ผู้เขียน หัวข้อ: atriam ขอ EL34 SE ด้วยคน  (อ่าน 104808 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: atriam ขอ EL34 SE ด้วยคน
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: 24 เมษายน 2014, 12:36:24 AM »
 คร่อมซี filter ในภาคซัพพลายสองตัว อีกสองตัวใส่ Ck ภาค drive ครับ เรื่องเสียงลองฟังดูครับเป็นประสพการณ์ ชอบก็ปล่อยไว้  ไม่ชอบก็ถอดออก
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: 24 เมษายน 2014, 12:42:03 AM »
คร่อมซี filter ในภาคซัพพลายสองตัว อีกสองตัวใส่ Ck ภาค drive ครับ เรื่องเสียงลองฟังดูครับเป็นประสพการณ์ ชอบก็ปล่อยไว้  ไม่ชอบก็ถอดออก

เอ้าจำผิดด้วย ^_^" ขอบคุณครับน้าเล็ก เหดียวลองดูครับน้า ^_^

• DAV Staff
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: 24 เมษายน 2014, 11:35:28 PM »
วันนี้จัดการเอา C 47nF/630v ไป bicap ตรง power supply กับ R คาโทดภาค drive ครับน้า
จากที่ศึกษาค่าวๆจับใจความว่ามันทำงานไวกว่า C ตัวหลัก ผลของเสียงคือทำให้เสียงแหลมชัดขึ้นและทอดยาว(อันนี้อ่านแบบจับๆมาครับน้าไม่แน่ใจว่าถูกหรือเปล่า)
พอใส่เข้าไปเท่านั้นครับน้าๆ จากการลองฟังโดยใช้แนวทางที่อ่านมา
ผมรู้สึกว่า เสียงสูงมันชัดและยาวจริงครับ เสียงดีดกีต้า เสียงล้องถงลี่ ยาวจริงยาวจนเหมือนไม่ใช่เสียงคน 555 ประมาณว่าถงลี่ติด accent ครับน้าๆ ส่วนเรื่องชัดชัดแบบได้ยินเสียงน้ำลายมุมปากแตกชัดไป ดูไม่เป็นธรรมชาติในแบบที่ผมฟัง(อันนี้แล้วแต่ความชอบนะครับน้าๆ ผมพูดไปตามความรู้สึก ^_^")

การลองเปลี่ยนในครั้งนี้สำหรับผมไม่ถือว่าล้มเหลวเลยครับน้า กับรู้สึกทึ่งว่าแค่เปลี่ยนอะไรเล็กๆนี้ทำให้มันไปได้อย่างนี้เลย แต่เหดียวคงต้องถอดออกครับน้าเพราะมันไม่ใช่แนวฟังแล้วอึดอัดอะครับ  [Tongue-11]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: 27 เมษายน 2014, 10:01:00 PM »
วันนี้มีเรื่องมา update ครับน้าๆ
คือผมใส่สวิทซ์ UL เข้าไปแล้วครับ ทำใจอยู่นานไม่กล้าเจาะแท่นกลัวมันจะเยินครับ แต่ก็ทำใจเจาะไปเป็นที่เรียบร้อย  [wink-11]

ผลจากการลองฟัง
เท่าที่จับได้นะครับน้า คือ UL มันรู้สึกว่าดังขึ้นและชัดขึ้นครับ เสียงสูงดูแหลมขึ้น ส่วนแบบไม่ UL จะดูบางๆเบากว่าและไม่ชัดเท่า และอีกอย่าง UL รู้สึกจังหวะมันจะเร็วกว่าด้วยครับ
ไม่รู้ว่าน้าๆที่เคยใช้ประสบการณ์เป็นอย่างไร เอามาแลกเปลี่ยนกันครับน้าไม่รู้ผมเข้าใจไปคนเดียวหรือเปล่า  [frightened-12]

อันนี้รูปที่ต่อครับน้าๆ [smile-11]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 09:12:48 PM »
เมื่อวานเปิดโปรเจคใหม่ วันนี้มาปิดโปรเจคเก่าครับน้าๆ  [yellow-lol]

