DIY มือใหม่ , TIPS & TRICKS , R&D SECTION > DIY มือใหม่

ขอคำแนะนำสร้างแอมป์ 805

(1/1)

bighmong:
รบกวนถามสมาชิก พอดีจะทำแอมป์ตามวงจรนี้

แต่มีข้อสงสัย ตรงวงจรนี้มันทำงานยังไง รีเลย์ จะทำงานยังไงตอนไหนครับ ขอบคุณครับ

first_class:
มันคือวงจร หน่วงเวลา เพื่อจ่ายไฟสูง ไหมครับ

bighmong:

--- อ้างจาก: first_class ที่ 22 พฤศจิกายน 2022, 05:01:59 PM ---มันคือวงจร หน่วงเวลา เพื่อจ่ายไฟสูง ไหมครับ

--- End quote ---

ผมสงสัยตรง วงจรที่รีเลย์ครับ ตอนมมันทำงานกับยังไม่ทำ ไฟมันเข้าไปจุ C39 เหมือนกันกันเลยแค่สลับเส้น  หรือว่าวงจรมันผิดครับ

CreÃte_Lek ♫:
 คอนแทครีเลย์ทำหน้าที่ตัดต่อไฟสูง (AC) ที่จะจ่ายให้พาวเวอร์ซัพพลายครับ เข้าใจว่าหน่วงเวลาไฟสูงไว้ เพื่ออุ่นไส้หลอดก่อน

CreÃte_Lek ♫:

--- อ้างจาก: bighmong ที่ 22 พฤศจิกายน 2022, 05:18:25 PM ---
--- อ้างจาก: first_class ที่ 22 พฤศจิกายน 2022, 05:01:59 PM ---มันคือวงจร หน่วงเวลา เพื่อจ่ายไฟสูง ไหมครับ

ผมสงสัยตรง วงจรที่รีเลย์ครับ ตอนมมันทำงานกับยังไม่ทำ ไฟมันเข้าไปจุ C39 เหมือนกันกันเลยแค่สลับเส้น  หรือว่าวงจรมันผิดครับ

มีครับแต่ไม่เต็มเพราะถูกต่อไฟ AC ข้างเดียว จะสมบูรณ์เมื่อ รีเลย์ต่อขาไฟอีกข้างนึง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version