ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยแนะนำร้านกู้ข้อมูล HDD หลังถูก format ด้วยครับ  (อ่าน 4318 ครั้ง)

ออฟไลน์ P1649

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
เนื่องจากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ผม format HDD data partition จาก NTFS ไปเป็น FAT32 และได้ทำการกู้ข้อมูลโดยใช้ software ไปแล้ว ก็มองเห็นชื่อและขนาดของไฟล์ แต่ไม่สามารถเปิดได้ ทุกไฟล์แจ้งว่า file collapse จากนั้นก็ format กลับเป็น NTFS อีกครั้ง เพราะจำเป็นต้องนำมาใช้งาน แต่ผ่านมา 2 เดือนผมไม่ค่อยจะบันทึก อะไรลงไปใน partition นี้ หวังว่าจะหาวิธีกู้กลับมาได้บ้าง จึงขอคำแนะนำจากพี่ว่า ท่านใดชำนาญงานด้านนี้หรือแนะนำร้านที่น่าเชื่อถือ ให้ด้วยครับ

[cry2]   [cry1]   [cry2]

ออฟไลน์ xtreme

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 89
พอดีมันผิดกฎ ขอลบนะครับ [unde_cided]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2011, 10:59:25 PM โดย xtreme »

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1

ถ้าผิดกฎลบได้เลยนะครับ  [unde_cided]

ผิดกฎครับ

รบกวนลบลิ้งด้วยครับ
 [res]

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89

ถ้าผิดกฎลบได้เลยนะครับ  [unde_cided]

ผิดกฎครับ

[res]

ต้องขอโทษด้วยนะครับ  [res]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100

ผิดกฎครับ

[res]

ต้องขอโทษด้วยนะครับ  [res]

เกือบโดนใบเหลือง  no

ออฟไลน์ nakpat

• My Profile
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
ลองตัวนี้ดูครับเป็น free ware http://www.piriform.com/recuva  [gr_in]

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ คืนนี้จะscan ทิ้งไว้ทั้งคืน

เสร็จแล้วครับ ได้กลับคืนมาประมาณ 30% แต่ไฟล์สำคัญๆ ที่ต้องการเสียหมด