ของพึ่งมาถึงวันนี้ครับ หัวกลึง volume คือหาแถวบ้านมันใส่ไม่ได้เลยซักตัวครับน้า ใส่แล้วราศีจับขึ้นเป็นกองเลย  [guitar-11]
จัดการหาแผ่นอาคิลิกมาตัดและเจาะรู ลองคำนวณดูเล่น เจาะไปได้ 100 รูพอดีเลย(เรื่องเจาะเรื่องแทงนี้เหดียวนี้ซักถนัดครับ 555)

แอมป์ตัวนี้ไม่ใช่ว่าไม่รักนะครับน้าถึงกระโจนไปหาตัวใหม่ น้าๆที่ทำแอมป์เองน่าจะรู้ดีถึงความพูกพันธ์โดยเฉพาะตัวแรก ผมก็รู้สึกช่นกันครับ

ขอฝากไว้สุดท้ายซัก 2 รูปละกันครับน้า  [wink-11]

« ตอบกลับ #275 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 09:25:37 PM »
 โห...เล่นซะพรุนเลย  เจาะสิบรูก็พอแล้ว พอให้ได้ระบายครับ ยังไม่เห็นติดลูกยางเลยครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

• DAV Staff
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 09:32:10 PM »
โห...เล่นซะพรุนเลย  เจาะสิบรูก็พอแล้ว พอให้ได้ระบายครับ ยังไม่เห็นติดลูกยางเลยครับ

ตอนแรกกะติดครับน้า แต่จริงแล้วโต๊ะที่ผมใช้วางตรงกลางมันกวงครับน้า(คือเอาเก้าอีกแต่งหน้าแฟนมา กลับด้านบนลงล่างด้านล่างขึ้นบนครับน้า วางแล้วมั่นคงดีเลยยังไม่ใส่นะครับ 555)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 09:49:26 PM »

ตอนแรกกะติดครับน้า แต่จริงแล้วโต๊ะที่ผมใช้วางตรงกลางมันกวงครับน้า(คือเอาเก้าอีกแต่งหน้าแฟนมา กลับด้านบนลงล่างด้านล่างขึ้นบนครับน้า วางแล้วมั่นคงดีเลยยังไม่ใส่นะครับ 555)

ลองใส่ดูแล้วจะรู้  [frightened-12] อาจจะยกเลิก 2A3 ก็เป็นได้  [yellow-lol]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 11:04:02 PM »
ลองใส่ดูแล้วจะรู้  [frightened-12] อาจจะยกเลิก 2A3 ก็เป็นได้  [yellow-lol]

ตัวนี้อย่างไงก็เก็บไว้ครับน้ารุ่ง เพราะคงขายไม่ออก 555 ไม่ใช่เพราะนึกถึงเวลาทำแล้วตอนนี้อย่างไงก็ตัดใจไม่ได้ครับ ทุกวันนี้ฟังอยู่ก็ยังชอบนะครับน้า
ในด้านกำลัง ราคา และน้ำเสียง ผมยกให้เป็นตัวคุ้มค่าเลยครับ  [huge-thumbs-up]

« ตอบกลับ #279 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 11:15:44 PM »
 เพิ่งสังเกตว่า opt  3K5 มิน่าถึงบ่นเรื่องปลายแหลมเยอะ ปกติ EL34 จะใช้ 2K5 - 3K ครับ ยิ่งถ้าหม้อพันไม่ดีพอ มาเว้าๆแหว่งๆเลยหล่ะ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2014, 08:21:45 AM »
เพิ่งสังเกตว่า opt  3K5 มิน่าถึงบ่นเรื่องปลายแหลมเยอะ ปกติ EL34 จะใช้ 2K5 - 3K ครับ ยิ่งถ้าหม้อพันไม่ดีพอ มาเว้าๆแหว่งๆเลยหล่ะ

ก็ฟังสบายดีครับน้าเล็ก แต่ใส่ C bicap แล้วผมว่ามันแหลมไป ปัจจุบันไม่ได้ใส่ และเล่นโหมด triode ก็โอเลยครับน้า เมื่อคือก็ฟังจะเคิ้มหลับคาโซฟาอีกแล้วสงใสจะเพรียด้วย  [fb-smiling]

