ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง  (อ่าน 585276 ครั้ง)

ออฟไลน์ akradech

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 123
Re: ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง
« ตอบกลับ #1980 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2015, 09:56:32 AM »
 [look-for-11] ตัวนี้หรือเปล่าครับ

https://www.youtube.com/watch?v=LQ2t5e7stVM

Roberta Flack – Killing Me Softly
Released:1973
เสียงร้องของเจ๊ Flack กับหลอด 12SL7 ให้ความหวานและความต่อเนื่องได้ดีกว่า 6SL7 เล็กน้อยครับ
เสียงที่ฉ่ำหวานนั้นก็ไม่ได้มากเกินไปจนทำให้ย่านกลางต่ำและกลางสูงฟังแล้วรู้สึกว่าช้า
คือมันหวานในช่วงเสียงร้องเพียงอย่างเดียว ซึ่งบุคลิกเสียงในแบบนี้ทำให้เปิดเพลงร้องได้ไพเราะมาก  [thanks-raccoon]
แต่เนื่องจาก 6SL7 ยังไม่ได้รับการเบิร์นที่มากพอเท่ากับ 12SL7 คงจะต้องนำมาเทียบในส่วนของเสียงร้องอีกทีครับ  [what11]

และที่ชอบมากที่สุดของเพลงนี้ คือเสียงของนักร้องประสานที่เป็นฉากหลังในช่วงอินโทร
มันมืดและสงัดมากๆอีกด้วยครับ ช่วยขับโฟกัสของเสียงร้องเจ๊ Flack ออกมาได้เด่นชัดเป็นรูปวงรี
พอมาถึงช่วงที่มีการตีด้วยไทรแองเกิ้ลหัวเสียงได้สว่างออกมาตามต่อด้วยฮามอร์นิกที่ค้างยาว
จนต้องขอฟังแทรคนี้เบิ้ลไปอีกครั้งนึงเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2015, 01:58:11 PM โดย akradech »

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #1981 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2015, 02:19:31 PM »
ช่วงนี้ วุ่นๆๆงาน  เหลือเกิน แต่ ก็ ยังพอมี เวลา ตามล่า แผ๋น เด็กน้อยมาฟัง  อันนี้ ก้ เป้นแผ่นเพลง Amerasia อัลบั้มเพลงประกอบภาพยนตร์ ที่ทำร่วมกับศิลปินระดับโลกอย่าง Terry Allen และวง The Panhandle Mystery (2526) มี ศิลปิน คาราวาน ร่วมแจมด้วย   ชุดนี้ค่อนข้างหายาก ถึงยากมาก ในบ้านเรา ที่ ป่าที่อ่าว ก็ โดนกวาดเก็บเกือบหมด บันทึก ในระดับ ดีเยี่ยม เพลง เพราะ ทุกบทเพลง คือ แบบว่า แผ่นโอ้ฟาย ที่ว่าดีๆๆ เจอแผ่นนี้เข้าไป น้ำตาซึมครับ  ผมโชคดีมากๆๆที่ พี่ที่นับถือ ชี้เป้าให้ แถมได้มาในราคาไม่แรงด้วย ถ้าท่านใด เจอ รีบสอยเลยครับ บอกได้ คำเดียวว่า สุดยอด จริงๆๆ

แผ่นนี้ เมื่อวาน ทำ สถิติ การซื้อขายไปที่ 4888(จากกการประมูล) จริงๆๆมี คนยิงราคา ทะลุ5000ไปแล้ว อีก สามสี่ท่าน เสียดายว่า หมดเวลา  คนแย่งกันจน เวปแทบล่ม โอ้ว แม่เจ้า  ผมได้ มา พันแก่ๆๆ ยังไม่ถึง ครึ่งปี ราคา ติดเสก็ต เลย ช่วงนี้ กระ แสแผ่นไทย าคา เริ่มทรงตัว แต่ แผ่น หัวๆๆนี่ ราค บ้าเลือดมากๆๆ ใครเจอ เก้บเลยครับ แผ่นนี้ ดี กว่า พวก แผ่นโอ้ฟาย ที่ เปิดกัน เยอะครับ เรียกว่า ดี เยี่ยมเลย แถม มี เพลงคาราวานด้วย คุ้มค่ามากๆๆๆ

