ผู้เขียน หัวข้อ: เราน่าจะทำได้นะครับ... จริงๆ ผมไม่ได้กล่าวเกินจริงเรยย ขอรับ  (อ่าน 3765 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

[we're number one] ถึงแม้จะเป็นแค่การดีไอวาย เพื่อความมันส์ส่วนบุคคล เราก็สามารถสรรสร้างรูปแบบ ให้งานของเรามีพัฒนาการยิ่งๆขึ้นไปได้ นั่งเปิดดูหน้าโฆษณาในหนังสือเครื่องเสียง แล้วก็ดูการออกแบบรูปลักษณ์เครื่องเสียงของเค้า... เราทุกคนก็ทำได้แน่ๆ ขอเพียงมีความมุ่งมั่นที่จะทำ... อย่าเพิ่งต๊อแต๊ตั้งแต่แรกคิด ทุกอย่างเป็นไปได้ครับ ส่วนว่าจะเป็นไปได้แค่ไหนก็เท่าที่สามารถแหละครับ  ช่ายแล้ว... ผมกำลังกล่าวถึงแท่นแอมป์หลอดสวยๆ ปลอดภัย และ case ของแอมป์ SS แจ่มๆ ... ลองคิด คิด กันดูนะครับ .. ถึงวัตถุดิบจะจำกัดในการแสวงหา เราก็หาทางทำให้ออกมาดูดีได้ครับ... ใช้เวลานาน... ก็ใช่อีก... ก็ขนาดบริษัทที่ทำขาย บางรุ่นต้องรื้อแบบ รุ่นนึงกว่าจะออกมาได้ สาม สี่ปี เค้ายังรอได้เรยย...ลองดูนะครับ...ขอฝากไว้กับทุกท่านนะครับ ... เอาให้เครื่องคอมเมอเชี่ยล อายม้วนต้วนกันไปเรยยย... คุณทำได้

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ก็อยากทำให้ได้ครับน้า แต่คงต้องใช้เวลามากกว่านี้ ยังคงมีเรื่องให้ศึกษามากมายไม่รู้จบ  :)
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
Finishing นี่ใช้เวลานาน มากกว่า ตอนออกแบบวงจร+สร้างตัว Amp ซะอีก
แถมยังใช้ศิลปะ + ทฤษฎีอีกต่างหาก
สู้ต่อไปครับ ผมแค่ วงจรตอนนี้กำลังเอาตัวให้รอดอยู่

รอ Transformer V2 น้าตรอนอยู่ครับ  [))]
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ tamarin51

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 2
 ผลงานน้าเล็ก ผมก็ปลื้มสุดๆ แล้วครับhttp://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=337.0 [great] [great] [great]
ข้อมูลส่วนตัว TAMARIN51 ครับ
ผลงานในอดีต KT88SE 2A3SE

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
ลองรูปแบบอื่นๆๆ บ้างก็ดีนะครับ .............. [))] [))]

ออฟไลน์ robocop88

• ถูกใจกด Like+ 56
น้า ตรอน หายไปนานมาที่นี่เอง
ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
น้า ตรอน หายไปนานมาที่นี่เอง
ฝากตัวด้วยครับ

ยินดีครับ...ที่มาเป็นเพื่อนเล่นกันอีก.....  :D

ออฟไลน์ tamarin51

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 2
บังเอิญไปเจอผลงานของพี่ที่นับถือกัน ก็เลยมารูปมาฝากครับ เป็นผลงานที่พี่ชายของพี่เขาที่ล่วงลับไปแล้ว และเคยรับสั่งทำไปหลายเครื่องเหมือนกันครับ
โดยใช้วงจรของ McIntosh และ Randall  ทำให้ผมปลื้มอีกครั้ง และสนับสนุนแนวคิดของน้า Electron อีกเสียงครับผม  [thumb up]
ข้อมูลส่วนตัว TAMARIN51 ครับ
ผลงานในอดีต KT88SE 2A3SE