ผู้เขียน หัวข้อ: กบไม้/กบมือ  (อ่าน 2200 ครั้ง)

ออฟไลน์ igqsung

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 45
กบไม้/กบมือ
« เมื่อ: 09 มกราคม 2015, 03:44:31 PM »
เริ่มเรื่อง...มีไม้อยู่หลายท่อนยังไม่ได้ไสผิว นึกอยากจะทำงานไม้ ทำโต๊ะ ทำเก้าอี้ ชั้นวางของให้คุณแม่บ้าน ถ้าจะซื้อกบไฟฟ้าก็แหม่บ้านติดกันเป็นทาวเฮาท์จะใสก็เกรงใจข้างบ้านจังเลยนั่งๆนึกหาวิธีแบบไม่ต้องจ้างเขาและเราก็ได้ออกกำลังกายด้วย...เข้าท่าดีเหมือนกัน เพื่อนแนะนำให้ไปซื้อกบไม้ใสมือซิ... เอาแล้วนั้งหาข้อมูลไปเจอกบไม้อาจารย์ดนัย (กบธรรมศักดิ์)ว่ากันว่าคุณภาพเยี่ยมราคาก็พอไหว แต่ว่าอาจารย์แกไม่มีการขายแบบออนไลน์ จะไปซื้อเองก็..โอ้หนองแขม...ยอมแล้วครับขับรถเข้าเมืองกรุง ไปไม่เป็น  นั่งรถเมย์พอไหว แต่ตอนนี้ไปไหนมาไหนยากครับ เลยอยากถามน้าๆในบ้านเรามีท่านใดอยู่ไกล้ๆหรือผ่านบ่อยๆ ฝากซื้อได้บ่ครับผม thank krub....

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: กบไม้/กบมือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มกราคม 2015, 04:08:31 PM »
 หนองแขมใกล้บ้านเจ้า อ้อนไงครับ 
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มกราคม 2015, 04:18:39 PM »
 ลองโทรไปคุยดูครับ เบอร์โทร 02 4130807  อ. ดนัย เค้ามีบริการส่งด้วย
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ igqsung

• ถูกใจกด Like+ 45
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มกราคม 2015, 04:33:09 PM »
ลองโทรไปคุยดูครับ เบอร์โทร 02 4130807  อ. ดนัย เค้ามีบริการส่งด้วย
thank krub

ออฟไลน์ teamp1

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มกราคม 2015, 12:48:34 AM »
มีสิ่วรึยังครับ ถ้าจะทำเดือยต้องใช้นะครับสำคัญ แล้วก็เลื่อยมือ (หรือเมื่อยมือ 555 ) ทำเองภูมิใจด้วย  ขอให้สนุกกำงานไม้นะครับเอาใจช่วย

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47