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #1982 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2015, 07:24:36 PM »
[look-for-11] ตัวนี้หรือเปล่าครับ

https://www.youtube.com/watch?v=LQ2t5e7stVM

Roberta Flack – Killing Me Softly
Released:1973
เสียงร้องของเจ๊ Flack กับหลอด 12SL7 ให้ความหวานและความต่อเนื่องได้ดีกว่า 6SL7 เล็กน้อยครับ
เสียงที่ฉ่ำหวานนั้นก็ไม่ได้มากเกินไปจนทำให้ย่านกลางต่ำและกลางสูงฟังแล้วรู้สึกว่าช้า
คือมันหวานในช่วงเสียงร้องเพียงอย่างเดียว ซึ่งบุคลิกเสียงในแบบนี้ทำให้เปิดเพลงร้องได้ไพเราะมาก  [thanks-raccoon]
แต่เนื่องจาก 6SL7 ยังไม่ได้รับการเบิร์นที่มากพอเท่ากับ 12SL7 คงจะต้องนำมาเทียบในส่วนของเสียงร้องอีกทีครับ  [what11]

และที่ชอบมากที่สุดของเพลงนี้ คือเสียงของนักร้องประสานที่เป็นฉากหลังในช่วงอินโทร
มันมืดและสงัดมากๆอีกด้วยครับ ช่วยขับโฟกัสของเสียงร้องเจ๊ Flack ออกมาได้เด่นชัดเป็นรูปวงรี
พอมาถึงช่วงที่มีการตีด้วยไทรแองเกิ้ลหัวเสียงได้สว่างออกมาตามต่อด้วยฮามอร์นิกที่ค้างยาว
จนต้องขอฟังแทรคนี้เบิ้ลไปอีกครั้งนึงเลยครับ

ขอบพระคุณพี่ Akradech ด้วยครับ ที่กรุณาค้นมาตอบให้ครับ  [chick4]
ส่วนเสียง ดีมากๆเลยครับ สมกับที่ได้รับรางวัลบันทึกเสียงยอดเยี่ยมแห่งปีครับ
แต่จะหา Original Press ยากมากๆครับ หาสภาพที่ดีก็ยังยากมากด้วยครับ

เลเบลแผ่นโปรโม จะมี PR นะครับ
Deadwax
A:ST-A-732915-A  AT PR
B:ST-A-732916-L  PR

เลเบล Originsl Press จะเป็น LY
Deadwax
A:ST-A-732915-A  AT  PR(CO-T)
B:ST-A-732916-L  PR(CO-T)

เลเบลแผ่นรีที่ออกมาในปีเดียวกันครับ จะเป็น RI
Deadwax
A:ST-A-732915-A I-II  AT  PR – CA-LA
B:ST-A-732916-L I-III PR – CA-LA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2015, 10:37:55 AM โดย Guy_Audio »

• Moderator
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #1983 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2015, 10:40:30 AM »
ตอนนี้เว็ปที่ฝากรูปไว้ ได้เลิกกิจการ รูปเลยหายเรียบเลยนะครับ
กระผมจะพยายามนำรูปเข้าไปใส่กลับคืนให้ได้ครบทั้งหมดเท่าที่จะเป็นไปได้ครับ  [chick-confuse]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #1984 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2015, 10:57:55 AM »
 ขอบคุณครับ คุณ สาธิต  [YL76]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2015, 11:16:13 AM โดย CreAteHoUse® »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #1985 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2015, 12:08:21 PM »
ครับ คุณเล็ก มาต่ออีกหน่อย ซักหน้านึง  [chick-dance2]

• Moderator
« ตอบกลับ #1986 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 12:38:37 PM »

Europe Label:Epic – 467053 1

1st deadwax
(A)01 467053 20 2A1
(B)01 467053 1B1

Beverley Craven = Beverley Craven
Released:1990 Europe Label:Epic – 467053 1
UK Top 5 hit single "Promise Me"
UK Albums Chart #3
เพลง Promise Me เพราะมากๆเลยล่ะครับ บันทึกเสียงได้ดีมากๆด้วยครับ
http://listen.tidalhifi.com/album/2069281

