ผู้เขียน หัวข้อ: ประกวดแอมป์ EL34SE > เริ่มโหวตกันได้เลยครับ ฟังคลิบที่โพสแรก <  (อ่าน 31755 ครั้ง)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
หาหูฟังมาเสียบ ก็ยากที่จะตัดใจ เยี่ยมทุกแท่นครับ  [huge-thumbs-up]  [puzzled] ลองนึกดูว่าเจอกันตัวเป็นๆ ทุกแท่น ผ้าม่านบัง เรียงคิวเปิดเพลงเดียวกัน  จะสนุกไม่น้อย   [smile-watermelon]

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
ผลงานแจ่มๆกันทุกท่านเลย [huge-thumbs-up] [great]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ดูงานแต่ละคน กลับมาย้อนดูงานตัวเอง อายม้วนต้วนเลยครับ  [embarrassed]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ boontiam

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
ฟังเสียงของแต่ละท่านแล้ว ยิ่งวิวไปแล้ว 200 up [huge-thumbs-up]  [afraid]ผมจองโบ้ยไว้ก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ ประทีป

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 15
พีเล็กเอามาโชว์  ด้วยนะครับ

พี่ทรงพลด้วยครับ. อัดวีดีโอแล้วแจ้งมาครับ. จะช่วยอัพให้ครับ [smile-watermelon]

เยี่ยมครับร่วมด้วยช่วยกัน แต่มีชื่อผมด้วยของผม EL500 แบกน้ำหนักตั้ง 466 เดี๋ยวจะผิด วัตถุประสงค์ รอลงกับน้าประทีปครับ จุกเหมือนกัน  [yellow-lol]

อยากฟังตัวนี้ด้วย ดูใส้สิครับใครจะไม่อยากฟัง

807 ถ้าประกวดกัน ผมโดนน็อคตั้งแต่มุดเชือกขึ้นเวทีแล้วครับน้า [yellow-lol]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 วัตถุประสงค์เพียงแค่ต้องการให้สมาชิกออกมากระทำกิจกรรมกลุ่มร่วมกันเท่านั้นครับ  จะได้กล้าพูด กล้าคุย และ ร่วมกิจกรรมกันมากขึ้นมากกว่าการนั่งดู นั่งอ่านกันอย่างเดียว  ถ้ากลุ่มคนที่เดินกิจกรรม หยุดโพส หรือ ไม่เดินกิจกรรม เว็บก็จะเงียบเฉา อยากให้ออกมาร่วมกิจกรรม หรือ พูดคุยกันเยอะๆขึ้นครับ  จากสมาชิกเว็บ 800 กว่าคน ผมขอแค่ 30% แค่คิดนี่ก็สนุกแล้ว เพราะปัจจุบันทุกเว็บจะมีสมาชิกออนไลน์กันไม่ถึง 10% เลยสักเว็บครับ (สำหรับ DIY ในไทย)
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
จากที่ผมลองเปลี่ยนซีคับปลิ้ง. เริ่มเห็นผลแล้วครับพี่ๆ. เบสลดมาในระดับที่ยอมรับได้มากขึ้น. แต่คงต้องแต่งนิดหน่อย. ถ้าล้นอีก. ผมจะลดจาก. 0.22uf. ไป. 0.1uf ละ. (วงจรระบุไว้  0.47uf ครับ)

ดีแล้วครับ เพราะมันไม่มีอะไรที่สมบูรณ์พร้อมไปกว่าการได้ทำเอง เพราะไม่มีใครรู้ว่าเราชอบอะไร หรือ ไม่ชอบอะไร ลองเอง เล่นเอง ฟังเอง แต่ถ้าคนอื่นมาฟังด้วยแล้วว่าดี อันนั้นถือว่าเป็น โบนัส
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
 [guitar-watermelon] [champ-watermelon1] ป๊าดดด...สูสีๆ ต้องเพิ่มพื้นที่ยืนรับรางวัลที่ 1 นะนี่  [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
คะแนนเบียดเสียดไม่หนีห่างกันเลยครับ แต่เหลือเวลาอีก 3 วัน เพื่อนๆเข้าไปร่วมกันเชียร์ร่วมช่วยกันโหวตหน่อยครับ
จะได้ลุ้นได้สนุกตื่นเต้นร่วมกัน คะแนนตอนนี้ไม่ค่อยขยับเลยครับ ทั้งที่มีสมาชิกออนไลน์กันก็เยอะ [angel-watermelon]

