ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วย  (อ่าน 9403 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hannan

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
  • DIY เล็กๆ
Re: ช่วยผมด้วย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 10:50:40 PM »
ชัดแจ๋วเลย  ดีกว่ากล้องที่ผมใช้อยู่เสียอีก   
ดูๆ  แล้วน่าจะเป็นบอรืดสวิทชิ่ง   ลองปลดโหลดออกดูก่อน [roll-eyes] [roll-eyes]
contact ข้าพเจ้า<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1625.0

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 10:52:21 PM »
 [c--c]ประกอบกลับ รอส่งไปซ่อมหละครับ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 11:00:48 PM »
พิมพ์นานไปหน่อยเจ้าของเก็บ ส่งซ่อมเสียแล้ว  [checks-raccoon]

แกะตัวหนีบไม่ออกหรือครับ เอาไขควงปากแบนเสียบตรงรู แล้วงัดพร้อมดึงขึ้นครับแรกอาจยากหน่อยครั้งที่2 จะเริ่มชิน   [roll]

ถ้าวัดด้านที่มีรอยไหม้ ไม่มีอะไรพัง ย้ายมาวัดด้าน C ตัวใหญ่ ขวามือ รวมถึง PCB เล็กที่ติดตั้งอยู่จะ Tr หรือ IC ติดตั้งอยู่ และมีตัวหนีบอีก 2 ตัว ไม่แน่ใจว่าจะเป็น Tr หรือ FET มีไดโอดบริดจ์ตัวใหญ่ วัดปกติไหม มีฟิวส์ก่อนเข้าไหม ทั้งหมดต้องเซ็คดูครับ  ระวังไฟสูงด้วยนะครับ C 2ตัวใหญ่นั้นมีไฟถึง ตัวละ 150VDC  [roll]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 11:46:03 PM »
กลัว มันจะหักตอนงัดเนี่ยหละครับ  [n_o]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ ManMicro

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 08:35:13 AM »
ซ่อมพวกสวิทชิ่งนี้ถ้าไม่ชำนาญอาจเกิดอันตรายครับ ดีแล้วครับเก็บไปให้ช่างเขาซ่อม อย่าไปเสี่ยงเราทำได้แค่ไหนก็ทำแค่นั้นครับ ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า  [yes-raccoon]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 08:41:12 AM »

[Granade]  ทุกวันนี้เครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วๆไป ใช้งานไม่ค่อยทนเท่าไรครับ ยังกะว่ากำหนดเวลาใช้งานมาจากโรงงานกันเรยย คิดดูแล้วเหมือนเรื่องจริงเพราะถ้าใช้ได้ทนทานแล้วเค้าจะออกรุ่นใหม่ๆมาขายให้ใครกัน ในเมื่อผู้ซื้อก็กลุ่มเดิมๆ ... แต่เหตุผลหลักจริงๆคงจะเป็นเรื่องของการลดต้นทุน เพื่อไปทำราคาแข่งกันในตลาด จะใช้อุปกรณ์เลิศๆคงไม่ได้ ผู้ซื้อก็ได้ราคาที่ดีแต่คุณภาพระยะยาวก็คงจะเป็นอีกเรื่องนึงแล้วแต่ดวงด้วยครับ

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 11:13:27 AM »

[Granade]  ทุกวันนี้เครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วๆไป ใช้งานไม่ค่อยทนเท่าไรครับ ยังกะว่ากำหนดเวลาใช้งานมาจากโรงงานกันเรยย คิดดูแล้วเหมือนเรื่องจริงเพราะถ้าใช้ได้ทนทานแล้วเค้าจะออกรุ่นใหม่ๆมาขายให้ใครกัน ในเมื่อผู้ซื้อก็กลุ่มเดิมๆ ... แต่เหตุผลหลักจริงๆคงจะเป็นเรื่องของการลดต้นทุน เพื่อไปทำราคาแข่งกันในตลาด จะใช้อุปกรณ์เลิศๆคงไม่ได้ ผู้ซื้อก็ได้ราคาที่ดีแต่คุณภาพระยะยาวก็คงจะเป็นอีกเรื่องนึงแล้วแต่ดวงด้วยครับ
เห็นด้วยครับน้าเครื่องใช้ไฟฟ้าอาจจะจริง เเต่หนักหน่อยคือรถยนต์ [phok]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?