https://www.youtube.com/watch?v=EmTBKbyaEjU

https://www.youtube.com/watch?v=c-xDCy-c3rA

https://www.youtube.com/watch?v=fWJpLfaMssQ

แผ่นนี้หาสภาพดีได้ค่อนข้างยาก อีกทั้งเป็นปี 90 แผ่นเสียงผลิตออกมาในจำนวนที่ไม่มาก
อีกทั้งบทเพลงส่วนมากจะเป็นเพลงที่ต้องการความเนี๊ยบของสภาพแผ่นสุดๆ
กระผมจึงหาแผ่นนี้นานพอควรเลยครับ
มีทั้งหมด 3 เวอร์ชั่นนะครับ
-Europe Label:Epic – 467053 1
-Netherlands Label:Epic – 467053 1
-UK Label:Epic – 467053 1, Epic – EPC 467053 1, Epic – 01-467053-20
ปั๊ม Netherlands กับ EU จะเป็นเลเบลเดียวกันด้วยครับ
การเลือกซื้อต้องระวังไว้นะครับ เพราะส่วนมากจะผลิตปั๊ม EU ขึ้นมาขายในแถบยุโรปก่อนครับ
โดยจะส่งไปให้เยอรมันหรือ Netherlands เป็นผู้ตัดแผ่น
เวอร์ชั่น Netherlands ส่วนใหญ่จึงเป็นการรันพิมพ์มาจากปั๊ม EU นั่นเองครับ

[/url]
ถ้าผู้ขายเจอเวอร์ชั่นนี้ลงท้าย 2A1/1B1
ในสภาพสวยๆ จะปั่นทันทีเลยครับ และบอกผิดด้วยว่าเป็นปั๊ม UK
ส่วนเวอร์ชั่น UK ราคาใช้ได้นะครับ เพราะหายาก ว่าจะหามาลองด้วยครับ

UK Label:Epic – 467053 1, Epic – EPC 467053 1, Epic – 01-467053-20

« ตอบกลับ #1987 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 12:58:01 PM »
 ขอบคุณครับ เดี๋ยวเข้าไปรับนะครับ  [0002053E]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

• Moderator
« ตอบกลับ #1988 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 01:30:17 PM »
[chick-sigh]

• Moderator
« ตอบกลับ #1989 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015, 08:50:36 PM »

Eagles - Hell Freezes Over
เรียนพี่ๆทุกท่าน เนื่องจากแผ่นเสียงนรกแช่ที่ได้รีออกมาในปี 2014 Holland Label:Geffen Records – GED 24725
เป็น Unofficial Release ซึ่งหมายถึงไม่ได้ขออนุญาตในการผลิตอย่างเป็นทางการ
โดยยังคงรูปแบบของปกที่เหมือนกับเวอร์ชั่นแรกที่ออกมาในปี 1994 ทุกประการ
อีกทั้งยังใช้บาร์โคดตัวเดียวกันอีก (ซึ่งถ้าขออนุญาตอย่างถูกต้องจะไม่สามารถใช้บาร์โคดตัวเดิมได้)
แม้แต่แผ่นที่ผลิตออกมาก็ยังเป็นแผ่นที่บางเท่าเวอร์ชั่นเดิม เลเบลก็ยังเป็นเหมือนของเดิม
จะมีแตกต่างกันตรงส่วนที่เป็นร่องกรู๊ฟของเลบล และ deadwax อีกทั้งคุณภาพเสียงจากเวอร์ชั่น 2014 ให้เสียงที่ต่ำกว่ามาตรฐาน
ขอให้พี่ๆควรหลีกเลี่ยงและระมัดระวังในการซื้อด้วยครับ
ด้วยความเคารพรักทุกท่านครับ
*รูปประกอบเป็นปกของเวอร์ชั่น UK Label:Simply Vinyl – SVLP050 นะครับ
ซึ่งถ้าซื้อแบบออนไลน์เวอร์ชั่น UK จะชัดเจนต่อการเลือกซื้อมากที่สุดครับ

เลเบลปี 2014 นะครับ

Original Press
Holland Label:Geffen Records – GED 24725
deadwax
08 56218 20 1A1 GEF 024725
08 56218 20 1B1
08 56218 20 1C1 GEF 024725
08 56218 20 1D1 GEF 024725
สังเกตุดูได้จากกรู๊ฟ ที่เป็นร่องๆ จะไม่เรียบแบนเหมือนเวอร์ชั่น 2014 ครับ

UK Label:Simply Vinyl – SVLP050
Released:1998
ถ้าไม่แน่ใจจากการซื้อออนไลน์
กายว่าเลี่ยงมาเล่นที่เวอร์ชั่น UK แทนจะเสี่ยงน้อยที่สุดนะครับ
คุณภาพเสียงดีมากๆเช่นกันครับ

ปกหลังและบาร์โคดของแผ่นปี 2014 จะเป็นเลขเดิมบาร์โคดเดิม
ที่มาจากการก๊อปปี้มาจาก Original Press   [chick-confuse]