« ตอบกลับ #281 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2014, 11:28:08 PM »
 ถ่ายรูปสวยๆมาโชว์หน่อยครับ เดี๋ยวจะเอาขึ้นหัวเว็บให้ครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2014, 11:34:43 PM »
ส้มจี๊ดดดด  เดี่ยวลอกกก 5555
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ LED

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2014, 11:52:23 PM »
 สีชมพู  ดีก่า [smile-12]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 12:17:42 AM »
ถ่ายรูปสวยๆมาโชว์หน่อยครับ เดี๋ยวจะเอาขึ้นหัวเว็บให้ครับ
รูปที่ขึ้นนะครับน้าเล็กหล่อสุดแล้วครับ ดีใจได้ขึ้นหัวเว็บด้วยขอบคุณครับ  [in-love-raccoon]

ส้มจี๊ดดดด  เดี่ยวลอกกก 5555
ไม่ต้องเดียวครับน้าหนุ่มลอกไปบ้างแล้ว 555 แก้โดยเอาสีสเปร์ที่ใช้ฉีดใส่ฝาแล้วเอาพูกันจุ่มน้ำสเปร์ไปป้ายเอาครับน้า  [Tongue-11]

สีชมพู  ดีก่า [smile-12]
ตัวต่อไปกระสีชมพูน้ารู้ได้ไง ตั้งชื่อว่าน้องพริ้ง หวังว่าเสียงจะไพเราะเพราะพริ้งครับ
แต่ที่บอกเพราะจะไม่เอาสีนี้แล้วครับ จะเป็นอย่างไงขอปิดไว้ก่อนครับน้าจะได้มีอะไรน่าค้นหาหน่อยมุกเริ่มหมด อิอิ  [smile-12]

« ตอบกลับ #285 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 01:45:30 PM »

ก็ฟังสบายดีครับน้าเล็ก แต่ใส่ C bicap แล้วผมว่ามันแหลมไป ปัจจุบันไม่ได้ใส่ และเล่นโหมด triode ก็โอเลยครับน้า เมื่อคือก็ฟังจะเคิ้มหลับคาโซฟาอีกแล้วสงใสจะเพรียด้วย  [fb-smiling]
ผมว่าจะไม่บอกแล้วนะ หลอกให้เสียตังค์เสียให้เข็ด การที่เราจะเปลี่ยนอะไรลงไป ควรให้มีระยะเวลาช่วงเบรินท์อินอุปกรณ์นั่นๆในระยะเวลาหนึ่งก่อนครับจึงจะได้สัมผัสตัวตนที่แท้จริงของเค้า ถ้าน้าลองแบบนี้ทุกครั้งน้าจะเสียเงินฟรีตลอดเพราะจะได้สัมผัสกับเนื้อเสียงแท้ที่เกิดจากอุปกรณ์นั้นเลย บางอย่างนานมากกว่า 200 ชั่วโมง บางอย่างแค่ 5-60 ชั่วโมงก็จะเริ่มนิ่งแล้วครับ  แต่แปลกนะน้าบอกว่าฟังไม่ออกถึงการเปลี่ยนแปลงแต่พอเปลี่ยนอุปกรณ์ทีไรเห็นน้าสัมผัสได้ไวไปซะทุกที  [embarrassed]

เอา basic listening position สำหรับการฟังแบบ near field ไปครับตอน " ตาบอดฟังเพลง " 

จัดลำโพง และ จุดนั่งฟังตามรูปเลย แต่ละด้านให้มีระยะห่างเท่ากัน  ผมเรียกมันว่า สามเหลี่ยมรู้แจ้ง  ไม่ต้องไป search หากันนะ ผมตั้งของผมเอง

เมื่อเซ็ทลำโพงลำโพงเสร็จแล้ว ตำแหน่งนั่งฟังก็ควรจัดลำโพงให้มีความสูงในระดับหูของเราครับ  จากนั้นทิ้งทุกอย่างกองไว้ปลดปล่อยอารมณ์ไปกับท่วมทำนอง เมื่อรู้สึกผ่อนคลายแล้ว ค่อยๆคล้อมศรีษะลงในลักษณะของการนั่งก้มหน้าจะหลับตาด้วยก็ได้ครับ แล้วจะได้สัมผัสกับ จินตภาพ  ทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนแปลงลองทำตามที่ว่านี้ดูครับ ว่าจะสามารถสัมผัสรับรู้ถึงการเปลี่ยนแปลงนั้นๆได้หรือไม่ ระหว่างก่อน กับ หลังทำการเปลี่ยนแปลง  ลองดู