เดี๋ยวคะแนนจากกรรมการอีก 30% รอชี้ขาดหากมีคะแนนใกล้เคียงหรือเสมอกันครับ

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
 โหวตเรียบร้อยแล้วครับ 

อัดคนละเพลง  แล้วเอามาให้โหวตนี่ ตัดสินใจยากชมัด 
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ก็ไม่รู้จะเอามาตรฐานไหน ในเมื่อผู้โหวตแต่ละคนก็มีมาตรฐานที่ไม่เหมือนกัน ดังนั้นก็เลือกตามความชอบส่วนตัวของแต่ละท่านครับ

ออฟไลน์ pnserver

• ถูกใจกด Like+ 11
ก็ไม่รู้จะเอามาตรฐานไหน ในเมื่อผู้โหวตแต่ละคนก็มีมาตรฐานที่ไม่เหมือนกัน ดังนั้นก็เลือกตามความชอบส่วนตัวของแต่ละท่านครับ
จริงๆ ผมว่าถ้าให้แคบลง น่าจะแยก กลุ่ม หลอด Drive อะครับ  เพราะเสียงคงไม่หนีกันมาก   ส่วนการให้คะแนน จากกรรมการ น่าจะมีเพลงบังคับ  ผมก็ฟังๆ ของป๋าๆทุกคนแล้ว สงสารกรรมการ จังเลย

ไม่ต้องสงสารกรรมการหรอกครับ เพราะใช้เกณฑ์มาตรฐานในเรื่องเสียงให้คะแนน โดยฟังที่ระดับเสียงเดียวกัน ใครที่บันทึกมาเบาก็เสียเปรียบเล็กน้อยเพราะผมขยายด้วยแอมป์ และ ใช้ Blue pod เป็นตัวถ่ายทอดเสียงครับ

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
โหวตแล้วนะครับ มีอยู่สามท่านที่เบียดกันเลย (เสียงแบบที่ผมชอบ) น่าเสียดาย จริงๆแล้ว ซิสเต็มคนละชุดเพลงคนละเพลงไม่เท่าไหร่ มาติดที่ตัวบันทึกเสียงนี่สิ ของใครเก็บเสียงได้ดีกว่า หรือวางได้จุดที่เหมาะสมสำหรับอุปกรณ์ตัวนั้น ได้เปรียบเลยนะเนี่ย แต่เอาครับ ขำเพื่อกิจกรรมร่วมกัน  [yellow-lol]

ปล. น้า johnney_chivas เพลงอะไรอ่ะครับ ชอบอ่ะ จะได้หามาฟังบ้าง  [yellow-lol]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
โหวตแล้วนะครับ มีอยู่สามท่านที่เบียดกันเลย (เสียงแบบที่ผมชอบ) น่าเสียดาย จริงๆแล้ว ซิสเต็มคนละชุดเพลงคนละเพลงไม่เท่าไหร่ มาติดที่ตัวบันทึกเสียงนี่สิ ของใครเก็บเสียงได้ดีกว่า หรือวางได้จุดที่เหมาะสมสำหรับอุปกรณ์ตัวนั้น ได้เปรียบเลยนะเนี่ย แต่เอาครับ ขำเพื่อกิจกรรมร่วมกัน  [yellow-lol]

ปล. น้า johnney_chivas เพลงอะไรอ่ะครับ ชอบอ่ะ จะได้หามาฟังบ้าง  [yellow-lol]

เดี๋ยวกลับบ้านจะดูให้ครับ.....ชื่อเพลงจำบ่ได้ รู้แต่ของ ซูซาน หว่อง
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