« ตอบกลับ #1990 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015, 08:54:02 PM »
 แผ่นเก๊ใช่มั้ยครับผมขอซื้อต่อ 700 บาทนะ โอเคนะเดี๋ยวสิบนาทีไปเอา ขอบคุณครับ  [0002053E]

• Moderator
« ตอบกลับ #1991 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2015, 06:44:52 PM »
คุณผึ้งจองไปก่อนหน้าที่เพจ What r u แล้วครับ  [yellow-lol]
บอกว่าจะเก็บไว้เป็นที่ระลึก

« ตอบกลับ #1992 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2015, 06:53:39 PM »
 ไม่เป็นไรเดี๋ยวผมไปตบต่ออีกที ครับลุงกาย  [yellow-lol]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #1993 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015, 01:41:57 AM »
ผมแซวขำๆน่ะครับ  [yellow-lol]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ pravit

• ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #1994 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015, 09:52:32 PM »
สวัสดีครับ ทุกท่าน ผมขอเสนอหน่อย อยากให้แนะนำแผ่น และบอกด้วยว่าเป็นเพลงแนวไหน  เช่น pop rock blue เป็นต้น ขอบคุณครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #1995 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2015, 04:00:29 AM »
ของกระผมมีคลิปให้ฟัง ครับคุณประวิทย์ กดปุ๊ปฟังปั๊ป เลยครับ
เพราะบางทีกระผมเองยังจำกัดแนวไม่ได้เลยครับ   [strained-raccoon]

ออฟไลน์ kakamax

« ตอบกลับ #1996 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2015, 10:45:13 PM »
ช่วยแนะนำแผ่นเสียง audiophile เป็นชุดเพลง
รวม อย่างเช่นแบบ 12 Female 1,2 แบบนั้น
จะหาเก็บไว้สักชุด

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #1997 เมื่อ: 08 กันยายน 2015, 05:07:27 AM »
เสียตังค์ซื้อแผ่นแรกในรอบหลายเดือนครับ เพื่อนเค้าบอกว่าดี เราก็ใจง่าย ไปบอกให้น้องซื้อให้วันนี้ได้มาละ

Inakustik : Great voices vol.1  ; DMM mastering เป็นแผ่นคู่ ปั๊มเยอรมัน

Various ‎– Great Voices Vol. 1
Label:in-akustik ‎– INAK 75011 LP
Series:Reference Sound Edition – 01
Format:2 × Vinyl, LP, Compilation, Gatefold
Country:Germany
Released:2012
Genre:Jazz, Rock, Blues, Folk, World, & Country
Style:Country Blues, Country, Southern Rock, Blues Rock, Country Rock

Tracklist
A1    –Evie Sands    While I Look At You    4:42
A2    –Chris Jones (18)    No Sanctuary Here    3:44
A3    –Cheryl Wheeler    Walk Around Downtown    4:03
A4    –Udo Schild    All The Lonely Girls    5:57
B1    –Miller Anderson    By The Light    4:20
B2    –Kimberly M'Carver    Silver Wheeled Pony    4:02
B3    –Philipp Fankhauser    I'm Finished Here    4:12
B4    –Patrick Lagounez & Friedemann    Petit, Tu Viens Petit    5:54
C1    –Lynn Miles    1000 Lovers    3:34
C2    –David Munyon    Words Of Love    5:14
C3    –Michael Schenker & Gary Barden    Lost    3:45
C4    –Allan Taylor    The Traveller    4:53
D1    –Martelle*    Up And Away    3:40
D2    –Lucy Kaplansky    The Tide    4:16
D3    –Leigh Blond    You Can't Always Keep The One's You Love    4:38
D4    –Steve Strauss (2)    Argyle Bridge    4:21

Companies etc

Mastered At – Bauer Studios Ludwigsburg

Credits

Compiled By – Helmut Oltersdorf
Mastered By – Johannes Wohleben*

Notes

Reference Sound Edition
Released on 180 gramm virgin vinyl.
Direct Metal Mastering (DMM)
Reso-Mastering
Mastered at Bauer Studios, Ludwigsburg, Germany.

