ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับ. ง่ายๆๆ. IPAD โพสรูปอย่างไร  (อ่าน 1891 ครั้ง)

ออฟไลน์ Somaeklong

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 4
มือใหม่ครับ. ง่ายๆๆ. IPAD โพสรูปอย่างไร
« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2013, 11:46:16 PM »
ตั้งแต่มี เจ้าตัวนี้คอมแทบไม่ได้เปิด (ไม่มีเวลาด้วยแหละ). กระผมอยากโพสรูปบ้าง. ทำอย่างไรครับ. ขอบคุณครับ(ถ้ามีคนตั้งกระทู้แล้วก็ขออภัยด้วย)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: มือใหม่ครับ. ง่ายๆๆ. IPAD โพสรูปอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2013, 11:55:03 PM »
ตั้งแต่มี เจ้าตัวนี้คอมแทบไม่ได้เปิด (ไม่มีเวลาด้วยแหละ). กระผมอยากโพสรูปบ้าง. ทำอย่างไรครับ. ขอบคุณครับ(ถ้ามีคนตั้งกระทู้แล้วก็ขออภัยด้วย)

เทคนิคต่างๆการใช้บอร์ดรวมอยู่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?board=32.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: มือใหม่ครับ. ง่ายๆๆ. IPAD โพสรูปอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2013, 11:58:11 PM »
ถ้า file ไม่ใหญ่มากก็อัพรูปขึ้นเว็บได้เลยโดยการ browse  ถ้ารูปใหญ่รายละเอียดสูงก็ส่งขึ้นเว็บฝากไฟล์ก่อนแล้ว copy url มาแปะอีกทีครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Somaeklong

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2013, 11:58:24 PM »
 [0002053E]

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 12:00:48 AM »
แต่หาipadไม่เจอ [confused-face]  ปกติผมจะฝากกับ photo bucket 3วันก็ลบ [confused-face]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ bkby

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 03:15:13 PM »
ลองฝากเฟสบุ๊คสิครับ เดี๋ยวนี้ใครๆก็เล่นเฟสบุ๊ค(รึเปล่า) [afraid]

ตั้งค่าอัลบั้มเป็น Privet (ส่วนตัว) โพสไปเลย เพื่อนในเฟสไม่มีวันเห็นครับ มาร์คก็ไม่เห็นลบรูปผมซักที่ มีสองพันกว่ารูปแล้วครับ  [happy-dreaming]

โพสเสร็จก็>>>กดไปดูรูป>>>>คลิ๊กขวาที่รูป>>>>ก๊อปปี้ URL รูปภาพ>>>นำมาโพสได้เลย [img URL /img]  แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ ไม่รู้ว่า iPad ทำได้ไหม ไม่มีตังค์ซื้อมาใช้กับเค้าซักที [fb-smiling]