ผู้เขียน หัวข้อ: ปรี ads x 4 หลอดเป็นปรีตัวแรกที่ผมหัดเข้าวงการ tube งง (panma9)  (อ่าน 2889 ครั้ง)

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
งานนี้ ลอก เขามาจากใน เนต นี่เหลาะ ทำโดยไม่มีความรู้เรื่องหลอดโดยสิ้นเชิง ดูรูปแล้วทำตาม เอาหลอดแอมวัดมาใส แล้วเสียงออกเลิย [afraid]

ขอที่เขาใช้กัน

วงจรที่เขาใช้และแก้เล้ว ครับ งง
 [confused-face]

เรื่มแล้ว เมื่อ 2ปีที่แล้ว

ชุดแรกมาครับ

ในเมื้อ ชุดแรกดัง ก็ มากันทั้งหมู่บ้านเลิย

ลงแท่นแล้วครัผม

ลงคู่กับ mosfetk 135+j50และmosfet buz901,906 ปัจจุบันใช้งานแบบโหดๆกันไปเลิย ผุ่นผ้าเพดานร่วงเต็มบ้านตลอด 55555

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
ของเล่นเยอะจังเลิย ...  ชอบตัวไหนที่สุดครับ 

ไม่แกะสติกเกอร์ออกไม่กลัวมันไหม้หรือครับ เห็นว่าใช้งานโหด  [happy-dreaming]

ไม่แกะสติกเกอร์ออกไม่กลัวมันไหม้หรือครับ เห็นว่าใช้งานโหด  [happy-dreaming]

แกะออกแล้วเสียงไม่ดี มังพี่   สติดเกอร์นั่น อาจเป็นสติดเกอร์เทฟล่อนก็ได้

pcb มันยังไหม้ทะลุเลย แล้วสติกเกอร์จะเหลือหรือ จะเกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นก็ไม่รู้ไงก็ป้องกันไว้ก่อน ดีกว่าที่จะตกเป็นข่าวหน้า 1 ว่าเล่นเครื่องเสียงเผาบ้านวอด นาครับ

pcb มันยังไหม้ทะลุเลย แล้วสติกเกอร์จะเหลือหรือ จะเกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นก็ไม่รู้ไงก็ป้องกันไว้ก่อน ดีกว่าที่จะตกเป็นข่าวหน้า 1 ว่าเล่นเครื่องเสียงเผาบ้านวอด นาครับ

PCB ผมเคยไหม้ไปครั้งหนึ่งแล้ว ในแท่น ST70 ไฟที่ 360V มันช๊อตที่ทำเอา PCB อีพ๊อกซี่ ไหม้เป็นรูไปเลยนะครับ ยังไงก็ระวังด้วยเน้อ..... [afraid]