Barcode and Other Identifiers

Barcode: 007787750111
Label Code: LC 13921

น้า กาก้า  ลองดูนะครับ มี I, II, III  คุณภาพเสียงหายห่วง ลองหาฟังตัวอย่างในเน็ทก่อน
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
« ตอบกลับ #1998 เมื่อ: 08 กันยายน 2015, 09:43:11 AM »

มี แผ่น เสียง แผ่นนี้ มาแนะ นำ  ครับ ด้านการ บันทึก ผม ว่า ทำได้ดีมากๆๆ   ยิ่งได้ ลำโพง ใหญ่ๆๆ เปิด ดัง นี่มันส์ มากๆๆครับ ส่วน บทเพลง นี่ ไพเราะ ทุกเพลงเลย  เพลง แนว แดนซื แต่ไม่ใช่ แดนซ์ จ๋า จน ฟังแล้ว รำคาญ  นะครับ ผมแนะนำ ถือว่า เป้น แผ่นระดับ ห้าดาวเลยทีเดียว

« ตอบกลับ #1999 เมื่อ: 08 กันยายน 2015, 10:00:29 AM »
ยืมมาลองหน่อยดิ [wink-12]

« ตอบกลับ #2000 เมื่อ: 08 กันยายน 2015, 11:47:29 AM »

แผ่นที่แนะนำ นี่ แผ่นทำใหม่ นะครับ คือถ้า ชอบ บทเพลง ล่ะก็ สอยได้เลย บางชุด แผ่น เสียง ถูกกว่า ซีดี เสียด้วย บังเอิญ ผมไม่มี เครื่องเล่น ซีดี แล้ว555 เอา อีก สัก วง ละกัน  วงนี้ ใคร ที่ชอบ ฟังเพลง ที่ หนักกว่าร็อค แต่ ไม่ถึง เมทัล ก้ นี่ เลย วงนี้เลย จาก ฟินแลนดื แนว ดนตรี ก็ ซิมโฟนี่ เมทัล เพลงดัง ขนาดไหน ลองดุ ในยูทูบ ละกัน อิอิ ใบ้ให้ เป้น วงร็อค ที่ ขายแผ่นได้มากสุดเป้น อันดับห้าของโลก ครับ

« ตอบกลับ #2001 เมื่อ: 08 กันยายน 2015, 12:08:55 PM »
ประมาณราคาได้ป่ะ

« ตอบกลับ #2002 เมื่อ: 08 กันยายน 2015, 01:11:11 PM »
แผ่น พวกนี้ ถูก ครับ เพราะเป้นแผ่นใหม่ สั่ง จาก ป่ารวมส่ง ไม่เกิน พัน ต้นๆๆ ครับ ดีกว่า ของไทยเยอะ กินบุญเก่า เอาเพลงดัง มาทำแผ่น แต่ คุณภาพ ก็ 55555

« ตอบกลับ #2003 เมื่อ: 08 กันยายน 2015, 04:54:43 PM »
ถ้าเป็นเพลงใหม่ แผ่นแบบพี่นุแนะนำ สามารถสั่งจาก amazon(ป่า) หรือจะดูจาก music direct ก็ได้ครับ หรือเอาจากร้านในนี้ก็ได้ครับ บวกราคาขึ้นมาอีกนิดหน่อย ถ้าแผ่นบิดงอ ก็เคลมกับทางร้านได้ครับ ถ้าสั่งจากต่างประเทศจะถูกกว่านิดหน่อย แต่จะวุ่นวายหน่อยเวลามีปัญหา ทว่าสั่งช่วงลดราคาก็จะถูกกว่าในบ้านเราพอสมควรเลยครับ

ส่วนเพลงสากลเก่า ที่เป็นแผ่น reissue บางชุดก็ไม่ได้แย่มากครับ เพียงแต่ว่าเนื้อแผ่นไวนิลของแผ่นใหม่นั้นจะเป็นรอยง่าย เวลาจับถือก็ระวังๆ มากหน่อยครับ

ปล. พี่นุแกใจดีครับ ตื๊อบ่อยๆ เดี๋ยวแกให้ฟรีเลย  [smiling-tongue]

[tig12]

ออฟไลน์ bkby

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #2004 เมื่อ: 08 กันยายน 2015, 10:09:27 PM »
เพิ่งจะเริ่มเล่นแผ่นเสียงครับ ได้แผ่นนี้มาสักพักแล้วครับ เปิดบ่อยสุดในแผ่นสากลที่มี
ผมชอบเสียงแนวนี้ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไร มันก้องๆเหมือนฟังอยู่ในคลับ ฟังแล้วได้อารมณ์ดีครับ [what11]