ออฟไลน์ ดอกคูน

• อย่าด่วนสรุป
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 06:39:10 PM »
 [0002053E] ต้องหมุนหน้าลำโพง ไปยังจุดโฟกัสตามสูตรด้วยหรือไม่ครับ [embarrassed]

เอ่อ  ของผมนี่มันห่างไม่ถึง 1 เท่าครับ รับรู้ถึงตำแหน่งเวทีที่ดี  ถ้าเลยออกมา 1 - 2 เท่านี่ไม่ค่อยดี

ควรปรับปรุงจุดไหนครับ [0002053E] [happy-dreaming] [enjoyment]

« ตอบกลับ #287 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 06:47:24 PM »
  มันมีองค์ประกอบอย่างอื่นอีกมากครับ  ไปเปิดกระทู้ใหม่ที่ห้องลำโพงดีกว่าครับ พร้อมกับ ขนาดห้อง กว้าง * ยาว และ ความสูงจากพื้นห้องถึงเพดาน  ถ้ามีรูปประกอบด้วยยิ่งดี ผมจะได้รู้ด้วยว่าในห้องมีอะไรที่ช่วยเสริม หรือ ดูดซับเสียงในห้องบ้าง

• DAV Staff
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 09:08:55 PM »
ขอบคุณน้าเล็กมากครับ ที่เข้าใจเพราะบางอย่างมีแนวทางก่อนฟังครับน้าแล้วก็ลองสังเกตุตามครับน้า อาดเป็นเพราะฟังเพลงที่ฟังบ่อยๆด้วยครับน้าเลยสังเกตุได้ อีกอย่างคือใช้เพลงทดสอบครับน้าผมใช้สังเกตุเพราะมันจะมีเสียงทีไม่ค่อยได้ยินในเพลงที่ฟังประจำคือสามารถสังเกตุเสียงบางช่วงได้ชัดเจนขึ้นครับน้า จริงแล้วผมไม่ได้หูดีอะไรเลยครับน้าแต่เป็นคนที่ค่อนค่างจดจ่อกับสิ่งที่ทำ คือถ้าทำอะไรอยู่จะไม่ค่อยสนใจสิ่งรอบตัว แฟนบ่นประจำว่าเวลาทำอะไรจะพูดด้วยเหมือนไม่ได้ยินแถมโกรธด้วย อย่างน้าว่าครับควรรอให้ระบบมันเบินให้นิ่งก่องแต่มันคันเปลี่ยนลองทุกทีที่มีของอยู่ในมือครับจะอดใจครับน้า  [yellow-lol]

เรื่องต่ำแหน่งตอนนี้ลำโพงผมวางห่างกัน 6 ฟุต ส่วนลำโพงแต่ละค่างห่างจากหูผม 5 ฟุต ครับน้า
จุดนี้ต้องแก่ก่อนครับน้า คือห้องไม่กว้างมากแถมขนของหลายอย่างอยู่ในห้องครับ ทั้งคอม ตู้ปลา งานอดิเรกที่ชอบยัดไว้ในห้องหมดเลย คงต้องจัดใหม่ละครับน้างานหนักเลยครับ อิอิ  [sport-dance-raccoon]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2014, 11:22:11 PM »
update ครับน้าถึงจะปิดแท่นไปแล้วแต่มีอะไรไหล่ดีมาก็อยากใส่อยากลองครับน้า เอามาเล่ามาคุยกันครับ ทำมาได้ 2-3 วันละ ^_^
เอา R คาบอนเปลี่ยนตรง grid และเอา C oil เปลี่ยนตรง C coupling ครับ และปรับไฟภาค drive ลงมานิดครับประมาณ 5-7v โดยเพิ่ม R ตรง power supply จาก 2k เป็น 2.5k ครับ
ผล รู้สึกว่าลดความห้าวของเสียงลงครับ แต่รายละเอียดดูบางลงครับ
เลยจับ C bicap ค่อม C oil เข้าไปอีกทีครับ เสียงก็ดูได้รายละเอียดขึ้นครับ
รวมๆรู้สึกว่าเสียงดูนุ่มขึ้นครับน้า ของเดิมจากความทรงจำ และลองฟังก่อนปรับ เนื้อเสียงร้องมันดูชัดเด่นๆเหมือนคนร้องตั้งใจร้องไป สูงก็ดูสดๆ
ปรับแล้วก็อย่างที่บอกครับน้าสิ่งที่บอกมาก็ออกเบาลงฟังสบายขึ้นครับน้า [wink-11]