ออฟไลน์ gotgi³

• ถูกใจกด Like+ 82

ตอบแทน ชื่อเพลง "Something" ครับ เป็นเพลงของ "The Beatles" ปี 1969 มีศิลปินมากมายนำมาร้อง cover กันเยอะ ถ้าศิลปินผู้หญิงร้องก็เปลี่ยน "she/her" เป็น "his/him" 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม 2013, 01:01:37 PM โดย gotgi³ »

ขอบคุณน้าทั้งสองท่านครับผม  [blueglass-watermelon]

[tig12]

ออฟไลน์ darkman

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 69
โหวตไปแล้วครับ  เสียงดีกันทั้งนั้นเลย
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=111.0

ออฟไลน์ dowson

• ลับเฉพาะ
  • ถูกใจกด Like+ 48
เลือกโหวตไม่ถูกเลยครับ ..แต่ละท่านเสียงดีเกิ้นนนน!! อิจฉานะเนี่ย..ยังทำไม่เป็นอ่ะ เก็บเกี่ยวความรู้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ mannjuu

โหวตแล้วคร้าบ
กว่าจะฟังหมด แต่ละท่านส่งเพลงร้อง,ช้า ทั้งนั้นเลย
จะปิดโหวตแล้ว รีบๆกันนะครับ  [guitar-watermelon]
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ chatdhapol

• ถูกใจกด Like+ 35
 [fb-smiling] [guitar-watermelon] [huge-thumbs-up]แหมกว่าเลือกโหวดได้

ออฟไลน์ songphol

• ถูกใจกด Like+ 115
 [embarrassed] แหมน้า boontiam จองตำแหน่งบ๊วยไปแหละ ผมขอจองรองบ๊วยก็แล้วกัน นะครับ ได้รองบ๊วยพอมีรางวัลชมเชย บ้างไหมครับ
ท่าน เจ้าสำนัก ถ้ามี ขอเป็น ซี คลับปิ้ง เทพๆ สักคู่นาครับ  [enjoyment]

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
มาร่วมโหวต ให้แล้วครับ สนุกสนานอย่าชีเรียสกันนะครับ เพราะตัวแปรเยอะแยะจ้าาาา

ออฟไลน์ pnserver

[enjoyment] [enjoyment]
ดีใจจังมีคนชอบผลงานเราด้วย ฮาๆๆ ขนาดอัดเสียงได้ห่วยแตก ขอบคุณครับที่เป็นกำลังใจ และจะไม่ท้อถอยครับ

อย่าไปซีเรียสกับผลครับ เป็นการจัดเพื่อสนับสนุนกิจกรรม ให้มาร่วมแลกเปลี่ยนทัศนะ ความคิดเห็น และ มาร่วมสนุกกับทำกิจกรรมร่วมกันเท่านั้นครับ  ว่าแต่จะหมดเวลาแล้วนะครับเพื่อนสมาชิกท่านใดยังไม่ได้โหวตก็รีบโหวตกันนะครับ เวลาใกล้หมดแล้วรู้สึกว่าผมจะตั้งไว้ประมาณเที่ยงเนี่ยแหละครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
 [calp-raccoon] ขณะนี้มีสมาชิกเข้ามาร่วมสนุกร่วมกันเชียร์ร่วมกันโหวตเพียง32ท่านแค่นั้นเองจากสมาชิกเกือบๆจะ900ท่าน
ท่านใดยังไม่ได้โหวตก็รีบๆหน่อยจ้าจะหมดสิทธิ์จะ๊อึ้ย..ไม่ใช่ซิ จะหมดเวลาแล้วมาช่วยกันโหวตหน่อยคร๊าบ [megaphone2]

ออฟไลน์ boontiam

• ถูกใจกด Like+ 37
ผมขอแค่มีสมาชิกเข้ามา vote ดีใจมากแล้วครับ [0002053E] ยิ่งเป็นสมาชิก top ten ด้วยแล้ว [smile-watermelon] ยิ้มไม่หุบเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม 2013, 12:16:13 PM โดย boontiam »