 11:40:24 AM »
แหมกำลังจะติดเหมือนกัน ขอบคุณน้ารุ้งด้วยครับ [g-o-o-d]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2013, 12:17:21 PM »
 อืม...ที่บ้านผมอยู่ไกลปืนเที่ยง ยังใช้หนวดกุ้งอยู่เลยอ่ะ เอาไว้ดูข่าวอย่างเดียวครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2013, 08:41:15 AM »
อืม...ที่บ้านผมอยู่ไกลปืนเที่ยง ยังใช้หนวดกุ้งอยู่เลยอ่ะ เอาไว้ดูข่าวอย่างเดียวครับ

ดึครับเวลาจานจอดำ บ้านพี่เล็กก็ดูได้  [pig80901] 

แหมกำลังจะติดเหมือนกัน ขอบคุณน้ารุ้งด้วยครับ [g-o-o-d]

ติดแบบนี้ก็ดีครับ เสียตังค์ทีเดียว ไม่ต้องมาเสียรายเดือน  [roll]

[roll-eyes]หาข้อมูลมาให้ดีมากเลยอ่ะ [clap hand2] [clap hand2]

ตอนผมกับเพื่อน ติดก็หามาหลายร้านครับ ช่วงนั้นของที่อยากได้ร้านนี้ถูกกว่าก็เลยสั่งประจำ ตอนนั้นบ้าครับใส่ไปตั้ง 4-5 หัว  [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2013, 02:38:21 PM »
 [roll-eyes]ว้าวส์..ของผมแค่สองหัวยังดูไม่ครบเลยครับดูประจำแค่สองสามกว่าช่องเองอะครับ laughhahaha