รูปแรกเป็นการเอาสายยางมาหุ้ม C oil ครับน้าผมกลัวสีมันลอกแล้วไปโดนอย่างอื่นนะครับไม่มีอะไรมาก

ส่วนรูปนี้เป็นรูปที่ปรับเสร็จครับน้า

« ตอบกลับ #290 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2014, 12:10:00 AM »
 ถ้าอยากให้อิ่มเนียนขึ้นไปอีกซี ตัวแรกในภาคจ่ายไฟต้องใช้ C oil ครับ เอาค่าเดิมหรือเพิ่มนิดหน่อยก็ได้ครับ 

• DAV Staff
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2014, 12:23:27 AM »
ขอบคุณครับน้าเล็ก เหดียวเบื่อๆจะหามาลองปรับดูครับน้า ได้ความรู้อีกละ [painting-11]
ถ้าเทียบกับ 2a3(น้องพริ้ง) ในความรู้สึกมันก็ฟังแล้วเพราะไปคนละแบบครับน้า ตัวนี้เสียงกลางดูอวบ พริ้งดูเรียวๆ ปลายพริ้งดูมีประกายกว่าครับน้า
แต่ในความรู้สึกผม น้องส้มไม่ใช่ตัวสำรองครับน้า พัดกันฟังเพินเลยครับน้า  [in-love-raccoon]

« ตอบกลับ #292 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2014, 01:10:53 AM »
 หลอดแต่ละเบอร์มีจุดเด่นในตัวของมันครับ ถ้าเราสามารถดึงจุดเด่นออกมาได้มากก็จะมองเห็นข้อด้อยของมันได้น้อยลง และ ยิ่งเข้าใจในธรรมชาติ และ การทำงานของหลอดแต่ละเบอร์ ก็จะยิ่งสนุกมากขึ้น ดังนั้นต้องขยันทำการบ้าน หมั่นหาความรู้เอาให้เจ๋งเป็นเบอร์ๆไปผมรับรองเลยว่าคุณจะรัก หลงหลอดมากขึ้น (มันก็แก้วที่ถูกขึ้นรูปทรงต่างๆ แต่ทำไมคนถึงไปหลงกันมากก็ไม่รู้ บางคนนั่งมองแล้วก็พูดออกมาว่าสวยอย่างนั้นอย่างนี้ แล้วก็นั่งยิ้ม ผมก็เป็น)  ถ้าสังเกตกันดีๆว่าคนที่เก็บหลอดมากๆไม่ค่อยมีใครอยากจะปล่อยออกมากันหรอกครับ หากไม่จำเป็น

• DAV Staff
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2014, 08:58:19 AM »
ครับน้าเล็ก มันมีเสน่ในแต่ละเบอร์่จริงครับน้า ที่มาเล่นหลอดเพราะชอบรูปร่างมันครับตอนแรก พอมาเล่นยิ่งชอบเข้าไปอีกตรงที่มันยืดหยุ่นทนแรงดันได้อย่างที่น้าบอกครับ แถมแรงดันเปลี่ยนเสียงก็เปลี่ยนได้ด้วย แถมปรับนิดเพิ่มหน่อยก็ได้เสียงที่อยากได้ละครับน้า ตอนก่อนเล่นก็กลัวว่ามันจะยุ่งยากหรืออันตราย แต่พอมาเล่นมารู้แล้วกายเป็นเสน่ซะงั้น 555