« ตอบกลับ #2005 เมื่อ: 09 กันยายน 2015, 09:14:45 AM »
ถ้าเป็นเพลงใหม่ แผ่นแบบพี่นุแนะนำ สามารถสั่งจาก amazon(ป่า) หรือจะดูจาก music direct ก็ได้ครับ หรือเอาจากร้านในนี้ก็ได้ครับ บวกราคาขึ้นมาอีกนิดหน่อย ถ้าแผ่นบิดงอ ก็เคลมกับทางร้านได้ครับ ถ้าสั่งจากต่างประเทศจะถูกกว่านิดหน่อย แต่จะวุ่นวายหน่อยเวลามีปัญหา ทว่าสั่งช่วงลดราคาก็จะถูกกว่าในบ้านเราพอสมควรเลยครับ

ส่วนเพลงสากลเก่า ที่เป็นแผ่น reissue บางชุดก็ไม่ได้แย่มากครับ เพียงแต่ว่าเนื้อแผ่นไวนิลของแผ่นใหม่นั้นจะเป็นรอยง่าย เวลาจับถือก็ระวังๆ มากหน่อยครับ

ปล. พี่นุแกใจดีครับ ตื๊อบ่อยๆ เดี๋ยวแกให้ฟรีเลย  [smiling-tongue]
  น้าผึ้ง ผมไม่ได้ ใจดีนะ แผ่นที่มี นี่ น้อยนิด จริงๆๆ  แต่ เลือก ที่ ชอบ อ่ะ ผมไม่ค่อยได้ สน ว่า แผ่น ต้องปั๊ม แรก หรือ อะไร แบบ ถ้า เปิด ยูทูบ แล้ว ใช่ สอยเลย อิอิ ช่วงนี้ งดเข้าป่า  โดน ช่วยชาติ มาสองดอก แล้ว เครียด   ป.ล.  แผ่นน้า ผึ้ง เยอะมาก ใจดี  ใคร อ้อน ได้ แน่ ขอบอก5555

« ตอบกลับ #2006 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2015, 12:40:18 PM »
หลัง จาก ห่างหายไปนาน ไป ทำหน้าที่ ดาบของชาติ ถึง ต่างแดน ตามด้วย ฤดู โยกย้าย พึ่ง จะเริ่มเป้นชิ้นเป้นอัน    ก็ ตามล่าแผ่นในฝัน ต่อไป    แผ่นนี้ ตามมาหลายปี ไม่ค่อยเจอเลย จริงๆๆ   ถอดใจแล้ว ว่า คงจะไม่ได้เจอ อยู่ดีๆๆ ด็ มาหล่นตุ๊บส์ ตรงหน้า    ชุดนี้ เป็นแผ่นประกอบภาพยนต์ กว่าดอกรักจะบาน ถือว่าเป็นแผ่น หายาก อย่างยิ่ง โดยได้ สุรชัย จันทิมาธร อรุณศักดิ์ อ่องลออ ร่วมสร้างผลงาน ถือว่า ชุดนี้ สุดยอด มากๆๆครับ ทั้ง ด้าน บันทึก และ บทเพลง ( ต้องสาวก น้าหงานะครับ) บางเพลง ก้ อยู่ ใน ชุด อเมริเซีย ที่ อยุ่ ใน กระทู้ ก่อนหน้า     ถ้า เงินไม่ใช่ปัญหา เจอ สอยได้เลยครับ   หรือถ้า ต้องการสะสม ก็ คว้าได้เลย ตลอด สองปีมานี้ มี โผล่ มาแค่ สองครั้ง ครั้งแรก ขาย โอเวอร์ แถม ไม่สวย ครั้ง ที่สอง ก้ ตกในมือ   ทหาร น่าตาดี นี่แหละครับ  ส่วน ใครที่ไม่ใช่ สาวกไม่ใช่แฟนๆๆ ถ้า เจอหรือได้มาแบบไม่แพงมาก บอกเลย เก่บไว้ เถอะครับ ราคา แผ่นนี้ กระโด ไป ไกลแล้ว 5555

« ตอบกลับ #2007 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2015, 08:26:19 PM »
 [enjoyment]ได้มาแล้ว ลาเบล original

« ตอบกลับ #2008 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2015, 08:29:22 PM »
ปกเปิดแผ่น usa

« ตอบกลับ #2009 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2015, 03:55:53 AM »
ผมยังไม่มีเลยนะแผ่นนี้ เจอแต่เยินๆ น้ากาก้าจัดมาเนียนเลย

[tig12]