หลงชอบอะไรก็อยากมีอยากอยู่ใกล้สิ่งนั้นครับน้า แต่น้าเล็กนี้ดูจะหนักพอควรเลย อิอิ ตามกำลังครับน้าถ้าผมมีเยาะหรือไม่ลำบากก็อยากมีเยาะๆเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้เอาแค่อย่างละคู่สองคู่ไปก่อนครับน้า  [wave-dance-raccoon]

ออฟไลน์ kmin

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 15
    • http://radiant.lnwshop.com/
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2014, 11:21:54 AM »
 ได้แนวทางดีๆเยอะเลยครับ สวยงามดูลงตัว เดินวงจรดีมากด้วย ผมว่าจะทำEL34อยู่เหมือนกันครับ ตัวรองพวกทิบโท โลหะหรือไม้ ผมว่ามีผลมาก ฟังออกนะครับ น่าลองหามาเล่นดู

• DAV Staff
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2014, 11:32:46 AM »
ขอบคุณครับน้าเหดียวค่อยๆปรับไปครับ จัดเลยครับน้า el34 ถือว่าคุ้มมากครับในหลายๆด้าน ทำเสร็จแล้วก็ค่อยมาจูนให้ไปทางที่เราชอบได้อีกครับเล่น DIY ไม่ผิดหวังครับน้า [wink-11]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2014, 09:41:09 PM »
ขุดครับน้า ^_^"

พอดีขอแบ่งหลอด drive ECF82/6U8A น้าเล็กมาขอมาเรื่อยๆตั้งแต่น้องส้มเริ่มร้องเพลงทีละคู่สองคู่ รวมแล้ว 3 ยี่ห้อครับน้า
ถ่ายรูปมวลสารที่จะขึ้นแท่น EL34PP ไป show มีติดไปในรูปด้วยน้าแกคงเห็น เลยทักให้มา review ผมก็ดันรับปาก(ตูจะเอาอะไรไปเล่าวะเนี้ย [chick-confuse])
จากประสบการณ์การฟังเพลงไม่น่าจะเกิน 1 ปี ผ่านเครื่องเสียงมาก็น้อย แต่ก็อยากจะเอามาเล่ามา show ครับน้าเพราะเห็นหลายโครงการน้าเล็กแกใช้หลอด drive ตัวนี้
คิดน่าจะมีประโยชน์บ้างกับน้าๆครับ เหดียวจะอัด VDO ขึ้นให้น้าๆลองฟังละกันครับ
จริงแล้วปัญหาคือไม่รู้จะเอาเพลงอะไรขึ้นครับน้าที่น้าๆจะสังเกตุได้ง่ายๆ (อันนี้ให้น้าเล็กเลือกให้ละกัน อิอิ [chick-dance2])

ตอนนี้ก็เอาหลอดมาเบินครับน้าคงอีกหลายวันอยู่ถึงจะเริ่ม upload ให้ลองฟังครับชมเอารูปกันไปก่อนครับน้าเหดียวถูกใจตัวไหนก็ไปสกิดน้าเล็กเอาละกัน 555  [checks-raccoon]

หลอดที่จะ show ครับ
- NEC
- Philips
- Ultron

« ตอบกลับ #297 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2014, 11:55:02 PM »
 โห...นึกว่าจะได้มาฟังน้าเตียมโม้ให้ฟังซะหน่อย  ลมเสียเลย   [chick-guitar]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2014, 12:00:31 AM »
โห...นึกว่าจะได้มาฟังน้าเตียมโม้ให้ฟังซะหน่อย  ลมเสียเลย   [chick-guitar]

โม้นะมันต้องมีบ้างครับน้า เหดียวให้เบินเสร็จก่อนแล้วจะเสียบลองฟังดูครับน้าได้อารมณ์แบบไหนก็เล่าไปตามที่รู้สึกละกันครับน้า ไก่หมดเล้าละคานี้ผม 555
น้าเล็กเลือกเพลงที่จะ show ให้หน่อยครับผมไม่รู้จะเอาเพลงไร show ดีที่มันสังเกตุดี เหดียวจัดวัดส่งลงเมรุเลย [yellow-lol]

« ตอบกลับ #299 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2014, 12:12:26 AM »
chie ayado  album  fifty krub